ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
-1 |
- |
|
1. เด็กหญิงนัทธมน บุญประดิษฐ์ |
1. นายสิทธิพล อินจำปา |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
13 |
1. นายนายธีรภัทร อุทัย |
1. นางสาวมัทนา ขุนศรี |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 |
61 |
ทองแดง |
6 |
1. นางสาวจรรญารักษ์ หนุ่มน้อย |
1. นางสาวพิชชาภา ชื่นสี |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
6 |
1. เด็กหญิงรัตนาภรณ์ วันกลิ้ง |
1. นางสาวมัทนา ขุนศรี |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6 |
76 |
เงิน |
8 |
1. นายวัชรพล กุลสงค์ |
1. นางสาวพิชชาภา ชื่นสี |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
14 |
1. เด็กหญิงกมลชนก เหล่ากว้าง |
1. นางสาวพิชชาภา ชื่นสี |
7 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 |
87 |
ทอง |
8 |
1. นางสาววรัทยา นาราศรี |
1. นางสาวมัทนา ขุนศรี |
8 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 |
79 |
เงิน |
10 |
1. เด็กหญิงมีสุข วันเสี่ยน 2. เด็กหญิงวรรณพร อุ่นจันทร์ |
1. นางสาวมัทนา ขุนศรี 2. นายฤกษ์ชัย ลิ้มรังสฤษฎ์ |
9 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ (๔ บท) ม.4-ม.6 |
83 |
ทอง |
7 |
1. นางสาวศิรินภา คำพิทักษ์ 2. นายเจนณรงค์ ไชยนา |
1. นางสาวพิชชาภา ชื่นสี 2. นายสิทธิพล อินจำปา |
10 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 |
64 |
ทองแดง |
13 |
1. เด็กหญิงกรณิสา ทรัพยะเกษตริน |
1. นางสาววัชรี ติสจันทร์ |
11 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 |
51 |
เข้าร่วม |
11 |
1. นางสาวไพจิตร ทองขาว |
1. นางสาววราพร วีรญาณวิจิตร |
12 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวพรพรรณ จันทร์ตรง 2. นางสาวสุกัญญา กิจพินิจ 3. นางสาวอธิชา สิทธิ |
1. นายกษิดิศ ภาวะโสภณ 2. นางจีรพร เกษาอาจ |
13 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 |
40 |
เข้าร่วม |
8 |
1. เด็กชายกิตติพงศ์ อุดฝั้น |
1. นายภาณุพงศ์ คงปรางดี |
14 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 |
20 |
เข้าร่วม |
15 |
1. นางสาวพัชราภา แม่นดาว |
1. นางสาววราพร วีรญาณวิจิตร |
15 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงจิรชยา พุทธรัตน์ 2. เด็กชายธีระพงษ์ เกิดนพคุณ |
1. นายกษิดิศ ภาวะโสภณ 2. นางจีรพร เกษาอาจ |
16 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 |
64 |
ทองแดง |
11 |
1. นางสาวกลวัช อินป่าน |
1. นางจีรพร เกษาอาจ |
17 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 |
65 |
ทองแดง |
11 |
1. เด็กหญิงอุมาภรณ์ ประครองทอง |
1. นางสายเรียม ขุนสุรินทร์ |
18 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 |
65 |
ทองแดง |
11 |
1. นางสาวอุษา อินทร์เจริญ |
1. นายศักรินทร์ หมู่ขำ |
19 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 |
-1 |
- |
|
1. เด็กชายทิพากร อินรุ่ง |
1. นางสาวกาญจนา มาขุมเหล็ก |
20 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
20 |
เข้าร่วม |
18 |
1. เด็กหญิงขนิษฐา สวนกวางทอง 2. เด็กชายทรงพล ทองเปิ่ง 3. เด็กหญิงสุภัทรา ดอนสินเพิ่ม |
1. นางธีราพร ลูกจันทร์ 2. นางสาวจิตราภรณ์ ล้อมแพน |
21 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
