|
::sm-pbn2
รายชื่อกรรมการตัดสินการแข่งขัน
ภาษาไทย
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย
ม.1-ม.3
1. นางศรธิกานต์ เทพคำดี | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวศิริวรรณ รูปสี | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นายธงฉาน สุสัณฐิตพงษ์ | โรงเรียนเมตตาชนูปถัมป์ | กรรมการ | 4. นางพนารัตน์ พลกลาง | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นายประเสริฐ วงษาเนาว์ | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย
ม.4-ม.6
1. นางวราพร จงจิตตานนท์ | โรงเรียนติ้ววิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวรติยา ดีสะท้าน | โรงเรียนบ้านดงน้ำเดื่อ | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวบุญยาพร หอมจันทร์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางวรรณภา กางถิ่น | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์
ม.1-ม.3
1. นางอติกา ทิพย์ตำแย | โรงเรียนติ้ววิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางบุศรา ศิลา | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางสุกัญญา วงค์อินทร์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์
ม.4-ม.6
1. นางพรรณวดี ศรียา | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวปัทมาภรณ์ พรดวงคำ | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวจันทิมา แก่นชา | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี
ม.1-ม.3
1. นางสาวอัมรา โยธา | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางศรีนวล ศิริขันธ์ | โรงเรียนติ้ววิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางนิตยา แก่นนาค | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี
ม.4-ม.6
1. นางภัทราพร พานทองคำ | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางพินิตนาฏ ฝั้นสุข | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวสุกัญญา ไวเกิด | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ)
ม.1-ม.3
1. นางอรทัย ด้วงธรรม | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายสำเนา ภู่สงค์ | โรงเรียนบ้านห้วยระหงส์ | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาววชิราภรณ์ ชูมาก | โรงเรียนร่มเกล้าเขาค้อ | กรรมการ | 4. นางประพิน อินไข | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางคำสอน โสมทิพย์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ)
ม.4-ม.6
1. นางอำนวยพร มณฑา | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางศิริพรรณ ดวงพิลา | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางวิภาวดี กันทะกะ | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสาวเดือนเพ็ญ วงค์อินตา | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ
ม.1-ม.3
1. นางสาวอนุศร พุทธา | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางจันทรา ศรีบุรินทร์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวกิ่งกาญจน์ เพชรวารี | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 4. นางจันทรา ศรีบุรินทร์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ
ม.4-ม.6
1. นายธิติสรณ์ ศรีธาดา | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | ประธานกรรมการ | 2. นางเสาวภาคย์ เวียงวิเศษ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางพัชริน คำนก | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท)
ม.1-ม.3
1. นางปิ่นปินัทธ์ มาสาร | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางจีราวรรณ พรรณา | โรงเรียนบ้านดงน้ำเดื่อ | รองประธานกรรมการ | 3. นางสุจิลักษณ์ จิรเดชประไพ | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | กรรมการ | 4. นางสาววนิดา หงษ์เวียงจันทร์ | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ (๔ บท)
ม.4-ม.6
1. นางสุกัญญา เรือนจันทร์ | โรงเรียนผาเมืองวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางศศิกาญจน์ ชมชื่น | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางเยาวรัตน์ ษรจันทร์ศรี | โรงเรียนเมตตาชนูปถัมภ์ | กรรมการ | 4. นายศราวุธ น้อยลา | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม)
ม.1-ม.3
1. นางสุภาวดี ไกรลาศ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางชวนพิศ เสมาทอง | โรงเรียนฤทัยทิพย์ | รองประธานกรรมการ | 3. นางสงวน สารีคำ | โรงเรียนติ้ววิทยาคม | กรรมการ | 4. นางกมลวรรณ หงษ์แก้ว | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสาวรัตนา ทองนอ | โรงเรียนเมตตาชนูปถัมภ์ | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม)
ม.4-ม.6
1. นางชวนพิศ เสมาทอง | โรงเรียนฤทัยทิพย์ | ประธานกรรมการ | 2. นางกมลวรรณ หงษ์แก้ว | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางสงวน สารีคำ | โรงเรียนติ้ววิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสุภาวดี ไกรลาศ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสาวรัตนา ทองนอ | โรงเรียนเมตตาชนูปถัมภ์ | กรรมการและเลขานุการ |
คณิตศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์
ม.1-ม.3
1. นางชุลีพร ผมงาม | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวจุฑามณี ภักดีจิตร | โรงเรียนเมตตาชนูปถัมภ์ | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวนิตยา น้อยนันท์ | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัยเพชรบูรณ์ | กรรมการ | 4. นางอุไร ธรรมศุภโกศล | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 5. นายภาสกร อินทรักษ์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์
ม.4-ม.6
1. นายไชยรัตน์ จันทร์สุริย์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาววรุณี ดีธรรมมา | โรงเรียนเมตตาวิทยา | รองประธานกรรมการ | 3. นายปิยะชัย อาสาสอน | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายอภินันท์ โพธิ์กันทา | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการ | 5. นางสาวกัญญาลักษณ์ จันทร์เขียน | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นายภาสกร อินทรักษ์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์
ม.1-ม.3
1. นางสาวสรัญภร เสาสิน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายสันติชัย กาญจโนศรี | โรงเรียนเมตตาวิทยา | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวนิตยา กิติพันธ์ | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการ | 4. นายศุภฤกษ์ บัวเสนาะ | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสาวสุวิชา ทูรวัฒน์ | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางพรพรหม โสภา | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์
ม.4-ม.6
1. นายเจด ทานะมัย | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายสันติชัย กาญจโนศรี | โรงเรียนเมตตาวิทยา | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวนิตยา กิติพันธ์ | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการ | 4. นางพรทิพย์ พรมทอง | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | กรรมการ | 5. นายสุทิน ปานขาว | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางสาวสุดใจ ภูมิใหญ่ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้
ม.1-ม.3
