ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
92 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวเกสรา ปานทอง |
1. นางสุกัน แสนลี |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 |
69 |
ทองแดง |
13 |
1. นางสาวพัชรพร แพงขะ |
1. นายนิวัฒน์ พลกลาง |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 |
61 |
ทองแดง |
15 |
1. นายชินวัฒน์ วันพิลา |
1. นายนิวัฒน์ พลกลาง |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6 |
38 |
เข้าร่วม |
10 |
1. นางสาวศิริลักษณ์ มุ่งขาว |
1. นายนิวัฒน์ พลกลาง |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
78 |
เงิน |
10 |
1. เด็กหญิงอารยา อุดพ้วย |
1. นางกนกวรรณ นูสา |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 |
76 |
เงิน |
5 |
1. นางสาวดารุนี พลกลาง |
1. นายนิวัฒน์ พลกลาง |
7 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ (๔ บท) ม.4-ม.6 |
75 |
เงิน |
9 |
1. นายธนพงศ์ บางขาว 2. นางสาวธิภาวรรณ ทองบุญ |
1. นายนิวัฒน์ พลกลาง |
8 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 |
76 |
เงิน |
7 |
1. เด็กหญิงรสรินทร์ ซินสีหา 2. นางสาวโสภิดา ปราโมทย์ |
1. นางสุกัน แสนลี |
9 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 |
11 |
เข้าร่วม |
8 |
1. เด็กหญิงพรปวีณ์ วงศรีรัก |
1. นางสาววราภรณ์ พรโสภณ |
10 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 |
62 |
ทองแดง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวอังคณา ทาทุม |
1. นายสันติชัย กาญจโนศรี |
11 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 |
36 |
เข้าร่วม |
11 |
1. เด็กชายฐานิต ป้องท้าว |
1. นางสาวโชติรส เพ็งสาย |
12 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 |
34 |
เข้าร่วม |
13 |
1. นายปกรณ์ โนนสิงห์ |
1. นางสาววรุณี ดีธรรมมา |
13 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 |
65 |
ทองแดง |
15 |
1. นางสาวปัณฑิตา มือแข็ง |
1. นางสาววรุณี ดีธรรมมา |
14 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 |
60 |
ทองแดง |
18 |
1. นางสาวเนตรชนก คำชู |
1. นายสันติชัย กาญจโนศรี |
15 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
66.5 |
ทองแดง |
6 |
1. เด็กหญิงกานต์รวี ศรีประเสริฐ 2. เด็กหญิงลักขณา นาสุริวงษ์ 3. เด็กหญิงวิภาวลี อาจเอก |
1. นางญัฐรินีย์ นามวงศ์ 2. นางสาวละออ กายา |
16 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวปาริฉัตร พิมพ์พา 2. นางสาววชิรญาณ์ ขวัญแก้ว 3. นางสาวสุภัสราณี กวยวงศา |
1. นางสาวนราลัย คล้ายพร้อม |
17 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 |
89.5 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงชิดชนก ลี้ไพโรจน์กุล 2. เด็กหญิงณัฐกานต์ อ่อนตา 3. เด็กหญิงมุกดารัศมิ์ พามา 4. เด็กหญิงเนตรนภา หาญรักษ์ 5. เด็กหญิงโญลัลดา โหละสุต |
1. นางนภาภรณ์ สายพรหมทอง 2. นางระพีพร วงษาวดี |
18 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายปิติภัทร สุขเกษม 2. เด็กชายพงศกร นงค์ภา 3. เด็กชายพงษ์ศกร จวบกระโทก 4. นางสาวพิชญาภา บูรณทอง 5. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์ สีลาเลิศ |
1. นางสุกันยา ขุนคำ 2. ดร.ปริญญา ชนะวาที |
19 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
85.6 |
ทอง |
8 |
1. นางสาวนภัสสร ไสยาน้อย 2. เด็กชายอิมมานูเอล เผ่าต๊ะใจ |
1. นางสุกันยา ขุนคำ 2. นายธามวิศิษฏ์ ไตรวิกรานต์ |
20 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 |
87.2 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวดารุนี พลกลาง 2. นายธนกฤต ทองเฉย |
1. นายธามวิศิษฏ์ ไตรวิกรานต์ |
21 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
86 |
ทอง |
11 |
1. เด็กชายพัทธดนย์ อารีย์ 2. เด็กชายภัสชกร ผิวผ่อง |
1. นายฐาปกรณ์ กอนมล |
22 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
9 |
1. นางสาวกฤติยา ทองบุญตา 2. นางสาวจันทมาส พยาคำ |
1. นายยุทธนา เทพพิทักษ์ |
23 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงฐิติยาภรณ์ แก้วเกิด |
1. นายภราดร สุวรรณสาร |
24 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายธนกฤต พาทอง |
1. นายวีรเกียรติ ภูมิธนาศิลป์ |
25 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายณัฐวุฒิ กันไพยา |
1. นายภราดร สุวรรณสาร |
26 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 |
83 |
ทอง |
5 |
1. นางสาววิลาสินี อริยปัญโญทัย |
1. นายวีรเกียรติ ภูมิธนาศิลป์ |
27 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 |
78 |
เงิน |
5 |
1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์ นาคสุวรรณ์ |
1. นายภราดร สุวรรณสาร |
28 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวเบญจมาภรณ์ บุดดา |
1. นายวีรเกียรติ ภูมิธนาศิลป์ |
29 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงสุปรีญาภา กองแพง |
1. นายภราดร สุวรรณสาร |
30 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวชลกร ต้นฮะฮวด |
1. นายวีรเกียรติ ภูมิธนาศิลป์ |
