ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
คัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
60 |
ทองแดง |
25 |
1. เด็กหญิงอนันญา หนูชัยแก้ว |
1. นางสาวนรีรัตน์ บุญเพชรแก้ว |
2 |
ภาษาไทย |
คัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 |
71 |
เงิน |
16 |
1. นางสาวชนิกานต์ คลาดทุกข์ |
1. นางสาวนรีรัตน์ บุญเพชรแก้ว |
3 |
ภาษาไทย |
วรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 |
70 |
เงิน |
13 |
1. เด็กหญิงพรชพร สุวรรณประเสริฐ |
1. นางสาวเสาวนีย์ ศรีอินทร์ |
4 |
ภาษาไทย |
วรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 |
66 |
ทองแดง |
12 |
1. นางสาวณัฐกมล พรหมจันทร์ |
1. นางสาวเสาวนีย์ ศรีอินทร์ |
5 |
ภาษาไทย |
พินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 |
48.25 |
เข้าร่วม |
14 |
1. เด็กหญิงธันยรัตน์ อุ่นแก้ว |
1. นางสาวเสาวนีย์ ศรีอินทร์ |
6 |
ภาษาไทย |
พินิจวรรณคดี ม.4-ม.6 |
61.93 |
ทองแดง |
12 |
1. นางสาวเกวลิน สุทธินวล |
1. นางสาวเสาวนีย์ ศรีอินทร์ |
7 |
ภาษาไทย |
เรียงร้อยถ้อยความ การเขียนเรียงความ ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงกชกร ปานสังข์ |
1. นางสาวนรีรัตน์ บุญเพชรแก้ว |
8 |
ภาษาไทย |
เรียงร้อยถ้อยความ การเขียนเรียงความ ม.4-ม.6 |
78 |
เงิน |
7 |
1. นางสาวจิรัศยา แป้นคง |
1. นางสาวนรีรัตน์ บุญเพชรแก้ว |
9 |
ภาษาไทย |
ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
7 |
1. เด็กชายณัฐพงค์ สืบ |
1. นายอภิสิทธิ์ แซ่ลิ่ม |
10 |
ภาษาไทย |
ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 |
74 |
เงิน |
12 |
1. นางสาวชนากานต์ อุ่นแก้ว |
1. นายอภิสิทธิ์ แซ่ลิ่ม |
11 |
ภาษาไทย |
กวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 |
68 |
ทองแดง |
15 |
1. เด็กหญิงณัฐนันท์ คำแก้ว 2. เด็กหญิงปิยธิดา เย็นเงิน |
1. นางสาวสุจิตรา บุญเกื้อ 2. นางสาวเสาวนีย์ ศรีอินทร์ |
12 |
ภาษาไทย |
กวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ (๔ บท) ม.4-ม.6 |
49 |
เข้าร่วม |
8 |
1. นางสาวกัญญารัตน์ บัวพันธ์ 2. นางสาวณัฎฐณิชา หนูทอง |
1. นางสาวสุจิตรา บุญเกื้อ 2. นางสาวเสาวนีย์ ศรีอินทร์ |
13 |
ภาษาไทย |
ต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 |
77 |
เงิน |
6 |
1. เด็กหญิงนีนนารา แสวงการ 2. เด็กหญิงรุ่งทิพย์ สังข์เถี้ยว |
1. นางกนกอร สมจันทร์ 2. นางสาวสุจิตรา บุญเกื้อ |
14 |
ภาษาไทย |
ต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 |
79 |
เงิน |
6 |
1. นายกันตวิชญ์ ศิริรักษ์ภักดี |
1. นางกนกอร สมจันทร์ |