ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงพิรญาณ์ แซ่ย่าง |
1. นางสาวน้ำทิพย์ กาหลง |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
86 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงณัชวดี ประสิทธิ์พอกพูน |
1. นางสาวน้ำทิพย์ กาหลง |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
6 |
1. นางสาวอภิญญา ลีเลิศพัฒนา |
1. นายประเสริฐ วงษาเนาว์ |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงปราณปริยา เทียมไธสง 2. เด็กหญิงเบญญาทิพย์ จังพินิจกุล |
1. นายประเสริฐ วงษาเนาว์ 2. นางสาวน้ำทิพย์ กาหลง |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ (๔ บท) ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวจุฑารัตน์ แซ่สง 2. นายวรเทพ แดงสว่าง |
1. นายประเสริฐ วงษาเนาว์ 2. นางสาวงามศิริ กองธิราช |
6 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
81 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวพัชราภรณ์ สอนเวช 2. นางสาวรุจิรา ทรงสวัสดิ์วงศ์ 3. นางสาวสุพรรณจิต อางี |
1. นางจำรัส ทองสน 2. นางสาวธิดารัตน์ หิรัญวิริยะกุล |
7 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานสามมิติ (3D) ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายนวมินทร์ ลีปรีชา 2. เด็กชายศุภณัฐ รอดภัย |
1. นางสาวพิกุล ชูรัตน์ 2. นางสาวอริศรา จรากร |
8 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายธันวา โนนขัน 2. เด็กชายปรัชญา เกียรติศิลปิน |
1. นางสาวพิกุล ชูรัตน์ 2. นางสาวอริศรา จรากร |
9 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวกันยารัตน์ สืบทายาท 2. นางสาวณิชกมล แซ่ย่า 3. นางสาวนารี แซ่หยาง 4. นางสาวสุวนันท์ แซ่ลี 5. นางสาวอินทิรา ยังเรืองโรจน์ |
1. นายสินธนากรม์ รูปบุญ 2. นางสาวรจนา จงธรรม์ |
10 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
95.2 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายชัยวัฒน์ จันทะสอน |
1. นายสินธนากรม์ รูปบุญ |
11 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
85.4 |
ทอง |
9 |
1. เด็กหญิงพิชชา แซ่ย่าง 2. เด็กชายวัสนกร แซ่สง |
1. นางสาวรจนา จงธรรม์ 2. นางชลิดา กรชนกธนรงค์ |
12 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
12 |
1. เด็กหญิงปรายฟ้า เเซ่หลี 2. เด็กหญิงภัคจิรา ครองตะเคียน |
1. นายทินกร ทองสกุลการ 2. นายสมหมาย อินทะโชติ |
13 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
92 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวขวัญจิรา สมจันทร์เพ็ญ 2. นางสาวจิรนันท์ ปาลี |
1. นายสมหมาย อินทะโชติ 2. นายทินกร ทองสกุลการ |
14 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
88.8 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายทศพร ทรงสวัสดิ์วงศ์ |
1. นายสุวพิชย์ พรหมบุญตา |
15 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายพิษณุ จันทร์อุดม |
1. นายสุวพิชย์ พรหมบุญตา |
16 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 |
81.6 |
ทอง |
6 |
1. นายทักษ์ดนัย เดชอุดมชัย |
1. นางศิรินทิพย์ แสนคำ |
17 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวฐิติรัตน์ วาสนาวณิช 2. นางสาววริษา สีลาน |
1. นางสาวขวัญจิรา สาใจ 2. นายกวิยา จังพินิจกุล |
18 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกมลลักษณ์ การุญบริรักษ์ 2. เด็กหญิงวีรภัทรา การุญบริรักษ์ 3. เด็กหญิงเยาวดี ทอแสงมิติ |
1. นางพชรมน ทักคุ้ม 2. นางสาวน้ำทิพย์ กาหลง |
19 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 |
92 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวชนิสรา วชิรญาณ์ 2. นางสาวพิมพ์ลภัศ เถาวัลย์พนากุล 3. นางสาวศิรินันท์ ภูดินด่าน |
1. นางพชรมน ทักคุ้ม 2. นางสาวงามศิริ กองธิราช |
20 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 |
87 |
ทอง |
5 |
1. นายณัฐวุฒิ โพธิ์พันธ์ 2. นายธเนศพล เสงี่ยมสมานันท์ |
1. นายชัยวัฒน์ หนูด้วง 2. นายชวดล ต้นแก้ว |
21 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวฐิติกา ปาพรม 2. นางสาวนภัสวัตร เพียแก้ว |
1. นายชัยวัฒน์ หนูด้วง 2. นายชวดล ต้นแก้ว |
22 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายธีรภัทร ขวัญสิน 2. เด็กชายอนุชา หาญคำภา 3. เด็กชายเพชรดนัย มุ่งหมาย |
1. นายสายัณห์ อ่อนตา 2. นายธารทอง แซ่หยาง |
23 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 |
97.79 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายปิ่นพงต์ ศักดิ์เจริญชัยกุล 2. เด็กหญิงพรพิมล แซ่เฮ่อ 3. เด็กหญิงพัชรา กุนแกม 4. เด็กหญิงภัณฑิรา หาญพงษ์สวัสดิ์ 5. เด็กหญิงวิไลลักษณ์ แซ่หว้า 6. เด็กหญิงเมภาวลาย การุญบริรักษ์ |
1. นางสมลักษณ์ ศรีมังกร 2. นางสาวลภัสรดา รอดวงค์ 3. นายสายัณห์ อ่อนตา |
24 |
การงานอาชีพ |
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายคณพศ ค้ำคูณ 2. นางสาวนพลดา แสงศรี 3. เด็กหญิงสมพร พรมพันธ์ |
1. นางสมลักษณ์ ศรีมังกร 2. นางสาวลภัสรดา รอดวงค์ |
25 |
การงานอาชีพ |
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวณีรนุช ตั้งตระกูลภูรินท์ 2. นางสาวอรจิรา ทรงสวัสดิ์วงศ์ 3. นางสาวอรวี แซ่หว้า |
1. นางสาวลภัสรดา รอดวงค์ 2. นางสมลักษณ์ ศรีมังกร |