ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
83 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงฟาติมา เหลือวงศ์ |
1. นางสาวภิญญดา เกิดแสงสุริยงศ์ |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 |
69 |
ทองแดง |
6 |
1. นางสาวศรัณย์พร บุญมา |
1. นางสาววรรณา จูสวย |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6 |
77 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวธนภรณ์ ตั้งวงศ์ |
1. นางสาววรรณา จูสวย |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงณิชาภา เทียนเทศ |
1. นางสาวมาริษา วรวัฒน์ |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 |
65 |
ทองแดง |
6 |
1. นายรชต ประทีปจินดาวงศ์ 2. นายสกญฑ์ สุขบุญรักษา |
1. นางสาวนารีรัตน์ มิ่งแม้น 2. นางสาวจุฑารัตน์ พลพุทธา |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงชนัญชิดา อยู่หนุน 2. เด็กหญิงศรุดา ชุติพันธ์ |
1. นางสาวทิพวรรณ เอี่ยมแสง 2. นางสาววรรณา จูสวย |
7 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 |
72 |
เงิน |
5 |
1. นางสาวภัทราภรณ์ เอมโอษฐ์ |
1. นางสาวทิพวรรณ เอี่ยมแสง |
8 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 |
63 |
ทองแดง |
9 |
1. เด็กหญิงศุภสุตา นามศรี |
1. นางณิชนันทน์ เปรมสุข |
9 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 |
62 |
ทองแดง |
6 |
1. นางสาวณชนก บุตรดามา |
1. นางสาวรักติยา อินบำรุง |
10 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 |
34 |
เข้าร่วม |
6 |
1. เด็กชายหัตถฤทธิ์ ผิวเหลือง |
1. นายนราพงษ์ กลั่นตา |
11 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 |
50 |
เข้าร่วม |
4 |
1. นายพงศ์ศิริ วิทยาปัญญานนท์ |
1. นางสาวรักติยา อินบำรุง |
12 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
79 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงชัญญฐา หนูสิน 2. เด็กหญิงอรอนงค์ แพรพันธ์ |
1. นางณิชนันทน์ เปรมสุข 2. นางนิราวดี สุขะนันท์ |
13 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาววารี เกลี้ยงมะ |
1. นางสาวรักติยา อินบำรุง |
14 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 |
70 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงปารมี สุขะนันท์ |
1. นางนิราวดี สุขะนันท์ |
15 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 |
63.5 |
ทองแดง |
5 |
1. นางสาวณกมล บุตรดามา |
1. นางสาวรักติยา อินบำรุง |
16 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
66 |
ทองแดง |
6 |
1. เด็กหญิงณัฎชยาภรณ์ เปลาเล 2. เด็กชายพิสิษฐ์ เจริญผล 3. เด็กหญิงภูมิภัทร์ศยา ขนาบแก้ว |
1. นางสาวนิศารัตน์ ปั้นรูป 2. นางสาวปิติดา ใจดี |
17 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
78 |
เงิน |
6 |
1. นางสาวนนธิดา ธรรมรงค์แดง 2. นางสาวเปมิกา สุขะนันท์ 3. นายโชติวิทย์ อัศวาภิรมย์ |
1. นางสาวนิศารัตน์ ปั้นรูป 2. นางสาวปิติดา ใจดี |
18 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 |
68.1 |
ทองแดง |
6 |
1. เด็กหญิงธนาภา จำปาโพธิ์ 2. เด็กหญิงปุญชรัสมิ์ อำไธสง 3. เด็กหญิงหทัยทิพย์ สลับศรี |
1. นางสาวคันธารัตน์ จีนจำรัส 2. นายชาติชาย สมวงษ์ |
19 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 |
61.67 |
ทองแดง |
4 |
1. นางสาวกัญจนีณัฐ ชญาณ์โชติวีรกุล 2. นางสาวชญานี แดงเครือ 3. นางสาวณิชาภัทร เอกระ |
1. นางสาวคันธารัตน์ จีนจำรัส 2. นายชาติชาย สมวงษ์ |
20 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 |
78 |
เงิน |
