ที่ |
โรงเรียน |
สังกัด |
กลุ่มแข่งขัน |
คะแนน |
ระดับ |
อันดับ |
หมายเหตุ |
1 |
โรงเรียนสตรีทุ่งสง |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
100
|
ทอง |
ชนะเลิศ |
|
2 |
โรงเรียนเกตุชาติศึกษา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
98.27
|
ทอง |
ชนะเลิศ |
|
3 |
โรงเรียนตรีนิมิตรวิทยา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
82.32
|
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
|
4 |
โรงเรียนนบพิตำวิทยา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 4 |
79.69
|
เงิน |
ชนะเลิศ |
|
5 |
โรงเรียนชะอวดวิทยา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
78.56
|
เงิน |
ชนะเลิศ |
|
6 |
โรงเรียนทางพูนวิทยาคาร |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
77.10
|
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
|
7 |
โรงเรียนสหมิตรบำรุง |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
77.08
|
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
|
8 |
โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 19 |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
76.04
|
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
|
9 |
โรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
75.74
|
เงิน |
4 |
|
10 |
โรงเรียนโยธินบำรุง |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
74.95
|
เงิน |
5 |
|
11 |
โรงเรียนอินทร์ธานีวิทยาคม |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
73.95
|
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
|
12 |
โรงเรียนชะอวด |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
73.50
|
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
|
13 |
โรงเรียนปากพนัง |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
70.88
|
เงิน |
4 |
|
14 |
โรงเรียนท้องเนียนคณาภิบาล |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 4 |
70.77
|
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
|
15 |
โรงเรียนเสาธงวิทยา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
70.06
|
เงิน |
5 |
|
16 |
โรงเรียนสิชลประชาสรรค์ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 4 |
69.88
|
ทองแดง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
|
17 |
โรงเรียนพระพรหมพิทยานุสรณ์ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
68.80
|
ทองแดง |
6 |
|
18 |
โรงเรียนสิชลคุณาธารวิทยา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 4 |
68.64
|
ทองแดง |
4 |
|
19 |
โรงเรียนกรุงหยันวิทยาคาร |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
68.51
|
ทองแดง |
4 |
|
20 |
โรงเรียนสตรีปากพนัง |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
65.96
|
ทองแดง |
6 |
|
21 |
โรงเรียนฉวางรัชดาภิเษก |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
65.07
|
ทองแดง |
5 |
|
22 |
โรงเรียนนาบอน |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
64.85
|
ทองแดง |
6 |
|
23 |
โรงเรียนเขาพังไกร |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
63.57
|
ทองแดง |
7 |
|
24 |
โรงเรียนบางขันวิทยา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
63.12
|
ทองแดง |
7 |
|
25 |
โรงเรียนนพคุณประชาสรรค์ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
62.81
|
ทองแดง |
8 |
|
26 |
โรงเรียนขุนทะเลวิทยาคม |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
61.99
|
ทองแดง |
7 |
|
27 |
โรงเรียนเชียรใหญ่สามัคคีวิทยา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
60.24
|
ทองแดง |
9 |
|
28 |
โรงเรียนเมืองนครศรีธรรมราช |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
59.79
|
เข้าร่วม |
8 |
|
29 |
โรงเรียนทุ่งสงวิทยา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
59.78
|
เข้าร่วม |
8 |
|
30 |
โรงเรียนเบญจมราชูทิศ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
59.51
|
เข้าร่วม |
9 |
|
31 |
โรงเรียนทุ่งใหญ่วิทยาคม |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
59.40
|
เข้าร่วม |
9 |
|
32 |
โรงเรียนเฉลิมราชประชาอุทิศ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
59.29
|
เข้าร่วม |
10 |
|