1. นางจุรีพร ศรีธาดา | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัยเพชรบูรณ์ | ประธานกรรมการ | 2. นางวิไลวรรณ สารัต | โรงเรียนติ้ววิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาววรรณา สร้อยพลอย | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายอภิสิทธิ์ สินชัย | โรงเรียนบ้านห้วยระหงส์ | กรรมการ | 5. นางสาวกัณนิกา มาตรมูล | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นายไชยรัตน์ จันทร์สุริย์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้
ม.4-ม.6
1. นายศุภฤกษ์ บัวเสนาะ | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวชรินรัตน์ ด้วงธรรม | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางพัชรี อ่อนตา | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางเพ็ญแข กุมสันเทียะ | โรงเรียนศรีจันทร์วิทยาคม รัชมังคลาภิเษก | กรรมการ | 5. นางสาววรรณา สร้อยพลอย | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นายอุดม คำมั่น | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP
ม.1-ม.3
1. นางสาวสุทธิวรรณ อินน้อย | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายผดุงชาติ พาหา | โรงเรียนบ้านดงน้ำเดื่อ | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวกนกพร ดอนไพร | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการ | 4. นางสาวประภัสสร เบ้าชารี | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 5. นางธนภรณ์ นุชเนื่อง | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP
ม.4-ม.6
1. นายเดชา ชัยสิทธิ์ | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายชูเกียรติ จงจิตตานนท์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวกนกพร ดอนไพร | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการ | 4. นายผดุงชาติ พาหา | โรงเรียนบ้านดงน้ำเดื่อ | กรรมการและเลขานุการ | 5. นางสาวสุทธิวรรณ อินน้อย | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว
ม.1-ม.3
1. นางสาวศิริวรรณ มีศิริโรจน์ | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางพรทิพย์ พรมทอง | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | กรรมการ | 3. นางสาวกัณณวันต์ สุทธิ | โรงเรียนหน้าศูนย์เครื่องมือกล | กรรมการ | 4. นางปัทมาวรรณ ปุยะติ | โรงเรียนร่มเกล้าเขาค้อ | กรรมการ | 5. นางสาววรันธร ทองหม่อม | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางสาวนวพรรณ ไฝ่จันทร์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว
ม.4-ม.6
1. นางสาววันนิสา คำอ้าย | โรงเรียนเมตตาชนูปถัมภ์ | ประธานกรรมการ | 2. นางภัทร์ชฎา มิสกี้ | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวสุรีพร เปรมปรีดิ์ | โรงเรียนติ้ววิทยาคม | กรรมการ | 4. นายประกาย แก้วคง | โรงเรียนฤทัยทิพย์ | กรรมการ | 5. นางสาวหนึ่งฤทัย ชูชัย | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 6. นางสาวนวพรรณ ไฝ่จันทร์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 7. นางสาววรันธร ทองหม่อม | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท)
ม.1-ม.3
1. นายก้องเกียรติ คำมา | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวณัฐมล พรมมาก | โรงเรียนฤทัยทิพย์ | รองประธานกรรมการ | 3. นายพรณรงค์ ธานี | โรงเรียนเมตตาชนูปถัมภ์ | กรรมการ | 4. นางสาวมนันยา ไฉไลพานิช | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสาวสุภักษร ทองสัตย์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางละออง ทองศรี | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท)
ม.4-ม.6
1. นายไชยรัตน์ คำเมือง | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายพรณรงค์ ธานี | โรงเรียนเมตตาชนูปถัมภ์ | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวนฤพัฒน์ ขำในเมือง | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายวรัตถ์ คำถี | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | กรรมการ | 5. นายชลรส ไหลภาภรณ์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางสาวสุภักษร ทองสัตย์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การแข่งขันซูโดกุ
ม.1-ม.3
1. นางสุภาพร ปัทมาวดี | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสุภาพร นักหล่อ | โรงเรียนเมตตาชนูปถัมภ์ | รองประธานกรรมการ | 3. นายอุทัย สีลาพุทธา | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 4. นางภัทร์ชฎา มิสกี้ | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | กรรมการ | 5. นายปรณัฐ ยาคำ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางเพชรไทย ศรีบุริทร์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การแข่งขันซูโดกุ
ม.4-ม.6
1. นายนิติกร พละสาร | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสุภาพร นักหล่อ | โรงเรียนเมตตาชนูปถัมภ์ | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวกัณณวันต์ สุทธิ | โรงเรียนหน้าศูนย์เครื่องมือกล | กรรมการ | 4. นายสมจิตร พรมทอง | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสาวสรัญภร เสาสิน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางเพชรไทย ศรีบุริทร์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การแข่งขันเวทคณิต
ม.1-ม.3
1. นายวสันต์ ธงอาสา | โรงเรียนผาแดงวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายกรานต์ พันธ์ไม้ | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | รองประธานกรรมการ | 3. นางสุจิตรา จันกวด | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสาวสุรีพร เปรมปรีดิ์ | โรงเรียนติ้ววิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสาวสุนิสา บุญมา | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางชลรส ไหลภาภรณ์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
วิทยาศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์
ม.1-ม.3
1. นายยศสรัล สีมา | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวสุเมธาวี ขันทอง | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวอมรรัตน์ ทุดปอ | โรงเรียนร่มเกล้าเขาค้อ เพชรบูรณ์ | กรรมการ | 4. นางสาวจุฑามาศ ช้างคำ | โรงเรียนบ้านโคกมน | กรรมการ | 5. นางจารุพรรณ พรมพักตร์ | โรงเรียนบ้านห้วยระหงส์ | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางมณิสรา เสตา | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์
ม.4-ม.6
1. นายธงไชย ภู่ถนนนอก | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. ว่าที่ร้อยตรีวุฒิพงศ์ หอมหวล | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นายคมสัน ก้อนเพชร | โรงเรียนผาแดงวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางจีรนัน นูตา | โรงเรียนติ้ววิทยาคม | กรรมการ | 5. นายพนม บุญไทย | โรงเรียนเมตตาวิทยา | กรรมการและเลขานุการ | 6. นายศรายุทธ รูปโฉม | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง
ม.1-ม.3
1. นางสาวอนัญพร ปิ่นสา | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวจตุรพร เหลืองทอง | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวบุหงา บัวระพา | โรงเรียนหน้าศูนย์เครื่องมือกล | กรรมการ | 4. นายพชรกฤต ปุญญาวัชรกุล | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสีนวล นันทกัป | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางสุวรรณา แก้วมนต์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง
ม.4-ม.6
1. นางจิรวรรธ กมลเสถียร | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวจตุรพร เหลืองทอง | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางนฤมนต์ รัตนเสถียร | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัยเพชรบูรณ์ | กรรมการ | 4. นางสาวอภิรมน เติมเจิม | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | กรรมการ | 5. นางชโลธร กีรติศักดิ์กุล | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางณราภรณ์ บุญกิจ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์
