ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงพลอยน้ำเพชร ตันไล้ |
1. นางสาวฟารีดะห์ เบญญากาจ |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 |
77 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวณิชากร แจดไธสง |
1. นางสาววิชุดา กลิ่นจงกล |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 |
91 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงธนิษฐ์ชญา ฮะสูน |
1. นางสาวแรมเดือน บุญชู |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 |
60 |
ทองแดง |
11 |
1. นางสาวชลธิชา ขวงพร |
1. นางสาวฟารีดะห์ เบญญากาจ |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 |
65 |
ทองแดง |
9 |
1. เด็กหญิงสรัลพร สงวนสิน |
1. นางสาวฟารีดะห์ เบญญากาจ |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6 |
58 |
เข้าร่วม |
7 |
1. นางสาวปานรพี ภุมรา |
1. นางสาวรุ่งพิรุณ เขื่อนรอบ |
7 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงอริษา จิตต์เอื้อเฟื้อ |
1. นางสาวรุ่งพิรุณ เขื่อนรอบ |
8 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 |
62 |
ทองแดง |
12 |
1. นางสาวมนัสนันท์ กล่อมจินดา |
1. นางสาวกังสดาล โชติรัตน์ |
9 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 |
84.6 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงเขมมิกา มุ่งเกลียวกลาง |
1. นายธีรสุต ฉ่ำทรัพย์ |
10 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 |
0 |
เข้าร่วม |
|
1. นางสาวนันท์นภัส ตันเจริญ 2. นางสาวลักขณาภรณ์ สว่างทอง |
1. นางเอมอร นามมนตรี 2. นางสาวกนกวรรณ จันทร์มาก |
11 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ (๔ บท) ม.4-ม.6 |
43 |
เข้าร่วม |
9 |
1. นางสาวจิรัชญา ฤทธิ์คำรพ 2. นางสาวนงลักษณ์ พุ่มไสว |
1. นายพรเทพ ปานยิ้ม 2. นายธีรสุต ฉ่ำทรัพย์ |
12 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 |
77 |
เงิน |
7 |
1. เด็กหญิงภัทรนันท์ ผลพันธิน 2. เด็กหญิงศุภานัน กิจเดช |
1. นางสาวมานิตา สาเหล้ 2. นางสาววิชุดา กลิ่นจงกล |
13 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 |
73 |
เงิน |
5 |
1. เด็กหญิงแพรวา พงษ์เพชร |
1. นางสาวณัฐนรี จารุศุภกร |
14 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 |
60 |
ทองแดง |
8 |
1. นายเอกราช เพิ่มคำ |
1. นางสาวอมรรัตน์ พรมมา |
15 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 |
71 |
เงิน |
4 |
1. นายฐิติชัย ต้วมสี 2. นางสาวณัฐวรา บัวเจริญ 3. นางสาวศุภิสรา สุขสมบูรณ์ |
1. นางสาวยุวดี เกตุสุริวงค์ 2. นางอัมพร เจียรโณรส |
16 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 |
78 |
เงิน |
4 |
1. เด็กหญิงธาณิชา อมศิริ 2. เด็กชายเตชินท์ บุญเทพ |
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงกมลชนก มีหลาย 2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงชุติมา วรรณรักษ์ |
17 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวบุณยนุช ทองไกรทิพย์ 2. นางสาวสุมิตรา ใหมลออง |
1. นางสาวอมรรัตน์ พรมมา 2. นางสาวณัฐนรี จารุศุภกร |
18 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 |
64 |
ทองแดง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวชนกานต์ ตุ้มทอง |
1. นางสาวสรวงรัตน์ เดชะชาติ |
19 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวสุนิตา แสนโท |
1. นางสาวสรวงรัตน์ เดชะชาติ |
20 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงณัฐณิชา ลีลาเสริมกุล 2. เด็กชายธนธร ศรเฉลิม |
1. นางสาวนงค์นุช สุกใส 2. นางสาวปัญชิตา สุวรรณชาตรี |
21 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 |
