ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
66 |
ทองแดง |
21 |
1. เด็กหญิงธัญญธร อำลา |
1. นางสาวศิวพร งอกขึ้น |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวพรทิพา ทองวัน |
1. นางวราพร จงจิตตานนท์ |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 |
81 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวปรางค์ลดา แก้วจันทร์ |
1. นางศรีนวล ศิริขันธ์ |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 |
73 |
เงิน |
7 |
1. เด็กหญิงขนิษฐา ชุมภู่ |
1. นางสาวญาณิศา ศรีใสยา |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6 |
27 |
เข้าร่วม |
12 |
1. นางสาวบุษบาวรรณ พรหมทอง |
1. นางวราพร จงจิตตานนท์ |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 |
71 |
เงิน |
10 |
1. เด็กหญิงกชมณ ธรรมเนียม |
1. นางสาวบุษญาภรณ์ ทองปาน |
7 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 |
89 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายธีรเทพ คำแก้ว |
1. นางอติกา ทิพย์ตำแย |
8 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวณัฏฐชญา ด้วงผาง |
1. นางสงวน สารีคำ |
9 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงพรกนก ซาปา 2. เด็กหญิงเนตรนภา ปันทอง |
1. นางวิไลวรรณ สารัด 2. นายธนากร คำโฉม |
10 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวธิฆัมพร นางงาม 2. นายเจษฎา ยอดคำ |
1. นางสาวสุรีพร เปรมปรีดิ์ 2. นางสาวณัฐวรรณ บุตรา |
11 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 |
34 |
เข้าร่วม |
13 |
1. เด็กชายชนะชัย แก้วประสงค์ |
1. นางวิไลวรรณ สารัด |
12 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 |
32 |
เข้าร่วม |
15 |
1. นางสาวจุฑารัตน์ เพียรศรีสุรักษ์ |
1. นางสาวสุรีพร เปรมปรีดิ์ |
13 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 |
66 |
ทองแดง |
15 |
1. เด็กหญิงเพ็ญนภา อดเหนียว |
1. นางสาวสุรีพร เปรมปรีดิ์ |
14 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวภัทรานิษฐ์ ภาพสิงห์ |
1. นางวิไลวรรณ สารัด |
15 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 |
58 |
เข้าร่วม |
7 |
1. เด็กหญิงวนิษา มาลา |
1. นางสาวชลธิชา จักคาม |
16 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
30 |
เข้าร่วม |
13 |
1. เด็กหญิงทิพวรรณ สียา 2. เด็กหญิงนิชาภัทร รังโคตร 3. เด็กหญิงภัทรภรณ์ พิมเขตร |
1. นางสาวกฤษณา ประทุมสาย 2. นายณัฐวุฒิ รอดน้อย |
17 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
64 |
ทองแดง |
11 |
1. นางสาวดรุณี บุญที 2. นางสาวภควดี โคมคำ 3. นางสาวมะลิษา กุดดี |
1. นางจีรนัน นูตา 2. นางรัชณงค์ หนูเวียง |
18 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 |
80.2 |
ทอง |
6 |
1. นางสาวชไมพร เรือนกว้าง 2. นางสาวสุธิตา ทองวัน 3. นางสาวสุพิชชา อับภัย |
1. นางรัชณงค์ หนูเวียง 2. นางจีรนัน นูตา |
19 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 |
84 |
ทอง |
7 |
1. นายชิษณุพงศ์ ขีดวัน 2. นางสาวณัฎฐธิดา ผุยเพชร 3. นางสาววณิชญา ล้อมแพน |
1. นางรัชณงค์ หนูเวียง 2. นายทองคำ แก้วพันยู |
20 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
73.6 |
เงิน |
6 |
1. นางสาวน้ำริน พุ้ยชัย 2. นางสาวอมรรัตน์ ไหมทอง |
1. นายทองคำ แก้วพันยู 2. นางรัชณงค์ หนูเวียง |
21 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
6 |
1. นางสาวกนกภัณฑ์ พรหมบุญมี 2. นายชัยสิทธิ์ สร้อยมี 3. นางสาวณัฐริณี จงทัน 4. นางสาวธัญญาเรศ มาจุ่ม 5. นางสาวมาติกา พรมโสภา |
1. นายรณชัย กันหา 2. นางสมจิตต์ ศิลปธร |
22 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.4-ม.6 |
-1 |
- |
|
1. นางสาวกชมน วงศ์บุตรดี 2. นางสาวปรานันท์ จักรคราม 3. นางสาวปรีชญา สกุนนี 4. นางสาวพิมาลา เขียวปัญญา 5. นางสาวแพรวา ตินโนน |
1. นายรณชัย กันหา 2. นายปัญญา กัปโก |
23 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
81 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวธิติยา วันทอง |
1. นายรณชัย กันหา |
24 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
77.4 |
เงิน |
13 |
1. เด็กหญิงระพีพรรณ สีสาวแห 2. เด็กชายอภิชาติ เหล็กลา |
1. นางสมจิตต์ ศิลปธร 2. นายรณชัย กันหา |
25 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 |
85.2 |
ทอง |
5 |
1. นายปภังกร งาหอม 2. นางสาวอาภัสรา พานทอง |
1. นายสมบัติ ทิพย์ตำแย 2. นายบุญส่ง ยังคำมั่น |
