ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงณัฐฐาวรนุช เวียนวัตร |
1. นางนิตยา สิงห์สุธรรม |
2 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6 |
81 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายปุญญพัฒน์ สุทธิคุณ |
1. นางรจเรข มรรครมย์ |
3 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
97 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงพิชฎาณัฎฐ์ เคนทรภักดิ์ |
1. นางประมวญจิตต์ พันธุ์เสือทอง |
4 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 |
95.6 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวชนนาถ นันท์ดี |
1. นางสาวนิตยา หอมทอง |
5 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3 |
84.33 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายธนทัต พันธุขันธ์ 2. เด็กชายพงศกร เฉิดละออ 3. เด็กชายภัทรนันท์ ถีระสา 4. เด็กหญิงวริศรา บุระทานัง 5. เด็กหญิงศรัญญา ศิริภูธร |
1. นางอภิรดี ศักดิ์คันธภิญโญ 2. นางสาวสุชานาถ ภูพานเพชร |
6 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.4-ม.6 |
81 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวชญาดา สมศรีษะ 2. นางสาวชุติกาญจน์ กุสโร 3. นางสาวณัฎฐณิชา สุวรรณ์ตรี 4. นางสาวธาณุมาส โคตรสุโพธิ์ 5. นางสาวสุพิชญา ทัดลอง |
1. นางปิยะฉัตร แสงอินทร์ 2. นางสาวนิศาชล พลรักษา |
7 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 |
90.37 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงปภาวดี ภูสังวาลย์ 2. เด็กหญิงประวีณ์นุช แสนหอม |
1. นางสุพิน ภูพานเพชร 2. นางสาวกชกร รัตนบัลลังก์ |
8 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.4-ม.6 |
99.66 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวประนิดา พินิจมนตรี |
1. นางอนุวรรณ สิมลี |
9 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 |
89 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงมินตรา ตุ่นยอด 2. เด็กหญิงวรรณิตา วงษ์ชาลี |
1. นางกานติมา พูลเพิ่ม 2. นางสาวจุฬาลักษณ์ ทัดไพร |
10 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 |
92.5 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวกชกร บุตตะวงศ์ 2. นางสาววิรมณ แสงทะมาตย์ |
1. นายณรงค์ชัย จันทร์ปัญญา 2. นายศุภรากร สิงห์เหิน |
11 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 |
89.67 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงดลยา ภูจิตร 2. เด็กหญิงพิมพ์วลัญช์ เคนทรภักดิ์ |
1. นางสาวจิรัชญา สีสุพัฒน์ 2. นางสาวนรินทร์ทา เนื่องมัจฉา |
12 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 |
89 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวนวินดา คลาฤทธิ์ 2. นางสาวนิพาดา เที่ยงผดุง |
1. นางสาวจิรัชญา สีสุพัฒน์ 2. นางสาวณาตยาณี บุตทนุ |
13 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาจีน ม.4-ม.6 |
81.7 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวชลิตา ดวงดีทิพย์ 2. นางสาวภัทรวดี ป้องร้องคำ |
1. นางกานติมา พูลเพิ่ม 2. นายณรงค์ชัย จันทร์ปัญญา |
14 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 |
87 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวลลิตา สะตะ 2. นางสาวสุกัญญา พันชัย |
1. นางสาวณาตยาณี บุตทนุ 2. นางสาวนรินทร์ทา เนื่องมัจฉา |
15 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันละครสั้นภาษาจีน ม.4-ม.6 |
91.7 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวกวินทราดา นุตตะละ 2. นางสาวฐิติมา ศรีเมือง 3. นางสาวปาริชาติ พะเสนา 4. นางสาวมนัสนันท์ ผาสิงห์ 5. นางสาวศันศนีย์ ปาติสัตย์ |
1. นางกานติมา พูลเพิ่ม 2. นายณรงค์ชัย จันทร์ปัญญา |
16 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันละครสั้นภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 |
87.66 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวกิตติมา นนทพจน์ 2. นายชุติพนธ์ ปัญญาโรจน์ 3. นางสาวธัญญาพร ม่วงแก้ว 4. เด็กหญิงธินิดา ปรุรัตน์ 5. นายปฏิภาณ โพธิ์ศรี |
1. นางสาวนรินทร์ทา เนื่องมัจฉา 2. นางสาวจิรัชญา สีสุพัฒน์ |
17 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาจีน ม.4-ม.6 |
93 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวปริศนา ศรีไชยพล |
1. นายณรงค์ชัย จันทร์ปัญญา |
18 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเขียนภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 |
91.3 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวพนาวรรณ คำเพชร |
1. นางสาวณาตยาณี บุตทนุ |