ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงกัญญาวีร์ เมืองสมัย |
1. นางสาวบำเพ็ญ ขาวสง่า |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 |
79 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาววริยา สมณาวิริยะ |
1. นางชุติมา อังกุลดี |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 |
73 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงภัทรียาพร แซ่คู |
1. นางสาวฉัตรฤดี กุมพิมล |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 |
78 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวรัตนาภรณ์ จะวะอรรถ |
1. นางสาวฉัตรฤดี กุมพิมล |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงแก้วกาญ หอมชื่น |
1. นางสาวจรรยงค์ บุญซัน |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวธิติรัตน์ ริโยธา |
1. นายจักรกฤษณ์ บัวลอย |
7 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงเกล็ดแก้ว โสรกนิษฐ์ |
1. นายอธิวัฒน์ พูลเพิ่ม |
8 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 |
84.25 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวภุมรินทร์ รัตนชูโชติ |
1. นายรัตนศักดิ์ ก้อนเพชร |
9 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงนพมล จั่นเพชร |
1. นางสาววิราชิน ขันติสิทธิ์ |
10 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 |
89.2 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายไชยวัฒน์ ภิรมย์รอด |
1. นางสาวณัฏฐนิช เยี่ยงมานิต |
11 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 |
87 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวมนัญชยา ศรแข็ง 2. เด็กหญิงสุพิชฌาย์ สุขะศิริ |
1. นางสาวบำเพ็ญ ขาวสง่า 2. นางสาวทิพย์วัลย์ ทองดี |
12 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ (๔ บท) ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
4 |
1. นางสาววรีรัตน์ พูลสวัสดิ์ 2. นางสาวอภิสรา วิทรมานันท์ |
1. นางสาวทิพย์วัลย์ ทองดี 2. นายจักรกฤษณ์ บัวลอย |
13 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงธมลวรรณ กลมเกลี้ยง 2. นางสาวศุภรัตน์ คำมี |
1. นางกรวรรณ คล่องยุทธ์ 2. นางสาวสุจิตรา กลิ่นสว่าง |
14 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวญาณิน สุวรรณหงษ์ |
1. นางสาวสุจิตรา กลิ่นสว่าง |
15 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 |
77 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงปีย์รดา หัสมี |
1. นายชิติพัทธ์ บูรณประเสริฐกุล |
16 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายสิรวิชญ์ ลิ้มประเสริฐ |
1. นายศักดิ์ณรงค์ พุ่มเพิ่ม |
17 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายคุณกร กัณฐัศแก้ว 2. เด็กหญิงปานวาด อำพนันต์ 3. เด็กหญิงปุณยารัตน์ บุญอยู่ |
1. นางสาววิภามล ลือชา 2. นายศักดิ์ณรงค์ พุ่มเพิ่ม |
18 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 |
76 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวคคนางค์ แหนไธสง 2. นางสาวณัฐนรี คงทัพ 3. นางสาวสุพิชญา รัตนะแก้ว |
1. นางสาวณัฐชยา น่วมเงิน 2. นายสุริโย เหมือนวดี |
19 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 |
92 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกชพรรณ เทียมพันธ์ 2. นางสาวตมิสา เล้าอักษร 3. เด็กหญิงธฤษวรรณ สุดดี |
1. นางสาวนิภามาศ มณีแดง 2. นางสาวศิริพร คงงาม |
20 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวปฑิตตา พรหมสกุล 2. นางสาวศศิธร อาชาชาญ 3. นางสาวเบ็ญจวรรณ์ จันทร์สอน |
1. นายสมจิต มะลิวัลย์ 2. นางสาวอัมพิกา ศิริพงษ์ |
21 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 |
