ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
12 |
1. เด็กหญิงนฤมล ไทยลือนาม |
1. นายสุรชัย โคตะยันต์ |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 |
70 |
เงิน |
21 |
1. นางสาวนัฐริกา หล่อดงบัง |
1. นางสาวณัฎฐิกา แก้วภูมิแห่ |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวฐิติมา ดอนขันธ์ |
1. นายสุรชัย โคตะยันต์ |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
18 |
1. นายสงกรานต์ หอมกลาง |
1. นางสาวณัฎฐิกา แก้วภูมิแห่ |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 |
73 |
เงิน |
17 |
1. นางสาวกฤษนงค์ จันทร์หลวง |
1. นายสุรชัย โคตะยันต์ |
6 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 |
76 |
เงิน |
9 |
1. เด็กหญิงกนกพร ทนหลักคำ |
1. นางสาวพิมพ์ใจ ลำพองชาติ |
7 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 |
71 |
เงิน |
16 |
1. นางสาวชนิกานต์ ทิพย์สันเทียะ |
1. นางกรชนก วันภูงา |
8 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงกมลานันท์ ออมอด 2. เด็กหญิงกาญณ์เกล้า มะลิงาม 3. เด็กหญิงสุดารัตน์ ธรรมเกตุ |
1. นางดวงใจ นาวารี 2. นายสุรชัย อุดมฉวี |
9 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
8 |
1. นางสาวจุทามาศ สีสม 2. นายอชิรวัช เกลียวทอง 3. นางสาวไอลดา กำหลง |
1. นางกรชนก วันภูงา 2. นางสาวพิมพ์ใจ ลำพองชาติ |
10 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 |
68 |
ทองแดง |
15 |
1. เด็กชายรถทชัย เต๊ะเบ๊ะบ๋า |
1. นางสาวพิมพ์ใจ ลำพองชาติ |
11 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 |
74 |
เงิน |
13 |
1. นางสาวอรษา ศรีรักษา |
1. นางกรชนก วันภูงา |
12 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
19 |
1. เด็กหญิงจิรดา ศรีรักษา 2. เด็กหญิงรัศมี ช่างถม |
1. นายสุรชัย อุดมฉวี 2. นางสาวพิมพ์ใจ ลำพองชาติ |
13 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
13 |
1. นายศักดิ์ชัย พ้นทุกข์ |
1. นางดวงใจ นาวารี |
14 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 |
78 |
เงิน |
13 |
1. เด็กหญิงกานต์พิชชา ศรีระวงษ์ |
1. นายสุรชัย อุดมฉวี |
15 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 |
76 |
เงิน |
16 |
1. นางสาวสุภาวดี กุลวงศ์ |
1. นางดวงใจ นาวารี |
16 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
10 |
1. เด็กหญิงธิดารัตน์ แก้วพันธ์ 2. เด็กหญิงลดาวัลย์ สีระวงศ์ 3. เด็กหญิงศศินา กุลวงศ์ |
1. นายพุทธชาติ นาวารี |
17 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวช่อผกา ธนะสีลังกูร 2. นางสาวณัฐวดี สมภักดี 3. นายพยัคฆภูมิ เพ็งแข |
1. นางพรศิริ ทิพย์สันเทียะ 2. นางสุรีย์รัตน์ ไชยสิทธางกูร |
18 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 |
85.6 |
ทอง |
11 |
1. เด็กชายภาณุวัฒน์ โสภาพันธ์ 2. เด็กหญิงมรกต แก้วศรี 3. เด็กชายสุรศักดิ์ เต็มจิตต์ 4. เด็กหญิงอริยา พลหนองหลวง 5. เด็กหญิงอัญธิกา ศรีฮาด |
1. นางสมร นิลเกษม 2. นางอรอนงค์ พันธุ์ศรีศักดิ์ |
19 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
19 |
1. เด็กชายณัฐพล ล่ำสัน 2. เด็กหญิงอริสรา นานคำ |
1. นางอรอนงค์ พันธุ์ศรีศักดิ์ 2. นางสมร นิลเกษม |
20 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 |
