ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 |
72 |
เงิน |
5 |
1. นางสาวสุดารัตน์ ยอดยิ่ง |
1. นางสาววรรณวดี ทองทวี |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 |
71 |
เงิน |
8 |
1. เด็กชายรติภัทร แย้มเปลี่ยน |
1. นางสาวภีระนุช อยู่เจริญ |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 |
72 |
เงิน |
5 |
1. เด็กหญิงชมพูนุช นาคกลม |
1. นางสาวภีระนุช อยู่เจริญ |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6 |
70 |
เงิน |
5 |
1. นางสาวภาวินี เขียวประเสริฐ |
1. นางสาวภีระนุช อยู่เจริญ |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
78 |
เงิน |
5 |
1. เด็กหญิงสุนันทา สนธิ |
1. นางนวรัตน์ ประเสริฐวัฒนะ |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 |
70 |
เงิน |
6 |
1. นางสาวเกวลิน สีนาค |
1. นางนวรัตน์ ประเสริฐวัฒนะ |
7 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 |
76 |
เงิน |
7 |
1. นายราชพฤกษ์ สวัสดิภาพ |
1. นายพลวัฒน์ ยศวิปาน |
8 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 |
76 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกุสุบุบผา รอดสุด 2. เด็กหญิงตวิษา เขื่อนศิริ 3. เด็กชายสมัชญ์ สินสมบัติ |
1. นางสาวปุญชรัสมิ์ สร้างเกตุ 2. นางสาวอโณทัย สวายประโคน |
9 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6 |
77 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวจุฑาธิป ไหลล้น 2. นางสาวธนวรรณ พูลทวี 3. นางสาวปาลิตา ประสานวรรณ์ |
1. นายภาชกร รวดเร็ว 2. นายณัฐพล ตันติสังวรากูร |
10 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
72 |
เงิน |
10 |
1. เด็กหญิงจันทกานต์ เทียมนาค 2. เด็กชายวีรภัทร เสนนอก |
1. นายณัฐพล ตันติสังวรากูร 2. นางสาวปุญชรัสมิ์ สร้างเกตุ |
11 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
70 |
เงิน |
9 |
1. นางสาวพรนิตา เพ็ชรขำ 2. นายสถาพร หนูสว่าง 3. นางสาวเขมจิรา บุญเกิด |
1. นางสาวอรทัย เสนาธรรม 2. นางสาวนุจรี นูวบุตร |
12 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
78.33 |
เงิน |
4 |
1. เด็กหญิงกุลทรัพย์ หอมสนิท 2. เด็กหญิงณัฐอริญ ชัยชมภู |
1. นางสาวศิริวรรณ ตรีเพ็ชร์ 2. นางวราภรณ์ วชิรภัทรกุล |
13 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 |
75.25 |
เงิน |
6 |
1. เด็กหญิงเปรมวดี ด้วงอุ่น |
1. นายประมินทร์ เสพธรรม |
14 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
73 |
เงิน |
5 |
1. เด็กหญิงจิตรา โห้มาต 2. เด็กหญิงสุพรรณนิกา แซ่อึ้ง |
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงฎายิน ผ่องใส 2. นายวัชริศ ลิ้มกุลวราภิวัฒน์ |
15 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
75 |
เงิน |
4 |
1. นายสิปปนันท์ จามจุรี 2. นายอภิรักษ์ วงศ์เณร |
1. ว่าที่ร้อยเอกภวัต เขียวหวาน 2. นายธนู ประกอบชาติ |
16 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม (Mix Media) ม.1-ม.3 |
79 |
เงิน |
4 |
1. เด็กหญิงปวีณรัตน์ ไกรเนตร์ |
1. นางสาวนันท์นิชา เกิดพุ่ม |
17 |
ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 |
77.2 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงจริยาพร โจมกลาง 2. เด็กหญิงฐานิดา แก้วสะอาด 3. เด็กหญิงณัฐณิชา แดงโร่ 4. เด็กหญิงธนัชชา จันทร์เกลา 5. เด็กหญิงนภัสชล พึ่งมี 6. เด็กหญิงภัทรวดี ทวยแก้ว |
1. นางสาวสินีนาถ ชื่นจิตต์ 2. นางชุติมา ชมชื่น 3. นางสาววิชชุลดา ชมชื่น |
18 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
72 |
เงิน |
9 |
1. เด็กหญิงกุสุโสรยา รอดสุด |
1. นางสาววรรณิศา ลีละมาศ |
19 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 |
72.5 |
เงิน |
7 |
1. นางสาวจารวี รัตนพันธ์ |
1. นายธีรพงค์ ลีเขียน |
20 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 |
77 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงธนิสรา ช่อระหงษ์ 2. เด็กหญิงพรธิฌา อมาตยกุล 3. เด็กหญิงสิริวิมล พรมสอาด |
1. นางสาววรรณวดี ทองทวี 2. นางสาวสุทิศา เขียวหวาน |
21 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 |
76.8 |
เงิน |
5 |
1. เด็กหญิงปภาดา นวลผ่อง 2. เด็กหญิงศิรินภา ยลไพบูลย์ |
1. นางนิติมา พวงทอง 2. นางสาวเบญจรัตน์ โพธิ์เงินงาม |