72 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงพลอยแหวน คล้ายเพ็ญ 2. เด็กชายภูชิสะย์ เผือกทอง |
1. นางสาวกนกวรรณ มีชัยผาสุข |
22 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวดวงกมล สายสกล 2. นางสาวปาณิสรา มากศิริ |
1. นางสาวกนกวรรณ มีชัยผาสุข |
23 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 |
64 |
ทองแดง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายณัฐนันท์ สุวรรณรักษา |
1. นางสาวพรวิภา สมบุญ |
24 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 |
48 |
เข้าร่วม |
5 |
1. นายกรกฤช หวังดีกลาง |
1. นางสาวอิศราภรณ์ พูลสวัสดิ์ |
25 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงชญานันท์ ทองคำ 2. เด็กชายพงศกร ดีหะริง |
1. นางสาวชลลดา จันทร์หอม 2. นายชิติพัทธ์ บูรณประเสริฐกุล |
26 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 |
71 |
เงิน |
8 |
1. นางสาวณัฐนันท์ ศรีประสาท |
1. นางสาวชลลดา จันทร์หอม |
27 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 |
70 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงจิตรวรรณ บัวล้อม |
1. นางสายสมร เงินเหลี่ยม |
28 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 |
65 |
ทองแดง |
4 |
1. นายพชร บุญมรกต |
1. นางสาวนัทธมน แดงแท้ |
29 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายชยพล มากศิริ 2. เด็กชายพศวีร์ หนูรุ่ง 3. นางสาววนกาญจน์ ลิมปสถาพร |
1. นายอภิสิทธิ์ นุ้ยคง 2. นางสาวสิริมณฑ์ พรหมสวัสดิ์ |
30 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
4 |
1. นายธนพล จีระกุล 2. นางสาวนันท์ลินี โอบนิธิวงศ์ 3. นางสาวศตกมล ยอดดำเนินกุล |
1. นายจักรพงษ์ กิตติพงศ์ธนกิจ 2. นายศุกล นฤมลธนภัทร |
31 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 |
85.6 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวกัญญ์สินีณัฐ สุวรรณรัตน์ 2. นางสาวจันทรัสม์ ชูดำ 3. นางสาวสุพิชชา สันเส็น |
1. นายกิจจา กิจหงวน 2. นางสาวสุทธาภา พรมสะอาด |
32 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 |
86.33 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวชยาธิป แปลนาค 2. นางสาวปิ่นมณี ภักดีชาติ 3. นางสาววาสนา งาทอง |
1. นางสาวกริชนาฏ สมพงษ์ 2. นางสาวณัฐนันท์ เล็กมาก |
33 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 |
94.33 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายชัยรัตน์ เชียงทอง 2. เด็กชายธีรกร ยิกุสังข์ 3. เด็กชายพชรดณฐ์ ทิพรัตน์ |
1. นางสาวสุทธาภา พรมสะอาด 2. นางสาวกริชนาฏ สมพงษ์ |
34 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 |
72 |
เงิน |
6 |
1. นางสาวธันยพร สิงห์โตอาจ 2. นางสาวปาริฉัตต์ แสงทอง 3. นางสาวสุวภัทร จอมคำสิงห์ |
1. นายเกริกฤทธิ์ วงเติม 2. นายธนพงศ์ นุ่นปาน |
35 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวกันยาพร สีทอง 2. เด็กหญิงฐิตญาภา มีแก้ว 3. นางสาวนารีรัตน์ เที่ยงบ่าย |
1. นายศุกล นฤมลธนภัทร 2. นางสาวณัฐนันท์ เล็กมาก |
36 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 |
86.33 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวชีวาพร ฐิตะฐาน 2. นางสาวนิศากร สายคง 3. นางสาวศศิพิมพ์ ทองเจียม |
1. นางสาวณัฐนันท์ เล็กมาก 2. นายศุกล นฤมลธนภัทร |
37 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
80.67 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงศศินิภา ศรีเมืองธน 2. เด็กหญิงสุชานรี คงมีสุข |
1. นางสาวภรณี คีรีคุ้ม 2. นางสาวบุหลัน โต๊ะขวัญ |