31 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 |
86 |
ทอง |
7 |
1. เด็กหญิงกันยาฤทธิ์ มีอ้วน |
1. นายภราดร สุวรรณสาร |
32 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 |
83 |
ทอง |
5 |
1. นายกฤตธนะ พวกยะ |
1. นายวีรเกียรติ ภูมิธนาศิลป์ |
33 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายพุทธิวัต แก้วหงษ์ 2. เด็กชายภูริพัฒน์ แสนพันธ์ 3. เด็กชายสิทธิกร สกุลนีย์ |
1. นายภราดร สุวรรณสาร |
34 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันประติมากรรม ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวกุมภา ศศิวิมลฤทธิ์ 2. นายภาณุวงศ์ เรืองขำ 3. นางสาวอิงฟ้า คล้ายทอง |
1. นายวีรเกียรติ ภูมิธนาศิลป์ |
35 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
-1 |
- |
|
1. เด็กชายพงศกร นงค์ภา |
1. นายปณิวัฒน์ ตูมหอม |
36 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
87 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงณัฐริภา พรมมาท้าว |
1. นายวรเชษฐ์ อุดมดี |
37 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
-1 |
- |
|
1. เด็กชายพงศกร นงค์ภา |
1. นายปณิวัฒน์ ตูมหอม |
38 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
-1 |
- |
|
1. เด็กชายธนกฤต ทองเฉย |
1. นายวรเชษฐ์ อุดมดี |
39 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
79 |
เงิน |
4 |
1. เด็กหญิงปิยธิดาพร เพชรกันหา |
1. นายปณิวัฒน์ ตูมหอม |
40 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
84 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวดารุนี พลกลาง |
|
41 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
75 |
เงิน |
4 |
1. นายปฏิเวธ คำหม่อง |
|
42 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงมุฑิตา นวลเกตุ |
|
43 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
81 |
ทอง |
6 |
1. พระพลอยชมพู ก้อนคำ |
1. นายปณิวัฒน์ ตูมหอม |
44 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
79 |
เงิน |
4 |
1. เด็กชายพงศกร นงค์ภา |
|
45 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
4 |
1. นายธนกฤต ทองเฉย |
1. นายวรเชษฐ์ อุดมดี |
46 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงปิยธิดาพร เพชรกันหา |
1. นายปณิวัฒน์ ตูมหอม |
47 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
-1 |
- |
|
1. นางสาวโสภิตา พิมา |
1. นายวรเชษฐ์ อุดมดี |
48 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3 |
89 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายํธนภัทร อินทรส |
1. นายวิมาน ธิใจ |
49 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงสุพรรณี ธิใจ |
1. นายวิมาน ธิใจ |
50 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 |
54.33 |
เข้าร่วม |
7 |
1. เด็กหญิงอรรถวดี พรหมเอี่ยม |
1. นางสาวยุพมาศ ปาลิวนิช |
51 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
79 |
เงิน |
8 |
1. เด็กหญิงมุฑิตา นวลเกตุ |
1. นางสาวยุพมาศ ปาลิวนิช |
52 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 |
87.61 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงอรปรียา ศรีสุข 2. เด็กหญิงเจนจิรา กลั่นประเสริฐ |
1. นางสาวยุพมาศ ปาลิวนิช |
53 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.4-ม.6 |
84 |
ทอง |
5 |
1. นายพิสิฐ จันทร์พิทักษ์พร |
1. นางสาวดอกรัก คำสิงห์ |
54 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 |
71 |
เงิน |
8 |
1. เด็กหญิงชนิดาภา แก้วเกียรติชัย 2. เด็กหญิงฐิตาพร ลาทอง |
1. นางสาวรุ่งตะวัน สิทธิจันทร์ |
55 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.6 |
-1 |
- |
|
1. นางสาวกมลชนก คำชู 2. นางสาวจิรปรียา บัวฝั้น 3. นายชินวัฒน์ วันพิลา 4. นางสาวณัฐนิชา โนนสิงห์ 5. นายธนกฤต ทองเฉย 6. นางสาวธนพร แสนอ่อน 7. นางสาวธิภาวรรณ ทองบุญ 8. นางสาวปวันรัตน์ รอดน้อย 9. นางสาวภควดี สร้อยมี 10. นางสาวศิริลักษณ์ มุ่งขาว |
1. ดร.ปริญญา ชนะวาที 2. นายกฤษฎ์หิรัญ แสนเม้า 3. นางกาญจนา บุญวงศ์วรรณ์ |
56 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 |
84 |
ทอง |
9 |
1. เด็กชายณัฐพล โคดทัน 2. นายนพสิทธิ์ สนิทแจง |
1. นายวุฒิชัย มาทา |
57 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
5 |
1. เด็กชายศักดา เจตนจิตร์ 2. เด็กชายศาสตรา หนูภา |
1. นายวุฒิชัย มาทา |
58 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
12 |
1. เด็กหญิงจิราภรณ์ วงศ์มณี 2. เด็กหญิงทิพพาพรรณ พางาม |
1. นายวุฒิชัย มาทา |
59 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
5 |
1. นายกิตติธัช จันทร์แก้วเกิด 2. นายสิงโต บุดดา |
1. นายวุฒิชัย มาทา |
60 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายสุกฤษฎิ์ กิตติบริบูรณ์ 2. เด็กชายเกียรติศักดิ์ โสมภา |
1. นายวุฒิชัย มาทา |
61 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Motion Infographic ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวปัญจพร โรหิตะบุตร 2. นางสาวพัชริดา สนิทแจง |
1. นายวุฒิชัย มาทา |