77 |
เงิน |
5 |
1. นางสาวพิรตา ฉิมพิบูลย์ |
1. นางสาวนงค์นุช สุกใส |
22 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงปุณยนุช อรชร |
1. นางสาวชญาภา ราชวาณิชย์ |
23 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 |
70 |
เงิน |
4 |
1. นางสาวพัชราภา หอมแม้น |
1. นางสาวชญาภา ราชวาณิชย์ |
24 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 |
46.5 |
เข้าร่วม |
6 |
1. เด็กชายเตชิน ทานา |
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงชุติมา วรรณรักษ์ |
25 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
72 |
เงิน |
6 |
1. เด็กหญิงณิชนันทน์ เวชพันธุ์ 2. เด็กหญิงปิยธิดา สวัสดี 3. เด็กชายพีรพัฒน์ โหมดเกษม |
1. นายอรรถชัย ศิริวัฒนศักดินา 2. นางสาวพูนทรัพย์ โชคปิตินันท์ |
26 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
81 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวน้ำทิพย์ คำหนองหว้า 2. นางสาวสัญจิตา มองกอล 3. นายหัสต์วัต สัมฤทธิ์เดชาวัต |
1. นางสาวสายพิน สุวรรณฤทธิ์ 2. นางศิรีพร เพชรหว้าโง๊ะ |
27 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 |
75.4 |
เงิน |
4 |
1. เด็กหญิงปภาวรินทร์ เรืองทับ 2. เด็กชายปัญญากร ประสิทธิ์พันธ์ 3. เด็กหญิงปุณยาพร เซี่ยงจ้ง |
1. นายวรกันต์ รักพงษ์ 2. นางสาวรติรส พงษาวดาร |
28 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 |
73.33 |
เงิน |
6 |
1. นางสาวพรรณอร ผ่องดี 2. นางสาวพิมาดา ทินวงษ์สวย 3. นางสาวภิชญวรรณ กลิ่นอยู่ |
1. นางศิรีพร เพชรหว้าโง๊ะ 2. นายเอกพงศ์ วิพลชัย |
29 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 |
84 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายปฐมพร จันทร์สว่าง 2. นางสาวพรลดาวัลย์ จงบรรจบ 3. นายวีรพงษ์ ศรีปราชญ์ |
1. นางสาวนันทรัตน์ เจริญสุข 2. นางสาวสุกัญญา นาพยัคฆ์ |
30 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 |
85.33 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงกนกวรรณ อิ่มทรัพย์ 2. เด็กหญิงอัจฉรา ทองไกรทิพย์ 3. เด็กหญิงเขมจิรา เเม้นเนรมิตร |
1. นางสาวรติรส พงษาวดาร 2. นางสาววัชริยา เดชาสิทธิ์ |
31 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 |
84.33 |
ทอง |
7 |
1. นางสาวชนิตาภา ยองใย 2. นางสาวสิริยากร เทพศิริ 3. นางสาวเนติยาภรณ์ ศิริสมบัติ |
1. นายอลงกรณ์ สุวรรณเพชร 2. นางสาวจิราพร สมพงศ์ |
32 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานสามมิติ (3D) ม.1-ม.3 |
60.6 |
ทองแดง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงบุญนุรี เทพทับทิม 2. เด็กชายพีรณัฐ ศิริพงศานุวัฒน์ |
1. นายเอกพงศ์ วิพลชัย 2. นายบรรณทนา หูทิพย์ |
33 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 |
63 |
ทองแดง |
7 |
1. นายนพรัตน์ ภู่ประสาท 2. นายปุณณวิชญ์ มาตราช |
1. นายเอกพงศ์ วิพลชัย 2. นายบรรณทนา หูทิพย์ |
34 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 |
93.75 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวจุฬชา โพธิ์น้อย 2. นางสาวณัฐชยา พันธะ 3. นางสาวปาราวตี พ่วงสกุล 4. นางสาวพรชิตา เพิ่มสิน เพิ่มสิน 5. นางสาวเเสงระวี หอมกรุ่น |
1. นายสรายุธ ธานา 2. นางสาวชีวาภร จวบรัมย์ |
35 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวจิรภัทร สายบัว 2. นางสาวณิชาภัทร แก้วรัตน์ 3. นางสาวดนยา ประคำศรีวงศ์ 4. นางสาวสิริกร คำบุญเรือง 5. นางสาวอังค์วรา เจริญดี |
1. ว่าที่ร้อยตรีวิชิต ลือยศ 2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงจงรักษ์ แสนแอ่น |
