ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงรุ้งณดา ศรีสวัสดิ์ |
1. นางศศิธร อมรสิรินันท์ |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 |
93 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงธาราทิพย์ สอนแสง |
1. นางศศิธร อมรสิรินันท์ |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงนารากรณ์ ศรีชมษร 2. เด็กหญิงศิรประภา ประสมทรัพย์ |
1. นางศศิธร อมรสิรินันท์ 2. นางสาวประไพรพักตร์ นันท์เกิด |
4 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 |
90 |
ทอง |
5 |
1. เด็กชายชนกร ชั้นชาติ 2. เด็กชายวรวัฒน์ วังคีรี |
1. นางวรรณภา ศรีผาโคตร 2. นางสาวปรียาพร อาจสุนทร |
5 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 |
91 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายรัชชานนท์ แก่นท้าว 2. เด็กหญิงรุ้งณดา ศรีสวัสดิ์ 3. เด็กหญิงวรนิษฐา แซ่ลี้ |
1. นางสาวลลิดา ไสยสัตย์ 2. นางสาวสุวรรณี ภูสถาน |
6 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกาญจนาวดี ศรีบุรินทร์ |
1. นางจารุวรรณ บุญเกิด |
7 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงกัญญานัฐ เลิศไพบูลย์ |
1. นางสาววรัตดา อุ่นแก้ว |
8 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 |
82.4 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายชุติพนธ์ สุวรรณชาติ 2. เด็กชายณัฏฐกิตติ์ วงศ์คำโสม 3. เด็กชายณัฐดนัย คำยา 4. เด็กชายธนโชติ ม่วงคร้าม 5. เด็กชายนนทคุณ จันทวงศ์ศรี 6. เด็กชายพชร สุธงษา 7. เด็กชายภัทรพล สิงห์เดชะ 8. เด็กชายวีระชัย วิจิตรปัญญา 9. เด็กชายศุภากร มูลหล้า 10. เด็กชายไผ่ วันทองสุข |
1. นายนัทธพงศ์ มุลทากุล 2. นายเอกชัย จันทร์เจริญ 3. นางสาวปรียาพร อาจสุนทร |
9 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 |
83 |
ทอง |
10 |
1. เด็กชายจิรเดช แถมสมดี |
1. นางบังอร แก้วยาศรี |
10 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายกร ศรีบุรินทร์ |
1. นางจันทร์เพ็ญ เอี่ยมชัย |
11 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงฐิดาภา ศรีชมษร |
1. นางอัญชัน จักรกรณ์ |
12 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงณัฐณิชา สุธงษา |
1. นางอัญชัน จักรกรณ์ |
13 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงปราณิศา วงค์ศรีทา |
1. นางอัญชัน จักรกรณ์ |
14 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 |
82 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงกันยรัตน์ วงค์มานิตย์ 2. เด็กหญิงชนาภา อินทรวงษ์ 3. เด็กหญิงณัฏฐธิดา แก้วสังข์ 4. เด็กหญิงณัฐิดา ศรีสงคราม 5. เด็กชายธีระวัฒน์ ประสมทรัพย์ 6. เด็กหญิงประกายรุ้ง ทองปั้น |
1. นายนัทธพงศ์ มุลทากุล 2. นายเอกชัย จันทร์เจริญ 3. นางสาวประไพรพักตร์ นันท์เกิด |
15 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงปุญวริภา โกษาจันทร์ 2. เด็กหญิงศิริภา เสวิสิทธิ์ |
1. นางสาวลลิดา ไสยสัตย์ 2. นางสาววรัตดา อุ่นแก้ว |
16 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงชญาภรณ์ สารมะโน 2. เด็กหญิงเปรมสุดาพร ศรีบุรินทร์ |
1. นางสาวลลิดา ไสยสัตย์ 2. นางสาวสุวรรณี ภูสถาน |
17 |
ปฐมวัย |
เกมการศึกษา ปฐมวัย |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายณัฏฐณิชา แก่นท้าว 2. เด็กชายวรปรัชญ์ หาศิริ |
1. นางประภาพร สวัสดี 2. นางพัชรา กมลชิต |
18 |
ปฐมวัย |
วาดภาพระบายสี ปฐมวัย |
86 |
ทอง |
6 |
1. เด็กชายจตุพร บรรเทา |
1. นางพัชรา กมลชิต |
19 |
ปฐมวัย |
การเล่าเรื่องประกอบท่าทาง ปฐมวัย |
92 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงจิราภรณ์ จันทร์เขียว |
1. นางประภาพร สวัสดี |
20 |
เรียนรวม - ภาษาไทย |
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
89 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงพัชราภรณ์ กาญจนสิทธิ์ |
1. นางสาวปรียาพร อาจสุนทร |
21 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
90 |
ทอง |
6 |
1. เด็กชายวีรชัย อินทำมา |
1. นางบังอร แก้วยาศรี |
22 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 |
82 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายวีรภัทร สาครสุขเกษม |
1. นางบังอร แก้วยาศรี |
23 |
เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี |
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
89 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายธนวรรธน์ ทองพร 2. เด็กชายธนวิทย์ ทองพร |
1. นางสาวลลิดา ไสยสัตย์ 2. นางสาววรัตดา อุ่นแก้ว |
24 |
เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี |
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงขนิษฐา หมูยา 2. เด็กหญิงพรปวีณ์ สุพรหมอินทร์ 3. เด็กหญิงพัชรีรัตน์ โสประดิษฐ์ |
1. นางสาวประไพรพักตร์ นันท์เกิด 2. นางสาวปรียาพร อาจสุนทร |