ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
87 |
ทอง |
7 |
1. เด็กหญิงอนงนาฎ ป้องทับไทย |
1. นางวิไลพร เหมือนทอง |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
16 |
1. นายก้องภพ เสภา |
1. นางวิไลพร เหมือนทอง |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 |
87 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงชลดาวัลย์ อุตรพรม |
1. นางสาวสุดารัตน์ พระสุรัตน์ |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 |
68 |
ทองแดง |
13 |
1. นางสาวณิชาภัทร ดีเสนา |
1. นางสาวสุดารัตน์ พระสุรัตน์ |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 |
44 |
เข้าร่วม |
11 |
1. เด็กหญิงวิรดา แสนเสน่ห์ |
1. นางสุภาพร แพร่งนคร |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6 |
87 |
ทอง |
11 |
1. นางสาวเพ็ญพักตร์ สมุทรหล้า |
1. นางสุภาพร แพร่งนคร |
7 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 |
77 |
เงิน |
8 |
1. เด็กชายธนภัทร เขื่อนวงค์ |
1. นางสาวอาภรณ์ สุขประเสริฐ |
8 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวทิพวรรณ สีหัวโทน 2. นางสาวน้ำทิพย์ อ่อนหัวโทน 3. นางสาวแพรวพราว ดีหัวโทน |
1. นายมิตชัย โกกะพันธ์ 2. นายสุพรรณ สดสา |
9 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 |
72 |
เงิน |
12 |
1. เด็กหญิงพรพรหม วงค์ผาบุตร |
1. นางสาวอาภรณ์ สุขประเสริฐ |
10 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 |
84 |
ทอง |
8 |
1. นางสาวนันทกานต์ อัญสุรีย์ |
1. นายสุพรรณ สดสา |
11 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
13 |
1. เด็กชายณัฐวุฒิ ผองขำ 2. เด็กชายวุฒิชัย ปองไป |
1. นางสาวอาภรณ์ สุขประเสริฐ 2. นายมิตชัย โกกะพันธ์ |
12 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
13 |
1. นายพงศ์ธร แสนเภา |
1. นายมิตชัย โกกะพันธ์ |
13 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 |
83 |
ทอง |
11 |
1. เด็กหญิงภารดี สิงห์จันทร์ |
1. นางสาวอาภรณ์ สุขประเสริฐ |
14 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 |
78 |
เงิน |
13 |
1. นางสาวนิศารัตน์ คูณกลาง |
1. นายมิตชัย โกกะพันธ์ |
15 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
78 |
เงิน |
13 |
1. เด็กชายกวีเวช ศรีชาคำ 2. เด็กชายคีตะ พันชารี 3. เด็กชายธนกร คำสีเขียว |
1. นางอำพร วิชัย 2. นายจำลอง ลายวงษ์ |
16 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
76 |
เงิน |
12 |
1. นายชนาธิป แซ่โหงว 2. นางสาวพัชราภา ธรรมราษฎร์ 3. นายศราวุฒิ ชมภูวงษ์ |
1. นายเดชา คาระมาตย์ 2. นางสาววิรัญญา สวนมัวมืด |
17 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวนงนภัส ผ่านสอน 2. นางสาวนิลาวัลย์ โพธิวรรณา 3. นางสาวปนัดดา แสงแสน 4. นางสาวฤทัยชนก ปุริมาตา 5. นางสาววชิราภรณ์ สาสงคราม |
1. นางสิริลักษณ์ โกกะพันธ์ 2. นายวิศวกร โรมศรี |
18 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 |
94 |
ทอง |
5 |
1. นายธนนาถ ศรีประเสริฐ 2. นางสาวนภัสกร นาคศรี |
1. นางสิริลักษณ์ โกกะพันธ์ 2. นางสาวอาภรณ์ สุขประเสริฐ |
19 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
74 |
เงิน |
20 |
1. เด็กหญิงกนกลัดดา เครือผือ 2. เด็กหญิงศุภิสรา ผิวงาม |
