ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
4 |
1. นางสาววนิสา กองแก้ว |
1. นางศรธิกานต์ เทพคำดี |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 |
81 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงศรัณยา มีทอง 2. เด็กหญิงอังศิณา ไตรภูมิ |
1. นางศรธิกานต์ เทพคำดี 2. นางภัทราพร พานทองคำ |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ (๔ บท) ม.4-ม.6 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวนันทัชพร แก้วจันทร์ 2. นางสาวภัทรธิดา กันใจ |
1. นางศรธิกานต์ เทพคำดี 2. นางภัทราพร พานทองคำ |
4 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวนภัสวรรณ ศรีศิลป์ |
1. นางพรทิพย์ พรมทอง |
5 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 |
85.6 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวบัญธิตา บุมี 2. นางสาวประกายแก้ว ก้อนเอีย 3. นางสาวภานุมาศ ขวัญพรม |
1. นางนิภาพร จันทร์ทรงกรด 2. นางพิมพ์วิภา ปานไกร |
6 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 |
82.2 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงกนกรัตน์ นามวิจิตร 2. เด็กหญิงพัชราภรณ์ จันดา 3. เด็กหญิงสุวันดี เทพทอง |
1. นายสราวุธ สิงห์โตทอง 2. นางสาวจีรวรรณ ตันศิริ |
7 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
6 |
1. นางสาวนิชนันท์ บุญเรือง 2. นางสาวนิศารัตน์ พิณเทพ 3. นางสาวสุพัตรา เหมบุรุษ |
1. นางสาวชยาภัสร์ ถองทอง 2. นางสาวกรรณิการ์ ประจิตร |
8 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวณัฐนันท์ ช่างทอง 2. นายภูริภัทร ขจรไพร |
1. นางสาวชยาภัสร์ ถองทอง 2. นายวิศัลย์ จันทร์ผ่อง |
9 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 |
81 |
ทอง |
7 |
1. นางสาวจันทร์จิรา ตันศิริ 2. นางสาวชนิกานต์ มีทิพย์ 3. นางสาวชลลดา เรือนกว้าง 4. นางสาวธนกมล พรมมาก 5. นางสาวโสรญา ทิพย์เพชรา |
1. นายสุคนธ์ กิทำ 2. นางสายฝน ถวิลไพร |
10 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
83 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวกนกวรรณ เงินถา 2. นางสาวทันสุดา จันหน่าย 3. นางสาวพิมภัชราภรณ์ ผาเวช 4. นางสาววิมลวรรณ ไฉนงุ้น 5. นางสาวอณัญญา กองตา |
1. นายสุคนธ์ กิทำ 2. นางสายฝน ถวิลไพร |
11 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.4-ม.6 |
83.5 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวชลิตา กาฬสินธุ์ 2. นางสาวชุติมา เหล็กเพชร 3. นางสาวปาริฉัตร อุปจันทร์ 4. นายภูมิภัทร สุริยะ 5. นายวทัญญู นุตทะบัตร |
1. นางสายฝน ถวิลไพร 2. นางสาวอริสา ชาลิสาร |
12 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายธนพงศ์ เทพศิลา 2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก พรมท่อน |
1. นางนิภาพร จันทร์ทรงกรด 2. นายลำเนา จันทร์ทรงกรด |
13 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
91 |
ทอง |
6 |
1. นางสาวชลธิชา ชุมปา 2. นายสันติภาพ ทองสุข |
1. นายลำเนา จันทร์ทรงกรด 2. นางนิภาพร จันทร์ทรงกรด |
14 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 |
83 |
ทอง |
11 |
1. นางสาวภัทรธิดา ศักดี |
1. นายณรงค์ พานทองคำ |
15 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวณัฐรดา สุขคำ |
1. นายณรงค์ พานทองคำ |
16 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
9 |
1. เด็กหญิงฐิติรัตน์ ผิวจันทร์ |
1. นายณรงค์ พานทองคำ |
17 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวสายธาร อินทอง |
1. นายณรงค์ พานทองคำ |
18 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงมิญชญา บุญสายัง |
1. นายณรงค์ พานทองคำ |
19 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นายจีรพัฒต์ แพวตะคุ 2. นายณัฏฐากร แดงด้วง 3. นายพงศกร ปลื้มบุญ 4. นายวรงวุฒิ ทองวัน 5. นายอนุรักษ์ หน่อท้าว 6. นายเจนณรงค์ แก้วเพิ่ม |
1. นายศราวุธ มีสัตย์ 2. นายณรงค์ พานทองคำ 3. นายเศกสิทธิ์ บุญเสริม |
20 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
92 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายอนุรักษ์ หน่อท้าว |