93 |
ทอง |
9 |
1. นางสาวณัฐมน สิงธิมาตร 2. นายพัฒน์ยศ ขนเปี้ยม |
1. นางอรอนงค์ พันธุ์ศรีศักดิ์ 2. นางสมร นิลเกษม |
21 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
76 |
เงิน |
16 |
1. เด็กชายภัทรกานต์ แดงงาม 2. เด็กชายภาณุมาศ หิมะพล |
1. นายฉลองรัตน์ กวยทอง 2. นายสุพศิน พงษ์เพชร |
22 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
67 |
ทองแดง |
13 |
1. นางสาวพิลาสินี บุญชู 2. นางสาวอธิติยา สระแก้ว |
1. นายฉลองรัตน์ กวยทอง 2. นายสุพศิน พงษ์เพชร |
23 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงเขมนิจ มณีแสง |
1. นายวาทยากร ปากเสนาะ |
24 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 |
95 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวเพชรลัดดา ไชยงาม |
1. นายวาทยากร ปากเสนาะ |
25 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
5 |
1. เด็กชายรพีพัฒน์ กุลวงษ์ |
1. นายวาทยากร ปากเสนาะ |
26 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 |
94 |
ทอง |
4 |
1. นายอัษฎา กงแหลม |
1. นายวาทยากร ปากเสนาะ |
27 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
11 |
1. นายตะวัน สุกใส |
1. นายวาทยากร ปากเสนาะ |
28 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
9 |
1. นางสาวปิยมาศ มณีแสง |
1. นายวาทยากร ปากเสนาะ |
29 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายจักกาย สว่างญาติ |
1. นางสุรียรัตต์ พรมเพ็ชร์ |
30 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6 |
61.8 |
ทองแดง |
10 |
1. นายธีรภัทร์ ดีปัญญา |
1. นายเจษฎา โพธิจันทร์ |
31 |
ภาษาต่างประเทศ |
การเขียนเรื่องสั้นภาษาอังกฤษประกอบภาพ(Pictorial Writing) ม.1-ม.3 |
58 |
เข้าร่วม |
9 |
1. เด็กชายกฤษกร นามลัย |
1. นางสุรียรัตต์ พรมเพ็ชร์ |
32 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
60 |
ทองแดง |
16 |
1. เด็กหญิงอรอนงค์ สังข์ทองห้าว |
1. นางเสาวภา เพริศแก้ว |
33 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
8 |
1. นายลิมปกรณ์ มะลิงาม |
1. นางเสาวภา เพริศแก้ว |
34 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Web Applications ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวณหทัย พิมพ์ผา 2. นางสาวธิดาพร แก้วพิลา |
1. นางสาววิทัตตา ธุระพันธ์ 2. นางสาวพัชรินทร์ มหาวงค์ |
35 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 |
89 |
ทอง |
6 |
1. นายคุณากร แอบทอง 2. เด็กชายพีรวิชญ์ ศรีวิเศษ |
1. นางสาวพัชรินทร์ มหาวงค์ 2. นางสาววิทัตตา ธุระพันธ์ |
36 |
หุ่นยนต์ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3 |
75 |
เงิน |
4 |
1. เด็กชายขวัญชัย ศรีระวงค์ 2. เด็กชายวีรกานต์ ทิพย์สันเทียะ 3. เด็กชายเจษฎา แก่นจันทร์ |
1. นายจำนงค์ กรุพิมาย 2. นายไพรสนธิ์ แพงทิพย์ |
37 |
หุ่นยนต์ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.4-ม.6 |
75 |
เงิน |
5 |
1. นายธีรภัทร์ รูปชาติ 2. นายนพรชัย ปะติตัง 3. นายปิยะวัฒน์ ประสมทรัพย์ |
1. นางดวงใจ มูลพิมพ์ 2. นางกฤษณา ทองบุ |
38 |
ศิลปวัฒนธรรมอีสาน |
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายวนสัณฑ์ กายสิทธิ์ |
1. นายวาทยากร ปากเสนาะ |