1. นายอัครพล เทียมไสย์ 2. นายอัครพันธ์ อาจหาญ |
20 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
75 |
เงิน |
10 |
1. นางสาวพรพิมล พรมแสง 2. นายอภิชาติ จุฬาคำ |
1. นายอัครพล เทียมไสย์ 2. นายอัครพันธ์ อาจหาญ |
21 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงรุ่งลดา สุขประเสริฐ |
1. นายปัญญา สร้อยสระคู |
22 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายศุภชัย ชะโปรัมย์ |
1. นายปัญญา สร้อยสระคู |
23 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายศุภชัย ชะโปรัมย์ |
1. นายปัญญา สร้อยสระคู |
24 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายศุภชัย ชะโปรัมย์ |
1. นายปัญญา สร้อยสระคู |
25 |
ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
การแข่งขันการแสดงมายากล ม.1-ม.6 |
89 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงธนาภา ผาช้างเผือก 2. เด็กหญิงเกศริน จันทะโคตร |
1. นางกาญจนาวรรณ มรรคนันท์ 2. นางสุภาพร แพร่งนคร |
26 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6 |
81.8 |
ทอง |
4 |
1. นายศุภปกรณ์ มณฑาถวิล |
1. นางสาวจุฑามาศ กุตรัตน์ |
27 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 |
89.2 |
ทอง |
6 |
1. นางสาวอาทิตญา ฤทธิ์ทอง |
1. นายวิศวกร โรมศรี |
28 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6 |
91.5 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวชลนิสา บุตรคาม 2. นางสาวปริดา สินศาสตร์ 3. นางสาวปาริตา ชารีรัตน์ 4. นายภัทรพงษ์ โพธิ์แสน 5. นายภาสกร ขจรนารถ 6. นายสุริยนต์ ก่อกุล |
1. ว่าที่ร้อยตรี เอนก อัฒจักร 2. นายวิศวกร โรมศรี 3. นางกาญจนาวรรณ มรรคนันท์ |
29 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การเต้นประกอบเพลง Cover Dance Contest (ลูกเสือต้านภัยยาเสพติด) ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวนันทิชา โยธานันท์ 2. นางสาวปรกานต์ สีลาโล้ 3. นางสาวภัทราพร อุ่นเจริญ 4. นายรัฐภูมิ จันทะรี 5. นางสาวอนันตญา สีลาโล้ 6. นายอภิรักษ์ จูมพะคำ 7. นางสาวอาริยา ธรรมสัตย์ |
1. นางสาวปทิตตา มะโนรา 2. นายวิศวกร โรมศรี 3. นางสาวจุฑามาศ กุตรัตน์ |
30 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 |
92 |
ทอง |
5 |
1. เด็กชายชยานันท์ วงค์อนุ 2. เด็กหญิงชาลิสา พิลาจันทร์ |
1. นางสาวศศิธร เดชภูมี 2. นางสาวปทิตตา มะโนรา |
31 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายศราวุธ เกตุตากแดด 2. เด็กชายอดิศร สุขประเสริฐ |
1. นางสาวศศิธร เดชภูมี 2. นางสาวปทิตตา มะโนรา |
32 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 |
94 |
ทอง |
4 |
1. นายศักรินทร์ พาธิแสง 2. นายศาสตราวุธ กางโงน |
1. นางสาวศศิธร เดชภูมี 2. นางสาวปทิตตา มะโนรา |
33 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Motion Infographic ม.4-ม.6 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวจุฑามาศ พงเภา 2. นางสาวณัฐธิดา กาฬปักษ์ |
1. นางสาวศศิธร เดชภูมี 2. นางสาวปทิตตา มะโนรา |
34 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
5 |
1. เด็กชายกิตตินันท์ จันสม 2. เด็กหญิงพาขวัญ หลุ่มไส |
1. นางสาวศศิธร เดชภูมี 2. นายวชิรวิชญ์ จิรโชติธราวัตน์ |