ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
73 |
เงิน |
7 |
1. เด็กหญิงอาธัญญา ไชยโย |
1. นางสาววรรษวรรณ หอมภู่ |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 |
78 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวอัจฉริยา จันทรารัศมี |
1. นางสาววรรษวรรณ หอมภู่ |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงพิมพ์พิศา น้อยสำราญ |
1. นางสาววนาลี ชาวไร่ปราณ |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 |
93 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวรมิตา ศรีงาม |
1. นางสาวพรปวีณ์ บัวงาม |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวสุพิชชา อู่เงิน |
1. นางวิมพ์วิภา ขำขม |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวอัยริณ ตันติวัชรกุลธร |
1. นายถาวร จิระประทีป |
7 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
69 |
ทองแดง |
10 |
1. เด็กหญิงธนัญชนก อินทวังโส |
1. นางสาวธนรรชน สินสุข |
8 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 |
65 |
ทองแดง |
10 |
1. นางสาวณัฐริการ์ จันทวงศ์ |
1. นางสาวพรปวีณ์ บัวงาม |
9 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 |
86.6 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงสุชานาฎ พลศักดิ์ |
1. นางสาวกนกวรรณ แซ่กอ |
10 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 |
52.8 |
เข้าร่วม |
6 |
1. นางสาวพิชาวีร์ เมฆหมอก |
1. นางสาวกนกวรรณ แซ่กอ |
11 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 |
76 |
เงิน |
5 |
1. เด็กหญิงพีรชา เพ็งทา 2. เด็กหญิงไอลดา ลิมปพัฒนานนท์ |
1. นางสาววนาลี ชาวไร่ปราณ 2. นางสาวธนรรชน สินสุข |
12 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ (๔ บท) ม.4-ม.6 |
89 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวบุญยวีร์ เสื้อนาค 2. นางสาวสุภคณี พลนันท์ |
1. นางสาวกนกวรรณ แซ่กอ 2. นางสาวพรปวีณ์ บัวงาม |
13 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายบุญนำโชค ด่านขุนจัน 2. เด็กชายศิวัตม์ ลิ้มสุคนธ์ |
1. นายถาวร จิระประทีป 2. นางสาววรรษวรรณ หอมภู่ |
14 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวณัฐกมล บุญเลี้ยง |
1. นายถาวร จิระประทีป |
15 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 |
72 |
เงิน |
6 |
1. เด็กชายพงศ์กิตติ์ ลิ้มเกียรติเชิดชู |
1. นายสุวิทย์ เทียมทัด |
16 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายรัฐนันท์ ลิ้มเกียรติเชิดชู |
1. นายนภัสถ์ หอมเมือง |
17 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6 |
77 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวณัฐปภัสร์ วัลลภาณุสิทธิ์ 2. นางสาวณัฐวิภา วิวัฒน์เจริญกุล 3. นางสาวพรรวินท์ บุตรยิ่ง |
1. นายพงศ์พิสุทธิ์ ศรีสด 2. นายปรีชา เกตุสิงห์ |
18 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงชาลิสา มูลนานัด 2. เด็กหญิงปันนา บุญเชื้อตรง |
1. นายณัฐภูมิ เลิศวิทยาวิวัฒน์ 2. นางสาวอภิญญา กลางรัก |
19 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 |
26 |
เข้าร่วม |
8 |
1. เด็กหญิงอรัชพร จิระประทีป |
1. นางสาวกมลวรรณ ฤทธิ์เปี่ยม |
20 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นายรัชชานนท์ ปิยะรุจิรเวช |
1. นายณัฐภูมิ เลิศวิทยาวิวัฒน์ |
21 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
75.5 |
เงิน |
8 |
1. เด็กหญิงวนิดา แก้วไกรกรอง 2. เด็กหญิงวรธาริณี สุพิชัยธนยงยศ |
1. นายณัฐภูมิ เลิศวิทยาวิวัฒน์ 2. นางสาวกมลวรรณ ฤทธิ์เปี่ยม |
22 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 |
78 |
เงิน |
4 |
1. นายณัฐพล ดำนิล |
1. นายศุภกร หนิเสะ |
23 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 |
60 |
ทองแดง |
10 |
