ที่ |
โรงเรียน |
สังกัด |
กลุ่มแข่งขัน |
คะแนน |
ระดับ |
อันดับ |
หมายเหตุ |
1 |
โรงเรียนเบญจมราชูทิศ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
98.33
|
ทอง |
ชนะเลิศ |
|
2 |
โรงเรียนชะอวดวิทยาคาร |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
97
|
ทอง |
ชนะเลิศ |
|
3 |
โรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
95.33
|
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
|
4 |
โรงเรียนสตรีทุ่งสง |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
93.67
|
ทอง |
ชนะเลิศ |
|
5 |
โรงเรียนสิชลประชาสรรค์ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 4 |
93.67
|
ทอง |
ชนะเลิศ |
|
6 |
โรงเรียนสิชลคุณาธารวิทยา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 4 |
89.67
|
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
|
7 |
โรงเรียนท่าศาลาประสิทธิ์ศึกษา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 4 |
89.33
|
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
|
8 |
โรงเรียนทุ่งสง |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
88.33
|
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
|
9 |
โรงเรียนสระแก้วรัตนวิทย์ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 4 |
87.33
|
ทอง |
4 |
|
10 |
โรงเรียนเฉลิมราชประชาอุทิศ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
87.33
|
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
|
11 |
โรงเรียนโยธินบำรุง |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
87
|
ทอง |
4 |
|
12 |
โรงเรียนพรหมคีรีพิทยาคม |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 4 |
86.67
|
ทอง |
5 |
|
13 |
โรงเรียนพิปูนสังฆรักษ์ประชาอุทิศ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
86.33
|
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
|
14 |
โรงเรียนเมืองนครศรีธรรมราช |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
86
|
ทอง |
5 |
|
15 |
โรงเรียนศรีธรรมราชศึกษา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
85.67
|
ทอง |
6 |
|
16 |
โรงเรียนทุ่งใหญ่เฉลิมราชอนุสรณ์ฯ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
85
|
ทอง |
4 |
|
17 |
โรงเรียนทุ่งใหญ่วิทยาคม |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
84.33
|
ทอง |
5 |
|
18 |
โรงเรียนสตรีปากพนัง |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
82.33
|
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
|
19 |
โรงเรียนก้างปลาวิทยาคม |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
82
|
ทอง |
6 |
|
20 |
โรงเรียนร่อนพิบูลย์เกียรติวสุนธราภิวัฒก์ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
81.33
|
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
|
21 |
โรงเรียนแหลมราษฎร์บำรุง |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
81.33
|
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
|
22 |
โรงเรียนชะอวด |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
80.67
|
ทอง |
5 |
|
23 |
โรงเรียนละอายพิทยานุสรณ์ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
80
|
ทอง |
7 |
|
24 |
โรงเรียนปากพนัง |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
79.67
|
เงิน |
6 |
|
25 |
โรงเรียนกรุงหยันวิทยาคาร |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
79
|
เงิน |
8 |
|
26 |
โรงเรียนปากพูน |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
79
|
เงิน |
7 |
|
27 |
โรงเรียนบางขันวิทยา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
78.33
|
เงิน |
9 |
|
28 |
โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นครศรีธรรมราช |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
78.33
|
เงิน |
8 |
|
29 |
โรงเรียนเสม็ดจวนวิทยาคม |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
78.33
|
เงิน |
9 |
|
30 |
โรงเรียนทรายขาววิทยา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
77.67
|
เงิน |
7 |
|
31 |
โรงเรียนคีรีราษฎร์พัฒนา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
76
|
เงิน |
8 |
|
32 |
โรงเรียนจรัสพิชากร |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
75.67
|
เงิน |
9 |
|
33 |
โรงเรียนเขาพังไกร |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
75.33
|
เงิน |
9 |
|
34 |
โรงเรียนทุ่งสงวิทยา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
75
|
เงิน |
11 |
|
35 |
โรงเรียนนบพิตำวิทยา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 4 |
75
|
เงิน |
6 |
|
36 |
โรงเรียนเสาธงวิทยา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
74.33
|
เงิน |
10 |
|
37 |
โรงเรียนชะอวดเคร่งธรรมวิทยา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
73.67
|
เงิน |
11 |
|
38 |
โรงเรียนท้าวราษฎร์สงเคราะห์ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
72.33
|
เงิน |
10 |
|
39 |
โรงเรียนขุนทะเลวิทยาคม |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
72
|
เงิน |
11 |
|
40 |
โรงเรียนฉวางรัชดาภิเษก |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
71.33
|
เงิน |
12 |
|
41 |
โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย นครศรีธรรมราช |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
69.67
|
ทองแดง |
12 |
|
42 |
โรงเรียนท่านครญาณวโรภาสอุทิศ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
69.33
|
ทองแดง |
13 |
|
43 |
โรงเรียนขอนหาดประชาสรรค์ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
69
|
ทองแดง |
12 |
|
44 |
โรงเรียนเชียรใหญ่ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
69
|
ทองแดง |
12 |
|
45 |
โรงเรียนเทพราชพิทยาสรรค์ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 4 |
67.33
|
ทองแดง |
7 |
|
46 |
โรงเรียนมัธยมวีรศิลปิน |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
67
|
ทองแดง |
14 |
|
47 |
โรงเรียนขนอมพิทยา |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 4 |
66.67
|
ทองแดง |
8 |
|
48 |
โรงเรียนมะฮัดอิสลามอีมานียะฮ์มูลนิธิ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 4 |
65.33
|
ทองแดง |
9 |
|
49 |
โรงเรียนทางพูนวิทยาคาร |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
61
|
ทองแดง |
14 |
|
50 |
โรงเรียนสหมิตรบำรุง |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
59
|
เข้าร่วม |
13 |
|
51 |
โรงเรียนหัวไทรบำรุงราษฎร์ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
58.33
|
เข้าร่วม |
15 |
|
52 |
โรงเรียนทุ่งสงสหประชาสรรค์ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
58
|
เข้าร่วม |
14 |
|
53 |
โรงเรียนปัญญาสารธรรมมูลนิธิ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 4 |
57.33
|
เข้าร่วม |
10 |
|
54 |
โรงเรียนฉลองรัฐราษฎร์อุทิศ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 4 |
57
|
เข้าร่วม |
11 |
|
55 |
โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ นครศรีธรรมราช |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
57
|
เข้าร่วม |
15 |
|
56 |
โรงเรียนคงคาประชารักษ์ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 4 |
54.33
|
เข้าร่วม |
12 |
|
57 |
โรงเรียนวังหินวิทยาคม |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
45.33
|
เข้าร่วม |
15 |
|
58 |
โรงเรียนมัธยมศึกษาจุฬาภรณ์ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
37.33
|
เข้าร่วม |
16 |
|
59 |
โรงเรียนพระพรหมพิทยานุสรณ์ |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 1 |
20.67
|
เข้าร่วม |
16 |
|
60 |
โรงเรียนทุ่งสังพิทยาคม |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 2 |
17.33
|
เข้าร่วม |
16 |
|
61 |
โรงเรียนตระพังพิทยาคม |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
-
|
- |
|
|
62 |
โรงเรียนอินทร์ธานีวิทยาคม |
สพม. นครศรีธรรมราช,พัทลุง
|
สพม.นครศรีธรรมราช กลุ่มที่ 3 |
-
|
- |
|
|