ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
89 |
ทอง |
7 |
1. นางสาวณิชากานต์ ไชโย |
1. นางสาวณัฐมล สีหะนาม |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 |
81 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงอลิสา ทำนาเมือง |
1. นางสาวอนุศร พุทธา |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาววิลาวัณย์ ทีแสงแดง |
1. นางสาวอนุศร พุทธา |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
83 |
ทอง |
7 |
1. เด็กหญิงอนัญญา ยอยบุปผา |
1. นางประพิน อินไข |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 |
85.5 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวเบญจวรรณ บุญประคม |
1. นางประพิน อินไข |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวเกตน์นิภา สารมะโน |
1. นางประพิน อินไข |
7 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 |
87.8 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงประภาพร ก้องกังวานไกล 2. เด็กชายปาณวัฒน์ ขวัญพรม 3. เด็กหญิงฟ้าใส แซ่สง |
1. นางกมลวรรณ บุญสวน 2. นางกนกวรรณ แปงใจ |
8 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 |
88.6 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวณัฐพร แก้วเหลี่ยม 2. นางสาวธนาพร แก้วเจิม 3. นางสาวพิณจุรีย์ จำปาหอม |
1. นางชโลธร กีรติศักดิ์กุล 2. นางรัชนู บัวพันธ์ |
9 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 |
87 |
ทอง |
5 |
1. นายรพีภัทร ทองเอก 2. นางสาวสุกัญญา เลียงกาทิพย์ 3. นางสาวสุภารัตน์ กมลพันธ์ |
1. นางรัชนู บัวพันธ์ 2. นางชโลธร กีรติศักดิ์กุล |
10 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวปราณปริยา พิมพ์เสนา 2. นางสาววรางคนา แปงถายะ 3. นางสาววิมลสิริ คำนิมิตร |
1. นางสาวสิริมาส น้อยแก้ว 2. นางกมลวรรณ บุญสวน |
11 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
85.75 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวธันยพร สายแก้วเกิด 2. นางสาวนรินทร์ แสนแก้ว 3. นางสาวประกายพรึก แก้วใหญ่ 4. นางสาวพรนภา ยอยบุบผา 5. นางสาวสาธิยา แก้วเหลี่ยม |
1. นายบุญญาต ศรีบุรินทร์ 2. นางศิริลักษณ์ กุลศิลารักษ์ |
12 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
85.8 |
ทอง |
7 |
1. เด็กหญิงวิจิตรตรี แก้วเจิม 2. เด็กชายอนันดา มาลา |
1. นางสาวรพีพร จันทร์ทักษ์ 2. นางศิริลักษณ์ กุลศิลารักษ์ |
13 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
6 |
1. นายณัฐวุฒิ คำภู 2. นางสาวอภิชญา ยานเพิ่ม |
1. นางสาวรพีพร จันทร์ทักษ์ 2. นายบุญญาต ศรีบุรินทร์ |
14 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.6 |
83.8 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวชุติมา แพทย์ไชโย 2. นายฐิติวัฒน์ พรศรี 3. นางสาวธัญวรัตน์ คำฤทธิ์ 4. นางสาวปราณปริยา พิมพ์เสนา 5. เด็กหญิงพิมพ์ชนก แก้วยิ้ม 6. เด็กชายระพีพัฒน์ ไชยวงศ์ 7. นางสาววรัญญา สาสี 8. นางสาววรางคนา แปงถายะ 9. นางสาววิมลสิริ คำนิมิตร 10. นายเสกสรรค์ คำแว่น |
1. นายณัฐกิตติ์ กลิ่นหอม 2. นายธเนศ แก้วเข้ม 3. นายภวัต กันยาประสิทธิ์ |
15 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
13 |
1. เด็กหญิงพรรษกร คำเพิ่ม 2. เด็กหญิงพลอยชมพู แก้วทำ |
1. นายศุภฤกษ์ ทองแถว 2. นายณัฐกิตติ์ กลิ่นหอม |
16 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
9 |
1. นางสาวพีรวรรณ ธรรมชัย 2. นางสาวมณีรัตน์ จันแปลก |
1. นายศุภฤกษ์ ทองแถว 2. นายณัฐกิตติ์ กลิ่นหอม |
17 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
6 |
1. นางสาวเมธาวี แซ่ท่อ |
1. นายธานินทร์ จันทสิงห์ |
18 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
4 |
1. นางสาววิภาพร แซ่ว่าง |
1. นายธานินทร์ จันทสิงห์ |
19 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 |
97 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายปรเมศวร์ ยาบัวภา |
1. นายธานินทร์ จันทสิงห์ |
20 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 |
92 |
ทอง |
7 |
1. เด็กชายรัตติภูมิ วงษ์อุปรี |
1. นายธานินทร์ จันทสิงห์ |
21 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวเกวลิน คำนัน |
1. นายธานินทร์ จันทสิงห์ |
22 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
7 |