1. เด็กหญิงนันทิชา สำแดงเดช |
1. นายฐิติพันธุ์ ฮึกหาญ |
24 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 |
90.5 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวนิศามณี แซ่ลี้ |
1. นายศุภกร หนิเสะ |
25 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงชรินทร์พร มั่งมี |
1. นายณัฐภูมิ เลิศวิทยาวิวัฒน์ |
26 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
78 |
เงิน |
4 |
1. เด็กชายธนะพัฒน์ สุขสวัสดิ์ 2. เด็กหญิงปัญญาพร นามเดช 3. เด็กชายเมธาวิน พุ่มสุวรรณ |
1. นายสมศักดิ์ ชมสินธุ์จีระศักดิ์ 2. นางสาวรุจิกาญจน์ สุจจิตร์จูล |
27 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นายธนโช คำคล้าย 2. นายพชรพล เหลืองนฤทัย 3. นายภูริภัทร ยาไชย |
1. นางสาวโชติรส เรวัตรอติกร 2. นางสาวพัณณิตา ศิรินันท์ |
28 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 |
72.4 |
เงิน |
7 |
1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ มังสา 2. เด็กหญิงอิศราวรรณ ฮึกหาญจิรโรจน์ 3. เด็กชายเตชินท์ ผลวัฒนะ |
1. นายณนาวี สุขเกษม 2. นายณรัชตภณ สุขอิ่ม |
29 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
4 |
1. นายภัทรพล สัตบุษ 2. นางสาวสุภัชชา ศิริไพรทอง 3. นางสาวสุรัชตญา ผิวงาม |
1. นางหทัยรัตน์ แสงเดือน 2. ดร.พันธ์ศักดิ์ กล่ำกล่อมจิตร |
30 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 |
87.67 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายวัชรพงษ์ เรืองจันทร์ 2. เด็กหญิงศุภกร สวัสดี 3. เด็กหญิงแพรวขวัญ จิรเจษฎา |
1. นายณนาวี สุขเกษม 2. นายณรัชตภณ สุขอิ่ม |
31 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 |
75 |
เงิน |
6 |
1. นางสาวกัญญานัฏ ภมรสูต 2. นางสาวปัณฑา ปภาทร 3. นางสาวเอวิตรา ตันติวัชรกุลธร |
1. ดร.พันธ์ศักดิ์ กล่ำกล่อมจิตร 2. นางหทัยรัตน์ แสงเดือน |
32 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 |
84.5 |
ทอง |
6 |
1. เด็กหญิงทิพกฤตรา ไชยชาญยุทธ์ 2. เด็กหญิงภัทรียา นิลรัตน์ 3. นางสาวลลิดา อรุณฉาย |
1. นางสาวทองทราย ดวงจันทร์ 2. นางสาวหทัยรัตน์ ทองมาก |
33 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายกิตติพศ เหล็งสุดใจ 2. นายรณกฤต รินณรงค์ 3. นายวิวรรธน์ อัมพวา |
1. นายสุริยา ตีวี 2. นางอัมพร รุ่งแจ้ง |
34 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
90.67 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวทัตพิชา แก้วเกิด 2. นางสาวรดีเทพ เชตรี |
1. นายชุ่มชาญ ชุ่มชื่น 2. นางสาวโชติรส เรวัตรอติกร |
35 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอากาศยานบังคับด้วยวิทยุ ประเภทพิชิตเป้าหมาย ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายพัททริค ซทัมม์ 2. นายลัทธพล ม่วงศรี 3. นายศุภวิชญ์ เลี่ยมนาค |
1. ดร.พันธ์ศักดิ์ กล่ำกล่อมจิตร 2. นายสุริยา ตีวี |
36 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 |
75 |
เงิน |
10 |
1. นางสาวฐานพัฒน์ สิบประเสริฐ 2. นางสาวณัฐชัญญ์ วิชชุกูล 3. นางสาวณิชารีย์ เชาว์กิจค้า 4. นางสาวบุญญิสา ภู่ระย้า 5. นางสาววิลาสินี สร้อยทอง |
1. นางสาวจันทิมา เปรมปรีดิ์ 2. นางสาวจิราภรณ์ บุญธรรม |
37 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
68 |
ทองแดง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวบุณยาพร เพ็งเกษม 2. นางสาววรวรรณ พันธุ์เจริญ 3. นางสาววสพร โก้สกุล 4. นางสาวศศิธร ริมธีระกุล 5. นางสาวอังศุมณี รัตนสิงห์ |
1. นางสาวพลอย อุดมยุทธ 2. นางสาวสุวีรา คงเมือง |
38 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
86.4 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวพัฒน์นรี ยั่งยืน |
1. นางสาวพลอย อุดมยุทธ |
39 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
83 |
ทอง |
5 |
