ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
79.5 |
เงิน |
22 |
1. เด็กหญิงวัลลภา ทองศรีแพร |
1. นางสาวสุพรรษา อ้นเวียง |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
9 |
1. นางสาวชาลิสา ครองถิ่น |
1. นางสาวสุพรรษา อ้นเวียง |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 |
44 |
เข้าร่วม |
11 |
1. เด็กหญิงวิริตา ถนัดพงษ์ |
1. นางสาวสุพรรษา อ้นเวียง |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 |
43 |
เข้าร่วม |
10 |
1. นางสาวจิราวรรณ บรรเจิด |
1. นางสาวสุพรรษา อ้นเวียง |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 |
78 |
เงิน |
10 |
1. เด็กหญิงมุริตา พาขุนทด |
1. นางสาวสุพรรษา อ้นเวียง |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6 |
77 |
เงิน |
7 |
1. นางสาวสุดารัตน์ เกิดมงคล |
1. นางสาวสุพรรษา อ้นเวียง |
7 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
0 |
เข้าร่วม |
|
1. เด็กหญิงเบญจมาศ ปรงสงค์บัณฑิต |
1. นางสาวสุพรรษา อ้นเวียง |
8 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
10 |
1. นางสาวกนกวรรณ แสงสุริย์ |
1. นางสาวสุพรรษา อ้นเวียง |
9 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 |
30.83 |
เข้าร่วม |
7 |
1. เด็กหญิงปัญฐิตา โทพันธ์ 2. เด็กหญิงวันวิสา ศรีสว่าง |
1. นายศุภกิจ ถือศิล 2. นางสาวสุชาดา ชัยยะ |
10 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 |
28 |
เข้าร่วม |
12 |
1. เด็กหญิงสุกัญญา แสนจักไกร |
1. นางสาวสุชาดา ชัยยะ |
11 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 |
24 |
เข้าร่วม |
13 |
1. นายธีรศักดิ์ สุทธิมาตร |
1. นางสาวสุชาดา ชัยยะ |
12 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 |
76 |
เงิน |
5 |
1. นางสาวพัชรินทร์ มงคล |
1. นายศุภกิจ ถือศิล |
13 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงจิรัชยา ตาไทยสงค์ |
1. นางสาวสุชาดา ชัยยะ |
14 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 |
-1 |
- |
|
1. เด็กชายกฤตเมธ แสนเจ๊ก |
1. นางสาวสุชาดา ชัยยะ |
15 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
77 |
เงิน |
11 |
1. เด็กหญิงณัฐวิภา สัมพันธ์ 2. เด็กหญิงธิดารัตน์ พุ่มพึ่ง |
1. นายอธิวัฒน์ แสงก่ำ |
16 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
69 |
ทองแดง |
13 |
1. นางสาวสมฤทัย ปลั่งกลาง 2. นางสาวอภิสรา ศรีสาวงศ์ |
1. นายอธิวัฒน์ แสงก่ำ |
17 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 |
97 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายสิริกร ใจกล้า |
1. นายทีปกร อ่างบุญตา |
18 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 |
-1 |
- |
|
1. นายปริญญา เทศดี |
1. นายทีปกร อ่างบุญตา |
19 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 |
-1 |
- |
|
1. เด็กหญิงภัทรานันท์ พรมพิราม |
1. นายทีปกร อ่างบุญตา |
20 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 |
-1 |
- |
|
1. นางสาวจันทร์จิรา สว่างโสก |
1. นายทีปกร อ่างบุญตา |
21 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 |
-1 |
- |
|
1. เด็กหญิงพณิตพิชา ไทธะนี |
1. นายทีปกร อ่างบุญตา |
22 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 |
-1 |
- |
|
1. นายพรเทพ ศิริพันธ์ |
1. นายทีปกร อ่างบุญตา |
23 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงประวีณา บุญศรี |
1. นายทีปกร อ่างบุญตา |
24 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 |
78 |
เงิน |
17 |
1. เด็กหญิงแก้วเกล้า แก้วคอนไทย |
1. นายทีปกร อ่างบุญตา |
25 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 |
-1 |
- |
|
1. นางสาวธนวัฒน์ แสงวัน |
1. นายทีปกร อ่างบุญตา |
26 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
4 |
1. นายกฤติพงษ์ บัวคำ |
1. นายไพฑูรย์ กวยทองเปลว |
27 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
86 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงสุพรรณี เนาวรัตน์ |
1. นายไพฑูรย์ กวยทองเปลว |
28 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นายกฤติพงษ์ บัวคำ |
1. นายไพฑูรย์ กวยทองเปลว |
29 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
89 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงสุพรรณี เนาวรัตน์ |
1. นายไพฑูรย์ กวยทองเปลว |
30 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
4 |
1. นายกฤติพงษ์ บัวคำ |
1. นายไพฑูรย์ กวยทองเปลว |
31 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงสุพรรณี เนาวรัตน์ |
1. นายไพฑูรย์ กวยทองเปลว |
32 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 |
75 |
เงิน |
6 |
1. นางสาวจิรนาฎ พลบท 2. นางสาววรรณพร ทุมชะ 3. นางสาววิภารัตน์ พลล้ำ |
1. นางสาวสุพรรษา อ้นเวียง |
33 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 |
76 |
เงิน |
6 |
1. เด็กหญิงพาณิภัค คูณคำ 2. เด็กหญิงศศิรประภา อยู่รักษา |
1. นางสาวเจตปรียา บุญเสริม |
34 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 |
86 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงกมลวรรณ สระวิจิตร์ 2. เด็กชายกิติศักดิ์ ฉิมใหม่ |
1. นางสาวเจตปรียา บุญเสริม 2. นายศุภกร สังวังเลาว์ |
35 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 |
75 |
เงิน |
12 |
1. นายณัฐพล ดวงสะอาด 2. นายปลวัชร ครุฑกะ |
1. นางสาวเจตปรียา บุญเสริม 2. นายศักดิ์ดา ประจิตร |
36 |
หุ่นยนต์ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.4-ม.6 |
84 |
ทอง |
5 |
1. นายปฏิพล ภูโต 2. นางสาวพัชรินทร์ มงคล 3. นายเจษฎา ภูพันนา |
1. นายธนวัฒน์ พรมศักดิ์ 2. นายศักดิ์ดา ประจิตร |
37 |
การงานอาชีพ |
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 |
93 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวชลธิชา ยศนารินทร์ 2. นางสาวนาตาลี มิลเลอร์ 3. นางสาวพรนิภา มุสิกขาณุพงศ์ |
1. นางสาววฤนดา เข็มพิลา 2. นางสาวสุพรรษา อ้นเวียง |