ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงกวินธิดา เสือสกุล |
1. นางสาวพรทิพย์ จันทร์บางสพาน |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 |
75 |
เงิน |
17 |
1. นางสาวธิดารัตน์ โลนุช |
1. นางสาวพรทิพย์ จันทร์บางสพาน |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
10 |
1. เด็กหญิงพิชามญชุ์ เกตขาว |
1. นางสาวคณิตรา มูลรัตน์ |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 |
61 |
ทองแดง |
18 |
1. นางสาวถาวรีย์ ศรีสุวรรณ |
1. นางกัลยาณี ถาวะโร |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 |
60 |
ทองแดง |
8 |
1. เด็กหญิงศิรประภา ละออ |
1. นางกัลยาณี ถาวะโร |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
6 |
1. นางสาวหฤทัย ผิวเกลี้ยง |
1. นางกัลยาณี ถาวะโร |
7 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
62 |
ทองแดง |
16 |
1. เด็กหญิงศศิวิมล แสงพฤก |
1. นางสาวคณิตรา มูลรัตน์ |
8 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 |
77 |
เงิน |
14 |
1. นางสาวกัญญาพัชร อาจวงษา |
1. นายสุรพล ไชยราช |
9 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
8 |
1. เด็กหญิงธิดารัตน์ ไพศาล |
1. นายสุรพล ไชยราช |
10 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
9 |
1. นางสาวศุภิสรา ศรีใหม |
1. นายณัฐวุฒิ คำพันธ์ |
11 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 |
86 |
ทอง |
8 |
1. เด็กชายสุรธัช ยงยุทธ 2. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย สาริดดี |
1. นายณัฐวุฒิ คำพันธ์ 2. นางกัลยาณี ถาวะโร |
12 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ (๔ บท) ม.4-ม.6 |
91 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวภัทรพร กันเมล์ 2. นางสาวสุดารัตน์ ซารี |
1. นายสุรพล ไชยราช 2. นายณัฐวุฒิ คำพันธ์ |
13 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 |
94 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงธัญญลักษณ์ คงยืน 2. เด็กหญิงพัชรภรณ์ สร้อยเสนา |
1. นางสาวจงใจ กองสุข 2. นางสาวพรทิพย์ จันทร์บางสพาน |
14 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 |
87 |
ทอง |
11 |
1. นางสาวสุภาวดี จันโท |
1. นางสาวจงใจ กองสุข |
15 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
5 |
1. เด็กชายกิจจาณัฏฐ์ ชัยสุวรรณ |
1. นายชเนนทร์ ธีระกุล |
16 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 |
83 |
ทอง |
6 |
1. นายนายพงศกร บัวลาด |
1. นายสุเทพ ผานัด |
17 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 |
83 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายพศวีร์ ทีสำราญ 2. เด็กหญิงภคินี จันทร์เพ็ญ 3. เด็กหญิงภัควลัญชญ์ บุญญา |
1. นางชฏาพร แก้วบุรี 2. นางสาวพัชราภรณ์ ชมสมบัติ |
18 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
4 |
1. นายธันยกานต์ เกษแสงสี 2. นางสาวสุวิชาดา โต๊ะสิงห์ 3. นายอรุณ ศรีทองคำ |
1. นายสุเทพ ผานัด 2. นางสาวจิราภรณ์ แน่นอุดร |
19 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
9 |
1. เด็กหญิงจิราพร คำสอน 2. เด็กหญิงธนภรณ์ บุญไทย 3. เด็กหญิงพัชระ แก้วคำ |
1. นางวรัญศยา เสนาใน 2. นายชเนนทร์ ธีระกุล |
20 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
7 |
1. นางสาวญาดาวดี พรสิงห์ 2. นายรณฐิราช สิงห์นา 3. นางสาวอรทัย ศรีภูมาตย์ |
1. นายสุเทพ ผานัด 2. นางสาวจิราภรณ์ แน่นอุดร |
21 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 |
74 |
เงิน |
7 |
1. เด็กหญิงปาณิสรา แสนทวีสุข 2. นางสาวสุพรรษา เมินหา |
1. นางสาวจิราภรณ์ แน่นอุดร 2. นายพิทยาพล น้อยอามาตย์ |