36 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 |
85.8 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นายอภิรัฐ ไชยธรรม |
1. นางสาวศิริพร สินสมุทรไทย |
37 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
86.6 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวดารุณี สุขสม |
1. นางสาวสุธิมา โรจนวิศิษฏ์ |
38 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
80.8 |
ทอง |
7 |
1. เด็กชายพงษ์พิสุทธิ์ ทองปุย 2. เด็กหญิงภาวิณี วานิชสุจิต |
1. นายอาทิตย์ ชัยเทพา 2. นายอลงกรณ์ เดชะ |
39 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 |
78.2 |
เงิน |
7 |
1. นางสาวจุฑารัตน์ คำเงิน 2. นายประดิทรรศน์ อนันต์เอื้อ |
1. นางสุจินต์ วัฒนมหาชัย 2. นางศศิเพ็ญ วิมุกตานนท์ |
40 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.6 |
83.8 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวกัลยรัตน์ ไพรรื่นรมย์ 2. เด็กหญิงกาญกนกธ์ จันทร์หร่าย 3. เด็กหญิงขนิษฐา ไข่แก้ว 4. เด็กหญิงจันทร์เจ้า กมลเดชตระกูล 5. นางสาวนฤภร นุชคง 6. นางสาวพัชราภา บ่อน้อย 7. นางสาวพิมพ์มาดา มั่นคง 8. นางสาววริภัทร จิตรภิรมย์ 9. เด็กหญิงศุภาพิชญ์ ทัศนา 10. นางสาวเบญจวรรณ เย็นยิ่ง |
1. นางศศิเพ็ญ วิมุกตานนท์ 2. นางพัทธนันท์ เปลี่ยนศรี 3. นางสาวศิริพร สินสมุทรไทย |
41 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
72 |
เงิน |
6 |
1. เด็กชายติณณพัฒน์ ต่อน้อย 2. เด็กหญิงสาริษา ใหมลออง |
1. นายสมศักดิ์ ทองเงิน 2. นางกฤษณา แก้วพิพัฒน์ |
42 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
76 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวพัชราภา บ่อน้อย 2. นายวธันย์ ฟูสิทธิทรัพย์ |
1. นายสมศักดิ์ ทองเงิน 2. นางกฤษณา แก้วพิพัฒน์ |
43 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม (Mix Media) ม.1-ม.3 |
81 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงปริยาภัทร ปราดเปรียว |
1. นางสาวปรียาพร หมื่นหาญ |
44 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงพัชรีพร ถ้ำลอย |
1. นายรุ่งศักดิ์ บุญเทศ |
45 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวจินตา โสดามุข |
1. นางสาวปรียาพร หมื่นหาญ |
46 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงฐิตาภรณ์ ขันตะยาภรณ์ |
1. นายรุ่งศักดิ์ บุญเทศ |
47 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 |
97 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวนางสาวศิริวรรณ หล่อนิล |
1. นางสาวปรียาพร หมื่นหาญ |
48 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 |
77 |
เงิน |
5 |
1. เด็กหญิงภูรี พูลเพิ่ม |
1. นายปัณณ์ รัตนภักดี |
49 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงญาณิศา แสงตันชัย 2. เด็กหญิงพัตสพรษ์ เนียมสิน |
1. นายรุ่งศักดิ์ บุญเทศ 2. นางสาวปรียาพร หมื่นหาญ |
50 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกวิสรา บุญเมือง |
1. นายรุ่งศักดิ์ บุญเทศ |
51 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นายธีรภัทร รัตนวาทิน |
1. นางสาวปรียาพร หมื่นหาญ |
52 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
89 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวลักษิกา สายสุภาเทพ |
1. นายสถิตย์ เสมาใหญ่ |
53 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
81.4 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวจีรานันท์ นิลดวงแก้ว |
1. นายสถิตย์ เสมาใหญ่ |
54 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
89.2 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงเขมิกา มุ่งเกลี่ยวกลาง |