1. เด็กชายธนวัฒน์ เชยกลิ่น 2. เด็กหญิงอะภิญญา สถาพร |
1. นางสาวสุรีย์ภรณ์ รุ่งโรจน์ศุภกร 2. นางสาวกนกวรรณ พวงจำปา |
40 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวญาณิศา เงาทอง 2. นายสุวพัชร กี่บุตร |
1. นางสาวสุพัตรา ลูมิง 2. นางสาวทัศนีย์ ทวีวัฒน์ |
41 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
81 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงซาร์ฟรอน เจด ซูซู เพรสสก็อต 2. เด็กหญิงสุพิชญา สำราญอยู่ |
1. นางสาวภิชุนันท์ จันทร |
42 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
72 |
เงิน |
7 |
1. นางสาวกมลลดา วิศิษฏ์รังษี 2. นางสาวรุ่งเพชร แสงเดือน |
1. นายสันติชัย เชื่อมชิต |
43 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 |
73 |
เงิน |
7 |
1. เด็กชายมาเทโอ สีดาว |
1. นางสาวศิริขวัญ สอนใจ |
44 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 |
75 |
เงิน |
8 |
1. นายวันพระ มนตรีเศวตกุล |
1. นายวรงค์ศัลย์ ลัทธิ |
45 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 |
97 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวเพชรพิณญา เจือน้ำหอม |
1. นายวรงค์ศัลย์ ลัทธิ |
46 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 |
77 |
เงิน |
7 |
1. นางสาวนริศรา ฉายหุ่น |
1. นางสาวศิริขวัญ สอนใจ |
47 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
6 |
1. นางสาวอลิส เบลาเกรย์ |
1. นายวรงค์ศัลย์ ลัทธิ |
48 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันประติมากรรม ม.4-ม.6 |
87 |
ทอง |
4 |
1. นายกานตพงศ์ ล้ออิสระตระกูล 2. นายฟ้าชฎาวีย์ รชตธนพิพัฒน์ 3. นายหฤษฏ์ แจ่มจำรัส |
1. นางสาวศิริขวัญ สอนใจ |
49 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 |
89.8 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวธนภรณ์ สาครบดี 2. เด็กหญิงนัสนันท์ อ่วมสะอาด 3. เด็กหญิงรวิสรา ทรัพย์มา 4. เด็กชายสรวิชญ์ หินแก้ว 5. เด็กหญิงสิธาสินี แฉ่งบำรุง 6. นางสาวโซ อศิภา อัลเลน |
1. นายวิทศณุกร ชื่นกลิ่น |
50 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6 |
80.2 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวกุลนารี อรรถจันทร์ 2. นางสาวนวีนา ศรีคล้าย 3. นางสาวปุณณดา บุญประคอง 4. นายพงศ์ปณต ชมสายพลายงาม 5. นางสาวมายลี จัสมินทร์ วงศ์สาลี |
1. นายวิทศณุกร ชื่นกลิ่น |
51 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
82.2 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายชญานนท์ มิตรดี |
1. นางสาวนุชนาถ ทองหยาด |
52 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
92 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงนัสนันท์ อ่วมสะอาด |
1. นายวรดร พิณทอง |
53 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
89 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวณัฐิดา ฉินทกานันท์ |
1. นางสาวนุชนาถ ทองหยาด |
54 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
94.4 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายชญานนท์ มิตรดี |
1. นางสาวนุชนาถ ทองหยาด |
55 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
78.6 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงพิมพ์เพชร หอมเนียม |
1. นายวรดร พิณทอง |
56 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวณัฐชยา บัวชู |
1. นางสาวนุชนาถ ทองหยาด |
57 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายพสธร ชีวกุล |
1. นายวรดร พิณทอง |
58 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
87.4 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงอรกัญญา จารุลักษณา |
1. นายวรดร พิณทอง |
59 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
