ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6 |
76 |
เงิน |
8 |
1. นายวัชรพล กุลสงค์ |
1. นางสาวพิชชาภา ชื่นสี |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 |
79 |
เงิน |
10 |
1. เด็กหญิงมีสุข วันเสี่ยน 2. เด็กหญิงวรรณพร อุ่นจันทร์ |
1. นางสาวมัทนา ขุนศรี 2. นายฤกษ์ชัย ลิ้มรังสฤษฎ์ |
3 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
76 |
เงิน |
6 |
1. นายณัฐนันท์ จิมานัง 2. นางสาวภาวิดา ศรมุข 3. นางสาววิภาวินี ศรมุข |
1. นางจันทร์แรม พานา 2. นางสาวเจนจิรา เกตุแก้ว |
4 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 |
75 |
เงิน |
4 |
1. เด็กหญิงกฤติยาภรณ์ จันทขัน 2. เด็กชายพงศกร มากศรี 3. เด็กชายภูริวัฒน์ ชินบุตร |
1. นางสาวเจนจิรา เกตุแก้ว 2. นางสาวอรทัย พ่วงพัน |
5 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 |
78 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวคณิตฐา เสาธง 2. นางสาวชลธิชา ภูผาสี 3. นางสาวพิมพ์ชนก มิ่งมณี |
1. นางรัชชนันท์ งามขำ 2. นางสาวพรรณวรินทร์ เกษริด |
6 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
78.6 |
เงิน |
4 |
1. นายณัฐชนน ดอนหม้อ 2. นายณัฐพล กัณหาวรี |
1. นางสาวอารยา สาระวัน 2. นายภพพล ศรีบุดดา |
7 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
73.86 |
เงิน |
8 |
1. เด็กชายจักริน นาคเพชร 2. เด็กหญิงนัทธมน บุญประดิษฐ์ |
1. นางสาวรัตติยา คำโฉม 2. นายสมคิด ขุนสุรินทร์ |
8 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 |
70.83 |
เงิน |
10 |
1. นางสาววรณัน ปองดี 2. นายวรเมธ เดชไธสง |
1. นางอุบล ชูชีพ 2. นางนงนุช ลิ้มรังสฤษดิ์ |
9 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
73 |
เงิน |
17 |
1. เด็กหญิงจารุภา มาหล้า 2. เด็กหญิงจุฑาทิพย์ บุญถา |
1. นายประพจน์ พ่อค้า |
10 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 |
77 |
เงิน |
6 |
1. เด็กหญิงแก้วกัลยา จั่นครุฑ |
1. นางสุภาภรณ์ จันทร์กลั่น |
11 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6 |
77.6 |
เงิน |
7 |
1. นายธนดล สืบถิ่น |
1. นางสาวสุวรรณา แก้วย่อม |
12 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 |
74.4 |
เงิน |
10 |
1. เด็กหญิงพรชิตา ผ่านสุภาพ 2. เด็กชายศุภโชติ ไชยจันดี |
1. นางสาวกอบกุล กลิ่นบุปผา |
13 |
การงานอาชีพ |
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 |
77 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวกัณฐิกาภรณ์ ปานชัย 2. นางสาวปรียาภัทร คำสุม 3. นางสาวพรไพรินทร์ นิละคร |
1. นางจันทร์แรม พานา 2. นางสาวธัญรดา สุทธะ |