ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงเสาวภา เขมยกุล |
1. นางยุวดี ศรีบุตรตา |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายพีรวิชญ์ ฤทธิ์ศักดิ์ |
1. นางยุวดี ศรีบุตรตา |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 |
85 |
ทอง |
8 |
1. เด็กหญิงนฤมล หอมชื่น |
1. นางสมเจต พวงคำ |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 |
83 |
ทอง |
8 |
1. เด็กหญิงสุธาดา นันทะพรม |
1. นางสมเจต พวงคำ |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 |
97 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงสุจิรา ศรีบุญ |
1. นางยุวดี ศรีบุตรตา |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงสริดา ชาญชำนิ |
1. นางยุวดี ศรีบุตรตา |
7 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกัณฑมาศ นันทะพรหม 2. เด็กหญิงชลนิภา คำสมัคร |
1. นางยุวดี ศรีบุตรตา 2. นายวันชัย ทนทาน |
8 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงพรทิวา ชานุวัตร 2. เด็กชายพีรวิชญ์ ฤทธิ์ศักดิ์ |
1. นางยุวดี ศรีบุตรตา 2. นางสาวกฤษณา ยะติ |
9 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 |
81 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายพชรพล สารมโน |
1. นางชลธิชาร์ แสงโสดา |
10 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวเมลดา สุขศรี |
1. นายสุวัฒน์ แสงโสดา |
11 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายนันทภพ แซ่ลี 2. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์พร แซ่สง |
1. นายสุวัฒน์ แสงโสดา 2. นางชลธิชาร์ แสงโสดา |
12 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 |
86 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายพชรพล สารมโน |
1. นางชลธิชาร์ แสงโสดา |
13 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 |
88 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายณัฐดนย์ ชาญรบ |
1. นางชลธิชาร์ แสงโสดา |
14 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 |
87 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก เชียงน้อย |
1. นางชลธิชาร์ แสงโสดา |
15 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกัญญาภัค นวลมุสิงห์ 2. เด็กหญิงจีรนันท์ แซ่ว่าง |
1. นายวิโรจน์ อุดศรี 2. นางสาวจันทร์แรม พรมทา |
16 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวธิดาพร อินสัญจร 2. นายวสุพล แสงศรี |
1. นางสาวจันทร์แรม พรมทา 2. นายวันชัย ทนทาน |
17 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงทิพานัน ศรีบุญ 2. เด็กหญิงปณิดา ยานาบัว 3. เด็กหญิงพิมพ์พิสุทธิ์ เขตสถาน 4. เด็กชายภูวฤทธิ์ เอี่ยมบุญมาก 5. เด็กหญิงวันทนา โสคำภา |
1. นายกัมพล จันทร์กระจ่าง 2. นางลำเอียง ทองคับ |
18 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวณัฐิดา ศักดิ์เจริญชัยกุล 2. เด็กหญิงนลินทิพย์ ทรงอุดมลักษณ์ 3. เด็กหญิงศิรินทรา แซ่เถา 4. เด็กหญิงสาวิตรี ดอยวิริยะ 5. เด็กหญิงสุมิตรา ศักดิ์เจริญชัยกุล |
1. นายกัมพล จันทร์กระจ่าง 2. นายวิโรจน์ อุดศรี |
19 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 |
83 |
ทอง |
12 |
1. เด็กหญิงชลดา แสงศรี |
1. นางสาวเสาวภา ศิริตื้นลี |
20 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงวนัชพร สิงห์ขรณ์ |
1. นางสาวกฤษณา ยะติ |
21 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงพรทิวา ชานุวัตร |
1. นายกัมพล จันทร์กระจ่าง |
22 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
91 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกัณฑมาศ นันทะพรหม 2. เด็กชายเศรษฐพงษ์ ราชอาจ |
1. นางสมเจต พวงคำ 2. นายวิโรจน์ อุดศรี |