38 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงกัญญาพัทร คงชื่น 2. เด็กหญิงชยาภา เอี่ยมสอาด 3. เด็กหญิงธนาภรณ์ บุญโพธิ์ 4. เด็กหญิงนันท์นภัส เนตรน้อย 5. เด็กหญิงพรพรรณ โพธิ์อยู่ |
1. นางสาวประภัสสร สิทธิศักดิ์ 2. นางสาวสุภานัน เบญจมังคลารักษ์ |
39 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวจันทนา เที่ยงสุวรรณ 2. นางสาวศุภานัน กล้าแข็ง 3. นางสาวศุภาพิชญ์ กล้าแข็ง 4. นางสาวสมัชญา อรภักดี 5. นางสาวอารียา ศรีสงสาร |
1. นางสาวฌัชฌา พลีไพล 2. นางทัสณียา แบบสังข์ |
40 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
82.6 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวชาลิสา เจือจันทร์ |
1. นางสาวธีราภรณ์ จันทร์แฝก |
41 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
83.2 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงกชกร แสนสำราญ 2. เด็กชายปัณณทัต เพชรนิล |
1. นางทัสณียา แบบสังข์ 2. นางสาวฌัชฌา พลีไพล |
42 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.6 |
99.33 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกัญพัชญ์ วัดละเอียด 2. เด็กหญิงชนัญญา ตุ้มเหล็ก 3. นางสาวณฤทัย หลวงศรี 4. นางสาวตีรณา ปิ่นทอง 5. นางสาวปาลิดา ยังมีมาก 6. นางสาววชิราภรณ์ ยี่รงค์ 7. เด็กหญิงสุตาภัทร ศรีประถม |
1. นายชัชวาล พูลสวัสดิ์ 2. นายอนุพงศ์ สุริฉาย 3. นายเฉลิม ทองแดงห่วง |
43 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวณิชารีย์ แสงจันทร์ 2. เด็กชายเตชัส ชูแพทย์ |
1. นางสาวทยากร งามน้อย 2. นางสาวเอมวิกา เพชรทอง |
44 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายฐิติวรดา เศวตรัฐกุล 2. นางสาวอุษณิษา เมฆพันธ์ |
1. นายจริพจน์ คงทัพ 2. นายธีรวุฒิ แกละบังทอง |
45 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม (Mix Media) ม.1-ม.3 |
78 |
เงิน |
4 |
1. เด็กชายณัฐภัทร เรืองพันธ์ |
1. นางสาวฐาวรดา วิเชียรฉาย |
46 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 |
76 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงเกวลิน เชื้อทอง |
1. นางสาวนัฐกานต์ หุ่นงาม |
47 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 |
74 |
เงิน |
5 |
1. นายอนุศิษฎ์ โมรา |
1. นางสาวฐาวรดา วิเชียรฉาย |
48 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวบุษราคัม พละเยี่ยม |
1. นายวัลลภ แก้วกำเนิด |
49 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงจิราภรณ์ วงศ์ละเวช |
1. นางสาวธีรดา สบายใจ |
50 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 |
86 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายณัฐพัชร ไม้เกตุ 2. เด็กชายพงศกร มาคะสิระ 3. เด็กชายภาณุพงศ์ กิ่งทอง 4. เด็กหญิงวริศรา จันทร์แก้ว 5. เด็กหญิงสุชาวดี ฉิมมณี |
1. นายพัลลภ อินทรสาร 2. นายวัชราภรณ์ เจริญกุล |
51 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงบุณยาพร มนต์ภิรมย์ |
1. นายพัลลภ อินทรสาร |
52 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวปวันรัตน์ อำนวยพร |
1. นายพัลลภ อินทรสาร |
53 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
89.6 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายกิตติศักดิ์ ชลรัตน์อมฤต |
1. นายพัลลภ อินทรสาร |
54 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.4-ม.6 |
90.2 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวพัชราภรณ์ พรหมแก้ว |
1. นายภานุมาศ รัตนพิทักษ์ |
55 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.4-ม.6 |
93.6 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายโยเอล เกตุแก้ว |
1. นายภานุมาศ รัตนพิทักษ์ |
56 |
ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 |