26 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
13 |
1. เด็กหญิงณปภา เขียนซ้อย 2. เด็กหญิงมุฑิตา กำแพงเพชร |
1. นายเนรมิตร เหง้าสา 2. นางสาวสุธิดา แสงภูผา |
27 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
17 |
1. นางสาวกฤติมา มีสุข 2. นางสาวจันทร์นิภา คำอ้าย |
1. นายสิทธิโชค จันมา 2. นางสาวสุธิดา แสงภูผา |
28 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
-1 |
- |
|
1. นางสาวกนกภัณฑ์ พรหมบุญมี |
1. นายรณชัย กันหา |
29 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
-1 |
- |
|
1. นางสาวธัญญาเรศ มาจุ่ม |
1. นายรณชัย กันหา |
30 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
-1 |
- |
|
1. นายชัยสิทธิ์ สร้อยมี |
1. นายรณชัย กันหา |
31 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
-1 |
- |
|
1. นางสาวณัฐริณี จงทัน |
1. นายรณชัย กันหา |
32 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 |
54.66 |
เข้าร่วม |
6 |
1. เด็กหญิงพรรลภัส เซ็งเชื้อสุข |
1. นางสาวสุภาวิดา ลีราช |
33 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6 |
38 |
เข้าร่วม |
7 |
1. นางสาวณัฐนิชชา สุมาดี |
1. นางสาวหทัยรัตน์ สุวรรณรงค์ |
34 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
-1 |
- |
|
1. เด็กชายอนุชา ไกรประสิทธิ์ |
1. นางวิภา ใสยอด |
35 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายชัยอนันต์ สร้อยมี |
1. นางสาวหทัยรัตน์ สุวรรณรงค์ |
36 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 |
86.47 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายชวลิต มาแแก้ว 2. เด็กหญิงนันทกานต์ นางงาม |
1. นางวิภา ใสยอด 2. นายตุลย์ คำยิ่ง |
37 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.4-ม.6 |
75 |
เงิน |
9 |
1. นางสาวอารีรัตน์ อินทสระ |
1. นางวิภา ใสยอด |
38 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 |
79 |
เงิน |
7 |
1. นางสาวจิราภรณ์ พงศ์คำ 2. นางสาวอารีญา กำเนิดหล่ม |
1. นายณรงค์ศักดิ์ ทองสา 2. นางสาวสุภาวิดา ลีราช |
39 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
6 |
1. นายพีรพันธ์ จันมา 2. นายวรเมธ กิจันทร์ |
1. นายปัญญา กัปโก 2. นางศุภลักษณ์ ขวัญแสน |
40 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงพัชนันท์ ตาแล 2. เด็กหญิงวรัชยา พักใส |
1. นางศุภลักษณ์ ขวัญแสน 2. นายปัญญา กัปโก |
41 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 |
87 |
ทอง |
7 |
1. เด็กชายปัญจพงศ์ ทีทอง 2. เด็กหญิงอชิรญา จันทขันธ์ |
1. นางศุภลักษณ์ ขวัญแสน 2. นายสุขเกษม ฤทธิ |
42 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 |
77 |
เงิน |
9 |
1. นายศิวกร พรมตา 2. นางสาวสุชาดา จันทร์เพ็ง |
1. นางศุภลักษณ์ ขวัญแสน 2. นายปัญญา กัปโก |
43 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายพรหมมินทร์ นาใต้ 2. เด็กชายอนุชา จัดเขตรกรณ์ |
1. นายปัญญา กัปโก 2. นางศุภลักษณ์ ขวัญแสน |
44 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงจุฑามาศ อินสม 2. เด็กหญิงฐิติมา ขันบุญ 3. เด็กหญิงธนัชชา ทองวัน 4. เด็กหญิงธิดารัตน์ ยอดคำ 5. เด็กหญิงวันวิสาข์ ก้อนจันทร์หอม 6. เด็กหญิงเนตรนภา สีแก้ว |
1. นายนพชัย สารีคำ 2. นางจันทนา โคตรหานาม 3. นางรัชณงค์ หนูเวียง |
45 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวกัญชพร แก้วกวย 2. นางสาวนันธิดา บุญโส 3. นางสาวพรพรรณ วงษ์ษา 4. นายพลากร คำโฉม 5. นางสาวศิรินธร พรมคำ 6. นางสาวอมราพร ใหมทอง |
1. นายนพชัย สารีคำ 2. นางจันทนา โคตรหานาม 3. นางรัชณงค์ หนูเวียง |
46 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 |
-1 |
- |
|
1. นางสาวกัลญา สิงห์ภา 2. นายประกาศิทธิ์ ไพแก่น 3. นางสาววรารัตน์ คำเงียบ |
1. นายนพชัย สารีคำ 2. นางจันทนา โคตรหานาม |
47 |
เรียนรวม - ภาษาไทย |
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 |
78 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงเนตรดาว ชมโฉม |
1. นางวิไลวรรณ สารัด |
48 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายสุทธิพงษ์ สุธรรมมา |
1. นางวิไลวรรณ สารัด |
49 |
เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี |
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น |
80 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายขัตติยกร คนเกณฑ์ 2. เด็กชายพงศกร แก้วพุฒ |
1. นางวิไลวรรณ สารัด 2. นางสาวสุธิดา แสงภูผา |