76 |
เงิน |
6 |
1. นายณัฐนันท์ จิมานัง 2. นางสาวภาวิดา ศรมุข 3. นางสาววิภาวินี ศรมุข |
1. นางจันทร์แรม พานา 2. นางสาวเจนจิรา เกตุแก้ว |
22 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายทรงพล เจนวิถี 2. เด็กชายนันทะวิทย์ อิ่มทรัพย์ 3. เด็กชายพงศ์ธร นิลาวรรณ |
1. นางธีราพร ลูกจันทร์ 2. นางสาวอารยา สาระวัน |
23 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
6 |
1. นางสาวกมลวรรณ ศรีบุญเรือง 2. นางสาวลลิตา วันเสี่ยน 3. นางสาวสุพัตรา ยาพรม |
1. นางปราณีต เสงี่ยมดี 2. นางสาวสุธาศิณี ป้อมปิ่น |
24 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 |
75 |
เงิน |
4 |
1. เด็กหญิงกฤติยาภรณ์ จันทขัน 2. เด็กชายพงศกร มากศรี 3. เด็กชายภูริวัฒน์ ชินบุตร |
1. นางสาวเจนจิรา เกตุแก้ว 2. นางสาวอรทัย พ่วงพัน |
25 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 |
78 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวคณิตฐา เสาธง 2. นางสาวชลธิชา ภูผาสี 3. นางสาวพิมพ์ชนก มิ่งมณี |
1. นางรัชชนันท์ งามขำ 2. นางสาวพรรณวรินทร์ เกษริด |
26 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 |
86.11 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวดวงดาว ุ้คุ้มเถื่อน 2. นางสาวธัญลักษณ์ นามสง่า 3. นางสาวนลิชา ปทุมานนท์ |
1. นางปราณีต เสงี่ยมดี 2. นางรัชชนันท์ งามขำ |
27 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงพรนภา จรรยาเลิศ 2. เด็กหญิงเกศวดี สอนโพธิ์ตรุ |
1. นางธีราพร ลูกจันทร์ 2. นางสาวอารยา สาระวัน |
28 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
78.6 |
เงิน |
4 |
1. นายณัฐชนน ดอนหม้อ 2. นายณัฐพล กัณหาวรี |
1. นางสาวอารยา สาระวัน 2. นายภพพล ศรีบุดดา |
29 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวณัฐพร ไพลทูน 2. นางสาวนันทวัน สาระพินิจ 3. นางสาวปิยเนตร ปิ่นประยูร 4. นางสาวสุพรรษา นวลศรี 5. นางสาวเบญจวรรณ จันทร์ภักดิ์ |
1. นางนงนุช ลิ้มรังสฤษดิ์ 2. นางสาวรัตติยา คำโฉม |
30 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
73.86 |
เงิน |
8 |
1. เด็กชายจักริน นาคเพชร 2. เด็กหญิงนัทธมน บุญประดิษฐ์ |
1. นางสาวรัตติยา คำโฉม 2. นายสมคิด ขุนสุรินทร์ |
31 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 |
70.83 |
เงิน |
10 |
1. นางสาววรณัน ปองดี 2. นายวรเมธ เดชไธสง |
1. นางอุบล ชูชีพ 2. นางนงนุช ลิ้มรังสฤษดิ์ |
32 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
73 |
เงิน |
17 |
1. เด็กหญิงจารุภา มาหล้า 2. เด็กหญิงจุฑาทิพย์ บุญถา |
1. นายประพจน์ พ่อค้า |
33 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
68 |
ทองแดง |
14 |
1. นางสาวฉัตรชนก เพชรอำไพ 2. นางสาวสุชาดา พรมศร |
1. นายประพจน์ พ่อค้า |
34 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 |
77 |
เงิน |
6 |
1. เด็กหญิงแก้วกัลยา จั่นครุฑ |
1. นางสุภาภรณ์ จันทร์กลั่น |
35 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวกานต์รวี นาคเพชร |
1. นางสุภาภรณ์ จันทร์กลั่น |
36 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 |
91 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงพลอยเพทาย รุมา |
1. นางสุภาภรณ์ จันทร์กลั่น |
37 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 |
