ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
76 |
เงิน |
16 |
1. เด็กชายวรกิตต์ พลรักษา |
1. นางจุฬาลักษณ์ บุตรโยธี |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 |
62 |
ทองแดง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายวงศกร กลิ่นโสภณ |
1. นางจุฬาลักษณ์ บุตรโยธี |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
78 |
เงิน |
8 |
1. เด็กหญิงชลนิชา อินทจร |
1. นางจุฬาลักษณ์ บุตรโยธี |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 |
73.6 |
เงิน |
19 |
1. เด็กหญิงวนิดา สกุลชัย |
1. นางจงกล วงศ์ศรีรักษา |
5 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 |
46 |
เข้าร่วม |
14 |
1. เด็กชายรัชชานนท์ นามมนตรี |
1. นางยุวดี ทองโคตร |
6 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 |
12 |
เข้าร่วม |
17 |
1. เด็กชายอนาวิน มาตศรีกลาง |
1. นางสาวแอนนาพร วงศ์ดี |
7 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 |
90.5 |
ทอง |
7 |
1. เด็กชายจิรายุ บำรุงภักดี 2. เด็กชายศิลป์กมล แสนนางชน 3. เด็กหญิงไอรดา ขุนทิพย์ |
1. นางสาวชฎาภรณ์ มินระวงศ์ 2. นางยุวดี ทองโคตร |
8 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานสามมิติ (3D) ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายจีรพัฒน์ โบราณกุล 2. เด็กชายอภิเชษฐ์ สอนดา |
1. นางสาวชฎาภรณ์ มินระวงศ์ 2. นางยุวดี ทองโคตร |
9 |
ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 |
-1 |
- |
|
1. เด็กหญิงจิตราวรรณ เดชสิมมา 2. เด็กหญิงจิราลักษณ์ ถาอ่อนสี 3. เด็กหญิงณัฐฐิชา จรกิจ 4. เด็กหญิงนงนุช หงษ์ศรี 5. เด็กหญิงพรชิตา เผือกแจ่ม 6. เด็กหญิงพรธิดา บุตรสาระ 7. เด็กหญิงพลอยพิสุทธิ์ ไชยวาปี 8. เด็กหญิงภาวนา ปากอุตสาห์ 9. เด็กหญิงวริศรา ไขแสง 10. เด็กหญิงเปรมสุดา ประสงสัน |
1. นางสาวปิยะศิริ ดวงดี 2. นางสาวชฎาภรณ์ มินระวงศ์ |
10 |
ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 |
89.8 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกชกร ทองด้วง 2. เด็กหญิงกาญจน์เกล้า สอนเสนา 3. เด็กหญิงชุติมา อภิบาล 4. เด็กหญิงพนัชกร ซื่อสัตย์ 5. เด็กหญิงพรสุดา บุตรสาระ 6. เด็กหญิงมาริสา ม่วนวิไล 7. เด็กหญิงรุ่งนภา จันทร์ทองทิพย์ 8. เด็กหญิงสุดารัตน์ โคตรสีดำ 9. นางสาวเกศรินทร์ เซนตะคุ 10. เด็กหญิงเสาวลักษณ์ ไชยวัน |
1. นางสาวชฎาภรณ์ มินระวงศ์ 2. นางสาวปิยะศิริ ดวงดี |
11 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
62.25 |
ทองแดง |
11 |
1. เด็กหญิงกชกร ทองด้วง |
1. นางสาวธิติภา คำชารี |
12 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 |
78 |
เงิน |
14 |
1. เด็กชายกฤษฎา สรวงศิริ 2. เด็กชายกันตพัฒน์ สกุลกิจอมรชัย 3. เด็กชายณัฐพล ตากลม 4. เด็กชายพงค์กร ตุ้ยพิมาย 5. เด็กชายวัชรพร ปานันท์ 6. เด็กชายเหมรัตน์ โคตรพรมศรี |
1. นายภีมเดชา พรมโคตร 2. นายจิรวัฒน์ สารีพันดอน 3. นายประสงค์ อะโนวัน |
13 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 |
78 |
เงิน |
5 |
1. เด็กหญิงชญานนท์ สุขรมย์ 2. เด็กชายปัญญา วิไลวรรณ 3. เด็กชายภูสิทธิ์ ดอนไพรมี |
1. นายวิษุวัต ใจตรง 2. นายชินาธิป ชะชิกุล |
14 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 |
82 |
ทอง |
18 |
1. เด็กชายก้องภพ รักษาพร 2. เด็กชายนทีธร เผือกแจ่ม 3. เด็กชายศาสนพงษ์ จักราช |
1. นางสาวแอนนาพร วงศ์ดี 2. นางสาวชฎาภรณ์ มินระวงศ์ |
15 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงชมพู่ ซูเซน 2. เด็กหญิงชัยภัทร ไชยทักษิณ 3. เด็กชายอภิชาติ ขอราศรี |
1. นางจุฬาลักษณ์ บุตรโยธี 2. นางชนัญนภัส นาเมืองรักษ์ |
16 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 |
80.25 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายกฤษกร แสงสุข 2. เด็กชายกันติทัต วงษ์ศรีรักษา 3. เด็กหญิงไอยวริญท์ ดอนไพรมี |
1. นางยุวดี ทองโคตร 2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงอัจฉรา พลวาปี |
17 |
เรียนรวม - ภาษาไทย |
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายพรหมบัญชา วุฒา |
1. นางวิลาวัลย์ คณโทมุข |
18 |
เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
80 |
ทอง |
13 |
1. เด็กหญิงพรธิดา บุตรสาระ 2. เด็กชายเพชรพัชรพล สอนดา |
1. นางจงกล วงศ์ศรีรักษา 2. นางพัชรินทร์ ศิริสุวรรณ |
19 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 |
-1 |
- |
|
1. เด็กชายธนาดล พฤติสาร |
1. นายจิรวัฒน์ สารีพันดอน |
20 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายปวรรัตน์ ไกลถิ่น |
1. นายจิรวัฒน์ สารีพันดอน |
21 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
85 |
ทอง |
8 |
1. เด็กชายวราการ การงานดี |
1. นางพัชรินทร์ ศิริสุวรรณ |
22 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงสุดารัตน์ โคตรสีดำ |
1. นางยุวดี ทองโคตร |
23 |
เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี |
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
81 |
ทอง |
8 |
1. เด็กชายกายสิทธิ์ บุญค้ำจุน 2. เด็กชายธันวา วินทะชัย 3. เด็กชายรุ่งตะวัน บุญค้ำจุน |
1. นางจุฬาลักษณ์ บุตรโยธี 2. นางสาวแอนนาพร วงศ์ดี |