1. เด็กหญิงรัชนีกร แก้วเข้ม 2. เด็กหญิงสุพิตรา พิมพ์เสนา |
1. นางประกายรัตน์ ทับทัน 2. นางสาวรพีพร จันทร์ทักษ์ |
23 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 |
89 |
ทอง |
4 |
|
|
24 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวชญาน์นันท์ กันยาประสิทธิ์ |
1. นายธานินทร์ จันทสิงห์ |
25 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
4 |
1. นายภูริเดช ช่างเงิน |
1. นางประกายรัตน์ ทับทัน |
26 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.4-ม.6 |
81 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวนราพร กันยาประสิทธิ์ 2. นางสาวปภานิจ ศรีบุญ 3. นางสาววนิดา พรยิ่ง 4. นางสาวศรุตา แก้วเวียน 5. นางสาวเมธินี บุญสิงห์ |
1. นางรัตติมา บุญสวน 2. นางวีรยา เสมาทอง |
27 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
8 |
1. นางสาวมลฤดี กันยาประสิทธิ์ |
1. นางรัตติมา บุญสวน |
28 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวณัฐฐินันท์ ปิ่นตาคำ 2. นางสาวพัชรธิดา แก้วยม |
1. นางสาวมณิฐชญาณ์ จันทร์ศรีเปรม |
29 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นายคณิศร เหนุสุด 2. นางสาวปณิตา รัตนมงคล 3. นางสาวพิมพ์วิภา สีบุญเรือง |
1. นางรัตติมา บุญสวน 2. นางวีรยา เสมาทอง |
30 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
11 |
1. นายจอมพล แก้วพัด 2. นางสาวจิตติมากานต์ ราชอินทอง |
1. นางสาววีรนุช หล้าน้อย 2. นางสาวจรรยมณฑ์ บุญสิงห์ |
31 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
9 |
1. เด็กชายจักรกฤษณ์ กันยาประสิทธิ์ 2. เด็กชายพิทยา พุทธโค |
1. นางสาววีรนุช หล้าน้อย 2. นางสาวจรรยมณฑ์ บุญสิงห์ |
32 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวปิยพร แก้วเข้ม 2. นายรัฐพงษ์ คันธีราช |
1. นางสาววีรนุช หล้าน้อย 2. นางสาวจรรยมณฑ์ บุญสิงห์ |
33 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 |
83 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงปรียาภรณ์ วุฒิชิ 2. เด็กหญิงวนันท์ แซ่ว่าง 3. เด็กหญิงสมสิริ คำกุ้ง |
1. นางสาวรัชยา โกสาวัง 2. นางกฤตติกา วันชัย |
34 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวกัลยา แซ่ว่าง 2. นางสาวธัญญารัตน์ กุลเกลี้ยง 3. นางสาวธิดารัตน์ กันยาประสิทธิ์ |
1. นางสาวรัชยา โกสาวัง 2. นางกฤตติกา วันชัย |
35 |
การงานอาชีพ |
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวกัญญาณัฐ ศรีชามก 2. นางสาวจรรยาพร จันทร์ศรี 3. เด็กหญิงนิติดา วังคีรี |
1. นางสาวรัชยา โกสาวัง 2. นางรุจิรา ทาสุวรรณ |
36 |
การงานอาชีพ |
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวชลธิชา กันยาประสิทธิ์ 2. นางสาวพลอยชมพู อุประ 3. นางสาวเจนจิรา คำพุทธ |
1. นางสาววงรัตน์ กันผง 2. นางสาวณัฐมล สีหนาม |
37 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 |
83.5 |
ทอง |
8 |
1. เด็กหญิงกันยรัตน์ ทองแทน 2. นางสาวขวัญหทัย ดีอุดม 3. เด็กหญิงภัทรวรินทร์ สุภาษิต |
1. นางสาวรัชยา โกสาวัง 2. นางรุจิรา ทาสุวรรณ |
38 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 |
85.8 |
ทอง |
7 |
1. นายศุภกร แก้วหงษ์ 2. นายอัครวินท์ ประตังเวสา 3. นายเอกราช แก้วแย้ม |
1. นางกมลวรรณ บุญสวน 2. นางสาวรัชยา โกสาวัง |
39 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 |
98 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงชลดา กันยาประสิทธิ์ 2. เด็กหญิงพรชิตา สิงห์ดัด 3. เด็กหญิงแพรวา พรมพวง |
1. นางสาววงรัตน์ กันผง 2. นางศิริลักษณ์ กุลศิลารักษ์ |
40 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวสุดารัตน์ สีชมพู 2. นางสาวอภิวรรณ บุญทะจันทร์ 3. นางสาวเกษฎา ครองสิน |
1. นางสาววงรัตน์ กันผง 2. นางศิริลักษณ์ กุลศิลารักษ์ |
41 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 |
89 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาววิฉัตรชฎาภรณ์ ขวัญพรม 2. เด็กหญิงสุทธิดา จันตะสา 3. นางสาวแพรวพราว พิมพ์เสนา |
1. นางกฤตติกา วันชัย 2. นางสาวรัชยา โกสาวัง |
42 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.4-ม.6 |
99 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวจิดาภา คำอัด 2. นางสาวณิชาพร แก้วหงษ์ 3. นางสาวพัชรา เลียงกาทิพย์ |
1. นางกฤตติกา วันชัย 2. นางสาวรัชยา โกสาวัง |