ม.1-ม.3
1. นางกมลวรรณ บุญสวน | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวสุมาลี บัวพรวน | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัยเพชรบูรณ์ | รองประธานกรรมการ | 3. นายจำรัส ทองสน | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายสุเทพ สังเกตุดี | โรงเรียนผดุงวิทย์ | กรรมการ | 5. นายอุเทน ทักคุ้ม | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นายพงศ์ภวิษณุ์ ระตะขันธ์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์
ม.4-ม.6
1. นายสมาน ดอนชมไพร | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัยเพชรบูรณ์ | ประธานกรรมการ | 2. นางรัชนู บัวพันธ์ | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวกฤษณา ประทุมสาย | โรงเรียนติ้ววิทยาคม | กรรมการ | 4. นายไพรัชต์ จันทร์ทิพย์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางจำรัส ทองสน | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางคนึงนุช สิงห์นนท์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show)
ม.1-ม.3
1. นางสาวสุพิชชา อินปัญญา | โรงเรียนศรีจันทร์วิทยาคม รัชมังคลาภิเษก | ประธานกรรมการ | 2. นางฉัตรชนันทร์ สายจันยูร | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางนิภาพร จันทร์ทรงกรด | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางพรพิมล เหมลา | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางศิวาพร จินดารัตน์ | โรงเรียนผาเมืองวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางสุธีรัตน์ ประสาทพร | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show)
ม.4-ม.6
1. นางนุชนาฏ ภักดี | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางรำพรวน กันเจิม | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวลัดดาวัลย์ พุ่มพวง พุ่มพวง | โรงเรียนผาแดงวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางนฤมล ลู่ทอง | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัยเพชรบูรณ์ | กรรมการ | 5. นางพิมพ์วิภา ปานไกร | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นายกิตติธัช ทองมุข | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์
ม.1-ม.3
1. นายเฉลิมศักดิ์ จงธรรม์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวสิริมาส น้อยแก้ว | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวศรัญพร ศิริชู | โรงเรียนบ้านดงน้ำเดื่อ | กรรมการ | 4. นางสาวธัญญารัตน์ กงจีน | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสาวศันสนีย์ ยอดบุญ | โรงเรียนเมตตาวิทยา | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางณราภรณ์ บุญกิจ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์
ม.4-ม.6
1. นายสรวิศ พรมอ่อน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวศรีไพร สีเกาะ | โรงเรียนบ้านดงน้ำเดื่อ | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวสุธีรา บุตรอามาตย์ | โรงเรียนบ้านวังกวาง | กรรมการ | 4. นางศิวาพร จินดารัตน์ | โรงเรียนผาเมืองวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสาวชยาภัสร์ ถองทอง | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางสาวณภัชญา แนวเฉลียว | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานสามมิติ (3D)
ม.1-ม.3
1. นายสุรพล หาพุุทธา | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายสมาน ดอนชมไพร | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัยเพชรบูรณ์ | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวพิกุล ชูรัตน์ | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางรัชนงค์ หนูเวียง | โรงเรียนติ้ววิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสาวละออ กายา | โรงเรียนเมตตาวิทยา | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางคนึงนุช สิงห์นนท์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ
ม.1-ม.3
1. นายทองคำ แก้วพันยู | โรงเรียนติ้ววิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายอนุวัฒน์ จันทร์กระจ่าง | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นายสันติ สามลทา | โรงเรียนบ้านทับเบิกร่วมใจ | กรรมการ | 4. นางสาวนวลตา ยะลี | โรงเรียนบ้านวังกวาง | กรรมการ | 5. นางสาววิภาวี ภูมิประเทศ | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางสาวกัญญา ไชยสิงห์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การแข่งขันอากาศยานบังคับด้วยวิทยุ ประเภทพิชิตเป้าหมาย
ม.4-ม.6
1. นายสรรเสริญ ชื่นชม | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวพิกุล ชูรัตน์ | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางรัชนงค์ หนูเวียง | โรงเรียนติ้ววิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสาวละออ กายา | โรงเรียนเมตตาวิทยา | กรรมการ | 5. นายศรายุทธ สุทธิศักดิ์ | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางสุกัญญา นามบุญลือ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดเพลงคุณธรรม
ม.1-ม.3
1. นางนาตยา อินทิวาพร | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสายฝน ถวิลไพร | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวชิตา จันเทียน | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสาวณัฏฐนิช หน่อคำ | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 5. นางพัชนี ตรีศร | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การประกวดเพลงคุณธรรม
ม.4-ม.6
1. นายจรัญ ใจวงค์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวกุลริศา พลฉวี | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นายสินธนาภรณ์ รูปบุญ | โรงเรียนแคมป์สน | กรรมการ | 4. นายวีระพันธ์ เกตุพันธุ์ | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | กรรมการ | 5. นายชัยวัฒน์ ชมมา | โรงเรียนศรีจันทร์วิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางสาวศุภลักษณ์ คำมุง | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การประกวดโครงงานคุณธรรม
ม.1-ม.3
1. นายสิทธิกร ด้วงทอง | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายสมจิตร การกิ่งไพร | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางวงเดือน โสภา | โรงเรียนเมตตาวิทยา | กรรมการ | 4. นายบุญญาต ศรีบุรินทร์ | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสาวกาญจนา กลิ่นบัวขาว | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางสาวจิรัชญา ลัดดาไสว | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การประกวดโครงงานคุณธรรม
ม.4-ม.6
1. นางพรสมัย กาวน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางชลิดา กรชนกธนรงค์ | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นายบุญญาต ศรีบุรินทร์ | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายสุคนธ์ กิทำ | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสมจิตร การกิ่งไพร | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. ว่าที่ร้อยตรีหญิงนิภาพร แก้วดู | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การประกวดภาพยนตร์สั้น
ม.1-ม.3
1. จ.ส.อ.ณัฐ หม่องอิน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายสุคนธ์ กิทำ | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นายรณชัย ปราชม | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | กรรมการ | 4. นายสยาม สนิมค้ำ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นายณัชพล เรืองรังษี | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การประกวดภาพยนตร์สั้น
