ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
73 |
เงิน |
14 |
1. เด็กหญิงธมลวรรณ เรืองศรี |
1. นางชวนพิศ เสมาทอง |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 |
69 |
ทองแดง |
13 |
1. นางสาวนลินนิภา จำรัสวงค์ |
1. นางชวนพิศ เสมาทอง |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 |
58 |
เข้าร่วม |
12 |
1. นางสาวธนัชชา อินปาน |
1. นางชวนพิศ เสมาทอง |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายถิรวิทย์ หล้าเวียง |
1. นางชวนพิศ เสมาทอง |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงชลธิชา รังคะวงษ์ 2. เด็กหญิงณัฏฐชา ติสระ |
1. นางชวนพิศ เสมาทอง 2. นางวรัชญา สาริมาน |
6 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 |
70 |
เงิน |
4 |
1. นางสาวลักษณพร แก้วมูล |
1. นายประกาย แก้วคง |
7 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
70 |
เงิน |
10 |
1. เด็กหญิงกัญญาวีร์ มีนนท์ 2. เด็กชายธนะศักดิ์ ปานขาว |
1. นางสาวณัฐมล พรมมาก 2. นางอังคณา เกตุจันทึก |
8 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 |
75 |
เงิน |
10 |
1. นายวีระเทพ กงกิจ |
1. นายประกาย แก้วคง |
9 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 |
76 |
เงิน |
7 |
1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์ สุขเณร |
1. นางสาวณัฐมล พรมมาก |
10 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวนัฎนิชา ฤทธิรักษ์ |
1. นายประกาย แก้วคง |
11 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงสุพิชชา อินจันทร์ |
1. นางสาวณัฐมล พรมมาก |
12 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
70 |
เงิน |
4 |
1. เด็กหญิงปทินญา สุทร 2. เด็กหญิงปัทมพร จันลิ 3. เด็กหญิงเนตรนภา ปานเงิน |
1. นายสิทธิพล กิจันทร์ 2. นายปริย สาริมาน |
13 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
34 |
เข้าร่วม |
14 |
1. นางสาวกิติยาภรณ์ คำตื้อ 2. นางสาวณัฐวรรณ ดวงทิพย์ 3. นางสาวรุ่งทิวา เทียมเพ็ง |
1. นายสิทธิพล กิจันทร์ 2. นางอัญธิญา ดำรงแดน |
14 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 |
86.2 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงประภัสสร โตทอง 2. เด็กหญิงมนรรณญา จันหีบ 3. เด็กหญิงศรัญพร ก้อนคำ |
1. นายยุรนันท์ เหมลา 2. นายปริย สาริมาน |
15 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 |
74 |
เงิน |
10 |
1. นายณัฐนันท์ ศรีหามาตร 2. นางสาวปัณณรัตน์ ศรีบุรินทร์ 3. นางสาวอรไพลิน พุ่มคำ |
1. นายยุรนันท์ เหมลา 2. นางวรัชญา สาริมาน |
16 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
72.4 |
เงิน |
7 |
1. นายวีรภัทร ตรีศูนย์ 2. นางสาวสุพรรษา ประโมทะติ |
1. นายสิทธิพล กิจันทร์ 2. นางอังคณา เกตุจันทึก |
17 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
84.2 |
ทอง |
12 |
1. เด็กชายธาราเทพ สิงห์โคตร 2. เด็กหญิงรุจิราภรณ์ ประโพธิ์ทะกัง |
1. นางระมัย โสมกา 2. นางวรัชญา สาริมาน |
18 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 |
77.5 |
เงิน |
10 |
1. นางสาวจิรภิญญา อาภัย 2. นายเจษฎา กองแก้ว |
1. นางระมัย โสมกา 2. นางอัญธิญา ดำรงแดน |
19 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.6 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวกันตนา ทองวัน 2. นางสาวชัชฎาพร กรุดเงิน 3. นางสาวชัญญานุช หมื่นหลวง 4. นางสาวปาริฉัตร ทองวัน 5. นางสาวพิชยาพร หาญคำ 6. นางสาวภัทราวดี ปี่เเก้ว 7. นางสาววิราวรรณ แดงด้วง 8. นางสาวศิริธิดา พุ่มคำ 9. นางสาวสุธิดา แก้วเพิ่ม 10. นางสาวโสภิตนภา วงค์สารี |
1. นายประวิทย์ ปิ่นสุวรรณ์ 2. นายมงคลชัย พรสวรรค์ 3. นายปริย สาริมาน |
20 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงชลิตา ดำงาม 2. เด็กหญิงบุษกร ปิ่นปั่น |
1. นายนิรุธ จำคำ 2. นายปริย สาริมาน |
21 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
91 |
ทอง |
6 |
1. นางสาวธัญญารัตน์ ทองเเว่น 2. นางสาวอนงค์นาฎ ศิริศักดิ์ |
1. นางสาวทิพติญา ภูน้อย 2. นางอังคณา เกตุจันทึก |
22 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 |
75 |
เงิน |
10 |
1. เด็กหญิงอารีญา จันทะแสง |
1. นายวันชัย พูลยอด |
23 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
9 |
1. นายภูมิพีระ คำแสงมาส |
1. นายวันชัย พูลยอด |
24 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
9 |
1. เด็กชายณัฐวัฒน์ บุญชู |
1. นายวันชัย พูลยอด |
25 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวณัฐวดี ม่วงคำ |
1. นายวันชัย พูลยอด |
26 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 |
78 |
เงิน |
5 |
1. เด็กหญิงนันทิดา นิมาลา |
1. นายวันชัย พูลยอด |
27 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวณัฐนิชา แดงด้วง |
1. นายวันชัย พูลยอด |
28 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 |
97 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงนภัสกมล จันหอม |
1. นายวันชัย พูลยอด |
29 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวธัญญลักษณ์ พาตา |
1. นายวันชัย พูลยอด |
30 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
9 |
1. เด็กหญิงภัททิยา วงค์พะเนาว์ |
1. นายวันชัย พูลยอด |
31 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวปัญฑิตา พูลยอด |
1. นายวันชัย พูลยอด |
32 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
86.4 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงอารีรัตน์ แก้วพินิจ |
1. นางสาววัชราภรณ์ เพียรถนอม |
33 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 |
62 |
ทองแดง |
6 |
1. เด็กหญิงกรวรรณ โพธิ์ทา 2. เด็กหญิงมาริสา คำยอด 3. เด็กหญิงเบญญาภา ศรีสวัสดิ์ |
1. นางจุฬารัตน์ บุ้งจันทร์ 2. นางอังคณา เกตุจันทึก |
34 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
6 |
1. นายปฏิพัทธิ์ ดีเเจ่ม 2. นายวีรวิชญ์ สิมสา |
1. นางจุมรี จันทร์บุญมี 2. นายปริย สาริมาน |
35 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
12 |
1. เด็กชายธนากร มอญรำ 2. เด็กชายพานิช ยะพา |
1. นางจุมรี จันทร์บุญมี 2. นายปริย สาริมาน |
36 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายสรชัช แก้วคง 2. นายโสภณัฐ อ่อนตา |
1. นางจุมรี จันทร์บุญมี 2. นายปริย สาริมาน |
37 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
5 |
1. นายธนกร เพียรถนอม 2. นายโสภณวิชญ์ อ่อนตา |
1. นางจุมรี จันทร์บุญมี 2. นางวรัชญา สาริมาน |