1. นางสาวนันทวัน ทองทิพย์ |
55 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
81.4 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวไอรดา สาระพัฒน์ |
1. นางสาวนันทวัน ทองทิพย์ |
56 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.4-ม.6 |
93.4 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายบุญญฤทธิ์ ใจตรึก |
1. นายจักรพันธ์ สุวรรณเกิด |
57 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.4-ม.6 |
88.66 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวกชกร พิทักษ์ |
1. นายจักรพันธ์ สุวรรณเกิด |
58 |
ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 |
91.8 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงปณิสรา ทิพย์ปัญจะ 2. เด็กหญิงพัชริญา แสงแก้ว 3. เด็กหญิงวิชาดา ยังมีมาก 4. เด็กหญิงศศิลดา เชิญทอง 5. เด็กหญิงสิริกาญจน์ ปลอดโปร่ง 6. เด็กหญิงสุุชานันท์ เพชรอยู่ |
1. นางสาวชมพูนุท ภู่สกุล 2. นางโชติกา สมพงษ์ 3. นางสาวสุพรรณิการ์ ศิริทรัพย์ |
59 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 |
65 |
ทองแดง |
8 |
1. เด็กชายพัชรพล กาบบัวงาม |
1. นางสาวนงนุช จันทร์เสวก |
60 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นายธีรภัทร ชัยศรี |
1. นางสาวนงนุช จันทร์เสวก |
61 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
76 |
เงิน |
8 |
1. เด็กหญิงเบญญาภา ตันขวัญ |
1. นางสาวอุทุมพร ดีบุตร |
62 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 |
81.75 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวสิริยากร อารยะเมธากุล |
1. นางสาวสวรรยา อุตรพรม |
63 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) (*สิ้นสุดระดับเขต*) ม.1-ม.3 |
72 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงจันทกานต์ ศิริโส 2. เด็กหญิงญดา ไชยพฤกษ์ 3. เด็กหญิงปาตียา วุฒิชาญ 4. เด็กหญิงสุรีรัตน์ รอดสิน 5. เด็กหญิงเบญญาภา หอมกรุ่น |
1. นางสาวพรทิพย์ พงษ์ทอง |
64 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) (*สิ้นสุดระดับเขต*) ม.4-ม.6 |
82.8 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวขนิษฐา ประทิศ 2. นายณรงค์ศักดิ์ ศรีเมฆ 3. นางสาวปราณปริยา ภู่ระย้า 4. นางสาววรรณพร ทองพรม 5. นายอัครชัย แป้นพัฒน์ |
1. นายวัลลภ ใจหมั่น |
65 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) (*สิ้นสุดระดับเขต*) ม.1-ม.3 |
64 |
ทองแดง |
7 |
1. นายพงศภัค รูปเตี้ย 2. เด็กหญิงวริศรา สุวรรณเกิด |
1. นายธีรวุฒิ ศรีสวัสดิ์ |
66 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) (*สิ้นสุดระดับเขต*) ม.4-ม.6 |
64 |
ทองแดง |
6 |
1. นางสาววรรณารัตน์ ธนธรรมวรโชติ |
1. นายศุภณัฐ รักพงษ์ |
67 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวนิรมล วงษ์งอ 2. นางสาวศมนพรรณ เกลี้ยงเกลา |
1. นางสาวอรภัทร เวชชูศักดิ์ชัย 2. MissYang Li |
68 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายธนวินท์ สามพ่วงบุญ 2. นางสาวภัทรกันย์ นกน้อย |
1. นางสาวศิริอำไพ สุธีเจริญกุล 2. นายพงศ์สิทธิ์ ญาณธนพงศ์ |
69 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 |
83.17 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวธัญพรลักษณ์ ใจบุญ 2. นางสาวปรีชาภรณ์ เพ็ชร์น้ำดี |
1. นางสาวสุชีรา เครือพันธ์ 2. นายบัญชา ส่องศรี |
70 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาจีน ม.4-ม.6 |
71.33 |
เงิน |
5 |
1. นางสาวณัฐชยา สุกสี 2. นายเจฏฐ์สิษ อัครโชกาญจน์ |
1. นางสาวอรภัทร เวชชูศักดิ์ชัย 2. MissYang Li |