22 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
6 |
1. นายธนโชติ ลาสองชั้น 2. นายสันติสุข พันธ์โน |
1. นางสาวจิราภรณ์ แน่นอุดร 2. นายพิทยาพล น้อยอามาตย์ |
23 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายอิทธิพัทธ์ พระสุรัตน์ |
1. นายชเนนทร์ ธีระกุล |
24 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายภีรภัทร พรรณมาลัย |
1. นายชเนนทร์ ธีระกุล |
25 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
98 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงจิราภรณ์ โคตมณี 2. เด็กหญิงฑิตฐิตา โนนยะโส |
1. นายพิทยาพล น้อยอามาตย์ 2. นางสาวพัชราภรณ์ ชมสมบัติ |
26 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
13 |
1. นายศราวุฒิ อินทะโชติ |
1. นายพิทยาพล น้อยอามาตย์ |
27 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 |
73 |
เงิน |
19 |
1. เด็กหญิงณัฏฐธิดา สำโรงแสง |
1. นางวรัญศยา เสนาใน |
28 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 |
76 |
เงิน |
16 |
1. นางสาวกรรณิการ์ บุญญา |
1. นางวรัญศยา เสนาใน |
29 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงพัสตราภรณ์ อะรัญ |
1. นางสาวจิราภรณ์ แน่นอุดร |
30 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงดวงกมล กุ่ยสาคร 2. เด็กหญิงนภสร ต้องกระโทก 3. เด็กหญิงวรธิดา สามี |
1. นางสาวกฤษดา วรรณขาม 2. นางสาวเสาวลักษณ์ หล้าสิงห์ |
31 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
11 |
1. นางสาวบุญญฺิสา นวลสาย 2. นางสาวรัชนี เกตุภูงา 3. นางสาวเบญจรัตน์ แสงบุรมย์ |
1. ว่าที่ร้อยตรีธนวิทย์ ศร๊ทองแดง 2. นางสาวนุกูล สอนสระคู |
32 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 |
86.16 |
ทอง |
7 |
1. เด็กหญิงจารุวรรณ หวังคู่กลาง 2. เด็กหญิงภัทราภรณ์ บัวเศษ 3. เด็กชายอภิรักษ์ ขันชมภู |
1. นางสาวกฤษดา วรรณขาม 2. นางสาววธิดา โต๊ะสิงห์ |
33 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 |
87 |
ทอง |
9 |
1. นางสาวกฤติยา อรัญ 2. นางสาวนนทนัดดา เมินหา 3. นางสาวเนตรนภิส สมจิตรมูล |
1. นางสาวนุกูล สอนสระคู 2. นางเทวิกา สำเภา |
34 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 |
87 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงพรนิภา โถจันทร์ 2. เด็กหญิงภัทรธิดา กงสินธ์ 3. เด็กหญิงวรางคณา ศักดิ์เทวิน |
1. นายปิติพงษ์ ประทุมแพง 2. นางสาวกุลธิดา จิตตำนาน |
35 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 |
89 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวรัชฎาภรณ์ การรัมย์ 2. นางสาววัชราภรณ์ ภูมั่นนา 3. นางสาวสิริกร นุ่นไทย |
1. นายเจริญพร งอนจำปา 2. นางสาวจรรยา วงษ์วิลา |
36 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
7 |
1. เด็กชายจักรภพ ขาวลาจันทร์ 2. เด็กชายยุทธชัย วังอ่อน |
1. นายปิติพงษ์ ประทุมแพง 2. นางสาวภควรรณ อักโข |
37 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
5 |
1. นางสาววรฉัตร จันทร์ธรรม 2. นางสาวอรนิภา คำนวณวัน |
1. นายเจริญพร งอนจำปา 2. นางสาวภควรรณ อักโข |
38 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานสามมิติ (3D) ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
10 |
1. เด็กชายนิมิตรติธรรม นิมิตร 2. เด็กชายพงษ์ศักดิ์ ถาหนองบัว |
1. นายทองคำ ผูกจันทร์ 2. นายชาตรี นิยม |
39 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 |
89 |
ทอง |
8 |
1. เด็กชายจิตรเทพ สุดสะอาด 2. เด็กชายอัฎคณิวุทฒ์ สุขปลั่ง |
1. นายสุพรรณ วิรุณพันธ์ 2. นายรชต สืบชมภู |
40 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงจีรนันท์ เกษร 2. เด็กหญิงชัญญานุช พุทะศรี 3. เด็กหญิงณัฐณิชา มูลเซอร์ 4. เด็กหญิงธนัชชา แจ่มศรี 5. เด็กหญิงธารารัตน์ ผิวสวย |