93.8 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวจุฑามาศ อ่อนละมัย 2. นางสาวญาณิณ ทองเกษม 3. นางสาวธนัชพร แสงสว่าง 4. นางสาวภัททิยา สิทธิโยธี 5. นางสาววนิดา สุทธินาควัชระ 6. นางสาวศตนันท์ มาลยาภรณ์ 7. นางสาวสุพิชฌาย์ พุ่มทอง 8. นางสาวเมวดี จีระภิญโญ |
1. นายสรวิชญ์ แสนสุด 2. นางชีวารัตน์ ยอดยิ่ง |
57 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 |
72 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายโอริสา รักทิม |
1. นางสาวศศิภักดิ์ เจริญสุข |
58 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6 |
74 |
เงิน |
4 |
1. นางสาวชนัญชิดา สุขาภิรมย์ |
1. นางสาวจิราภรณ์ เหมือนอ่วม |
59 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
-1 |
- |
|
1. เด็กชายธนเดช เตชะวณิช |
1. นางสาวนวรัตน์ สังขฤทธิ์ |
60 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 |
76.4 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวขวัญข้าว อ่อนน้อม |
1. นางชัชฎาภรณ์ ศรีสังข์ |
61 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) (*สิ้นสุดระดับเขต*) ม.4-ม.6 |
89.25 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวปวริศา ไชยโย 2. นายภราดร งาทอง 3. นายสิรภพ สุทธิโยค 4. นางสาวสุภิญญา รักขาว 5. นางสาวเขมิกา ศิริสมบูรณ์ |
1. นายธนวัฒน์ โพธิรัชต์ 2. นางสาวภรกนก สายชล |
62 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) (*สิ้นสุดระดับเขต*) ม.1-ม.3 |
76 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงนิศารัตน์ อุบลระวงษ์ 2. นางสาวพิชญ์เนตร ชินวงค์ |
1. นายศิลปิน ทิพย์นพคุณ 2. นางสาวอารีย์ บุญแต่ง |
63 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) (*สิ้นสุดระดับเขต*) ม.4-ม.6 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายธนพล ชุนฬหวานิช |
1. นายศิลปิน ทิพย์นพคุณ |
64 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวกุลจิรา นวลใย 2. เด็กหญิงณัฐวีร์ บุญญา |
1. นางสาวนันทิยา ยิ้มรักษา 2. MissJiashuo Wang |
65 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 |
70.33 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวศศิประภา หนูเกตุ 2. นางสาวหนึ่งฤทัย ศรีณรงค์ |
1. นายวรวัตต์ มานะแท้ 2. MissKexin Yang |
66 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวภรภัทร เจริญยิ่ง 2. นายอุดมศักดิ์ แสงเดือน |
1. นางสาวเจนวจี ศิริสมบัติ 2. นางสาวรัตนา มีประวัติ |
67 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาจีน ม.4-ม.6 |
80.33 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวปนิยากร ปู่ยัง 2. นางสาวเสริมศิริ ทศฐารัง |
1. นางสาวนันทิยา ยิ้มรักษา 2. MissJiashuo Wang |
68 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันละครสั้นภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 |
87 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายธีรภัทร จันทร์มริด 2. นางสาวนภัสสร หอมชื่น 3. นางสาวนัทวรรณ เครือฟ้า 4. นางสาวอัยยาวีร์ สุทธิพันธ์ 5. นางสาวอุษณา ทรัพย์คง |
1. นางสาวรัตนา มีประวัติ 2. นางสาวเจนวจี ศิริสมบัติ |
69 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเขียนเรื่องสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 |
82.75 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงพิรดา แสงมณี |
1. นางสาวภรกนก สายชล |
70 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเขียนเรื่องสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 |
70 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นายพศิน เพชรนิล |
1. นายธนวัฒน์ โพธิรัชต์ |