71 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาญี่ปุ่น (*สิ้นสุดระดับเขต*) ม.4-ม.6 |
74.33 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวญาณิศา ทับทิมทอง 2. นายศุภกานต์ พลายแก้ว |
1. นางสาวศิริอำไพ สุธีเจริญกุล 2. นายพงศ์สิทธิ์ ญาณธนพงศ์ |
72 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาฝรั่งเศส (*สิ้นสุดระดับเขต*) ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวญาณิกา บวบหอม 2. นางสาวณัฐนิชา ปานทอง |
1. นางสาวสุชีรา เครือพันธ์ 2. นายบัญชา ส่องศรี |
73 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันละครสั้นภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 |
82.67 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายกฤษฎา ตันเจียง 2. นางสาวทัตพิชา คันธชาติ 3. นายนาวิน แฮโรลด์ 4. นางสาวปวันรัตน์ ชมภู 5. นางสาวปิ่นมนัส ต่ายครบุรี |
1. นางสาวสุชีรา เครือพันธ์ 2. นายบัญชา ส่องศรี |
74 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเขียนภาษาญี่ปุ่น (*สิ้นสุดระดับเขต*) ม.4-ม.6 |
71.66 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวพาขวัญ เทพทับทิม |
1. นางสาวศิริอำไพ สุธีเจริญกุล |
75 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเขียนเรื่องสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 |
64.25 |
ทองแดง |
4 |
1. เด็กหญิงสจภัสส์ มีไปล่ |
1. นางสาวขนิษฐา มาลัยผ่อง |
76 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเขียนเรื่องสั้นภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 |
80.2 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวชัญญา เรือกิจ |
1. นางสาวปิ่นปินัทธ์ แสงจันทร์ |
77 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 |
66.2 |
ทองแดง |
5 |
1. เด็กหญิงกุลภัสสร์ เชื้อวงศ์สกุล 2. เด็กหญิงณัฎณิชา แสงชมภู 3. เด็กชายภูวณัฎฐ์ ทองสกุล |
1. นางธารีทิพ สีดาราษฎร์ 2. นางเอมอร นามมนตรี |
78 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 |
60.4 |
ทองแดง |
6 |
1. นางสาวพรปวีณ์ สร้อยสุมาลีย์ 2. นางสาวยฐิตา แจ่มแสง 3. นางสาวอชิรญา ธเนศกองทอง |
1. นางธารีทิพ สีดาราษฎร์ 2. นางบุษรินทร์ พรมทา |
79 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 |
67.4 |
ทองแดง |
9 |
1. นางสาวชุติกาญจน์ เพื่อมเสม 2. นางสาวอุมาภรณ์ เที่ยงธรรม |
1. นายนิพนธ์ เชิญทอง 2. นางนิสสรณ์ เชิญทอง |
80 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 |
89.2 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงนงนภัส เอียงสมบูรณ์ 2. เด็กหญิงเพชรลดา สระทองหน |
1. นางนิสสรณ์ เชิญทอง 2. นายนิพนธ์ เชิญทอง |
81 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 |
66.2 |
ทองแดง |
7 |
1. เด็กหญิงสุวรินทร์ วิเชียรรัตน์ 2. นางสาวเพชรลดา แก้วมาลา |
1. นางเจนจิรา โคตรวงค์ 2. นายณัฐพล โคตรวงค์ |
82 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 |
86.4 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายภูมิภัทร ฉิมทอง 2. นางสาวสวรรยา สีฉิม |
1. นางเจนจิรา โคตรวงค์ 2. นายบรรณทนา หูทิพย์ |
83 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Motion Infographic ม.4-ม.6 |
78.5 |
เงิน |
7 |
1. นายธนาภัทร แก้วเรือง 2. นายวสุพล ศรีนุช |
1. นายเอกพงศ์ วิพลชัย 2. นายบรรณทนา หูทิพย์ |
84 |
หุ่นยนต์ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 |
91 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายจตุภัทร อ้นบำรุง 2. นายวงศกร เม่งก่วง 3. เด็กชายสหรัฐ หอมแช่ม |
1. นางศรีไพร แตงอ่อน 2. นายณัฐพล โคตรวงค์ |
85 |
