ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงณัฐณิชา ศรีสุทัศน์ |
1. นางสาวทัศพร บุตรทหาร |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 |
86.3 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงมนัชนก โพธิยา |
1. นางสาวจุฬาลักษณ์ วรรณรัตน์ |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 |
87.75 |
ทอง |
6 |
1. เด็กหญิงพัชราพร โยธาสิงห์ |
1. นางสาวทัศพร บุตรทหาร |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 |
70.57 |
เงิน |
23 |
1. เด็กหญิงกัญณัชชา ใฝ่จิตร 2. เด็กหญิงสุธิดา พลเสนา |
1. นางสาวทัศพร บุตรทหาร 2. นางสาวจุฬาลักษณ์ วรรณรัตน์ |
5 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 |
72 |
เงิน |
4 |
1. เด็กชายทีฆทัศน์ งอสอน |
1. นางสาวอัจฉราพร บุตะลา |
6 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 |
45 |
เข้าร่วม |
6 |
1. เด็กหญิงพิมพ์ลภัส ศรีโฮมจันทร์ |
1. นางสุภี แถนสีแสง |
7 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายจักรกฤษณ์ ศรีสุข 2. เด็กหญิงชลธิชา กลางประพันธ์ 3. เด็กหญิงพัชราพร จันทร์พูล |
1. นางสุภี แถนสีแสง 2. นางสาวรุ่งอรุณ เหล่าสิงห์ |
8 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 |
92 |
ทอง |
6 |
1. เด็กชายมนูญ วุฒิเสลา 2. เด็กชายอนุวัฒน์ พรมพิลา |
1. นางสาวรุ่งอรุณ เหล่าสิงห์ 2. นางสุภี แถนสีแสง |
9 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 |
72 |
เงิน |
8 |
1. เด็กหญิงภิรมน สากองสี |
1. นางสาวอัจฉราพร บุตะลา |
10 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 |
62 |
ทองแดง |
11 |
1. เด็กหญิงศุภิสรา หอมกลิ่น |
1. นางสุภี แถนสีแสง |
11 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานปล่อยด้วยมือ ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
9 |
1. เด็กชายณัฐพนธ์ สารพันธ์ 2. เด็กชายภานุวัฒน์ พลศักดิ์ |
1. นายสิทธิกานต์ ศรีบุญเรือง 2. นายเติมพงษ์ บุราณรักษ์ |
12 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 |
87 |
ทอง |
6 |
1. เด็กหญิงชฎาพร สิงห์โง่น 2. เด็กหญิงพัชราวรินทร์ อินเอี่ยม 3. เด็กหญิงภัทราพร สืบวงษา 4. เด็กหญิงศศิประภา พึ่งอวยผล 5. เด็กหญิงศิราภา ทิพโยธา |
1. นางไพวัลย์ จันทรเสนา 2. นางวริศรา ศรีวิชา |
13 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 |
88.66 |
ทอง |
7 |
1. เด็กหญิงกัญญารัตน์ บุตรี 2. เด็กหญิงกัญญารินทร์ บุตรี 3. เด็กหญิงขวัญพิชชา ทองลี 4. เด็กหญิงบัณฑิตา ขันรักษา 5. เด็กหญิงเพ็ญพรรธ์ เสาร์สูงเนิน |
1. นางวริศรา ศรีวิชา 2. นางไพวัลย์ จันทรเสนา |
14 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 |
93 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายณัฐกิตต์ อ่อนราช 2. เด็กหญิงทิพย์รดา สาริโท |
1. นางอนุทิน หรพูน 2. นางนางไพวัลย์ จันทรเสนา |
15 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 |
93.5 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกัลยากร ยศเจริญสกุล 2. เด็กหญิงนริษรา อินทร์ชำนาญ 3. เด็กหญิงปานวิชา วิชัยวงษ์ 4. เด็กหญิงปารีณา เล่ห์กัณฑ์ 5. เด็กหญิงศุภาพิญช์ ศรีจันทร์ 6. เด็กหญิงเพชรรัตน์ โม้วงษ์ |
1. นางอนุทิน หรพูน 2. นางไพวัลย์ จันทรเสนา 3. นางวริศรา ศรีวิชา |
16 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 |
67 |
ทองแดง |
22 |