ม.4-ม.6
1. จ.ส.อ.ณัฐ หม่องอิน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวรจนา จงธรรม์ | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นายรณชัย ปราชม | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย | กรรมการ | 4. นายณัชพล เรืองรังษี | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสายฝน ถวิลไพร | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นายสยาม สนิมค้ำ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การประกวดละครคุณธรรม
ม.1-ม.6
1. นายรณชัย กันหา | โรงเรียนติ้ววิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายสินธนากรม์ รูปบุญ | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางวนิดา วัฒนินทร | โรงเรียนผาเมืองวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางทิพวรรณ สู้แค่ชีพ | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการ | 5. นายไพฑูรย์ มั่นคง | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางสาวโสรญา วันเสน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การประกวดละครประวัติศาสตร์
ม.1-ม.6
1. นางสาวสุจิตรา ผิวอ่อน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายสินธนากรม์ ธูปบุญ | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นายรณชัย กันหา | โรงเรียนติ้ววิทยาคม | กรรมการ | 4. นางทิพวรรณ สู้แค่ชีพ | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการ | 5. นางวนิดา วัฒนันทร | โรงเรียนผาเมืองวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นายไพฑูรย์ มั่นคง | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม
ม.1-ม.3
1. นางทัศนา เกตุพันธุ์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวอนันญา คุณอุย | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางทิพวรรณ สู้แค่ชีพ | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการ | 4. นายปัณวัฐศิกษ์ คำเลี้ยม | โรงเรียนบ้านดงน้ำเดื่อ | กรรมการ | 5. นายเมธิน บุญเรือง | โรงเรียนร่มเกล้าเขาค้อ | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางสาวจิรัชญา ลัดดาไสว | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม
ม.4-ม.6
1. นายวีรภัทร พั้วเบ้า | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางชุลีพร หม่องอิน | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวอนันญา คุณอุย | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสาวพัทรถิรา ชาลี | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการ | 5. นางสาวรพีพร จันทร์ทักษ์ | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. ว่าที่ร้อยตรีหญิงนิภาพร แก้วดู | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การประกวดมารยาทไทย
ม.1-ม.3
1. นางสาวนารี ปรีดี | โรงเรียนหน้าศูนย์เครืองกล | ประธานกรรมการ | 2. นางสาววิลาวัณย์ โสมาสา | โรงเรียนเมตตาชนูปถัมภ์ | รองประธานกรรมการ | 3. นางเตือนใจ สัจวาท | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย | กรรมการ | 4. นายไพฑูรย์ แสงสีดา | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสาวพิชากรณ์ วรสิทธิ์ | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางสาวสุจิตรา ผิวอ่อน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การประกวดมารยาทไทย
ม.4-ม.6
1. นางพรรลุณี บุมี | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางระมัย โสมกา | โรงเรียนฤทัยทิพย์ | รองประธานกรรมการ | 3. นายไพฑูรย์ แสงสีดา | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 4. นายเตือนใจ สัจวาท | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย | กรรมการ | 5. นางวนิดา วัฒนินทร | โรงเรียนผาเมืองวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางสาวสุจิตรา ผิวอ่อน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ
ม.1-ม.6
1. พระอาจารย์สุรชัย ธมมฺจาโร | วัดสามัคคีวัฒนา | ประธานกรรมการ | 2. นางชุลีพร หม่องอิน | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย | รองประธานกรรมการ | 3. นายเอกพงษ์ ไชยมงคล | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | กรรมการ | 4. นางนิษฐินันท์ เรือนแก้ว | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 5. นางดาวประกาย ไชยวงค์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. ว่าที่ร้อยตรีหญิงนิภาพร แก้วดู | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันแอโรบิก
ม.1-ม.6
1. นายสุระพล หานาม | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายวิชัย แก้วมหาวงศ์ | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. ว่าที่ร้อยตรีหญิงเกศรา สวัสดี | โรงเรียนบ้านห้วยระหงส์ | กรรมการ | 4. นายประวิทย์ ปิ่นสุวรรณ์ | โรงเรียนฤทัยทิพย์ | กรรมการ | 5. ว่าที่ร้อยตรีอุไรวรรณ เรืองศรี | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางสาวแพรพลอย กลั้นกลางดอน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การแข่งขันคีตะมวยไทย
ม.1-ม.6
1. นายยุทธนา ผิวผ่อง | โรงเรียนผดุงวิทย์ | ประธานกรรมการ | 2. นายธีรสิทธิ์ ศรีขวัญแก้ว | โรงเรียนศรีจันทร์วิทยาคม รัชมังคลาภิเษก | รองประธานกรรมการ | 3. นายยุทธนา เทนพิทักษ์ | โรงเรียนเมตตาวิทยา | กรรมการ | 4. นายคะนอง ทองคำสุก | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสาวนงนุช นามล้ำ | โรงเรียนเมตตาชนูปถัมภ์ | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางสาวแพรพลอย กลั้นกลางดอน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น)
ม.1-ม.3
1. นายกัณฑ์อเนก ใจวงศ์ | โรงเรียนผดุงวิทย์ | ประธานกรรมการ | 2. นายสมเกียรติ สุต๋า | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นายปราโมทย์ เปลี่ยนศรี | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสาวจรรยารัตน์ เดินกลาง | โรงเรียนหน้าศูนย์เครื่องมือกล | กรรมการและเลขานุการ | 5. นางสาวแพรพลอย กลั้นกลางดอน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น)
ม.4-ม.6
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา
ม.1-ม.3
1. นายศุภฤกษ์ ทองแถว | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายกัมปนาท พาดี | โรงเรียนร่มเกล้าเขาค้อ | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวทิพติญา ภูน้อย | โรงเรียนฤทัยทิพย์ | กรรมการ | 4. ว่าที่ร้อยตรีหญิงอุไรวรรณ เรืองศรี | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 5. นายอภินันธิการ พิพิทกุล | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางสาวแพรพลอย กลั้นกลางดอน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา
ม.4-ม.6
1. นายลำเนา จันทร์ทรงกรด | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวสมศิริ ด้วยสาร | โรงเรียนร่มเกล้าเขาค้อ เพชรบูรณ์ | รองประธานกรรมการ | 3. นายณัฐกิตต์ กลิ่นหอม | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายอธิวัฒน์ สิงห์เวิน | โรงเรียนหล่มเก่าวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางจิตราภรณ์ จันทร์หว่าง | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางสาวแพรพลอย กลั้นกลางดอน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์"
ม.1-ม.3
