ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
63 |
ทองแดง |
10 |
1. เด็กชายพรพิพัฒน์ รักษาผล |
1. นางสิริจรรยา พลนันท์ |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 |
68.5 |
ทองแดง |
7 |
1. นางสาวอัยรดา เทียมเทศ |
1. นางสาวพรนลิน แก้วพ่วง |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 |
52 |
เข้าร่วม |
11 |
1. เด็กหญิงอนัญญา ภูกาบิล |
1. นางสาวพรนลิน แก้วพ่วง |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 |
66 |
ทองแดง |
10 |
1. นางสาวกนกวรรณ แตงพลับ |
1. นายเดชณรงค์ มีแก้ว |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 |
66 |
ทองแดง |
8 |
1. เด็กหญิงณัฐณิชา อินทร์พิทักษ์ |
1. นางสาวพรนลิน แก้วพ่วง |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6 |
63 |
ทองแดง |
6 |
1. นางสาวณัฏฐนิชา เกเยอร์ |
1. นางสิริจรรยา พลนันท์ |
7 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงนรินธาร วงษา |
1. นางสิริจรรยา พลนันท์ |
8 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 |
68 |
ทองแดง |
7 |
1. นางสาวฤทัยทิพย์ เต็มเปี่ยม |
1. นางสิริจรรยา พลนันท์ |
9 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 |
76.6 |
เงิน |
8 |
1. เด็กหญิงกัณชลี ไม้หอม |
1. นางสิริจรรยา พลนันท์ |
10 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 |
0 |
เข้าร่วม |
|
1. นางสาวกนกวรรณ รายวรรณา |
1. นายเดชณรงค์ มีแก้ว |
11 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 |
0 |
เข้าร่วม |
|
1. เด็กหญิงชนิดา ซึ้งรัมย์ 2. เด็กหญิงศศิวิมล พวงผกา |
1. นางสิริจรรยา พลนันท์ 2. นางสาวพรนลิน แก้วพ่วง |
12 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ (๔ บท) ม.4-ม.6 |
47 |
เข้าร่วม |
8 |
1. นางสาวสิริมาศ โมกขาว 2. นางสาวเพชรลดา สิงห์มณี |
1. นางสิริจรรยา พลนันท์ 2. นางสาวพรนลิน แก้วพ่วง |
13 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 |
61 |
ทองแดง |
11 |
1. นางสาวจารุวรรณ พรมวิจิตร 2. เด็กหญิงสุชาดา กัณหา |
1. นางสิริจรรยา พลนันท์ 2. นายเดชณรงค์ มีแก้ว |
14 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 |
81 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวธิดารัตน์ งามสง่า |
1. นายเดชณรงค์ มีแก้ว |
15 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 |
74 |
เงิน |
5 |
1. นางสาวกัญญา สมศรี 2. นางสาวพวงหยก ครบอยู่ 3. นางสาวพัชรพร พรหมสิงห์ |
1. นางกุลนิดา ชูกำลัง 2. นางสาวกัญญาพัชร เล้าอรุณ |
16 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6 |
68 |
ทองแดง |
6 |
1. นางสาววชิราภรณ์ รักชนะ 2. นางสาววริศรา แจ่มหมวก 3. นางสาวสุภาพันธ์ ตันติวิภาส |
1. นางกุลนิดา ชูกำลัง 2. นางสาวกัญญาพัชร เล้าอรุณ |
17 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 |
75 |
เงิน |
7 |
1. นายนัท จันทร์รวม |
1. นางจันทิมา จิตรตั้งตรง |
18 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 |
20 |
เข้าร่วม |
12 |
1. นายคมสัน เกียรติสุธีรยศ |
1. นางจันทิมา จิตรตั้งตรง |
19 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายคัมภีรภาพ เกิดในหล้า 2. เด็กหญิงปทุมทิพย์ พิมพ์ทอง 3. เด็กหญิงปริชญา สุวรรณจันทร์ |