1. นางรุนนี งอยภูธร 2. นายอนันตชัย พาหา |
41 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวประพิณพักตร์ ปิริมา 2. นางสาวพรพิมล พลขันธ์ 3. นางสาวยุภาวดี สีบุดดา 4. นางสาวสุนิสา ทองทิพย์ 5. นางสาวอนัญพร อุ่นคำ |
1. นางรุนนี งอยภูธร 2. นายณรงค์ศักดิ์ สังมาตร |
42 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 |
86.8 |
ทอง |
7 |
1. เด็กหญิงจันทร์จิรา ภูมิเดช 2. เด็กหญิงจิณัฐตา สีสาวแห 3. นางสาวธีรดา แก่นคำ 4. เด็กหญิงพิมพ์ชนก โสบรรเทา 5. เด็กหญิงอริญาภรณ์ ช่างหม้อ |
1. นางสาวสุภารักษ์ สืบสำราญ 2. นายอนุชัย วันศรีรัตน์ |
43 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวกชกร คำพันธ์ 2. นางสาวขวัญนภา ภูมิเดช 3. นายพัชรพล เจริญสุข 4. นางสาวมัศยา เขตอนันต์ 5. นางสาวสุชัญสินี เชื้อคำ |
1. นายณรงค์ศักดิ์ สังมาตร 2. นายอนันตชัย พาหา |
44 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
94 |
ทอง |
11 |
1. เด็กชายปรานต์ ศรีธนะชาติ 2. เด็กหญิงพรปวีณ์ ยงยุทธ |
1. นางสาวสุภารักษ์ สืบสำราญ 2. นายอนุชัย วันศรีรัตน์ |
45 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 |
93 |
ทอง |
9 |
1. นางสาวบุณยาพร ศรีคำ 2. นายรพีพงษ์ เพียรโคตร |
1. นายวิเชียร ไชยงค์ 2. นายอนันตชัย พาหา |
46 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.6 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงณัฐธิดา โพธิ์แก้ว 2. นางสาวปภัสร แก่นคำ 3. เด็กหญิงปรีชญาน์ แยบยนต์ 4. นางสาวปิยฉัตร ภูลี 5. เด็กหญิงศุภาวรรณ แดงบุญเรือง 6. เด็กหญิงสาวิตรี ศรีเคลือบ |
1. นายณรงค์ศักดิ์ สังมาตร 2. นายอนันตชัย พาหา |
47 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น) ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายกิจติศักดิ์ อรันศรี 2. นายกิตติภพ อุดทา 3. นายทิวทัศน์ เนื้อขาว 4. นายธนิสร เล็งไธสง 5. นายวีระวัฒน์ ปะระทา 6. นายสรวิชญ์ ศรีสวัสดิ์ 7. นายสุภัทรชัย วังวัง 8. นายสุวัชร์ สาริดดี 9. นายอนุชา พันธ์เหมา 10. นายเด่นชัย เกษหอม |
1. นายรัฐศาสตร์ การรัมย์ 2. นายทองปลิว ธรศรี 3. นายฤทธิชัย สุภารี |
48 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายธนกฤต ลีลาศ 2. เด็กหญิงพัชราภา โพธิบุตร |
1. นายณัฐพนธ์ปกรณ์ ถวิลไพร 2. นายทองปลิว ธรศรี |
49 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
6 |
1. นางสาวศวิตา สานุสันต์ 2. นางสาวเสาวลักษณ์ สาติพา |
1. นางสาวอรนุช เสรีเรืองยุทธ 2. นายรัฐศาสตร์ การรัมย์ |
50 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม Mixed Media ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงพันธิตรา แสนคำแพ |
1. นางสาวธนินทรา สิงห์เขาภู |
51 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม Mixed Media ม.4-ม.6 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายวสุพล ดำเกลี้ยง |
1. นางสาวธนินทรา สิงห์เขาภู |
52 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงเกวลิน คงกระพันธ์ |
1. นางสาวธนินทรา สิงห์เขาภู |
53 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 |
95 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวนงนภัส สำสาลี |
1. นางสาวธนินทรา สิงห์เขาภู |
54 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงอริสรา สุดสอาด |
1. นางสาวธนินทรา สิงห์เขาภู |
55 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวยิ่งนรา ภารเจิม |
1. นางสาวธนินทรา สิงห์เขาภู |
56 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงจิรภิญญา อาจวงษา |
1. นางสาวธนินทรา สิงห์เขาภู |
57 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวพิมพ์ชนก อะรัญ |