1. นายนพพร เขียวมั้ง | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | ประธานกรรมการ | 2. นายบุญร่วม วิมาละ | โรงเรียนเมตตาชนูปถัมภ์ | กรรมการ | 3. นายธานินทร์ จันทสิงห์ | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสาวสุรดา ก่อบุญ | โรงเรียนบ้านห้วยระหงส์ | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์"
ม.4-ม.6
1. นายโกศล อินทิวาพร | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายประดับ พรมมาก | โรงเรียนผาเมืองวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายธานินทร์ จันทสิงห์ | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายสุวัฒน์ แสงมณี | โรงเรียนผดุงวิทย์ | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี
ม.1-ม.3
1. นายเอกชัย สุวรรณราช | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายเอกสิทธิ์ กันยาประสิทธิ์ | โรงเรียนบ้านดงน้ำเดื่อ | กรรมการ | 3. นายพิษณุ ไชยวงษ์ | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | กรรมการ | 4. นางจารุณี คำศรี | โรงเรียนบ้านบุ่งคล้า | กรรมการ | 5. นายประดับ ประดับ | โรงเรียนผาเมืองวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี
ม.4-ม.6
1. นายประเทือง ทองมี | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายประดับ พรมมาก | โรงเรียนผาเมืองวิทยาคม | กรรมการ | 3. นางสาวเพชรไพลิน คำแพง | โรงเรียนผดุงวิทย์ | กรรมการ | 4. นางวรา บุญส่ง | โรงเรียนปริยัติสามัญวัดสระเกศ | กรรมการ | 5. นายเอกชัย สุวรรณราช | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 6. นางสาวภิจภดา ภูดิศคชานนท์ | โรงเรียนหล่มเก่าวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี
ม.1-ม.3
1. นายพิษณุ ไชยวงษ์ | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวภาวินี สีมา | โรงเรียนผดุงวิทย์ | กรรมการ | 3. นายวีรเกียรติ ภูมิธนาศิลป์ | โรงเรียนเมตตาวิทยา | กรรมการ | 4. นางสาวภิจภดา ภูดิศคชานนท์ | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสาวสุรดา ก่อบุญ | โรงเรียนบ้านห้วยระหงส์ | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี
ม.4-ม.6
1. นายโกศล อินทิวาพร | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวภาวินี สีมา | โรงเรียนผดุงวิทย์ | กรรมการ | 3. นางสาวสุรดา ก่อบุญ | โรงเรียนบ้านห้วยระหงส์ | กรรมการ | 4. นายเอกสิทธิ์ กันยาประสิทธิ์ | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์
ม.1-ม.3
1. นายเอกสิทธิ์ กันยาประสิทธิ์ | โรงเรียนบ้านดงน้ำเดื่อ | ประธานกรรมการ | 2. นายสุวัฒน์ แสงมณี | โรงเรียนผดุงวิทย์ | กรรมการ | 3. นางวราห์ บุญส่ง | โรงเรียนปริยัติธรรมวัดสระเกศ | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์
ม.4-ม.6
1. นายวีรเกียรติ ภูมิธนาศิลป์ | โรงเรียนเมตตาวิทยา | ประธานกรรมการ | 2. นายเอกชัย สุวรรณราช | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 3. นางจารุณี คำศรี | โรงเรียนบุ่งคล้า | กรรมการ | 4. นางสาวเพชรไพลิน คำแพง | โรงเรียนผดุงวิทย์ | กรรมการ | 5. นางสาวภาวินี สีมา | โรงเรียนผดุงวิทย์ | กรรมการ | 6. นายบุญร่วม วิมาละ | โรงเรียนเมตตาชนูปถัมภ์ | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด
ม.1-ม.3
1. นายบุญร่วม วิมาละ | โรงเรียนเมตตาชนูปถัมภ์ | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวสุรดา ก่อบุญ | โรงเรียนห้วยระหงส์ | กรรมการ | 3. นางวราห์ บุญส่ง | โรงเรียนปริยัติธรรมวัดสระเกศ | กรรมการ | 4. นางสาวเพชรไพลิน คำแพง | โรงเรียนผดุงวิทย์ | กรรมการ | 5. นางจารุณี คำศรี | โรงเรียนบุ่งคล้า | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing)
ม.1-ม.3
1. นายประเทือง ทองมี | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายประดับ พรมมาก | โรงเรียนผาเมืองวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายโกศล อินทิวาพร | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายสุวัฒน์ แสงมณี | โรงเรียนผดุงวิทย์ | กรรมการ | 5. นางสาวภิจภดา ภูดิศคชานนท์ | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 6. นางจารุณี คำศรี | โรงเรียนบ้านบุ่งคล้า | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing)
ม.4-ม.6
1. นายธานินทร์ จันทสิงห์ | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายประดับ พรมมาก | โรงเรียนผาเมืองวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายเอกสิทธิ์ กันยาประสิทธิ์ | โรงเรียนบ้านดงน้ำเดื่อ | กรรมการ | 4. นางสาวภาวินี สีมา | โรงเรียนผดุงวิทย์ | กรรมการ | 5. นายเอกชัย สุวรรณราช | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 6. นางวราห์ บุญส่ง | โรงเรียนปริยัติธรรมวัดสระเกศ | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันประติมากรรม
ม.1-ม.3
1. นายพิษณุ ไชยวงษ์ | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางจารุณี คำศรี | โรงเรียนบ้านบุ่งคล้า | กรรมการ | 3. นายบุญร่วม วิมาละ | โรงเรียนเมตตาชนูปถัมภ์ | กรรมการ | 4. นางสาวสุรดา ก่อบุญ | โรงเรียนบ้านห้วยระหงส์ | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันประติมากรรม
ม.4-ม.6
1. นายธานินทร์ จันทสิงห์ | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายพิษณุ ไชยวงษ์ | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | กรรมการ | 3. นางจารุณี คำศรี | โรงเรียนบ้านบุ่งคล้า | กรรมการ | 4. นางสาวเพชรไพลิน คำแพง | โรงเรียนผดุงวิทย์ | กรรมการและเลขานุการ |
ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดวงดนตรีสตริง
ม.1-ม.3
1. นายสุวพิชย์ พรหมบุญตา | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายนิเวศน์ อนุวงษ์ | โรงเรียนผาแดงวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายจตุรงค์ จันทร์ประทีป | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายสุรณโชค ทองบุ | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการ | 5. นายอัสนี พิสมัย | โรงเรียนผดุงวิทย์ | กรรมการและเลขานุการ |
การประกวดวงดนตรีสตริง
ม.4-ม.6
1. นายอัสนี พิสมัย | โรงเรียนผดุงวิทย์ | ประธานกรรมการ | 2. นายนิเวศน์ อนุวงษ์ | โรงเรียนผาแดงวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายชวโย ปัญญาฐิติกุล | โรงเรียนศรีจันทร์วิทยาคม รัชมังคลาภิเษก | กรรมการ | 4. นายนาวี บุญทัน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นายศราวุธ มีสัตย์ | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก
ม.1-ม.6
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข
ม.1-ม.6
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย
ม.1-ม.3
1. นายสุพจน์ สมพงษ์ | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายอัสนี พิสมัย | โรงเรียนผดุงวิทย์ | กรรมการ | 3. นายยรรยงค์ รุ่งระวี | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายปณิวัฒน์ ตูมหอม | โรงเรียนเมตตาวิทยา | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย
ม.4-ม.6
1. นายอัสนี พิสมัย | โรงเรียนผดุงวิทย์ | ประธานกรรมการ | 2. นายนิเวศ อนุวงษ์ | โรงเรียนผาแดงวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายปณิวัฒน์ ตูมหอม | โรงเรียนเมตตาวิทยา | กรรมการ | 4. นายชวโย ปัญญาฐิติกุล | โรงเรียนศรีจันทร์วิทยาคม รัชมังคลาภิเษก | กรรมการ |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง
ม.1-ม.3
1. นายยรรยัง รุ่งระวี | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายสุวพิชย์ พรหมบุญตา | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายนิเวศน์ อนุวงษ์ | โรงเรียนผาแดงวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายปณิวัฒน์ ตูมหอม | โรงเรียนเมตตาวิทยา | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง
ม.4-ม.6
