ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 |
77 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวณิชากร แจดไธสง |
1. นางสาววิชุดา กลิ่นจงกล |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 |
77 |
เงิน |
7 |
1. เด็กหญิงภัทรนันท์ ผลพันธิน 2. เด็กหญิงศุภานัน กิจเดช |
1. นางสาวมานิตา สาเหล้ 2. นางสาววิชุดา กลิ่นจงกล |
3 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 |
73 |
เงิน |
5 |
1. เด็กหญิงแพรวา พงษ์เพชร |
1. นางสาวณัฐนรี จารุศุภกร |
4 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 |
71 |
เงิน |
4 |
1. นายฐิติชัย ต้วมสี 2. นางสาวณัฐวรา บัวเจริญ 3. นางสาวศุภิสรา สุขสมบูรณ์ |
1. นางสาวยุวดี เกตุสุริวงค์ 2. นางอัมพร เจียรโณรส |
5 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 |
78 |
เงิน |
4 |
1. เด็กหญิงธาณิชา อมศิริ 2. เด็กชายเตชินท์ บุญเทพ |
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงกมลชนก มีหลาย 2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงชุติมา วรรณรักษ์ |
6 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 |
77 |
เงิน |
5 |
1. นางสาวพิรตา ฉิมพิบูลย์ |
1. นางสาวนงค์นุช สุกใส |
7 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 |
70 |
เงิน |
4 |
1. นางสาวพัชราภา หอมแม้น |
1. นางสาวชญาภา ราชวาณิชย์ |
8 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
72 |
เงิน |
6 |
1. เด็กหญิงณิชนันทน์ เวชพันธุ์ 2. เด็กหญิงปิยธิดา สวัสดี 3. เด็กชายพีรพัฒน์ โหมดเกษม |
1. นายอรรถชัย ศิริวัฒนศักดินา 2. นางสาวพูนทรัพย์ โชคปิตินันท์ |
9 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 |
75.4 |
เงิน |
4 |
1. เด็กหญิงปภาวรินทร์ เรืองทับ 2. เด็กชายปัญญากร ประสิทธิ์พันธ์ 3. เด็กหญิงปุณยาพร เซี่ยงจ้ง |
1. นายวรกันต์ รักพงษ์ 2. นางสาวรติรส พงษาวดาร |
10 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 |
73.33 |
เงิน |
6 |
1. นางสาวพรรณอร ผ่องดี 2. นางสาวพิมาดา ทินวงษ์สวย 3. นางสาวภิชญวรรณ กลิ่นอยู่ |
1. นางศิรีพร เพชรหว้าโง๊ะ 2. นายเอกพงศ์ วิพลชัย |
11 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 |
78.2 |
เงิน |
7 |
1. นางสาวจุฑารัตน์ คำเงิน 2. นายประดิทรรศน์ อนันต์เอื้อ |
1. นางสุจินต์ วัฒนมหาชัย 2. นางศศิเพ็ญ วิมุกตานนท์ |
12 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
72 |
เงิน |
6 |
1. เด็กชายติณณพัฒน์ ต่อน้อย 2. เด็กหญิงสาริษา ใหมลออง |
1. นายสมศักดิ์ ทองเงิน 2. นางกฤษณา แก้วพิพัฒน์ |
13 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
76 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวพัชราภา บ่อน้อย 2. นายวธันย์ ฟูสิทธิทรัพย์ |
1. นายสมศักดิ์ ทองเงิน 2. นางกฤษณา แก้วพิพัฒน์ |
14 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 |
77 |
เงิน |
5 |
1. เด็กหญิงภูรี พูลเพิ่ม |
1. นายปัณณ์ รัตนภักดี |
15 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
76 |
เงิน |
8 |
1. เด็กหญิงเบญญาภา ตันขวัญ |
1. นางสาวอุทุมพร ดีบุตร |
16 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) (*สิ้นสุดระดับเขต*) ม.1-ม.3 |
72 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงจันทกานต์ ศิริโส 2. เด็กหญิงญดา ไชยพฤกษ์ 3. เด็กหญิงปาตียา วุฒิชาญ 4. เด็กหญิงสุรีรัตน์ รอดสิน 5. เด็กหญิงเบญญาภา หอมกรุ่น |
1. นางสาวพรทิพย์ พงษ์ทอง |
17 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาจีน ม.4-ม.6 |
71.33 |
เงิน |
5 |
1. นางสาวณัฐชยา สุกสี 2. นายเจฏฐ์สิษ อัครโชกาญจน์ |
1. นางสาวอรภัทร เวชชูศักดิ์ชัย 2. MissYang Li |
18 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาญี่ปุ่น (*สิ้นสุดระดับเขต*) ม.4-ม.6 |
74.33 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวญาณิศา ทับทิมทอง 2. นายศุภกานต์ พลายแก้ว |
1. นางสาวศิริอำไพ สุธีเจริญกุล 2. นายพงศ์สิทธิ์ ญาณธนพงศ์ |
19 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเขียนภาษาญี่ปุ่น (*สิ้นสุดระดับเขต*) ม.4-ม.6 |
71.66 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวพาขวัญ เทพทับทิม |
1. นางสาวศิริอำไพ สุธีเจริญกุล |
20 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Motion Infographic ม.4-ม.6 |
78.5 |
เงิน |
7 |
1. นายธนาภัทร แก้วเรือง 2. นายวสุพล ศรีนุช |
1. นายเอกพงศ์ วิพลชัย 2. นายบรรณทนา หูทิพย์ |