1. นางสาวธนินทรา สิงห์เขาภู |
58 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงจิราภรณ์ แก้วจริง 2. เด็กหญิงแพรวพรรณ เพ็งชนะ |
1. นางสาวธนินทรา สิงห์เขาภู |
59 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงนภัสรา ขาวงาม |
1. นางสาวธนินทรา สิงห์เขาภู |
60 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 |
94 |
ทอง |
4 |
1. นายธุวานันท์ สีดาคูณ |
1. นางสาวธนินทรา สิงห์เขาภู |
61 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
89 |
ทอง |
7 |
1. นายพงศกร บัวลาด |
1. นางสาวบุศรินทร์ สุพรรณกลาง |
62 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงณัฐชยาพร โยธี |
1. นางสาวบุศรินทร์ สุพรรณกลาง |
63 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวศิริจิรา บัวลาด |
1. นางสาวบุศรินทร์ สุพรรณกลาง |
64 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
91 |
ทอง |
4 |
1. นายจินายุ โทรเลข |
1. นางสาวบุศรินทร์ สุพรรณกลาง |
65 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวณัฐชยาพร โยธี |
1. นางสาวบุศรินทร์ สุพรรณกลาง |
66 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวศิริจิรา บัวลาด |
1. นางสาวบุศรินทร์ สุพรรณกลาง |
67 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
89 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงฐิตาภา นีโอฟีโตส |
1. นางสาวจันทร์สุนีย์ คำอ้วน |
68 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวนันทพร นรสาร |
1. นางสาวบุศรินทร์ สุพรรณกลาง |
69 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายจิรายุ โทรเลข |
1. นางสาวบุศรินทร์ สุพรรณกลาง |
70 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงณัฐชยาพร โยธี |
1. นางสาวบุศรินทร์ สุพรรณกลาง |
71 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวกันยารัตน์ กลีบบัว |
1. นางสาวบุศรินทร์ สุพรรณกลาง |
72 |
ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 |
87 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวกิตติยาภร สองวงศ์ 2. นางสาวชลทิพย์ นะราวงค์ 3. นายนันทวัฒน์ เพ็งสุวรรณ์ 4. นางสาวปภาวดี สมภักดี 5. นายปรีดา บุญเกตุ 6. นางสาวปิยะดา รอบรู้ 7. นายภานุวัฒน์ ด่านสมัคร 8. นายวันชนะ โกยทรัพย์ 9. นายศราวุฒ แสนกุรัง 10. นางสาวเกวลิน วระหาสังข์ |
1. นายบุญเยี่ยม ศรีสุขกาญจน์ 2. นายสิทธิพงษ์ อาจวงษา 3. นายอนันตชัย พาหา |
73 |
ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
การแข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวกิตติยาภร สองวงศ์ 2. นายธนดล กัณหาวัล 3. นายธุวานันท์ สีดาคูณ 4. นายปรีดา บุญเกตุ 5. นายศราวุฒ แสนกุรัง |
1. นางสาวบุศรินทร์ สุพรรณกลาง 2. นายสิทธิพงษ์ อาจวงษา |
74 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 |
91.8 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายธนพนธ์ ชินทอง |
1. นางสาวอรุณรัตน์ สุระเสน |
75 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
5 |
1. นางสาววิภาดา ประจันดุม |
1. นางสาวอรุณรัตน์ สุระเสน |
76 |
ภาษาต่างประเทศ |
การเขียนเรื่องสั้นภาษาอังกฤษประกอบภาพ(Pictorial Writing) ม.1-ม.3 |
58 |
เข้าร่วม |
9 |
1. เด็กหญิงรสกร มีมาก |
1. นายสมชาย สุขบรรณ์ |
77 |
ภาษาต่างประเทศ |
การเขียนเรื่องสั้นภาษาอังกฤษประกอบภาพ(Pictorial Writing) ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวศศิชา อินจำปา |
1. นางสาวจันทร์สุนีย์ คำอ้วน |
78 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
60 |
ทองแดง |
16 |
1. เด็กหญิงสุมิตรา เมืองภูงา |
1. นายปฐม จงกลาง |
79 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 |