หุ่นยนต์ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.4-ม.6 |
93.6 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายวรโชติ คล้ายจันทร์พงค์ 2. นางสาวศศิกานต์ อินพันทัง 3. นายอิสราชัย บุญยะศรีมานนท์ |
1. นางศรีไพร แตงอ่อน 2. นายณัฐพล โคตรวงค์ |
86 |
หุ่นยนต์ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3 |
90.5 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายชัยมงคล แตงอ่อน 2. เด็กชายพงศกร สมบุญจร 3. เด็กชายศุภศิริ ใจจ้อง |
1. นางศรีไพร แตงอ่อน 2. นายณัฐพล โคตรวงค์ |
87 |
หุ่นยนต์ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.4-ม.6 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายพิตรพิบูล หงส์สทัตกานนท์ 2. นายภูผา แสงทอง 3. นายแทนคุณ สงวนศักดิ์ |
1. นายณัฐพล โคตรวงค์ 2. นายบรรณทนา หูทิพย์ |
88 |
หุ่นยนต์ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3 |
94.5 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายจิรกร ตรีรณคมน์ 2. เด็กชายธีรภัทร หีบแก้ว 3. เด็กชายเขษมศักดิ์ แก้วทาสี |
1. นางเจนจิรา โคตรวงค์ 2. นายณัฐพล โคตรวงค์ |
89 |
หุ่นยนต์ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.4-ม.6 |
91.2 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายคุโณดม รังวัด 2. นายธนิน ทองมี 3. นายยุทธนา แย้มพอบ |
1. นางเจนจิรา โคตรวงค์ 2. นายณัฐพล โคตรวงค์ |
90 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงจิรัชยา สุวรรณทิพย์ 2. เด็กชายณัฐนน กุลวัฒนาพันธ์ 3. เด็กหญิงอรดี คุ้มจิตต์ |
1. นางธัญญา เข่งวา 2. นางณภัทร กาญจนะพังคะ |
91 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงจิรญา ชุมสว่าง 2. เด็กหญิงชญานิศ ทับทิม 3. เด็กหญิงณิชารีย์ ศรีวนศกุล 4. นางสาวนรารัตน์ วิเลิศ 5. เด็กหญิงพัชรี เพชรพราว 6. เด็กชายศุภกิจ นาคพงษ์ |
1. นางรัชนี อินทร์เนตร 2. นางสาวมยุรีย์ บุณยปรรณานนท์ 3. นางบุษรินทร์ พรมทา |
92 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวธัญวรัตน์ รอดพิสา 2. นางสาวนันทวรรณ จิตรักมั่น 3. นางสาวนัยนา นิตยานนท์ 4. นางสาวสมฤทัย ศรีนุช 5. นางสาวอรัญญา แจ้งทอง 6. นายโยธิน บุญเติม |
1. นางรัชนี อินทร์เนตร 2. นางสาวมยุรีย์ บุณยปรรณานนท์ 3. นางธัญญา เข่งวา |
93 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 |
85.75 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวกมลชนก มะลิซ้อน 2. นางสาวพรธีรา จันทร 3. นางสาวอรัณรัตน์ จันทิมา |
1. นางสิริวรรณ รัตนะธาดา 2. นางนิสสรณ์ เชิญทอง |
94 |
การงานอาชีพ |
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 |
84.8 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวณัฐณิฏา ทองส่งโสม 2. นายภัทรพล น้อยประเสริฐ 3. นายศิวกร วันแพ |
1. นางสาวดวงสมร ไชยชนะโสภณ 2. นางสาวรุ่งทิพย์ แสงรุ่ง |
95 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 |
92.75 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงปารีณา เนตรทัศน์ 2. เด็กหญิงสาลินี อุบล 3. นางสาวเกศรินทร์ มิตรประเสริฐ |
1. นางบุษรินทร์ พรมทา 2. นางรัชนี อินทร์เนตร |
96 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 |
95.75 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวกนกกานต์ สมบุญจร 2. นางสาวกานต์ธิรา ชุมมิ่ง 3. นางสาวรุ่งอรุณ หนูแป้น |
1. นางบุษรินทร์ พรมทา 2. นางธัญญา เข่งวา |
97 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.4-ม.6 |
91.5 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวกัลยกร ปานเนียม 2. นางสาวจิดาภา จีนสอน 3. นายอภินัน กุหลาบศรี |
1. นางสาวดวงสมร ไชยชนะโสภณ 2. นางสิริวรรณ รัตนะธาดา |