1. นายศราวุธ มีสัตย์ |
21 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
87 |
ทอง |
5 |
1. นายอนุรักษ์ หน่่อท้าว |
1. นายศราวุธ มีสัตย์ |
22 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
81 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงปาริชาติ ขุนอุย |
1. นายศราวุธ มีสัตย์ |
23 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
83 |
ทอง |
9 |
1. นางสาวธนัชชา กันยาประสิทธิ์ |
1. นายศราวุธ มีสัตย์ |
24 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.4-ม.6 |
91 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายกฤตภาส พรหมเดช 2. นางสาวชญาภรณ์ พรมภักดี 3. นางสาวณัฐนันท์ แก้วเสน 4. นายทัศน์พล น้อยนันท์ 5. นางสาวนิชนันท์ บุญเรือง 6. นายวีระเชษภ์ กินระ 7. นางสาวศิริรัตน์ คำแก้ว 8. นายสุวัฒน์ชัย หอมทอง |
1. นายศราวุธ มีสัตย์ 2. นายสมจิตร พรมทอง 3. นางพรทิพย์ พรมทอง 4. นางสาวชยาภัสร์ ถองทอง |
25 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
82.5 |
ทอง |
7 |
1. เด็กหญิงปุณยนุช พรมทอง |
1. นางสาวสมชง มีนนท์ |
26 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 |
83.69 |
ทอง |
5 |
1. เด็กชายนิธิ นครเขต 2. เด็กหญิงเมวิสา ตาแล |
1. นางสาวสมชง มีนนท์ 2. นายสุรพงษ์ ธรรมจักร |
27 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.4-ม.6 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายกองทัพ สำโรงพล |
1. นายสุรพงษ์ ธรรมจักร |
28 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวมินทร์พราว กะนะ 2. นางสาวรัศมี จันหน่าย 3. นางสาวอพัชรา สมนึก |
1. นางศรธิกานต์ เทพคำดี 2. นางภัทราพร พานทองคำ |
29 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 |
83 |
ทอง |
10 |
1. เด็กหญิงรัตน์ติยากร ศรีคำจีน 2. เด็กชายอนุทัศน์ สมใจ |
1. นายสราวุธ สิงห์โตทอง 2. นายวิศัลย์ จันทร์ผ่อง |
30 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวจันทรัศม์ คงเมือง 2. นายชนภัทร กองเผือก 3. นางสาวประกายดาว มักทา |
1. นางสาวชยาภัสร์ ถองทอง 2. นายอัครเดช กองเผือก |
31 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงกนกวรรณ สุดโลก 2. เด็กหญิงจันทร์จิรา ประสมสาย 3. เด็กหญิงปาลินี ศุภศร 4. เด็กหญิงมุกริน พิมพ์ดี 5. เด็กหญิงวริศรา เพียสนิท 6. เด็กหญิงสุพิชชา คมด้วย |
1. นายอัครเดช กองเผือก 2. นางสาวชยาภัสร์ ถองทอง 3. นางพรทิพย์ พรมทอง |
32 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 |
85.33 |
ทอง |
6 |
1. เด็กหญิงนีรชา คำชนันไชย 2. เด็กหญิงปัทมาภรณ์ นาทอง 3. เด็กหญิงพิยดา อุปเสน |
1. นายศักรินทร์ จันทร์นุ่ม 2. นายสราวุธ สิงห์โตทอง |
33 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวบุญยานุช เขียวตอง 2. นางสาวภัคจิรา ร้ายดี 3. นางสาวภัทรพร พรมมี |
1. นายอัครเดช กองเผือก 2. นางสาวชยาภัสร์ ถองทอง |
34 |
การงานอาชีพ |
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวจุฑาทิพย์ อ่อนโสภา 2. นางสาวบัณฑิตา คำแพง 3. นางสาวศุภสุตา ตาดี |
1. นายอัครเดช กองเผือก 2. นางพรทิพย์ พรมทอง |
35 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 |
96 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงชุติมลฑ์ เสนานุช 2. เด็กหญิงนิติยา ลายหีด 3. เด็กหญิงวรพิชชา เหลาลาภะ |
1. นางพิมพ์วิภา ปานไกร 2. นายเศกสิทธิ์ บุญเสริม |
36 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวนิราวรรณ เริงจิตร์ 2. นางสาวรจนา แก้วใส 3. นางสาวอุมากรณ์ คำดี |
1. นายอัครเดช กองเผือก 2. นางพิมพ์วิภา ปานไกร |
37 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
6 |
1. นางสาวประกายดาว นาคดี 2. นางสาวสิริวิมล แก้วชาย 3. นางสาวอภิญญา บางทับ |
1. นายอัครเดช กองเผือก 2. นางนิภาพร จันทร์ทรงกรด |
38 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายวราธร อินแนน |
1. นางสาวชยาภัสร์ ถองทอง |
39 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.4-ม.6 |
81.6 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวชนาภา ทองงา |
1. นางสาวชยาภัสร์ ถองทอง |