ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
77 |
เงิน |
10 |
1. เด็กหญิงธนพร รักษา |
1. นางสีแพ สุดชา |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงวรนุช อินกกผึ้ง |
1. นางสีแพ สุดชา |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 |
67 |
ทองแดง |
9 |
1. นางสาววรัญญา สีตา |
1. นางสีแพ สุดชา |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 |
58 |
เข้าร่วม |
12 |
1. นางสาวชลลดา ขวัญมาก |
1. นางสีแพ สุดชา |
5 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 |
75 |
เงิน |
6 |
1. เด็กหญิงนลินญา อุ้ยสีหา 2. เด็กหญิงสุนิสา แสงขาน 3. เด็กหญิงอุมาพร สีสอง |
1. นางสาวเยาวลักษณ์ ศรีวะสุข 2. นางสาวพิมพ์ชนก รายะรุจิ |
6 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6 |
85.6 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาววรรณิดา ปะนัดโส 2. นางสาวศุภมาส ดวงมนตรี 3. นางสาวอทิตญา บานเทือง |
1. นางสาวเยาวลักษณ์ ศรีวะสุข 2. นางสาวพิมพ์ชนก รายะรุจิ |
7 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงธันยรัตน์ คำซา 2. เด็กหญิงศิริภัสสร ผ้ายผา |
1. นางสาวเยาวลักษณ์ ศรีวะสุข 2. นางสาวพิมพ์ชนก รายะรุจิ |
8 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวณฏฐกมล ใจคำ 2. นางสาวณัฐจรีย์ ชาติกิติสาร |
1. นางสาวเยาวลักษณ์ ศรีวะสุข 2. นางสาวพิมพ์ชนก รายะรุจิ |
9 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 |
36 |
เข้าร่วม |
11 |
1. เด็กหญิงกวิตา ชูเสน |
1. นางสาวพิมพ์ชนก รายะรุจิ |
10 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 |
46 |
เข้าร่วม |
9 |
1. นายณภัทร อ้นมั่น |
1. นางสาวเยาวลักษณ์ ศรีวะสุข |
11 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์ กรัตกลาง 2. เด็กหญิงชลดา สายคำ |
1. นางสาวเยาวลักษณ์ ศรีวะสุข 2. นางสาวพิมพ์ชนก รายะรุจิ |
12 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวอัฐภิญญา เชื้อประเสริฐ |
1. นางสาวเยาวลักษณ์ ศรีวะสุข |
13 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 |
79 |
เงิน |
4 |
1. เด็กชายณัฐตนัย บันลื้อ |
1. นางสาวเยาวลักษณ์ ศรีวะสุข |
14 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 |
71 |
เงิน |
12 |
1. นางสาวกรรณิการ์ โสดาพิมพ์ |
1. นางสาวพิมพ์ชนก รายะรุจิ |
15 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 |
65 |
ทองแดง |
6 |
1. เด็กหญิงญาศิมินทร์ ใจคำ |
1. นางสาวพิมพ์ชนก รายะรุจิ |
16 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
66 |
ทองแดง |
7 |
1. เด็กหญิงชนิกานต์ ตาเกิด 2. เด็กหญิงณิชาภทร ขวญมาก 3. เด็กหญิงเฉลิมชนม์ พินิจกุล |
1. นางโสภา เติมพันธุ์ 2. นางสาวจันทรา เบ้านี |
17 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
71 |
เงิน |
6 |
1. นายสุรชัช เติมพนธุ์ 2. นายสุวัฒน์ อาจสิงห์ 3. นางสาวอาฐิติยา จงฝากกลาง |
1. นางสาวจุฑามาศ ช้างคำ 2. นางสาวชลธิชา หน้าผ่อง |
18 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 |
83 |
ทอง |
8 |
1. นายณัฐวุฒิ คำบุญมา 2. นายภูรินทร์ ปิ่นปั่น 3. นายวิญญู ปิ่นปั่น |
1. นางสาวจุฑามาศ ช้างคำ 2. นางสาวชลธิชา หน้าผ่อง |
19 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 |
