ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
โรงเรียน |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนสะบ้าย้อยวิทยา |
1. นางสาวเกาซัร อาลีกอย |
1. นางสาวอลิศา มะแอ |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 |
66 |
ทองแดง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนสะบ้าย้อยวิทยา |
1. นางสาวเมริษา สุขละเอียด |
1. นางรุ่งญาดา เตชะสุขิตกุล |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนสะบ้าย้อยวิทยา |
1. นางสาวปาริชาติ ดำสนิท |
1. นางสาวลลิภัสร์ เมธีธนัยกิตติ์ |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
87.98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนจะโหนงพิทยาคม |
1. เด็กชายวิศวะ มินเกตุ |
1. นายพลากร พวงสุวรรณ |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ (๔ บท) ม.4-ม.6 |
95.34 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนเทพา |
1. นางสาวรัตนากร วิรัชต์ 2. นางสาวสุนิดา แก้วของม็อง |
1. นายอานนท์ บูเอียด 2. นางสาวกษมา ศิริรักษ์ |
6 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนเขาแดงกุศลวิทยา |
1. เด็กชายธนะรัตน์ เจียมจันทร์ |
1. นางกรองกาญจน์ ทองกอบสม |
7 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนสะบ้าย้อยวิทยา |
1. เด็กชายฐิติศักดิ์ สร้างคำ 2. เด็กชายธนดล รัตนะ |
1. นางสาวเขมปัณฑา ไตรชนัญกร 2. นางสาวซานีต้า สามะ |
8 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนสตูลวิทยา |
1. นางสาวรัชนีพร ปานจันทร์ |
1. นางปาริชาติ บำราญ |
9 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 |
86 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนพิมานพิทยาสรรค์ |
1. เด็กหญิงชัญญานุช หมาดเท่ง 2. เด็กชายณัฐฤกษ์ วิไลพันธ์ 3. เด็กชายฟูดัยล์ ลัดเลีย |
1. นางสาวจินตนา อุบล 2. นางสาวอังศนา สันนก |
10 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 |
83 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนพิมานพิทยาสรรค์ |
1. นายธีรดนย์ ผลทวี 2. นางสาวนริศา บาราสัน 3. นายอฎิล แซะอามา |
1. นางสาวนูรีซัน ตาเดอิน 2. นางวาสินี ขจีรัมย์ |
11 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนพิมานพิทยาสรรค์ |
1. นางสาวดามียาอ์ อุศมา 2. นางสาวนัจญมา ด่านเท่ง 3. นายรัชชานนท์ ศรีแสง |
1. นางซูไรดา ล่านุ้ย |
12 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 |
93.33 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนสตูลวิทยา |
1. เด็กหญิงธีรนันท์ แก้วจันทร์ 2. เด็กหญิงศศิมณฑน์ สุพิณรัตน์ 3. เด็กหญิงเปรมภิกา สุยะราช |
1. นางสาวบุญประภา ช่วยชม 2. นางอทิยาภรณ์ เพชรสลับแก้ว |
13 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
94.31 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนจะนะชนูปถัมภ์ |
1. นายศุภวิชญ์ ปานสัน |
1. นางสาวรอฮานะ ไชยยอด |
14 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.6 |
96.9 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนไม้แก่นประชาอุทิศ |
1. นางสาวชกามาศ วรรณกูล 2. นางสาวทรัพย์ศิรินร์ ประยูรแก้ว 3. นายธีรชาติ สุวรรณรัตน์ 4. นางสาวภาระวี นกพุ่ม 5. นางสาวยุวดี จันหนู 6. นางสาวรวีวรรณ ร่างสีคง 7. เด็กชายรัชติภูมิ สวนจันทร์ |
1. นางรัชนู แก้วยอดทอง 2. นางสาวเจนจิราพร ธรรมรักษ์ 3. นางสาวนารีรัตน์ กาญจนะแก้ว |
15 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 |
91 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนกำแพงวิทยา |
1. เด็กหญิงวราลักษณ์ ดลเจือ |
|
16 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนกำแพงวิทยา |
1. เด็กชายวัณณุวรรธน์ เต๊ะซ่วน |
|
17 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
89 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนพิมานพิทยาสรรค์ |
1. นายอานัส อานับ |
1. นายอับดลรอศักดิ์ อาลี |
18 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
89.17 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนเทพา |
1. เด็กหญิงรัติการณ์ จะนะจินา |
1. นายสุรเชษฐ กลับรอด |
19 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
91.33 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนปาล์มพัฒนวิทย์ |
1. นางสาวกัญนิภา ชูยัง |
1. นางสาวธัญทิพย์ ศรีนวล |
20 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนจะนะชนูปถัมภ์ |
1. นายณัฐนิกร นิคาโม |
1. นายสำราญ หมื่นสระชุม |
21 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
93.33 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนท่าศิลาบำรุงราษฎร์ |
1. นายธีรภัทร นิมิสวิง |
1. นายอนุสรณ์ วงศ์ชาลี |
22 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
86 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนทับช้างวิทยาคม |
1. เด็กหญิงไหมทอง หมวกทอง |
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงวิภาวดี อินทร์ด้วง |
23 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
89 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนเทพา |
1. เด็กหญิงณัฏฐนิช แดงทองเกลี้ยง |
1. นายสุรเชษฐ กลับรอด |
24 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6 |
84 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนสตูลวิทยา |
1. นายณัฐวุฒิ คำมะณีย์ |
1. นางวิไล หนูคงแก้ว |
25 |
การงานอาชีพ |
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 42 |
1. เด็กชายชิษณุพงศ์ แซ่ตั้น 2. เด็กชายสืบสกุล เกษมสุข 3. นายอนันตชัย ปานทอง |
1. นายสุวิศิษฎ์ กั้นหยั่นทอง 2. นางจริญ พรหมวิจิต |
26 |
การงานอาชีพ |
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 42 |
1. นายธีรดล แตหละ 2. นายมงคล บุญโย 3. นายมูฮัมหมัดอัฟฟา ลิมิตร์ |
1. นายสุวิศิษฎ์ กั้นหยั่นทอง 2. นางสาวณัฐณิชา หลงสมัน |