71 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การเต้นประกอบเพลง Cover Dance Contest (ลูกเสือต้านภัยยาเสพติด) ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงธัญญารัตน์ จันทร์เขียว 2. นางสาวปรีมญาพร น้อยพงษ์ 3. เด็กหญิงปุณณารมย์ ภุมรินทร์ 4. นางสาวพรพรรณ ยอดแก้ว 5. เด็กหญิงพิมลแข แสงปัญญาวงศ์ 6. นางสาวรมย์ธีรา พวงเดช 7. เด็กหญิงรัฐกานต์ ลูกตุ้มทอง 8. เด็กชายสกาวรัตน์ อินภิวาท 9. นางสาวสลิลทิพย์ วงศ์จีน 10. เด็กหญิงอนันตญา แผ่นทรัพย์ |
1. นายจักรกฤษณ์ บัวลอย 2. นายอธิวัฒน์ พูลเพิ่ม 3. นางสาวสุนารี ก๋าแก่น |
72 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การปฐมพยาบาล ม.1-ม.3 |
92.33 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงชุติมา แซ่ตั้ง 2. เด็กหญิงณัฐณิชา จิวประสาท 3. เด็กหญิงณัฐวลัญช์ ดวงคำ 4. เด็กหญิงปัญวดี ผิวขำ 5. เด็กหญิงภัทรภัสสร ขวัญสุด |
1. นางทัสณียา แบบสังข์ 2. นางสาวกรกนก บุญเดชา |
73 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.6 |
89.25 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายกชเมธ เลิศภูรินท์ 2. นายกรวิชญ์ วิภาสวัชรโยธิน 3. นางสาวญานิสา พวงอินทร์ 4. นางสาวฑัญธิกาภรณ์ สิงห์คาร 5. นางสาวณิศรา สิริโรจน์วรกุล 6. นายธนกฤต พิฆเนศวร 7. นางสาววนัสนันท์ นาเมือง 8. นางสาววิยะดา ชูเเพทย์ 9. นางสาวศุพิชฌาย์ ขุนภิบาล 10. นายศุภธนิศร์ ทิพชาติ |
1. นางสาวสุภานัน เบญจมังคลารักษ์ 2. นายธนวัฒน์ โพธิรัชต์ 3. นายศิลปิน ทิพย์นพคุณ |
74 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.4-ม.6 |
96.4 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวชลชนก เขาแก้ว 2. นางสาวฑิติญา รอดน้อย 3. นางสาวนัชชา คล้ายสุโข 4. นางสาวภัสนันท์ ฤทัยคงโสภณ 5. นายภูเบศ ชูชมกลิ่น |
1. นางสาวณัชฏ์ฑิฌาวดี พรหมพรรณ 2. นางสาวสุวรรณา ขวัญแก้ว |
75 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 |
88.5 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงทรรศนันท์ จันทร์ทองเเก้ว 2. เด็กชายพิธิวัฒต์ แดงเเท้ 3. เด็กหญิงลลนา ดาติ |
1. นายจักรกฤษณ์ บัวลอย 2. นางสาวสุวรรณา ส่งเพชร |
76 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 |
70 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวกรกาณฑ์ ตุงคะสามน 2. นางสาวเมษิญา รักหมอ 3. นางสาวแพรวา สงคราม |
1. นายจักรกฤษณ์ บัวลอย 2. นางสาวสุวรรณา ส่งเพชร |
77 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 |
90.83 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายชยธร ธนาวุฒิ 2. เด็กหญิงลักษมน จันทร์งาม 3. เด็กชายศุภกร สมุทรผ่อง |
1. นางสาวทิพย์วัลย์ ทองดี 2. นางสาวศศิธร จีนสินธุ์ |
78 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.4-ม.6 |
93.71 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวชนิดาภา ยิ้มสาย 2. นางสาวพัทถลัชนันท์ มงคลสวัสดิ์ 3. นางสาววริศรา จันทร์มริต |
1. นายอธิวัฒน์ พูลเพิ่ม 2. นางสาวณัฏฐนิช เยี่ยงมานิต |
79 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Web Applications ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายบดีศร สิทธิคง 2. นางสาวพรชนิตว์ สังข์แดง |
1. นางสาวเบญจมาศ รัตน์พิทักษ์ 2. นายพีระพงศ์ ถิระโชติ |
80 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายพุฒิสรรค์ ขมิ้นเครือ 2. นายศุภณัฐ ฉัตรบรรยงค์ |
1. นายพีระพงศ์ ถิระโชติ 2. นางสาวเบญจมาศ รัตน์พิทักษ์ |
81 |
คอมพิวเตอร์ |
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 |
91 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวดรุณี พลศร 2. นายธนพัฒน์ โพธิ์เย็น 3. นางสาววริศราภรณ์ ปู่ผุด |
1. นางสาวเบญจมาศ รัตน์พิทักษ์ 2. นายกิตติ พงศ์พานิช |