1. นายอัสนี พิสมัย | โรงเรียนผดุงวิทย์ | ประธานกรรมการ | 2. นายชวโย ปัญญาฐิติกุล | โรงเรียนศรีจันทร์วิทยาคม รัชมังคลาภิเษก | กรรมการ | 3. นายปณิวัฒน์ ตูมหอม | โรงเรียนเมตตาวิทยา | กรรมการ | 4. นายภานุวัฒน์ ภาชมโฉม | โรงเรียนเมตตาศึกษา | กรรมการ | 5. นายยรรยงค์ รุ่งระวี | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการ | 6. นายนิเวศ อนุวงษ์ | โรงเรียนผาแดงวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย
ม.1-ม.3
1. นายศราวุธ มีสัตย์ | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายชวโย ปัญญาฐิติกุล | โรงเรียนศรีจันทร์วิทยาคม รัชมังคลาภิเษก | กรรมการ | 3. นายนิเวศ อนุวงษ์ | โรงเรียนผาแดงวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายอรรฆวุฒิ เมืองสุวรรณ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นายปณิวัฒน์ ตูมหอม | โรงเรียนเมตตาวิทยา | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย
ม.4-ม.6
1. นายอรรฆวุฒิ เมืองสุวรรณ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายชวโย ปัญญาฐิติกุล | โรงเรียนศรีจันทร์วิทยาคม รัชมังคลาภิเษก | กรรมการ | 3. นายปณิวัฒน์ ตูมหอม | โรงเรียนเมตตาวิทยา | กรรมการ | 4. นายภานุวัฒน์ ภาชมโฉม | โรงเรียนเมตตาศึกษา | กรรมการ | 5. นายนาวี บุญทัน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง
ม.1-ม.3
1. นายจตุรงค์ จันทร์ประทีป | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายนาวี บุญทัน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายภานุวัฒน์ ภาชมโฉม | โรงเรียนเมตตาศึกษา | กรรมการ | 4. นายอรรฆวุฒิ เมืองสุวรรณ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นายยรรยง รุ่งระวี | โรงเรียนเมืองราดวิทบาคม | กรรมการ | 6. นายนิเวศน์ อนุวงษ์ | โรงเรียนผาแดงวิทยาคม | กรรมการ | 7. นายศราวุธ มีสัตย์ | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง
ม.4-ม.6
1. นายชวโย ปัญญาฐิติกุล | โรงเรียนศรีจันทร์วิทยาคม รัชมังคลาภิเษก | ประธานกรรมการ | 2. นายยรรยงค์ รุ่งระวี | โรงเรียนเมืองราดวิทบาคม | กรรมการ | 3. นายครรชิต์ ทั่งจันทร์ | โรงเรียนผดุงวิทย์ | กรรมการ | 4. นายสุวพิชย์ พรหมบุญตา | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | กรรมการ | 5. นายนิเวศ อนุวงษ์ | โรงเรียนผาแดงวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย
ม.1-ม.3
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย
ม.4-ม.6
1. นายอัสนี พิสมัย | โรงเรียนผดุงวิทย์ | ประธานกรรมการ | 2. นายนาวี บุญทัน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายปณิวัฒน์ ตูมหอม | โรงเรียนเมตตาวิทยา | กรรมการ | 4. นายสุรณโชค ทองบุ | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการ | 5. นายจาตุรงค์ จันทร์ประทีป | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 6. นายศราวุธ มีสัตย์ | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง
ม.1-ม.3
1. นายสุวพิชย์ พรหมบุญตา | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายนิเวศ อนุวงษ์ | โรงเรียนผาแดงวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายยรรยง รุ่งระวี | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง
ม.4-ม.6
1. นายอัสนี พิสมัย | โรงเรียนผดุงวิทย์ | ประธานกรรมการ | 2. นายนิเวศ อนุวงษ์ | โรงเรียนผาแดงวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายศราวุธ มีสัตย์ | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายชวโย ปัญญาฐิติกุล | โรงเรียนศรีจันทร์วิทยาคม รัชมังคลาภิเษก | กรรมการ | 5. นายวิชานาถ เพลิดภูเขียว | โรงเรียนบ้านดงน้ำเดื่อ | กรรมการ |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย
ม.1-ม.3
1. นายอรรฆวุฒิ เมืองสุวรรณ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายศราวุธ มีสัตย์ | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายวิชานาถ เพลิดภูเขียว | โรงเรียนบ้านดงน้ำเดื่อ | กรรมการ | 4. นายสุรณโชค ทองบุ | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการ | 5. นายยรรยง รุ่งระวี | โรงเรียนเมืองราดวิทบาคม | กรรมการ | 6. นายนิเวศ อนุวงษ์ | โรงเรียนผาแดงวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย
ม.4-ม.6
1. นายครรชิต ทั่งจันทร์ | โรงเรียนผดุงวิทย์ | ประธานกรรมการ | 2. นายนิเวศ อนุวงษ์ | โรงเรียนผาแดงวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายนาวี บุญทัน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายจตุรงค์ จันทร์ประทีป | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง
ม.1-ม.3
1. นายอรรฆวุฒิ เมืองสุวรรณ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายศราวุธ มีสัตย์ | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายนิเวศน์ อนุวงษ์ | โรงเรียนผาแดงวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายนาวี บุญทัน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นายจตุรงค์ จันทร์ประทีป | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 6. นายภานุวัฒน์ ภาชมโฉม | โรงเรียนเมตตาศึกษา | กรรมการ | 7. นายปณิวัฒน์ ตูมหอม | โรงเรียนเมตตาวิทยา | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง
ม.4-ม.6
1. นายอัสนี พิสมัย | โรงเรียนผดุงวิทย์ | ประธานกรรมการ | 2. นายปณิวัฒน์ ตูมหอม | โรงเรียนเมตตาวิทยา | กรรมการ | 3. นายครรชิต ทั่งจันทร์ | โรงเรียนผดุงวิทย์ | กรรมการ | 4. นายนิเวศ อนุวงศ์ | โรงเรียนผาแดงวิทยาคม | กรรมการ | 5. นายภานุวัฒน์ ภาชมโฉม | โรงเรียนเมตตาศึกษา | กรรมการ | 6. นายชวโย ปัญญาฐิติกุล | โรงเรียนศรีจันทร์วิทยาคม รัชมังคลาภิเษก | กรรมการและเลขานุการ |
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble)
ม.1-ม.3
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble)
ม.4-ม.6
1. นายสุวพิชย์ พรหมบุญตา | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายนาวี บุญทัน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายปณิวัฒน์ ตูมหอม | โรงเรียนเมตตาวิทยา | กรรมการ | 4. นายภานุวัฒน์ ภาชมโฉม | โรงเรียนเมตตาศึกษา | กรรมการ | 5. นายนิเวศ อนุวงษ์ | โรงเรียนผาแดงวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การประกวดขับขานประสานเสียง
ม.1-ม.3
การประกวดขับขานประสานเสียง
ม.4-ม.6
1. นายอัสนี พิสมัย | โรงเรียนผดุงวิทย์ | ประธานกรรมการ | 2. นายสุวพิชย์ พรหมบุญตา | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายสุรณโชค ทองบุ | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการ | 4. นายปณิวัฒน์ ตูมหอม | โรงเรียนเมตตาวิทยา | กรรมการ | 5. นายนิเวศ อนุวงษ์ | โรงเรียนผาแดงวิทยาคม | กรรมการ | 6. นายสุพจน์ สมพงษ์ | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก
ม.1-ม.3
1. นายนาวี บุญทัน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวปัทมา วิรัชลาภ | โรงเรียนบ้านทับเบิกร่วมใจ | กรรมการ | 3. นายธีรธร เหลืองสุวรรณ | โรงเรียนบ้านทรัพย์สว่าง | กรรมการ | 4. นายจตุรงค์ จันทร์ประทีป | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก
ม.4-ม.6
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม
ม.1-ม.3
1. นายนาวี บุญทัน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวปัทมา วิรัชลาภ | โรงเรียนบ้านทับเบิกร่วมใจ | กรรมการ | 3. นายธีรธร เหลืองสุวรรณ | โรงเรียนบ้านทรัพย์สว่าง | กรรมการ | 4. นายจตุรงค์ จันทร์ประทีป | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม
ม.4-ม.6