1. นางสาววรรณภา นิลพันธ์ 2. นางสาวสุชาดา จอมเกษม |
20 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวพัชรพร งามขำ 2. นายเจษฎา ชูแก้ว 3. นายเอกลักษณ์ แสงชาติ |
1. นางสาวน้ำฝน โสมรักษ์ 2. นางสาวธันยารัตน์ ไตยเวียง |
21 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 |
81.67 |
ทอง |
7 |
1. เด็กหญิงปาลียา กอเซ็มมูซอ 2. เด็กหญิงพรทิวา อินธิเสน 3. เด็กหญิงอสิตา จันทร์ธร |
1. นางสาวศศิธร จิตเสนาะ 2. นางสาวนันธิชา โตไพโรจน์ |
22 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 |
86.33 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวธมนวรรณ สอนสำแดง 2. นางสาวนภัศรา ฝนโคกสูง 3. นางสาวปานทิพย์ ภาสดา |
1. นางสาวศศิธร จิตเสนาะ 2. นายอทิติย์ ชูตระกูลวงศ์ |
23 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 |
80.6 |
ทอง |
7 |
1. เด็กหญิงณิชาภัทร หวังดี 2. เด็กหญิงภาวิณี ช่อจันทร์ 3. เด็กหญิงสุภารัตน์ สมร่าง 4. เด็กหญิงสุภาวิตา วงค์ทอง 5. เด็กหญิงเพชรพลอย พวงผกา |
1. นางสาวธันยารัตน์ ไตยเวียง 2. นางสาวรุภากา เนียมจันทร์ |
24 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 |
82.25 |
ทอง |
7 |
1. นางสาวจิฏาภา สงสัย 2. นางสาวจินดามณี กล่อมชลธาร 3. นางสาวมาลินี ท้วมอาจ 4. นางสาวอรนันท์ บัตร์สูงเนิน 5. นางสาวเสาวลักษณ์ ทินวงษ์สวย |
1. นางสาวขวัญจิตร ชนะสิทธิ์ 2. ว่าที่ร้อยตรีเพชรรุ่ง อ่วมทับ |
25 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
75.6 |
เงิน |
12 |
1. เด็กชายชินวัตร ลือสันเทียะ 2. เด็กหญิงใจฟ้า เสริมแฟง |
1. นางสาวขวัญจิตร ชนะสิทธิ์ 2. ว่าที่ร้อยตรีเพชรรุ่ง อ่วมทับ |
26 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 |
75.6 |
เงิน |
8 |
1. นายกิตติพัฒน์ โพธิ์เหลือง 2. นางสาวภัทราวดี เพ็ชรแสง |
1. นางสาวธันยารัตน์ ไตยเวียง 2. นางสาวรุภากา เนียมจันทร์ |
27 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.6 |
70 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายกังวาล ด้วงไพร 2. เด็กหญิงทัดดาว เหลืองทอง 3. เด็กหญิงปาลียา กอเซ็มมูซอ 4. เด็กหญิงพรทิวา อินธิเสน 5. เด็กหญิงมาริสา วงษ์สวัสดิ์ 6. เด็กหญิงสุพรรษา ปลอดภัย 7. เด็กหญิงอริสา พูลพิพิธ 8. เด็กหญิงอสิตา จันทร์ธร 9. เด็กหญิงเบญญาภา ทูลจังหรีด |
1. นางสาวน้ำฝน โสมรักษ์ 2. นางสาวปฏิมา ปาลศรี 3. นายส่งศักดิ์ สร้อยสังวาฬ |
28 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น) ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายทัตพงศ์ เทียมทัด 2. เด็กชายธัญยภรณ์ สุกสี 3. เด็กชายปิยวัฒน์ เพชรสงคราม 4. เด็กชายพงพัฒน์ ศรีสง่า 5. เด็กชายศรันย์ สมร่าง 6. เด็กชายสมชาย มิสรา 7. เด็กชายสุดเขต สุขพลัม 8. เด็กชายอภิเดช จันสะริ 9. เด็กชายอัครพล จันทร์รวม 10. เด็กชายอัครเดช จันทร์รวม |
1. นางสาวน้ำฝน โสมรักษ์ 2. นางสาวปฏิมา ปาลศรี 3. นายส่งศักดิ์ สร้อยสังวาฬ |
29 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
63 |
ทองแดง |
11 |
1. เด็กหญิงปาริฉัตต์ อ้วนวิจิตร 2. เด็กหญิงพัชรพร กันทะวัง |
1. นางทิพย์อุบล แสนภูวา 2. นายส่งศักดิ์ สร้อยสังวาฬ |
30 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
