ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6 |
77 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวธิติสุดา ปู่แตงอ่อน |
1. นางสาวประเทือง บัวเผื่อน |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
71 |
เงิน |
8 |
1. เด็กหญิงพิชญธิดา เรือนจันทร์ |
1. นางนิติมา แก้วไพร |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 |
76.6 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวจันทร์จิรา เอี่ยมสำอางค์ |
1. นางณัฐิกา ปัตยุรักษ์ |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 |
77 |
เงิน |
4 |
1. เด็กชายธีรวุฒิ เอื้อดิเรกฤทธิ์ 2. เด็กหญิงนภัสพร เมืองเกลี้ยง |
1. นางสาวนาถนภา บริบูรณ์เกษตร 2. นางสาวสุชิรา แสงทองอร่าม |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 |
78 |
เงิน |
6 |
1. นางสาวชนาพร เฮงรวมญาติ |
1. นางสาวปัณฑิตา พูลสวัสดิ์ |
6 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 |
78 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงญดาวรรณ คุ้มมัน |
1. นางสาวพิศุทธิ์ แย้มบุตร |
7 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 |
70 |
เงิน |
4 |
1. นายพงศกร กาญจนไพศาล |
1. นางสาวศิริพร สุขเกษม |
8 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 |
76 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงจีรนันท์ ชูชื่น 2. เด็กหญิงรสริน พลอยเกลื่อน 3. เด็กชายสุวิจักขณ์ สังข์แก้ว |
1. นางสาวกองกาญจน์ ทิพย์จันทร์ 2. นางสาววัสสิกา โสนาค |
9 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 |
74 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวชลทิชา บุญเกิด 2. นายสิรวิชญ์ ทองประเสริฐ 3. นางสาวอัญชลี คุ้มมัน |
1. นางสาวกองกาญจน์ ทิพย์จันทร์ 2. นางสาววัสสิกา โสนาค |
10 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
78 |
เงิน |
4 |
1. เด็กหญิงจริญญา จุ๊กู่ 2. เด็กหญิงพีรยา หนองมีทรัพย์ |
1. นางสาวสุดา สมอแก้ว 2. นางสาวเพ็ญพิชชา วรศักตยานันต์ |
11 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 |
76 |
เงิน |
4 |
1. เด็กชายอนิวัต เพิ่มพูล |
1. นางสุมีนา ทับเนียม |
12 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
72 |
เงิน |
6 |
1. เด็กหญิงญาณิศา ขวัญใจกลางดง 2. เด็กหญิงฐิติภร ดำดิน 3. เด็กชายธีรภัทร รังวิจี |
1. นางสาวสุทธิกานต์ เหรียญทอง 2. นางสาวธนาภรณ์ เจริญผล |
13 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
72 |
เงิน |
8 |
1. นางสาวคัทลียา ศิริไพรทอง 2. นางสาวอรธิดา จับจัด 3. นางสาวอัจจนา คล้ายแก้ว |
1. นางสาวจิณณ์ณณัช ธาราจิรเศรษฐ์ 2. นางสาวดวงดาว ปัญจมหาคีรี |
14 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.6 |
76.5 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงฐานิตา ศรีงาม 2. นางสาวณัฐณิชา ชังวัน 3. เด็กหญิงธนัชพร เนียมแก้ว 4. เด็กหญิงปวีณ์พร ปทุมล่องทอง 5. เด็กหญิงภัคณิชาภัทร รัตนสิทธิ์ชัชวาล 6. นางสาวสุตาภัทร โสดา |
1. นายจีรยศ สินธุวงษานนท์ 2. Mr.Julius Cano Pacheco |
15 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 |
77 |
เงิน |
6 |
1. เด็กหญิงอัญชิษฐา เวียสุวรรณ |
1. นางสาวศศิมาพาภรณ์ พรไพศาล |
16 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 |
77 |
เงิน |
4 |
1. นางสาวอมรรัตน์ เย็นกาย |
1. นายสุเนตร จันทร์สว่าง |
17 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 |
78 |
เงิน |
4 |
1. เด็กหญิงณัฐริกา ผ่องแผ้ว |
1. นางสาวศศิมาพาภรณ์ พรไพศาล |
18 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 |
76 |
เงิน |
6 |
1. นายอภิสิทธิ์ สุขสมัย |
1. นายสุเนตร จันทร์สว่าง |
19 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
72 |
เงิน |
5 |
1. นางสาวจันทัปปภา แก้วตาทิพย์ |
1. นายตฤณ คงอยู่สุข |
20 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) (*สิ้นสุดระดับเขต*) ม.1-ม.3 |
74 |
เงิน |
4 |
1. นายนิธิศ สุวัฒน์ 2. เด็กชายสุธี มาลาลักษมี |
1. นางสาวพิราวรรณ ทองปาน 2. นางจำนงจิต ยะโสธร |
21 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 |
77.33 |
เงิน |
4 |
1. นางสาวกวินธิดา พิชัยชน 2. นางสาวลักษิกา เอี่ยมสุวรรณ์ |
1. นางสาวสุจิรา สุวรรณนัง 2. นางสาวอจิระวดี ไชยบุตร |
22 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 |
75.5 |
เงิน |
4 |
1. เด็กหญิงจันทกานต์ บุญสอน 2. เด็กหญิงณิชานาฏ แซ่ตั๊น 3. เด็กชายศิวกร ปัญญาสร้างสรรค์ |
1. นางสาวกันยกานต์ จันชนะ 2. นางสาวปัณฑิตา พูลสวัสดิ์ |
23 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 |
70.4 |
เงิน |
4 |
1. นางสาวชุติมา สังสุวรรณ 2. นางสาววิลาสินี สามงามวี 3. นางสาวอาภิษฐา รุ่งเรือง |
1. นางพรอุมา แก้วจิตต์ 2. นางสาวประเทือง บัวเผื่อน |
24 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Web Applications ม.4-ม.6 |
75 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นายจุฑาวิทย์ ทองประเสริฐ 2. นายศิมิรัณ ช่ออบเชย |
1. นายชัชนันท์ ปฏิสันถาวร 2. นายทนงศักดิ์ โอษฐงาม |