ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
91.6 |
ทอง |
6 |
1. เด็กหญิงพัชรภร อินทร์แป้น |
1. นางสุพิน คำยุก |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 |
74 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงไพลิน แก้วพิทูล |
1. นางสุพิน คำยุก |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
8 |
1. เด็กหญิงอมลพร หอมรื่น |
1. นางสุพิน คำยุก |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงนิรัณตา บุญเฮ้า |
1. นางสุพิน คำยุก |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 |
78 |
เงิน |
4 |
1. เด็กหญิงอรชพร ศรทอง |
1. นางสุพิน คำยุก |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 |
86 |
ทอง |
7 |
1. เด็กหญิงรุ่งทรัพย์ ดีบุกคำ 2. เด็กหญิงวรินทร กาละศรี |
1. นางสุพิน คำยุก 2. นางชญาภา ชัยยา |
7 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 |
90.07 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์ สุริโย 2. เด็กชายณฐพล เหล่ากาสี |
1. นางสุพิน คำยุก 2. นางชญาภา ชัยยา |
8 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายสหรัฐ ศรีอุดม |
1. นางอัมพรจิตร คำพิชัย |
9 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 |
52 |
เข้าร่วม |
4 |
1. เด็กชายกฤษฎา แก่นจันทร์ |
1. นางอัมพรจิตร คำพิชัย |
10 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
64 |
ทองแดง |
14 |
1. เด็กชายธีระ พิมพ์เสนา 2. เด็กหญิงวีรินทรา แช่มช้อย |
1. นางสาวสถิตาภรณ์ น้อยคำมี 2. นางสาวสุชาดา ขันทะควร |
11 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายชนะชัย ไพรดำ 2. เด็กหญิงภัทรชพร ศรีพรม 3. เด็กหญิงสุพัตรา กลมเกลี้ยง |
1. นางอัญทิชา แก้วสุขศรี 2. นางสาวสถิตาภรณ์ น้อยคำมี |
12 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 |
65 |
ทองแดง |
6 |
1. เด็กชายกิตติณัฏฐ์ อาจห้วยแก้ว 2. เด็กหญิงรุ่งนภา สิงห์เงิน 3. เด็กหญิงสุชานาฎ ศรีนอก |
1. นางสาวสถิตาภรณ์ น้อยคำมี 2. นางอัญทิชา แก้วสุขศรี |
13 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
72 |
เงิน |
5 |
1. เด็กชายพศวีร์ รอดแก้ว 2. เด็กชายอภิวัฒน์ สมสาย |
1. นางสาวสถิตาภรณ์ น้อยคำมี 2. นายนัฐกานต์ พรมดำ |
14 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 |
80.3 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงนิรินธรณ์ คุ้มเหม 2. เด็กหญิงพัชราภรณ์ จันเกิด 3. เด็กหญิงพัชราภา สารฤทธิ์ 4. เด็กหญิงรมิตา นุ้ยวรรณ 5. เด็กหญิงอริสรา เลฺ็กกลิ่น |
1. นายกิตติศักดิ์ ยอดคำ 2. นายประวิช ประเสริฐสิน |
15 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 |
86.5 |
ทอง |
5 |
1. เด็กชายอนันท์ แปลงมา |
1. นางสาวสถิตาภรณ์ น้อยคำมี |
16 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
70.83 |
เงิน |
15 |
1. เด็กหญิงพลอยใส อนุศักดิ์ 2. เด็กชายอินทราช ท่อนทอง |
1. นายอัครเดช อุดทา |
17 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายปิยพัทธ์ สิงห์น้ำเที่ยง 2. เด็กหญิงศศิวิมล พรหมรังษี |
1. นายไตรทิพย์ เขียวดี |
18 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายธาวิน ศรีอุดม |
1. นายเสกสรร จันทรโชติ |
19 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายธนา คุ้มไข่น้ำ |
1. นายธนพล อินทร์แป้น |
20 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
6 |
1. เด็กหญิงพรนภา จันหา |
1. นายธนพล อินทร์แป้น |
21 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายธนา คุ้มไข่น้ำ |
1. นายธนพล อินทร์แป้น |
22 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
74 |
เงิน |
5 |
1. เด็กหญิงกมลชนก ทาริวงค์ |
1. นางสาวศุภารัตน์ สมประสงค์ |
23 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
7 |
1. เด็กหญิงณัฐธิดา โสมนัส |
1. นางสาวศุภารัตน์ สมประสงค์ |
24 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงวรรณิสา อาสายุทธ์ |
1. นายชาญชัย ฉิมมี |
25 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 |
86 |
ทอง |
6 |
1. นายพัชรพล เจริญธัญกรณ์ |
1. Mr.Gary Juntarciego |
26 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
86.1 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายพิตตินันท์ เอี่ยมเย็น |
1. Mr.Gary Juntarciego |
27 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 |
70 |
เงิน |
7 |
1. เด็กชายกฤศฏา ชัยรัตน์กรกิจ 2. เด็กชายณัฐวัฒน์ ชินรักษา |
1. นางกาญจนา จันทรโชติ 2. นางสาวสถิตาภรณ์ น้อยคำมี |
28 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกมลทิพย์ คงสิน 2. เด็กหญิงญาณิศา ทองมี 3. เด็กชายณรงค์ศักดิ์ อาจห้วยแก้ว |
1. นายธนพล อินทร์แป้น 2. นางสาวสถิตาภรณ์ น้อยคำมี |