82 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 |
92.8 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายปฏิภาณ อัตถาวะระ 2. นายภัทรธร คำวังชัย |
1. นางสาววรรณา ประสงค์ดี 2. นายพารวีร์ เลือดแดง |
83 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 |
81.5 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวญาณิศา สอาดเอี่ยม 2. เด็กชายนันท์นิพิฐ ยศชู |
1. นางสาวเบญจมาศ รัตน์พิทักษ์ 2. นางสาวณัฐนันท์ ทองแดง |
84 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 |
63.8 |
ทองแดง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายณัฐกรกฤตย์ หนูดำ 2. เด็กชายอวิรุทธ์ แสงอรุณ |
1. นายกิตติ พงศ์พานิช 2. นางสาวเบญจมาศ รัตน์พิทักษ์ |
85 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายจิรภัทร ศรีป่าน 2. เด็กหญิงภัทรวรรณ เจริญพร |
1. นางสาวณัฐนันท์ ทองแดง 2. นางสาวเบญจมาศ รัตน์พิทักษ์ |
86 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 |
86.75 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวกชกร ม่วงบ้านกวย 2. นางสาวกนกลักษณ์ อ้นทอง |
1. นางสาวณัฐนันท์ ทองแดง 2. นางสาวเบญจมาศ รัตน์พิทักษ์ |
87 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 |
75 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายวรพจน์ วงษ์เรือง 2. เด็กชายโสภณวิชญ์ ขนุนทอง |
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงนภัสนันท์ พรสิริดารา 2. นางสาววรรณา ประสงค์ดี |
88 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 |
75 |
เงิน |
4 |
1. นายปัณณวัฒน์ ไพรพล 2. นายพรชัย พุทธเกิด |
1. นางสาวณัฐนันท์ ทองแดง 2. นายพีระพงศ์ ถิระโชติ |
89 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Motion Infographic ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาววรัชยา เกิดสมจิตต์ 2. นางสาวศิยามล สุดพิบูลย์ |
1. นางสาวเบญจมาศ รัตน์พิทักษ์ 2. นางสาวณัฐนันท์ ทองแดง |
90 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 |
85.8 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายอธิวัฒน์ ทิมทอง 2. เด็กหญิงเนโกะ มีสวัสดิ์ |
1. นายพีระพงศ์ ถิระโชติ 2. นางสาวณัฐนันท์ ทองแดง |
91 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 |
92.2 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายกษิดิ์เดช แสงสินธุ์ 2. นายธนภัทร น้อยอำแพง 3. นายภาสกร มากหนู |
1. นายไพบูลย์ รอดทิม 2. นางสาวสุณิสา สุวรรณเกิด |
92 |
การงานอาชีพ |
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 |
88.6 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงฐิติพร วงศ์จิรรัตน์ 2. เด็กหญิงนวรัตน์ เกิดมานะ 3. เด็กหญิงวรีรัตน์ ดวงเนตร |
1. นางสาวสุนารี ก๋าแก่น 2. นางสาวปรวรรธ์น สอนเพ็ง |
93 |
การงานอาชีพ |
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 |
94.6 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายพงศกร แก้วชัง 2. นางสาวพัทธนันท์ อุณหะนันทน์ 3. นางสาวเรือนไทย เเดงเครือ |
1. นางสาวสุนารี ก๋าแก่น 2. นางสาวชลธิชา เทียนชัย |
94 |
การงานอาชีพ |
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 |
90.2 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงณภัทร พิมสอ 2. เด็กหญิงณัฐวรา ชูจบ 3. เด็กหญิงภัณฑิรา สำราญรมย์ |
1. นางสาวสุนารี ก๋าแก่น 2. นางสาวนพรัตน์ อรุณสุวรรณ |
95 |
การงานอาชีพ |
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 |
92 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวชนิษฐา จันทร์หอม 2. นางสาวฐิติวรดา ศรีซังส้ม 3. นายณัฐพล หวังดีกลาง |
1. นางสาวสุนารี ก๋าแก่น 2. นางสาวจีรวรรณ สุขผล |