ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
63 |
ทองแดง |
10 |
1. เด็กหญิงญัฐธิดา ธนะชัยศรี |
1. นางสาววัณณ์นลัท เดชเดชา |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 |
76 |
เงิน |
4 |
1. นางสาวพรไพลิน นิลประดับ |
1. นางสาวปวริศา บัวหลวง |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 |
75 |
เงิน |
7 |
1. เด็กหญิงสมัชญา ยอดยิ่ง |
1. นางสาววัณณ์นลัท เดชเดชา |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 |
72 |
เงิน |
9 |
1. นางสาวพรรณนรา จันทร์น้อย |
1. นางสาวปวริศา บัวหลวง |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 |
63 |
ทองแดง |
12 |
1. เด็กหญิงธัญพิชชา ร่วมชาติ |
1. นางสาววัณณ์นลัท เดชเดชา |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
68 |
ทองแดง |
11 |
1. เด็กหญิงปานชีวา อินทร์ธรรม |
1. นางสาววัณณ์นลัท เดชเดชา |
7 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 |
60.6 |
ทองแดง |
13 |
1. นางสาวชนาภัทร ศรีนาค |
1. นางสาวปวริศา บัวหลวง |
8 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 |
77 |
เงิน |
7 |
1. เด็กหญิงพรรษา พุ่มโศก |
1. นางสาววัณณ์นลัท เดชเดชา |
9 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 |
68 |
ทองแดง |
6 |
1. เด็กชายปิยพัทธ์ ศรจันทร์ 2. เด็กหญิงแพรชมพู สร้อยทอง |
1. นางสาววัณณ์นลัท วัณณ์นลัท 2. นางสาวปวริศา บัวหลวง |
10 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ (๔ บท) ม.4-ม.6 |
26 |
เข้าร่วม |
12 |
1. นางสาวกมลชนก ยวงจอหอ 2. นางสาวพัทธ์ธีรา พึ่งโพธิ์ทอง |
1. นางสาววัณณ์นลัท เดชเดชา 2. นางสาวปวริศา บัวหลวง |
11 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายณัฐพล ม่วงบุญมี 2. เด็กชายบารมี บุญมีมา |
1. นางสาววัณณ์นลัท เดชเดชา 2. นางสาวปวริศา บัวหลวง |
12 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 |
74 |
เงิน |
8 |
1. นางสาวพรรณวศา เย็นใส |
1. นางสาวปวริศา บัวหลวง |
13 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
73 |
เงิน |
9 |
1. เด็กหญิงนิชาพรรณ คิมทัพ 2. เด็กหญิงรจภรณ์ ทรศัพย์ |
1. นางสาวทิพยรัตน์ ทองจันทร์ 2. นางสุนทรีย์ รชตเฉลิมโรจน์์ |
14 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 |
74.5 |
เงิน |
8 |
1. นายเอกลักษณ์ ธิบดี |
1. นางสาวทิพยรัตน์ ทองจันทร์ |
15 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 |
70 |
เงิน |
5 |
1. เด็กหญิงภัทราพร นกแก้ว |
1. นางสุนทรีย์ รชตเฉลิมโรจน์ |
16 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 |
60 |
ทองแดง |
5 |
1. นายณัฏฐา นาคคล้ำ |
1. นางสุนทรีย์ รชตเฉลิมโรจน์ |
17 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 |
65.5 |
ทองแดง |
4 |
1. เด็กชายยุทธิชัย ใจเย็น |
1. นางสาวทิพยรัตน์ ทองจันทร์ |
18 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
78 |
เงิน |
4 |
1. เด็กชายจิรายุ บุญไตรย์ 2. เด็กชายติณณภพ เอี่ยมแก้ว 3. เด็กชายพูลสวัสดิ์ ทิมอินทร์ |
1. นางสาวพิศมัย หยุดแก้ว 2. นางสาวอธิษฐาน จันทร์โทศรี |
19 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 |
81.4 |
ทอง |
6 |
1. เด็กหญิงกัลยรัตตน์ เกาะเกตุ 2. เด็กหญิงกาญจนา ชายา 3. เด็กหญิงญาณภา แก้วมีมา 4. เด็กหญิงปภาดา กลิ่นทอง 5. เด็กหญิงพรวนัช บัวแก้ว |
1. นางสาวณุภาวี คงเกิด 2. นางสาวรัตนาภรณ์ ยามเย็น |
20 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 |
80.4 |
ทอง |
9 |
1. นางสาวชนารดี รัศมี 2. นางสาวฐิติณัฏฐ์ ผุดเผือก 3. นางสาวณัฐวดี นาคอนุเคราะห์ 4. นางสาวนันทินี ศรีสุวรรณ 5. นางสาวรักษิณา แสงอรุณ |