23 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกฤติยา ทองอัด 2. เด็กหญิงกัณฑมาศ นันทะพรหม 3. เด็กหญิงขวัญจิรา กันตะทา 4. เด็กหญิงจิรภิญญา อินทะศรี 5. นางสาวณัฐธิดา บัวเหมือน 6. เด็กหญิงปณิดา ยานาบัว 7. นางสาวประภัสสร ศรีบุญ 8. เด็กหญิงพิมพ์พิสุทธิ์ เขตสถาน 9. เด็กหญิงวันทนา โสคำภา 10. เด็กหญิงโยทิตา กันยาประสิทธิ์ |
1. นางดาริกา ยิ้มผึ้ง 2. นายกัมพล จันทร์กระจ่าง 3. นางสาวเพ็ญนภา ฤทธิ์อ่องรัก |
24 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3 |
87.67 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงจันทิมา มูลชาติ 2. เด็กหญิงจุฑามาศ แก้วเรียบ 3. เด็กชายณัฐคุณ เซ่งแตง 4. เด็กหญิงธัญชนก นันทพรหม 5. เด็กหญิงธัญญาการ คำมา 6. เด็กชายพีรวิชญ์ ฤทธิ์ศักดิ์ 7. เด็กหญิงศศิวิมล สารมะโน 8. เด็กหญิงสริดา ชาญชำนิ 9. เด็กชายเศรษฐพงษ์ ราชอาจ |
1. นายกรกช วิบูลย์วัฒนากุล 2. นายวันชัย ทนทาน 3. นางสาวกฤษณา ยะติ |
25 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 |
92 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายชัยภัทร พันธากุล |
1. นายเกรียงศักดิ์ นวลสวาท |
26 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงจิรารัตน์ แซ่สง |
1. นายเกรียงศักดิ์ นวลสวาท |
27 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายจิรายุ เย็นขัน |
1. นายเกรียงศักดิ์ นวลสวาท |
28 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 |
85 |
ทอง |
5 |
1. เด็กชายกิตติพัทธ์ คำแหยม |
1. นายเกรียงศักดิ์ นวลสวาท |
29 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 |
92 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายนนทพัทธ์ สิงขรณ์ |
1. นายเกรียงศักดิ์ นวลสวาท |
30 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงจุฬารักษ์ แซ่สง |
1. นายเกรียงศักดิ์ นวลสวาท |
31 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงธิดาทิพย์ ชัยมีมา |
1. นายเกรียงศักดิ์ นวลสวาท |
32 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงนันทวัน เจริญรัมย์ |
1. นายเกรียงศักดิ์ นวลสวาท |
33 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายธนากร แสนเรืองเดช 2. นายนวพรรษ จันทร์ศรี 3. นายเดวิด แสงราช |
1. นายเกรียงศักดิ์ นวลสวาท 2. นายวันชัย ทนทาน |
34 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
83 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายภูวฤทธิ์ เอี่ยมบุญมา |
1. นางยุวดี ศรีบุตรตา |
35 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงสริดา ชาญชำนิ |
1. นางยุวดี ศรีบุตรตา |
36 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงวนัชพร สิงห์ขรณ์ 2. เด็กชายไชยวัฒน์ จันทะคีรี |
1. นางสาวเพ็ญนภา ฤทธิ์อ่องรัก 2. นางดาริกา ยิ้มผึ้ง |
37 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกนกวรรณ แซ่หลอ 2. เด็กหญิงนลินทิพย์ ทรงอุดมลักษณ์ 3. เด็กหญิงพิมพ์ชนก แซ่หว้า 4. เด็กหญิงมณีรัตน์ แซ่สง 5. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์พร แซ่สง 6. เด็กหญิงศิรินทรา แซ่เถา 7. เด็กหญิงสาวิตรี ดอยวิริยะ 8. เด็กชายสุทธินัย แซ่หลอ 9. เด็กหญิงสุมิตรา ศักดิ์เจริญชัยกุล 10. เด็กหญิงสุรินณีย์ แซ่เถา |
1. นายบุญร่วม จันลา 2. นายวิโรจน์ อุดศรี 3. นางสมเจต พวงคำ |
38 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายอินทร์เกษม อินไข 2. เด็กชายเนติพงษ์ เชื้อบุญมี |
1. นายวันชัย ทนทาน 2. นายประสิทธิ์ ซิวสารี |
39 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 |
85 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงชนิกานต์ อุ่นแก้ว 2. เด็กหญิงมนัสนันท์ ยศสุพรม |
1. นายประสิทธิ์ ซิวสารี 2. นายวันชัย ทนทาน |
40 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงอรพิมล แสงราช 2. เด็กหญิงเจนสุดา จันทะคีรี |
1. นายวันชัย ทนทาน 2. นายประสิทธิ์ ชิวสารี |