92.8 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นายธนโชติ แผลงฤทธิ์ |
1. นางสาววัลณภา โกสุมาร |
80 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 |
89 |
ทอง |
7 |
1. นางสาวพรไพลิน ศรีมนตรี 2. นางสาววรรชนก ศรีไหม |
1. นายรชต สืบชมภู 2. นายชาตรี นิยม |
81 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
8 |
1. เด็กหญิงสุภัทรตรา วงค์คำแก้ว 2. เด็กชายอนันธวุฒิ เมินหา 3. เด็กหญิงเบญจวรรณ ผลภักดี |
1. นางดวงพร สำโรงแสง 2. นางสาวสิรภัทร มูลเซอร์ |
82 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
6 |
1. นายพงษ์พิพัฒน์ บ่อชน 2. นายสหรัฐ นันสวาท 3. นายอมรเทพ นามเมือง |
1. นางดวงพร สำโรงแสง 2. นายระพีพัฒน์ เกลี้ยงพร้อม |
83 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกมลพรรณ สิงห์นา 2. เด็กชายณัฐภัทร อยู่เย็น 3. เด็กหญิงอริศรา โยวะ |
1. นางดวงพร สำโรงแสง 2. นางสาวสิรภัทร มูลเซอร์ |
84 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.4-ม.6 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายจิรายุ ขันธ์ใกล้ 2. นางสาวพิมพ์สุดา หงทำ 3. นางสาวสุพิชฌาย์ ชานาม |
1. นางดวงพร สำโรงแสง 2. นายระพีพัฒน์ เกลี้ยงพร้อม |
85 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 |
81 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายปรัชญาวัชร์ จิรกุลธนศิริโชติ 2. นายมานพ ล่ากูด |
1. นางทิตยา พลขีดขีน 2. นายวัชรพล เที่ยงปา |
86 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 |
72 |
เงิน |
6 |
1. เด็กหญิงฐิติรัตน์ สุโนภักดิ์ 2. เด็กหญิงนภัสวรรณ สุขมะณี |
1. นางสาวกังศฎา อำภาพันธ์ 2. นายธนากร มูลเซอร์ |
87 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 |
91 |
ทอง |
6 |
1. เด็กชายปวริศ สำสาลี 2. เด็กชายศรัณย์ คำอ้วน |
1. นางสาวกังศฎา อำภาพันธ์ 2. นายธนากร มูลเซอร์ |
88 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงพัชรพร อิทธิพลาลักษณ์ 2. เด็กชายแดนเทพ เกษหอม |
1. นายวัชรพล เที่ยงปา 2. นางทิตยา พลขีดขีน |
89 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 |
89 |
ทอง |
9 |
1. นายนภัสดล ปะวะกุล 2. นายเอกราช วิเศษวงศ์ษา |
1. นายวัชรพล เที่ยงปา 2. นางทิตยา พลขีดชีน |
90 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Motion Infographic ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
6 |
1. นางสาวกนกวรรณ ทวีสาร 2. นางสาวมลิวัลย์ อ่อนหนองหว้า |
1. นายวัชรพล เที่ยงปา 2. นางสาวกังศฎา อำภาพันธ์ |
91 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายพงศพัศ พลขีดขีน 2. เด็กชายอภินพ สมจิตรมูล |
1. นางทิตยา พลขีดขีน 2. นางสาวกังศฎา อำภาพันธ์ |
92 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวกุลนิษฐ์ คำผาย 2. นางสาววิลาวัลย์ ศรีงาม 3. นางสาวอัญชลียา แสงนอก |
1. นายณัฐวุฒิ คำพันธ์ 2. นางสาวสุภารักษ์ สืบสำราญ |
93 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาววราพร พิเภก 2. นายศราวุฒ แสนกุรัง 3. นางสาวสุวรรณษา แสนวิชา |
1. นายระพีพัฒน์ เกลี้ยงพร้อม 2. นายณัฐวุฒิ คำพันธ์ |
94 |
เรียนรวม - ภาษาไทย |
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกวินธิตา เวียงเฮง 2. เด็กชายสิทธิโชค เดชศรี 3. เด็กหญิงหนูการ กรดแก้ว |
1. นางกัลยาณี ถาวะโร 2. นายณัฐวุฒิ คำพันธ์ |
95 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายวุฒิภัทร โพธิ์แก้ว |
1. นางสาวพรทิพย์ จันทร์บางสพาน |
96 |
ศิลปวัฒนธรรมอีสาน |
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ม.4-ม.6 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายอรุณ ศรีทองคำ |
1. นางสาวบุศรินทร์ สุพรรณกลาง |