60 |
ทองแดง |
10 |
1. นางสาวปารีณา ตุ๊กิ๊ 2. นางสาวศิริพร พะวร |
1. นางทิพย์อุบล แสนภูวา 2. นายส่งศักดิ์ สร้อยสังวาฬ |
31 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 |
78 |
เงิน |
5 |
1. นางสาวสุลารัตน์ จันทร์อุปถัมภ์ |
1. นางสาวนีรนุช สาขะมุติ |
32 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 |
78 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวพรรณพษา เหมือนท่าไม้ |
1. นางสาวนีรนุช สาขะมุติ |
33 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6 |
86.75 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายจักรกฤษณ์ ติดยงกงลาด 2. นายนพสิน ชูตระกูล 3. นายพุทธิพงษ์ ช้อยข่างทอง 4. นายฟ้าคราม ปรมัตคุณาสิน 5. นางสาววาสนา แสงอรุณ |
1. นายนัทวุฒิ อนุรักษ์รัตนากร 2. นายวิชญะ แสนภูวา |
34 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
-1 |
- |
|
1. นางสาววาสนา แสงอรุณ |
1. นายนัทวุฒิ อนุรักษ์รัตนากร |
35 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
-1 |
- |
|
1. นายศุภฤกษ์ กรงแก้ว |
1. นายนัทวุฒิ อนุรักษ์รัตนากร |
36 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
67.8 |
ทองแดง |
9 |
1. นางสาวปนัดดา จันทร์เพ็ญ |
1. นายวิชญะ แสนภูวา |
37 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
74.5 |
เงิน |
6 |
1. เด็กหญิงกัณชลี ไม้หอม |
1. นางสาวเยาวลักษณ์ พ้นภัย |
38 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
80.5 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวศิริรักษ์ ชลานุกูล |
1. นางสาวเยาวลักษณ์ พ้นภัย |
39 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
7 |
1. นายธราเทพ กริบทอง |
1. นางสาวจันทร์สุดา ผาเวช |
40 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
-1 |
- |
|
1. เด็กหญิงณัฐชา ขวัญเจริญ |
1. นางสาวจินตนา พุ่มไสว |
41 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 |
71.2 |
เงิน |
9 |
1. นายพิชาภพ แจ่มจำรัส |
1. นางสาวพรธิวา โยธาวงษ์ |
42 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 |
81.33 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงภูษณิศา นามเดช 2. เด็กชายสิทธิโชค แองสาย |
1. นางสาวฐิตินันท์ ชีน 2. นางสาวมันตรินี อุ่นเรือน |
43 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 |
71 |
เงิน |
8 |
1. นายชัชพิสิฐ ตรัสรู้ 2. นางสาวมติมนต์ ทับทิม |
1. นางสาวฐิตินันท์ ชีน 2. นางสาวมันตรินี อุ่นเรือน |
44 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6 |
82.5 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวชญานิศ จันทร์นาค 2. นายชาคริต มีมาก 3. นางสาวซูฮาดา สิทธิศักดิ์ 4. นายปัณณธร หล่ำประเสริฐ 5. นายวัชรนันท์ บัวทิพย์ 6. นายเกียรติศักดิ์ กุลมาลี |
1. นางสาวน้ำฝน โสมรักษ์ 2. นางสาวกนกวรรณ ปัญโญนันท์ 3. นายวิชญะ แสนภูวา |
45 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การเต้นประกอบเพลง Cover Dance Contest (ลูกเสือต้านภัยยาเสพติด) ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายจิตรกร เทียมคีรี 2. เด็กหญิงจิรภัทร สุขเจริญ 3. เด็กหญิงธมลวรรณ ชุติธนันกุล 4. เด็กชายธาวิน มีบุตรเสน 5. เด็กหญิงปาลิดา สหุนาลุ 6. เด็กหญิงวรรณศร ไข่แก้ว 7. เด็กหญิงวรัญญา นาคทอง 8. เด็กหญิงวัลวรี ศาสตร์ประเสริฐ 9. เด็กหญิงสายน้ำปิง สัตยเทพ 10. เด็กหญิงสิรินทรา คำแพง |