1. นายนาวี บุญทัน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวปัทมา วิรัชลาภ | โรงเรียนบ้านทับเบิกร่วมใจ | กรรมการ | 3. นายธีรธร เหลืองสุวรรณ | โรงเรียนบ้านทรัพย์สว่าง | กรรมการ | 4. นายจตุรงค์ จันทร์ประทีป | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่
ม.1-ม.3
1. นายจตุรงค์ จันทร์ประทีป | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวปัทมา วิรัชลาภ | โรงเรียนบ้านทับเบิกร่วมใจ | กรรมการ | 3. นายธีรธร เหลืองสุวรรณ | โรงเรียนนาวีบ้านทรัพย์สว่าง | กรรมการ | 4. นายนาวี บุญทัน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่
ม.4-ม.6
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก
ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก
ม.4-ม.6
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง
ม.1-ม.3
1. นางสาวปัทมา วิรัชลาภ | โรงเรียนบ้านทับเบิกร่วมใจ | ประธานกรรมการ | 2. นายจตุรงค์ จันทร์ประทีป | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายนาวี บุญทัน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายธีรธร เหลืองสุวรรณ | โรงเรียนบ้านทรัพย์สว่าง | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง
ม.4-ม.6
การแข่งขันเดี่ยวซออู้
ม.1-ม.3
1. นางสาวปัทมา วิรัชลาภ | โรงเรียนบ้านทับเบิกร่วมใจ | กรรมการ | 2. นายจตุรงค์ จันทร์ประทีป | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายนาวี บุญทัน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายธีรธร เหลืองสุวรรณ | โรงเรียนบ้านทรัพย์สว่าง | กรรมการ |
การแข่งขันเดี่ยวซออู้
ม.4-ม.6
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้
ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้
ม.4-ม.6
การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง
ม.1-ม.3
1. นายธีรธร เหลืองสุวรรณ | โรงเรียนบ้านทรัพย์สว่าง | ประธานกรรมการ | 2. นายจตุรงค์ จันทร์ประทีป | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายนาวี บุญทัน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสาวปัทมา วิรัชลาภ | โรงเรียนบ้านทับเบิกร่วมใจ | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง
ม.4-ม.6
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ
ม.1-ม.3
1. นายธีรธร เหลืองสุวรรณ | โรงเรียนบ้านทรัพย์สว่าง | ประธานกรรมการ | 2. นายจตุรงค์ จันทร์ประทีป | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายนาวี บุญทัน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสาวปัทมา วิรัชลาภ | โรงเรียนบ้านทับเบิกร่วมใจ | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ
ม.4-ม.6
1. นายธีรธร เหลืองสุวรรณ | โรงเรียนบ้านทรัพย์สว่าง | ประธานกรรมการ | 2. นายจตุรงค์ จันทร์ประทีป | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายนาวี บุญทัน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสาวปัทมา วิรัชลาภ | โรงเรียนบ้านทับเบิกร่วมใจ | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย
ม.1-ม.3
1. นายธีรธร เหลืองสุวรรณ | โรงเรียนบ้านทรัพย์สว่าง | ประธานกรรมการ | 2. นายจตุรงค์ จันทร์ประทีป | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายนาวี บุญทัน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสาวปัทมา วิรัชลาภ | โรงเรียนบ้านทับเบิกร่วมใจ | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย
ม.4-ม.6
1. นายธีรธร เหลืองสุวรรณ | โรงเรียนบ้านทรัพย์สว่าง | ประธานกรรมการ | 2. นายจตุรงค์ จันทร์ประทีป | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายนาวี บุญทัน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสาวปัทมา วิรัชลาภ | โรงเรียนบ้านทับเบิกร่วมใจ | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันวงเครื่องสายวงเล็กผสมขิม
ม.1-ม.6
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสมเครื่องสายเครื่องเดี่ยว
ม.1-ม.6
1. นายธีรธร เหลืองสุวรรณ | โรงเรียนบ้านทรัพย์สว่าง | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวปัทมา วิรัชลาภ | โรงเรียนบ้านทับเบิกร่วมใจ | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่
ม.1-ม.6
การแข่งขันวงอังกะลุง
ม.1-ม.6
1. นางสาวปัทมา วิรัชลาภ | โรงเรียนบ้านทับเบิกร่วมใจ | ประธานกรรมการ | 2. นายธีรธร เหลืองสุวรรณ | โรงเรียนบ้านทรัพย์สว่าง | กรรมการและเลขานุการ |
ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน
ม.1-ม.3
1. นายเอกชัย วัฒนศัพท์ | โรงเรียนบ้านบุ่งคล้า | ประธานกรรมการ | 2. นางรัตมณี แสงสีดา | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | กรรมการ | 3. นางสาวสุดใจ มารอด | โรงเรียนหน้าศูนย์เครื่องมือกล | กรรมการ | 4. นางสาวจิราภรณ์ กระจายโภชน์ | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสาวกาญจนา เลี้ยงประยูร | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน
ม.4-ม.6
1. นางสาวกาญจนา เลี้ยงประยูร | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายเอกชัย วัฒนศัพท์ | โรงเรียนบ้านบุ่งคล้า | กรรมการ | 3. นางประกายรัตน์ ทับทัน | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางรัตมณี แสงสีดา | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | กรรมการ | 5. นางสาวจิราภรณ์ กระจายโภชน์ | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันระบำมาตรฐาน
ม.1-ม.3
การแข่งขันระบำมาตรฐาน
ม.4-ม.6
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์
ม.1-ม.3
1. นางสุดใจ มารอด | โรงเรียนหน้าศูนย์เครื่องมือกล | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวนิตยา ทองมาก | โรงเรียนเมตตาชนูปถัมภ์ | กรรมการ | 3. นางประกายรัตน์ ทับทัน | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายไชยวัฒน์ บูรณ์ทอง | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นายชวัลวิทย์ ทองสุข | โรงเรียนผดุงวิทย์ | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์
ม.4-ม.6
1. นายไชยวัฒน์ บูรณ์ทอง | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายธวัลรัตน์ ทองสุข | โรงเรียนผดุงวิทย์ | กรรมการ | 3. นางประกายรัตน์ ทับทัน | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสาวสุดใจ มารอด | โรงเรียนหน้าศูนย์เครื่องมือกล | กรรมการ | 5. นายวุฒิชัย ลาจันนนท์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์
ม.1-ม.3
1. นางประกายรัตน์ ทับทัน | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวสุดใจ มารอด | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการ | 3. นายไชยวัฒน์ บูรณ์ทอง | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายวุฒิชัย ลาจันนนท์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางรัตมณี แสงสีดา | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์
ม.4-ม.6
1. นางรัตมณี แสงสีดา | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | ประธานกรรมการ | 2. นางชุติณัชชา แจ่มใส | โรงเรียน | กรรมการ | 3. นางรุ่งรัชนี แสงพวง | โรงเรียนโคกมน | กรรมการ | 4. นายวุฒิชัย ลาจันนนท์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นายไชยวัฒน์ บูรณ์ทอง | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันการแสดงตลก
ม.1-ม.6
1. นางชุติณัชชา แจ่มใส | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายวุฒชัย ลาจันนนท์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายไชยวัฒน์ บูรณ์ทอง | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสาวจิราภรณ์ กระจายโภชน์ | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | กรรมการ | 5. นายธวัลรัตน์ ทองสุข | โรงเรียนผดุงวิทย์ | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันการแสดงมายากล
