ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
63 |
ทองแดง |
10 |
1. เด็กหญิงนภัสสร เรืองสว่าง |
1. นางสาวสุพรรณษา ทองรอด |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 |
63 |
ทองแดง |
14 |
1. นางสาวจันทร์ธัชดา สามสาลี |
1. นางสาวสุพรรณษา ทองรอด |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
66 |
ทองแดง |
12 |
1. เด็กหญิงสุภัสสรา เหรียญทอง |
1. นางสาวอาภัสรา เรืองจ้อย |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 |
65.8 |
ทองแดง |
9 |
1. นางสาวเพชรไพฑูรย์ ทองสุข |
1. นางสาวอาภัสรา เรืองจ้อย |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 |
78.4 |
เงิน |
6 |
1. เด็กหญิงกนกพิชญ์ บุญประเสริฐ |
1. นางสาวสุพรรณษา ทองรอด |
6 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 |
22 |
เข้าร่วม |
9 |
1. เด็กหญิงกันติชา ลิตกันโต |
1. นางสาวฉวีวรรณ เหนี่ยวพึ่ง |
7 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 |
14 |
เข้าร่วม |
10 |
1. นางสาวสมัชญา ทองแผ่น |
1. นางสาวฉวีวรรณ เหนี่ยวพึ่ง |
8 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
77.5 |
เงิน |
5 |
1. นางสาวญานิศา ประภาลิมรังสี 2. เด็กชายประเสริฐ จันทร์เนย |
1. นางสาวฉวีวรรณ เหนี่ยวพึ่ง 2. นางสาวสุวนันท์ อยู่เย็น |
9 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 |
65 |
ทองแดง |
7 |
1. เด็กหญิงณิชกมล ทองปรวน |
1. นางสาวสุวนันท์ อยู่เย็น |
10 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 |
60 |
ทองแดง |
5 |
1. นางสาวภริตา ทั่งจันทร์ |
1. นางสาวสุวนันท์ อยู่เย็น |
11 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 |
71 |
เงิน |
9 |
1. เด็กหญิงธนยา นาคโต 2. นางสาวนภาพร ฮั่วเฮง 3. เด็กหญิงปภาดา วงษ์สุวรรณ |
1. นางสาวทิพวรรณ เพชรประดับ 2. นางสาวสุรางคนา ทองแผ่น |
12 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 |
78.33 |
เงิน |
9 |
1. นางสาวจิราภา อ่วมอิ่ม 2. นางสาวมาริษา เสือเฉียงเหนือ 3. นายอนวัช ปลื้มจิตร์ |
1. นางสาวทิพวรรณ เพชรประดับ 2. นางสาวสุรางคนา ทองแผ่น |
13 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 |
81.8 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงกรรณิการ์ ชูเชิด 2. เด็กหญิงธาราทิพย์ อินอำพล 3. เด็กหญิงสุวีณา ประจวบเหมาะ 4. เด็กหญิงอรอุมา เนตรอำพันธ์ 5. เด็กหญิงโศจิรัตน์ แสงหล้า |
1. นางสาวอรฐิตา เอี่ยมสะอาด 2. นางสาวอาภัสรา เรืองจ้อย |
14 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
75.8 |
เงิน |
11 |
1. เด็กชายธรรมรัตน์ พรมสอาด 2. เด็กหญิงเสาวภาพ ชูวงศ์วาลย์ |
1. นางสาวอาภัสรา เรืองจ้อย 2. นางสาวอรฐิตา เอี่ยมสะอาด |
15 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 |
63.2 |
ทองแดง |
14 |
1. นายธนาวุฒิ ศรีอาวุธ 2. นางสาวยุพารัตนื ยิ้มใย |
1. นางสาวอาภัสรา เรืองจ้อย 2. นางสาวอรฐิตา เอี่ยมสะอาด |
16 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
60 |
ทองแดง |
12 |
1. เด็กชายศุภกานต์ นิลประดับ 2. เด็กหญิงสุจิตตา จันทร์วิจิตร |
1. นายณัฐวุฒิ เขียวหวาน 2. นายจำรูญ ฉายศรี |
17 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
60 |
ทองแดง |
10 |
1. นายนพพล ศรีสมบัติ 2. นางสาวสุจิตตา คิดตรึก |
1. นายณัฐวุฒิ เขียวหวาน 2. นายจำรูญ ฉายศรี |
18 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 |
-1 |
- |
|
1. เด็กชายนันธพงศ์ อาจบำรุง |
1. นางบุศราพร อรรถวุฒิกุล |
19 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 |
-1 |
- |
|
1. นางสาวสาธิดา พลายขำ |
1. นางบุศราพร อรรถวุฒิกุล |
20 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 |
-1 |
- |
|
1. เด็กชายอัฐพล ปานยิ้ม |
1. นางบุศราพร อรรถวุฒิกุล |
21 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
74 |
เงิน |
4 |
1. นางสาวรัตติกาล หุ่นเก่า |
1. นายจำรูญ ฉายศรี |
22 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
75.2 |
เงิน |
5 |
1. เด็กหญิงสุชานาถ ร่วมชาติ |
1. นายจำรูญ ฉายศรี |
23 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
71 |
เงิน |
10 |
1. เด็กชายเตชินท์ บุญเหลือ |
1. นางสาวมัณฑนา ก้อนนิล |
24 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 |
41.6 |
เข้าร่วม |
11 |
1. นางสาวธนัญญา มิลินททัต |
1. นางสาวมัณฑนา ก้อนนิล |
25 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) (*สิ้นสุดระดับเขต*) ม.1-ม.3 |
60.6 |
ทองแดง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงปริตรตา ขันธ์ทอง 2. เด็กหญิงปาริฉัตร ศรีวัง 3. เด็กชายภานุวัฒน์ พรมมาตร์ 4. เด็กชายวชิรพงษ์ ชูสวัสดิ์ 5. เด็กหญิงสุธาสินี เสียงใหญ่ |
1. นางสาวมัณฑนา ก้อนนิล 2. นางสาวสร้อยทิพย์ ทรศัพย์ |
26 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) (*สิ้นสุดระดับเขต*) ม.1-ม.3 |
30 |
เข้าร่วม |
10 |
1. เด็กหญิงกรรณ์ณิกา ยิ้มใย 2. เด็กหญิงวิลาสินี แสงนิล |
1. นางสาวสร้อยทิพย์ ทรศัพย์ 2. นางสาวมัณฑนา ก้อนนิล |
27 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.4-ม.6 |
92.75 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวพิมพ์ชนก อ่อนแสง 2. นางสาววันเพ็ญ วัยรัตน์ 3. นายอนาวิล ประจวบเหมาะ |
1. นางสาวอรฐิตา เอี่ยมสะอาด 2. นางสาวฉวีวรรณ เหนี่ยวพึ่ง |
28 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 |
80.5 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกนิษฐา แก้วใหญ่ 2. เด็กหญิงรัชนีกร แก่นจันทร์ 3. เด็กชายวทัญญู คล้ายสังข์ |
1. นางบุศราพร อรรถวุฒิกุล 2. นางสาวอรฐิตา เอี่ยมสะอาด |
29 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 |
89.75 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวกาญจนา แก่นจันทร์ 2. นางสาวกานต์ธิดา บุญเหมาะ 3. นางสาวเวนิสา พินโท |
1. นางบุศราพร อรรถวุฒิกุล 2. นางสาวอรฐิตา เอี่ยมสะอาด |