91.8 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวเซซิลเลีย นากิลา |
1. นางสาวนุชนาถ ทองหยาด |
60 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
87.4 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายวัชรพงษ์ เรืองจันทร์ |
1. นายวรดร พิณทอง |
61 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
89.4 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายชญานนท์ มิตรดี |
1. นางสาวนุชนาถ ทองหยาด |
62 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
86.4 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงพัทธวรรณ ศรีเมฆกิจเจริญ |
1. นายวรดร พิณทอง |
63 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
94.4 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวณัฐิดา ฉินทกานันท์ |
1. นางสาวนุชนาถ ทองหยาด |
64 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.4-ม.6 |
94.4 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายสเตฟัน เรฮอนร์ |
1. นายเทอดเกียรติ สถานสุข |
65 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายเด็กชายปิยวัตน์ สมบัติทวีพูน |
1. Mr.Laymar Rapanut Rafanan |
66 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายคามิน สิมมาเคน |
1. นางพัชญ์สิตา เรืองกิจโชติเศวต |
67 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
95.2 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายภู พรหมจันทร์ |
1. นายณัฐพล บุญเสถียร |
68 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 |
71.8 |
เงิน |
8 |
1. นางสาวเข็มจุฑา เหลี่ยมไตร |
1. นางสาววราภรณ์ แสงเมฆ |
69 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) (*สิ้นสุดระดับเขต*) ม.1-ม.3 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงพิชญา สมัยบัวสิงห์ 2. เด็กหญิงอัจฉริยา ตัลยารักษ์ |
1. นางสาววนิดา พันธ์นุ่ม 2. นางสาวศศิโฉม รักขม |
70 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) (*สิ้นสุดระดับเขต*) ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายธีรภัทร สายอุบล |
1. นางสาวจรรยา วงศ์สามารถ |
71 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวจารุนิภา ไชยสุภัค 2. นางสาวธนพร กำเนิดแสง |
1. MissJiali Wang 2. นางสาวตีรณา เพ็งเกษม |
72 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น (*สิ้นสุดระดับเขต*) ม.1-ม.3 |
73.66 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงลลิตา สุทธิพันธ์ 2. เด็กหญิงเกศแก้ว ด้วงเกตุ |
1. Mrs.Suika Junko Tahara 2. นางสาวปิ่นณัฐชา ฤกษ์งาม |
73 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 |
79.66 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวชนัญชิดา โพธิ์งาม 2. นางสาวธัชมนตร์ วงษ์กายโรจน์ |
1. Mrs.Suika Junko Tahara 2. นางสาวปิ่นณัฐชา ฤกษ์งาม |
74 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาจีน ม.4-ม.6 |
87.33 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวฉันสินีท์ มากมี 2. นางสาวสุวพัชร ปอสกุล |
1. MissJiali Wang 2. นางสาวตีรณา เพ็งเกษม |
75 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาญี่ปุ่น (*สิ้นสุดระดับเขต*) ม.4-ม.6 |
83 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายธนพล เกียรติศรีสินธพ 2. นายสิทธิพงศ์ อินทร์แสง |
1. Mrs.Suika Junko Tahara 2. นางสาวปิ่นณัฐชา ฤกษ์งาม |
76 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเขียนภาษาญี่ปุ่น (*สิ้นสุดระดับเขต*) ม.4-ม.6 |
83 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวอิสรีย์ อ่วมมีเพียร |
1. Mrs.Suika Junko Tahara |
77 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงขวัญชนก ณ พัทลุง 2. เด็กหญิงดวงนภา รัศมี 3. เด็กหญิงเจนจิรา ลายละเอียด |
1. นางวิมพ์วิภา ขำขม 2. นางสาวธนรรชน สินสุข |