1. นางสาวศศิธร จิตเสนาะ 2. นางสาวสุนิสา อัมพรวรรณ 3. นางสาวรุภากา เนียมจันทร์ |
46 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การเต้นประกอบเพลง Cover Dance Contest (ลูกเสือต้านภัยยาเสพติด) ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวกัณฐิกา สุดประเสริฐ 2. นางสาวจุฑามาศ สนิทไทย 3. นางสาวนฤมล หลงเดียว 4. นางสาวปิยะธิดา ฮวบนรินทร์ 5. นางสาวมิ่งกมล ดีประเสริฐ 6. นางสาวรักษิตา อาสนะ 7. นางสาวลัคณาวรรณ เกิดทอง 8. นายสุทธิพล โคตรวงค์ 9. นางสาวสุปรียา บัวทอง 10. นายเมธัส เครือมณโท |
1. นางสาวศศิธร จิตเสนาะ 2. นางสาววรรณภา นิลพันธ์ 3. นางสาวสุนิสา อัมพรวรรณ |
47 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.6 |
73.8 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวจิดาภา ลับโกษา 2. นายธนภัทร นาหัวคน 3. นายนัท จันทร์รวม 4. นายปวเรศ ชุมวัน 5. นางสาวพัชรพร งามขำ 6. นางสาวศรันยา สนิทชัย 7. นายศุภฤกษ์ กรงแก้ว 8. นางสาวสิราวรรณ หนองน้อย 9. นายเจษฎา ชูแก้ว 10. นางสาวแพรวา ชุบไธสง |
1. นางสาวน้ำฝน โสมรักษ์ 2. นางสาวสุนิสา อัมพรวรรณ 3. นางสาวธันยารัตน์ ไตยเวียง |
48 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.1-ม.3 |
80.6 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงณิชาภัทร์ หวังดี 2. เด็กหญิงพิมพ์นิภา แก้วพิรุณพร 3. เด็กหญิงสุภารัตน์ สมร่าง 4. เด็กหญิงอนัญญา ภูกาบิล 5. เด็กหญิงใจฟ้า เสริมแฟง |
1. นางสาวน้ำฝน โสมรักษ์ 2. นางสาวปฏิมา ปาลศรี |
49 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.4-ม.6 |
-1 |
- |
|
1. นายกฤษฎา เสือสง่า 2. นางสาวจันทกานต์ ทองผง 3. นางสาวนภัศรา ฝนโคกสูง 4. นางสาววิชุดา มุ่งหมาย 5. นางสาวศุภกานต์ ไชยหงษ์ |
1. นางสาวน้ำฝน โสมรักษ์ 2. นางสาวปฏิมา ปาลศรี |
50 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 |
75.8 |
เงิน |
7 |
1. นางสาวธีริศรา กองไพรวัลย์ 2. นายวรศักดิ์ นิลห้อย |
1. นายธนัช วิบูลย์ศิริชัย 2. นายวิษณุ ฉิ่งเล็ก |
51 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 |
73.6 |
เงิน |
9 |
1. นางสาวธัญรินทร์ จันทะราช 2. นางสาวสิราศิณี สุดเสียงสังข์ |
1. นายธนัช วิบูลย์ศิริชัย 2. นายวิษณุ ฉิ่งเล็ก |
52 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 |
81 |
ทอง |
7 |
1. นางสาวฐานิต บัวพันธุ์ 2. นางสาวนันฑกา กลมแก้ว 3. นางสาวภวิภา พวงแก้ว |
1. นางสาวกนกวรรณ ปัญโญนันท์ 2. นางสาวนีรนุช สาขะมุติ |
53 |
การงานอาชีพ |
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 |
84.4 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวฐาปนี กรานแก้ว 2. นางสาวพรทิพา ทองหมู่ 3. นางสาววรวรรณ หอยสังข์ทอง |
1. นางสาวน้ำฝน โสมรักษ์ 2. นางสาวกนกวรรณ ปัญโญนันท์ |
54 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 |
86.25 |
ทอง |
8 |
1. นางสาวกรกนก พลดี 2. นางสาวณิชารีย์ สว่างใหญ่ 3. นางสาวพรพรรณี ซ่อนนอก |
1. นางสาวกนกวรรณ ปัญโญนันท์ 2. นางสาวน้ำฝน โสมรักษ์ |