92 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวกานรดา นาคเพชร |
1. นางสุภาภรณ์ จันทร์กลั่น |
38 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
9 |
1. เด็กหญิงสุพัตรา กระจ่างจันทร์ |
1. นางสุภาภรณ์ จันทร์กลั่น |
39 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวอุษา ทองห่วง |
1. นางสุภาภรณ์ จันทร์กลั่น |
40 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
-1 |
- |
|
1. นายรัชภูมิ สุขสำราญ |
1. นายพรมงคล กงยนต์ |
41 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
5 |
1. นายณัฐธัญ แพงทอง |
1. นายพรมงคล กงยนต์ |
42 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
-1 |
- |
|
1. นายรัชภูมิ สุขสำราญ |
1. นายพรมงคล กงยนต์ |
43 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.4-ม.6 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวเกศสุดา ภาวะโสภณ |
1. นายพรมงคล กงยนต์ |
44 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 |
82.5 |
ทอง |
10 |
1. เด็กหญิงกนกพร เมืองพนอม |
1. นางสาวสุวรรณา แก้วย่อม |
45 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6 |
77.6 |
เงิน |
7 |
1. นายธนดล สืบถิ่น |
1. นางสาวสุวรรณา แก้วย่อม |
46 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
60.4 |
ทองแดง |
14 |
1. เด็กหญิงสิริวรรณ เพ็งเพชร |
1. นางจิณตนา บุญแท่ง |
47 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายปุริม แก้วสุวรรณ 2. เด็กหญิงเขมจิรา ยอดโพธิ์เขียว |
1. นางสาวสุกัลย์ชนา แก้วตา 2. นางจิณตนา บุญแท่ง |
48 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
5 |
1. นายอลงกรณ์ กรีแก้ว |
1. นางสาวสุกัลย์ชนา แก้วตา |
49 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 |
74.4 |
เงิน |
10 |
1. เด็กหญิงพรชิตา ผ่านสุภาพ 2. เด็กชายศุภโชติ ไชยจันดี |
1. นางสาวกอบกุล กลิ่นบุปผา |
50 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 |
69.01 |
ทองแดง |
8 |
1. นางสาววาริสา สุวรรณา 2. นางสาวสิรินภา สุทาเนตร |
1. นางสาวกอบกุล กลิ่นบุปผา |
51 |
หุ่นยนต์ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายธวัชชัย คำอ่าง 2. เด็กชายนัทธวัฒน์ บุญเลิศ 3. เด็กชายวรภัทร กองยนต์ |
1. นายฤกษ์ชัย ลิ้มรังสฤษดิ์ 2. นายภพพล ศรีบุดดา |
52 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
8 |
1. เด็กชายกรกวี เครื่องทิพย์ 2. เด็กชายณัฐวุฒิ สดาแนน 3. เด็กชายสุริยา ยอดกล้วย |
1. นายณรงศักดิ์ สิงห์ทอง 2. นายนายอรรถชัย สังข์ทอง |
53 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
4 |
1. นายนพพร อุ่นจันทร์ 2. นายรัฐภูมิ เม่นสุข 3. นายวุฒิชัย ปาผล |
1. นายณรงศักดิ์ สิงห์ทอง 2. นายอรรถชัย สังข์ทอง |
54 |
การงานอาชีพ |
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 |
77 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวกัณฐิกาภรณ์ ปานชัย 2. นางสาวปรียาภัทร คำสุม 3. นางสาวพรไพรินทร์ นิละคร |
1. นางจันทร์แรม พานา 2. นางสาวธัญรดา สุทธะ |
55 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 |
90.9 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวณัฐวรา ละมัย 2. นางสาวมสฤณา นันทะพล 3. นายศุภกิจ อินทองสุข |
1. นางจันทร์แรม พานา 2. นางจีรพร เกษาอาจ |