78 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 |
64.4 |
ทองแดง |
5 |
1. นางสาวกังสดา สังข์ทอง 2. นางสาวปารมี เลิศลิมปิยะรัตน์ 3. นางสาวพิชชา มังสา |
1. นางวิมพ์วิภา ขำขม 2. นางสาววนาลี ชาวไร่ปราณ |
79 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Web Applications ม.4-ม.6 |
71 |
เงิน |
4 |
1. นายภคินณ์ สีดาราษฎร์ 2. นายสิทธิภูมิ เลิศภูมิปัญญา |
1. นางสาวสุรีษา ฑีฆะบุตร 2. นางสาวกัญญาณัฐ ยงยืน |
80 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวพิชญา พานิชวัฒนา 2. นายศุทธิกร แสงเงิน |
1. นางสาวกัญญาณัฐ ยงยืน 2. นางสาวสุรีษา ฑีฆะบุตร |
81 |
คอมพิวเตอร์ |
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 |
86.2 |
ทอง |
4 |
1. นายธนภัทร ลิ้มเสรี 2. นายพิชญุตม์ สุรโชติเกียงไกร 3. นายสิรวิชญ์ ยุทธวารีชัย |
1. นางสาวกัญญาณัฐ ยงยืน 2. นางสาวสุรีษา ฑีฆะบุตร |
82 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 |
63.4 |
ทองแดง |
10 |
1. นายชรินทร์ ศรีสง่า 2. นายอิสรภาพ พึ่งเจาะ |
1. นางสาวกัญญาณัฐ ยงยืน 2. นางสาวสุรีษา ฑีฆะบุตร |
83 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 |
83.6 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นายณัฐพล ขึ้นนกขุ้ม 2. นายณัฐภูมิ ยามพิชัย |
1. นางสาวกัญญาณัฐ ยงยืน 2. นางสาวสุรีษา ฑีฆะบุตร |
84 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 |
60 |
ทองแดง |
4 |
1. เด็กชายพงศ์กร นอลตี้ 2. เด็กชายสุวิจักขณ์ อรรถวิเวก |
1. นายอนนท์ แจ่มแจ้ง 2. นางสาววิลาสินี จำเริญควร |
85 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 |
73 |
เงิน |
4 |
1. นายธนบดี เจริญต้นตระกูล 2. นายสัณหณัฐ จันทวงศ์ |
1. นางสาวสุรีษา ฑีฆะบุตร 2. นางสาวกัญญาณัฐ ยงยืน |
86 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Motion Infographic ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
6 |
1. นายน้ำเพชร์ ชัยมณี 2. นายรัชพล ศรีรุ้ง |
1. นางสาวกัญญาณัฐ ยงยืน 2. นางสาวสุรีษา ฑีฆะบุตร |
87 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 |
86.2 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายนันทนัช เจริญมีมงคล 2. เด็กชายพนธกร พิทักษ์ปิยะวรรณ |
1. นายอนนท์ แจ่มแจ้ง 2. นางสาววิลาสินี จำเริญควร |
88 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 |
83.2 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงบุณฑริกา บึงไกร 2. เด็กหญิงปภาดา รูปสูง 3. เด็กหญิงวรินทร์ทิพย์ จันทรัตน์ |
1. นางสาวกมลวรรณ อ่อนศิริวิจิตร 2. นางสาวจันทิมา เอมบำรุง |
89 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 |
84.8 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวณัฐณิชา สุวรรณประเสริฐ 2. นายภูผา เทียนสมบูรณ์ 3. นางสาวเบญญาภา ศรีเจริญ |
1. นางสาวจันทิมา เอมบำรุง 2. นางสาวกมลวรรณ อ่อนศิริวิจิตร |
90 |
การงานอาชีพ |
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 |
86.6 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นายกันตพงศ์ อินทราพงษ์ 2. นายธนพัฒน์ เอมอ่อน 3. นางสาวสุพิชญา ทั่งปราณี |
1. นางสาวจันทิมา เอมบำรุง 2. นางสาวกมลวรรณ อ่อนศิริวิจิตร |
91 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 |
92.25 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวธิดารัตน์ อินทไทร 2. นางสาวพัชรา สิมมา 3. นางสาวอาภัสรา ลิ้มธีรโชติ |
1. นางสาวจันทิมา เอมบำรุง 2. นางสาวกนกวรรณ อ่อนศิริวิจิตร |
92 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.4-ม.6 |
96.5 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวนีน่า สโทกี่ 2. นางสาวอณัญญา ทองบางใบ 3. นางสาวอารยา ครุฑกาศ |
1. นางสาวจันทิมา เอมบำรุง 2. นางสาวกมลวรรณ อ่อนศิริวิจิตร |