1. เด็กหญิงกัญญนัท จำปาศรี 2. เด็กหญิงลลิตา ภูพลผัน |
1. นายอัชลีย์ งอสอน |
17 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 |
79 |
เงิน |
8 |
1. เด็กหญิงปณิตตา ภูมิชัย |
1. นายอนุชิต อรัญรุท |
18 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 |
80 |
ทอง |
19 |
1. เด็กหญิงพัชริดา เอกตาแสง |
1. นายอนุชิต อรัญรุท |
19 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 |
68 |
ทองแดง |
22 |
1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ คงชัย |
1. นายอนุชิต อรัญรุท |
20 |
ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 |
94.6 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายจิตรภานุ หาญริษ 2. เด็กชายญาณภัทร ตาดี 3. เด็กหญิงทิพยาภรณ์ กลิ่นศรีสุข 4. เด็กหญิงทิพย์รดา มาตรสีกลาง 5. เด็กชายนสรยุทธ อินฉิม 6. เด็กหญิงปานแก้ว ลิลา 7. เด็กชายป้องเกียรติ สุวรวงค์ 8. เด็กหญิงพชรวรินทร์ สิทธิดา 9. เด็กชายพิพรรษ ศิริษา 10. เด็กหญิงอนัญพร สุภาแดง |
1. นางสาวรินดา นากองศรี 2. นายอดิพงษ์ ดิ่งเกษ 3. นางสาววิภารัตน์ มุ่งสวัสดิ์ |
21 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 |
77 |
เงิน |
9 |
1. เด็กชายกิตติเดช โนนทอง |
1. นางสาววิภารัตน์ มุ่งสวัสดิ์ |
22 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 |
76 |
เงิน |
6 |
1. เด็กหญิงจิราภรณ์ ศรีมาศ 2. เด็กชายวชิรวิทย์ ศรีเชียงสา 3. เด็กชายอติราช แก้วเกิดมี |
1. นางสาวทัศพร บุตรทหาร 2. นางสาวกนกวรส คงแสง |
23 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 |
77 |
เงิน |
11 |
1. เด็กชายธนากร ศรีคำวัง 2. เด็กชายอนุกูล ภูวัน |
1. นายสิทธิกานต์ ศรีบุญเรือง 2. นายเติมพงษ์ บุราณรักษ์ |
24 |
ปฐมวัย |
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงกัญญาภัค นามปราศัย 2. เด็กหญิงธนพร อนุวัฒน์ 3. เด็กหญิงปวีณา นาคทัศน์ |
1. นางสาวพิชญาภัค ทันที 2. นางพิชญา แสนวัง |
25 |
เรียนรวม - ภาษาไทย |
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
82 |
ทอง |
6 |
1. เด็กชายขวัญศิริ ชาชิโย |
1. นางสาวกนกวรส คงแสง |
26 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
82 |
ทอง |
6 |
1. เด็กชายสุรสีห์ ชาวดง |
1. นายอนุชิต อรัญรุท |
27 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
86 |
ทอง |
7 |
1. เด็กหญิงปุญญาภรณ์ สุวรรณี |
1. นางไพวัลย์ จันทรเสนา |
28 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
95.67 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกนกวรรณ เลห์กัณฑ์ 2. เด็กหญิงณัฐนิชา สิ่งผือ 3. เด็กหญิงธันสุดา สิ่วสงวน 4. เด็กหญิงนาตยา ช่วยหาร 5. เด็กหญิงนารากร โทแสง 6. เด็กหญิงวันวิสา จูฑะศร 7. เด็กหญิงอรญา ไชยรัมย์ |
1. นายอดิพงษ์ ดิ่งเกษ 2. นางสาวรินดา นากองศรี 3. นางสาววิภารัตน์ มุ่งสวัสดิ์ |
29 |
เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี |
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
92 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายพัลลภ หุ่นดี 2. เด็กหญิงสิรวิชญ์ แก้วโคกกลาง 3. เด็กชายสุธินันท์ สุภาพ |
1. นางไพวัลย์ จันทรเสนา 2. นางวริศรา ศรีวิชา |
30 |
ศิลปวัฒนธรรมอีสาน |
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ป.1-ป.6 |
85.8 |
ทอง |
7 |
1. เด็กชายณัฐชัย เชี่ยวชาญ |
1. นายศราวุธ วงค์พิมสอน |