1. นางสาวณุภาวี คงเกิด 2. นางสาวรัตนาภรณ์ ยามเย็น |
21 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 |
82.8 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงชัญญา แจ่มประจักษ์ 2. เด็กหญิงณัฐธิดา ธนะชัยศรี 3. เด็กหญิงธัญพิชชา ร่วมชาติ 4. เด็กหญิงปริยาภัทร จันทร์สุโข 5. เด็กหญิงปานชีวา อินทร์ธรรม |
1. นางสาวณุภาวี คงเกิด 2. นางสาวฐายิกา ตุงผะโร |
22 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 |
81.6 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงธนสรณ์ เริ่มคิด |
1. นางสาวณุภาวี คงเกิด |
23 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
80.6 |
ทอง |
9 |
1. นางสาววิมพ์วิภา สองเมือง |
1. นางสาวทิพยรัตน์ ทองจันทร์ |
24 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
77.2 |
เงิน |
9 |
1. เด็กหญิงปัทมพร เจี้ยมดี 2. เด็กชายสิทธิพล จันทร์น้อย |
1. นางสาวรัตนาภรณ์ ยามเย็น 2. นางสาวณุภาวี คงเกิด |
25 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 |
71.4 |
เงิน |
10 |
1. นายบวรทัต ยางสูง 2. นางสาวพรทิพย์ แสงสุวรรณ์ |
1. นางสาวรัตนาภรณ์ ยามเย็น 2. นางสาวทิพยรัตน์ ทองจันทร์ |
26 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
71 |
เงิน |
7 |
1. เด็กชายชิษณุพงศ์ เปล่งปลั่ง 2. เด็กชายณัฐภูมิ รัศมี |
1. นางสาวนฤมล ศรีราย 2. นายเชษฐา เพลินจิตต์ |
27 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 |
78 |
เงิน |
6 |
1. เด็กชายกฤติน อินคล้าย |
1. นายสุพัฒน์ หยิบจันทร์ |
28 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
-1 |
- |
|
1. เด็กชายพัชรพล สุขแป้น |
1. นายสุพัฒน์ หยิบจันทร์ |
29 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
75.2 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายนันทชาติ หญีตพันคง |
1. นายณรงค์วิทย์ พึ่งพงษ์ |
30 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
76.6 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นายพงศกร กรแก้ว |
1. นายสุพัฒน์ หยิบจันทร์ |
31 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
67 |
ทองแดง |
6 |
1. เด็กหญิงสุรัชฏาภรณ์ ไกรอาบ |
1. นายภูธายุทธ เงินยวง |
32 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
65.6 |
ทองแดง |
12 |
1. เด็กหญิงรุ่งณัฐชา มาลา |
1. นายกนต์ธร สินสอาด |
33 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 |
75.2 |
เงิน |
7 |
1. นายชยพล ชาญสมุทรสกุล 2. นายสิรดนัย จับใจ |
1. นายเชษฐา เพลินจิตต์ 2. นางสาวนฤมล ศรีราย |
34 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 |
87.5 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงกนกพิชญ์ มโนธรรมกิจ 2. เด็กหญิงรัชฎาภรณ์ ทองแผ่น 3. เด็กหญิงศศิวิมล หุ่นเก่า |
1. นางสาวปวริศา บัวหลวง 2. นายเชษฐา เพลินจิตต์ |
35 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 |
88.75 |
ทอง |
4 |
1. นายวีรภัทร เชาวนเมธา 2. นางสาวสศิมา บัวทอง 3. นางสาวเปรมสิตา ใสสาคร |
1. นายเชษฐา เพลินจิตต์ 2. นางสาวปวริศา บัวหลวง |
36 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกรกฎ ทองรอด 2. เด็กหญิงธนพร พลายแก้ว 3. เด็กหญิงธนัชชา ชนะสัตย์ |
1. นางสาวปวริศา บัวหลวง 2. นางสาววัณณ์นลัท เดชเดชา |
37 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.4-ม.6 |
89.75 |
ทอง |
5 |
1. นายน้ำเพชร ชูดวงแก้ว 2. นายศุภวิชญ์ ดีตลอด 3. นายศุภโชค ประสบเนตร์ |
1. นางสาวปวริศา บัวหลวง 2. นางสาววัณณ์นลัท เดชเดชา |