4 |
1. เด็กหญิงชาลิสา สุขคง 2. นางสาวอัญมณี สกุณา 3. เด็กชายโอภาโส บัวกระสินธุ์ |
1. นายนรงค์ฤทธิ์ เกศวพิทักษ์ 2. นายเอกสิทธิ์ เจียมสวัสดิ์ |
21 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 |
60.67 |
ทองแดง |
7 |
1. นายทศพร ปราโมช 2. นายธณาวุฒิ พุ่มแก้ว 3. นายธนารัฏฐ์ เจริญผล |
1. นายนรงค์ฤทธิ์ เกศวพิทักษ์ 2. นายเอกสิทธิ์ เจียมสวัสดิ์ |
22 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 |
78.33 |
เงิน |
4 |
1. นางสาวภัณฑิรา น้อยแท้ 2. นางสาววรวีร์ เปลาเล 3. เด็กชายศุภวิชญ์ สรสมศักดิ์ |
1. นางสาวคันธารัตน์ จีนจำรัส 2. นางสาวกมลทิพย์ เกตุศิริ |
23 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 |
77.33 |
เงิน |
6 |
1. นางสาวณัฐวรา คชสาร 2. นายอินทรัตน์ เหตวรางกูร 3. นางสาวอิศราวรรณ สมสร้าง |
1. นางสาวคันธารัตน์ จีนจำรัส 2. นางสาวกมลทิพย์ เกตุศิริ |
24 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
89 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวนันท์นลิน สินสุขอุดมชัย 2. นางสาววศินี มหาวิริโย |
1. นางสาวคันธารัตน์ จีนจำรัส 2. นางสาวนิมิตรา เจียมบรรจง |
25 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 |
88.6 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวกมลวรรณ เงินยวง 2. นางสาวชนากานต์ ศรีเนตร 3. นางสาวปัญญาพร ศรีเพ็ชร์ 4. นางสาวอรทัย กระต่ายเทศ 5. นางสาวเสาวลักษณ์ หนูมาศ |
1. นายมานิจ คงชื่น 2. นางสาวธัญญาภรณ์ ใหม่คามิ |
26 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.4-ม.6 |
82.4 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นายจุลเทพ ยนปลัดยศ 2. นายณัฐพงศ์ ทองแท้ 3. นายนิลทองแท้ จ้อยร่อย 4. นายปภินวิทย์ เพชรกาญจนาพงศ์ 5. นายพศิษย์ ชมชิตกุลกานต์ |
1. นางสาวธัญญาภรณ์ ใหม่คามิ 2. นางสาวกนกวรรณ ทับปิง |
27 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
75.4 |
เงิน |
10 |
1. เด็กชายธนกฤต ถนนทิพย์ 2. เด็กหญิงเบญญา พลไทย |
1. นางสาวบุณยาภรณ์ บุรมย์ 2. นางสาวกนกวรรณ ทับปิง |
28 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 |
69.8 |
ทองแดง |
7 |
1. นายรัชชานนท์ พินโย 2. นางสาวอารยา จันทเขตต์ |
1. นายมานิจ คงชื่น 2. นางสาวกนกวรรณ ทับปิง |
29 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.6 |
93 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวกมลวรรณ ทอดสนิท 2. เด็กหญิงณัฐกานต์ พวงทอง 3. นางสาวนันท์นภัส คงเหมาะ 4. นางสาวนาราภัทธ สนธิ 5. นางสาวปัณทารีย์ จิตแจ่ม 6. นางสาวศิริพร โมฆรัตน์ 7. นางสาวสกุลรัตน์ ผุดผ่อง 8. นางสาวอุชุกร เพชรสง 9. เด็กหญิงเชิญณิชา สุทธิบุตร 10. นางสาวโฮญา เลอ เปลติเย่ |
1. นายสุรินทร์ เอี่ยมผึ้ง 2. นายชูฤทธิ์ โชคลาภ 3. นายณัฐกฤต เทียนจำรัส |
30 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวชัชฎาภรณ์ อยู่สุข 2. นางสาวพรินพร อินทรแจ้ง |
1. นายสุรินทร์ เอี่ยมผึ้ง 2. นายณัฐกฤต เทียนจำรัส |
31 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
70 |
เงิน |
4 |
1. นางสาวฑิฆัมพร ปิยรุจิรกุล 2. นายดนุเดช เถาเครือมาศ |
1. นายสุรินทร์ เอี่ยมผึ้ง 2. นายณัฐกฤต เทียนจำรัส |
32 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม (Mix Media) ม.4-ม.6 |
77 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาววรรณิดา จันทกลัด |
1. นายปริญญา เนตรนุช |
33 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 |
75 |
เงิน |
4 |
1. เด็กหญิงบัณฑิตา มีแก้ว |
1. นายสมชาติ คำเทียน |
34 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 |