87 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงกรผกา คำสุนันท์ 2. เด็กหญิงกิตติมา อินปุ้ย 3. เด็กหญิงศิรินันท์ ซาหลง |
1. นางโสภา เติมพันธุ์ 2. นางสาวจันทรา เบ้านี |
20 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวชนากานต์ โกฎหอม 2. นางสาวณัฐณิชา หมู่หาญ 3. นางสาวนันทิตา แซ่จ๋าว |
1. นางสาวจุฑามาศ ช้างคำ 2. นางสาวชลธิชา หน้าผ่อง |
21 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
82.6 |
ทอง |
4 |
1. นายคุณาพจน์ ฤทธิ์เทพ 2. นายสุทธิชัย งามยิ่ง |
1. นางสาวจุฑามาศ ช้างคำ |
22 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
91 |
ทอง |
6 |
1. นายณัฐกิตติ์ สายคำ 2. นายวัชรพล คำบุญมา |
1. นายสัตยา เกษาพร 2. นายนิยม ผามชา |
23 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 |
75 |
เงิน |
8 |
1. นางสาวอชิรยา คุณบิดา |
1. นายวุฒิพงษ์ เจริญทรัพย์ |
24 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายธีรภัทร์ บานเทือง |
1. นายวุฒิพงษ์ เจริญทรัพย์ |
25 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
68 |
ทองแดง |
7 |
1. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย สีจันทร์ |
1. นายวุฒิพงษ์ เจริญทรัพย์ |
26 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายธีรภัทร์ บานเทือง |
1. นายวุฒิพงษ์ เจริญทรัพย์ |
27 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
74 |
เงิน |
8 |
1. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย สีจันทร์ |
1. นายวุฒิพงษ์ เจริญทรัพย์ |
28 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวปิยดา เสิกภูเขียว |
1. นายวุฒิพงษ์ เจริญทรัพย์ |
29 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
62.2 |
ทองแดง |
12 |
1. เด็กหญิงกนกธร ปราปะภัย |
1. นางสาวชนาภัทร แหงมงาม |
30 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 |
79.4 |
เงิน |
8 |
1. นายนัทฐนนท์ วังคีรี |
1. นางสาวชนาภัทร แหงมงาม |
31 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 |
82.94 |
ทอง |
6 |
1. เด็กชายพัชรพร บานเทือง 2. เด็กชายสุฬศักดิ์ หนองขุ่นสาร |
1. นางสาวชนาภัทร แหงมงาม 2. นางสาวสุพรรณษา เกิ้นโนนกอก |
32 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 |
67 |
ทองแดง |
7 |
1. นางสาวกนกวรรณ ตู้จำรูญ 2. นางสาวพิชญ์สินี จันทร์เพ็ง 3. นางสาวภิรมน สงเคราะห์ธรรม |
1. นางสาวจุฑามาศ ช้างคำ 2. นางสาวปุณยาพร พินิจกุล |
33 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
8 |
1. นางสาวณิชาภัทร จันสีโคตร 2. นางสาวภัทรวดี โคมปิ่น |
1. นางสาววิไลลักษณ์ บุญสวน 2. นางสาวจุฑามาศ ช้างคำ |
34 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 |
75 |
เงิน |
7 |
1. เด็กชายยุทธศาสตร์ สุวรรณโณ 2. เด็กชายสุวิจักขณ์ วิเชียรโชติ |
1. นางสาววิไลลักษณ์ บุญสวน |
35 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายชนาธิป มะกรูดอินทร์ 2. เด็กชายธนกร ป้องหลักคำ |
1. นางสาววิไลลักษณ์ บุญสวน 2. นายวุฒิพงษ์ เจริญทรัพย์ |
36 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
5 |
1. เด็กชายพัสกร สายคำ 2. เด็กชายภูริพัฒน์ บุญจอม 3. เด็กชายเกียรโชค พิมพา |
1. นางโสภา เติมพันธุ์ 2. นายสัตยา เกษาพร |