33 |
โรงเรียนชะอวดวิทยาคาร |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
59.05
|
เข้าร่วม |
10 |
|
34 |
โรงเรียนท่าศาลาประสิทธิ์ศึกษา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 4 |
58.85
|
เข้าร่วม |
5 |
|
35 |
โรงเรียนพิปูนสังฆรักษ์ประชาอุทิศ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
57.78
|
เข้าร่วม |
10 |
|
36 |
โรงเรียนหัวไทรบำรุงราษฎร์ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
57.63
|
เข้าร่วม |
11 |
|
37 |
โรงเรียนเจริญวิทย์ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
57.49
|
เข้าร่วม |
11 |
|
38 |
โรงเรียนมะฮัดอิสลามอีมานียะฮ์มูลนิธิ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 4 |
57.07
|
เข้าร่วม |
6 |
|
39 |
โรงเรียนสระแก้วรัตนวิทย์ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 4 |
56.36
|
เข้าร่วม |
7 |
|
40 |
โรงเรียนวิเชียรประชาสรรค์ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
56.19
|
เข้าร่วม |
12 |
|
41 |
โรงเรียนเชียรใหญ่ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
56.15
|
เข้าร่วม |
13 |
|
42 |
โรงเรียนร่อนพิบูลย์เกียรติวสุนธราภิวัฒก์ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
56.14
|
เข้าร่วม |
14 |
|
43 |
โรงเรียนธัญญาวดีศึกษา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
54.50
|
เข้าร่วม |
15 |
|
44 |
โรงเรียนมัธยมศึกษาจุฬาภรณ์ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
53.51
|
เข้าร่วม |
16 |
|
45 |
โรงเรียนทุ่งสง |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
53.48
|
เข้าร่วม |
12 |
|
46 |
โรงเรียนละอายพิทยานุสรณ์ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
53.24
|
เข้าร่วม |
13 |
|
47 |
โรงเรียนเทพราชพิทยาสรรค์ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 4 |
52.24
|
เข้าร่วม |
8 |
|
48 |
โรงเรียนประสาธน์ราษฎร์บำรุง |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
51.64
|
เข้าร่วม |
14 |
|
49 |
โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย นครศรีธรรมราช |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
51.60
|
เข้าร่วม |
11 |
|
50 |
โรงเรียนพรหมคีรีพิทยาคม |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 4 |
51.07
|
เข้าร่วม |
9 |
|
51 |
โรงเรียนแหลมราษฎร์บำรุง |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
50.71
|
เข้าร่วม |
17 |
|
52 |
โรงเรียนขนอมพิทยา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 4 |
49.69
|
เข้าร่วม |
10 |
|
53 |
โรงเรียนศรีธรรมราชศึกษา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
49.63
|
เข้าร่วม |
12 |
|
54 |
โรงเรียนคีรีราษฎร์พัฒนา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
49.21
|
เข้าร่วม |
18 |
|
55 |
โรงเรียนก้างปลาวิทยาคม |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
48.45
|
เข้าร่วม |
15 |
|
56 |
โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ นครศรีธรรมราช |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
47.65
|
เข้าร่วม |
13 |
|
57 |
โรงเรียนโศภนคณาภรณ์ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
46.97
|
เข้าร่วม |
19 |
|
58 |
โรงเรียนช้างกลางประชานุกูล |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
46.70
|
เข้าร่วม |
16 |
|
59 |
โรงเรียนควนเกยสุทธิวิทยา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
45.59
|
เข้าร่วม |
20 |
|
60 |
โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นครศรีธรรมราช |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
45.30
|
เข้าร่วม |
14 |
|
61 |
โรงเรียนนางเอื้อยวิทยา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
44.84
|
เข้าร่วม |
17 |
|
62 |
โรงเรียนทรายขาววิทยา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
42.96
|
เข้าร่วม |
21 |
|
63 |
โรงเรียนทุ่งใหญ่เฉลิมราชอนุสรณ์ฯ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
42.89
|
เข้าร่วม |
18 |
|
64 |
โรงเรียนมัธยมวีรศิลปิน |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
42.73
|
เข้าร่วม |
22 |
|
65 |
โรงเรียนท่านครญาณวโรภาสอุทิศ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
41.12
|
เข้าร่วม |
15 |
|