91 |
ทอง |
4 |
1. นายปัญจา เขมะเกรียงไกร |
1. นายปริญญา เนตรนุช |
35 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวนภาวรรณ เขมกรรม |
1. นายปริญญา เนตรนุช |
36 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 |
75 |
เงิน |
7 |
1. เด็กหญิงจิรภิญญา เณรตาก้อง |
1. นายสมชาติ คำเทียน |
37 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 |
77 |
เงิน |
4 |
1. นางสาวอติกานต์ ศักบุตร |
1. นายปริญญา เนตรนุช |
38 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6 |
84.4 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายชินวัตร เอี่ยมละออง 2. นายนัฟทาลี กุสาวดี 3. นายภัทรกร เหมือนวงศ์ 4. นายยิ่งเจริญ เรืองกิจโสภณ 5. นางสาววิสุทธิกานต์ ภุมรินทร์ 6. นางสาวเคสิยาห์ กุสาวดี |
1. นายปริญญา เนตรนุช 2. นางสาวธัญญารัตน์ ปาลกะวงศ์ ณ อยุธยา |
39 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
89.4 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงณัฏฐธิดา วิจิตรนันทนา |
1. นายธนเดช หุ่นยนต์ |
40 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
81.6 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงอลิสา อยู่สันติกุล |
1. นางสาวธัญญารัตน์ ปาลกะวงศ์ ณ อยุธยา |
41 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
77.6 |
เงิน |
4 |
1. นางสาวธัญธร โชคสมงาม |
1. นายปริญญา เนตรนุช |
42 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
78.4 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวอัญมัญญ์ แก่นท้าว |
1. นายปริญญา เนตรนุช |
43 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 |
-1 |
- |
|
1. เด็กหญิงสุพิชญา เอี่ยมสุวรรณ |
1. Mrs.Frances Dawn Lozear |
44 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6 |
92 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวพรหมพร พรหมประดิษฐ์ |
1. นางสาวชนิดา บัวแดง |
45 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงวรัทยา สละสำราญ |
1. นางสาวพิราวรรณ พยัฆศิริ |
46 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวกนกวรรณ จุ้ยเจริญ |
1. นางสาวพลาพร ภานุมาศ |
47 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 |
75.67 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกฤติยาณี ศรีสุมาลัย 2. เด็กหญิงสุธิสา ธรรมรงค์แดง |
1. นางสาวธัญญา ศรีภิรมย์ 2. นางสาวศิริกูล มีพิมพ์ |
48 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 |
-1 |
- |
|
1. นางสาวกุลิสลา วงศ์สวัสดิ์ 2. นางสาวมัลลิกา ศรัทธามั่น |
1. นายจิระศักดิ์ แก้วละเอียด 2. MissYuting Yin |
49 |
หุ่นยนต์ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายจิรวัฒน์ หอมชื่น 2. นายธาวิน พลศร 3. นายรัฐนันท์ วิวัฏฏ์กุลธร |
1. นายวีรพันธ์ พึ่งพรพระ |
50 |
หุ่นยนต์ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายธงฉาน รุ่งโรจน์ 2. นายนรภัทร พูลขวัญ 3. นางสาวศุภศิลป์ วงแหวน |
1. นายวีรพันธ์ พึ่งพรพระ |
51 |
หุ่นยนต์ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.4-ม.6 |
88.6 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวขนิษฐา ชูวงค์ 2. นายธนกฤต วิวัฏฏ์กุลธร 3. นายนรวิชญ์ อัศวาภิรมย์ 4. นายปภังกร น้อยสำราญ |
1. นายวีรพันธ์ พึ่งพรพระ |
52 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงญาญิฏา แก้วเครือ 2. เด็กหญิงรวีวรรณ แก้วฉวี 3. เด็กหญิงศศิกาญน์ ตังคณากุล |
1. นางสุจีระภรณ์ คำหอม 2. นายกฤดาการ บวรมงคลไพบูล |