ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
76 |
เงิน |
7 |
1. เด็กหญิงศิริวงศ์ ยงค์คำ |
1. นางสาธิฏา เห็มชะนาม |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 |
75.8 |
เงิน |
13 |
1. นางสาวนริศรา เนตรแก้ว |
1. นางสาธิฏา เห็มชะนาม |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 |
76 |
เงิน |
6 |
1. เด็กหญิงวัชราวดี กุลสุวรรณ |
1. นางสาธิฏา เห็มชะนาม |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 |
60 |
ทองแดง |
9 |
1. นางสาวปาลิตา สุครีบ |
1. นางสาธิฏา เห็มชะนาม |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 |
75 |
เงิน |
6 |
1. เด็กหญิงนารีรัตน์ ปวงสุก |
1. นางสาธิฏา เห็มชะนาม |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6 |
37.5 |
เข้าร่วม |
10 |
1. นางสาวธนภา ปานนี้ |
1. นางสาธิฏา เห็มชะนาม |
7 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
72.6 |
เงิน |
7 |
1. นางสาวสุภาวิณี แสงกลาง |
1. นางสาธิฏา เห็มชะนาม |
8 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 |
62.6 |
ทองแดง |
10 |
1. นางสาวเมวดี บุบผา |
1. นางสาธิฏา เห็มชะนาม |
9 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
5 |
1. เด็กชายสิริภาพ สิงห์สนิท 2. เด็กชายอนุพัฒน์ ใจกว้าง |
1. นางสาววิมลรัตน์ ศิริกุล |
10 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 |
78 |
เงิน |
7 |
1. นางสาวสุรีพร บุคคล |
1. นางสาววิมลรัตน์ ศิริกุล |
11 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 |
76 |
เงิน |
6 |
1. เด็กชายพิชชากร สุครีบ |
1. นางสาววิมลรัตน์ ศิริกุล |
12 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 |
76 |
เงิน |
8 |
1. นายนครินทร์ สุมาดง |
1. นางสาววิมลรัตน์ ศิริกุล |
13 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
24.55 |
เข้าร่วม |
4 |
1. เด็กหญิงกานต์พิชชา แย้มบาล 2. เด็กชายธนากรณ์ วรรณขาม 3. เด็กชายธเนศพล วิเศษภักดี |
1. นางสาวกมลรัตน์ อ้วนเพ็ง 2. นางสาวแคทชรียา บงแก้ว |
14 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
60 |
ทองแดง |
4 |
1. นายยุทธยา ชมมี 2. นายสุวรรณเกตุ วันดี 3. นายอภิรักษ์ เสาทอง |
1. นางสาวกมลรัตน์ อ้วนเพ็ง 2. นางสาวแคทชรียา บงแก้ว |
15 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 |
66.2 |
ทองแดง |
4 |
1. นางสาวบุษกร ชาปัญญา 2. นางสาวพรทิพย์ ศรีโสภา 3. นางสาวพรธีรา สีสอนเหม่น |
1. นางสาวกมลรัตน์ อ้วนเพ็ง 2. นางสาวแคทชรียา บงแก้ว |
16 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 |
84 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวธัญจิรา เครือแวงมน 2. นางสาวปภาวรินท์ ศรีชาทุม 3. นางสาวอรัญญา โง่นทอง |
1. นางเอมอร คิดหมาย |
17 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงจิราภรณ์ บรรเรืองทอง 2. เด็กหญิงชลดา โง่นทอง 3. เด็กหญิงสุธิชา ศรีธรรมบุตร 4. เด็กหญิงสุพิชญา พวงผา 5. เด็กหญิงอัญชลีพร คำมูล |
1. นายอนันต์ ไชยเดช 2. นายอลงกรณ์ ศรศิลป์ |
18 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวจีรัชยากร ดรวิชา 2. นางสาวละอองดาว เยาวขัน |
1. นางสาวมยุรี เชื้อชัย 2. นายบุญมา วงษา |
19 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
89 |
ทอง |
6 |
1. นางสาวพรนภา ชูกันหอม 2. นางสาวอภิสมัย เพ็ชรนาค |
1. นางสาวมยุรี เชื้อชัย 2. นายบุญมา วงษา |
20 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
-1 |
- |
|
1. นายกฤษฎา สุธรรม |
1. นายอลงกรณ์ ศรศิลป์ |
21 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
83 |
ทอง |
7 |
1. เด็กหญิงกาญจนาพร พลเสนา |
1. นายอลงกรณ์ ศรศิลป์ |
22 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
9 |
1. นางสาวชลิดา ชาทุม |
1. นายอลงกรณ์ ศรศิลป์ |
23 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
-1 |
- |
|
1. เด็กชายอำนาจ ศรีเกษม |
1. นายอลงกรณ์ ศรศิลป์ |
24 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
-1 |
- |
|
1. นายธเนศ สีหาบง |
1. นายอลงกรณ์ ศรศิลป์ |
25 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
84.3 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกาญจนาพร พลเสนา |
1. นายอลงกรณ์ ศรศิลป์ |
26 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
9 |
1. นางสาวสุธิดา เขียวไกร |
1. นายอลงกรณ์ ศรศิลป์ |
27 |
การงานอาชีพ |
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 |
95.6 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกัลยา นามไชย 2. เด็กหญิงวีรตา ยานโพธิ์โรจน์ 3. เด็กหญิงแววตา ยานโพธิ์โรจน์ |
1. นางสาววิมลรัตน์ ศิริกุล 2. นายอลงกรณ์ ศรศิลป์ |
28 |
การงานอาชีพ |
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 |
94.6 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวประภาพร กุลโฮง 2. นางสาวอติพร วิไลปาน 3. นายอนุชา ผาบสิมมา |
1. นางสาววิมลรัตน์ ศิริกุล 2. นายอลงกรณ์ ศรศิลป์ |
29 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 |
86.75 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวชุติกาญจน์ โพธิ์น้อย 2. นางสาวสุชานันท์ สีหาทับ 3. นางสาวอภิญญา โยเหลา |
1. นายจิระศักดิ์ แก้วปัญญา 2. นายอลงกรณ์ ศรศิลป์ |
30 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 |
92.75 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวฐานิตา โชติช่วง 2. นางสาวพรรณิภา เลิศกมลรัตนกุล 3. นางสาวสุมาลี สุริยันต์ |
1. นางสาวอรพรรณ อาจใจ 2. นางสาวแคทชรียา บงแก้ว |