ม.1-ม.6
1. นางชุติณัชชา แจ่มใส | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายวุฒิชัย ลาจันนนท์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายไชยวัฒน์ บูรณ์ทอง | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสาวจิราภรณ์ กระจายโภชน์ | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | กรรมการ | 5. นายชวัลวิทย์ ทองสุข | โรงเรียนผดุงวิทย์ | กรรมการและเลขานุการ |
ภาษาต่างประเทศ
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech)
ม.1-ม.3
1. นางสาวปิยพร กันหา | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. MissMarrion Dane Pila | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 3. นางสกุลดารา กองแก้ว | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | กรรมการ | 4. Mr. Mark Lester S. Aliga | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 5. นางนภัศสินี มุจรินทร์รัตน | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech)
ม.4-ม.6
1. นางนวลนิช ดีไสว | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. MissMarwa Abou-wakil | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 3. Mr.Jarren Jonty Wade Van Zyl | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 4. นายมณชัย กองเงิน | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | กรรมการ | 5. นางภาวิณี จันทร์ทิพย์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling)
ม.1-ม.3
1. นางพรทนา คงแท้ | โรงเรียนศรีจันทร์วิทยาคม รัชมังคลาภิเษก | ประธานกรรมการ | 2. Mr.Artem Kotko | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 3. นางกาญจนา พิมลา | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสาวสมชง มีนนท์ | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสาวสมฤดี ศรีชามก | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling)
ม.4-ม.6
1. นางสาวหทัยรัตน์ สุวรรณรงค์ | โรงเรียนติ้ววิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวจงกลนี พิลาเกิด | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 3. นางสาวลัดดาวัลย์ ด้วงพรม | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการ | 4. Mr.Emmanuel Quiros | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสาวนารียา ศรีพันธุ์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit)
ม.1-ม.3
1. นางสาวศรุตา ศรีธรรม | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. Mr.Byron Cross | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 3. นางสาวสุรัสวดี เสาว์บุปผา | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสาวพิชามญชุ์ อินทะโชติ | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสาวธนาภรณ์ โรจนโรวรรณ | โรงเรียนแคมป์วิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit)
ม.4-ม.6
1. นางสาวมณีรัตน์ ดวงปินตา | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. MissBea Bloem | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 3. นางสาวสุดสงวน แสงก้อน | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัยเพชรบูรณ์ | กรรมการ | 4. นางสาวภวรัญชน์ รุจิวีรานันท์กุล | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | กรรมการ | 5. นายศันสนะ มูลทาดี | โรงเรียนศรีจันทร์วิทยาคม รัชมังคลาภิเษก | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด)
ม.1-ม.3
1. นางนารี ผิวจันทร์ | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัยเพชรบูรณ์ | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวแสงดาว ทองสิทธิ์ | โรงเรียนบ้านสงเปลือย | กรรมการ | 3. นางรัตติมา บุญสวน | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสุภัชชา จันศรี | โรงเรียนบ้านดงน้ำเดื่อ | กรรมการ | 5. นางสาวสุวณีย์ สุขสี | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด)
ม.4-ม.6
1. นางกชกร จักรศรี | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวยุพมาศ ปาลิวนิช | โรงเรียนเมตตาวิทยา | กรรมการ | 3. นางนภัสวรรณ อินทะโชติ | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสายชล โตฐิญานนท์ | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน
ม.1-ม.3
1. นางสาวรดารัตน์ ลิ้มสุข | โรงเรียนวิทยานุกูลนารี | ประธานกรรมการ | 2. MissLi Jing | โรงเรียนวิทยานุกูลนารี | กรรมการ | 3. นางสาวขวัญจิรา สาใจ | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน
ม.4-ม.6
1. นางสาวรดารัตน์ ลิ้มสุข | โรงเรียนวิทยานุกูลนารี | ประธานกรรมการ | 2. MissLi Jing | โรงเรียนวิทยานุกูลนารี | กรรมการ | 3. Mr.Lu Xuji | โรงเรียนสิรินคริสเตียน | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น
ม.1-ม.3
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น
ม.4-ม.6
1. นางสาวกิตติยาภรณ์ พรหมโฉม | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาววิลาวัณย์ เด่นโรจน์มณี | โรงเรียนอนุบาลเพชรอนันต์ | กรรมการ | 3. นายวิสุทธิ์ อ่างคำ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาเกาหลี
ม.4-ม.6
1. นางสาวปิยาภรณ์ อัครลาวัณย์ | โรงเรียนร่มเกล้าเขาค้อ เพชรบูรณ์ | ประธานกรรมการ | 2. นายภุชงค์ ไพศาลพิสุทธื์ | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 3. นายมนุชาธิปต์ สมใส | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาฝรั่งเศส
ม.4-ม.6
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาเยอรมัน
ม.4-ม.6
การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาจีน
ม.4-ม.6
1. นายณรงค์ศักดิ์ ทองสา | โรงเรียนติ้ววิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. MissBao Chunyan | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 3. นางสาวมณิฐญาณ์ จันทร์ศรีเปรม | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาญี่ปุ่น
ม.4-ม.6
1. นางสาวกิตติยาภรณ์ พรหมโฉม | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาววิลาวัณย์ เด่นโรจน์มณี | โรงเรียนอนุบาลเพชรอนันต์ | กรรมการ | 3. นายวิสุทธิ์ อ่างคำ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาเกาหลี
ม.4-ม.6
1. นางสาวปิยาภรณ์ อัครลาวัณย์ | โรงเรียนร่มเกล้าเขาค้อเพชรบูรณ์ | ประธานกรรมการ | 2. นายภุชงค์ ไพศาลพิสุทธิ์ | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 3. นายมนุชาธิปต์ สมใส | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาฝรั่งเศส
ม.4-ม.6
การแข่งขันละครสั้นภาษาจีน
ม.4-ม.6
1. นางสาวลัดดาวรรณ ไข่คำ | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. MissQian Yizhao | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 3. นางสาวจันทิมา หลำใจซื่อ | โรงเรียนร่มเกล้าเขาค้อเพชรบูรณ์ | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันละครสั้นภาษาญี่ปุ่น
ม.4-ม.6
การแข่งขันละครสั้นภาษาฝรั่งเศส
ม.4-ม.6
การแข่งขันละครสั้นภาษาเกาหลี
ม.4-ม.6
การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาจีน
ม.4-ม.6
1. MissBao Chunyan | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. MissQian Yizhao | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 3. นางสาวขวัญจิรา สาใจ | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันเขียนภาษาญี่ปุ่น
ม.4-ม.6
การแข่งขันเขียนภาษาเกาหลี
ม.4-ม.6
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม
ม.1-ม.3
1. นายสมนึก พรรณขาม | โรงเรียนผาแดงวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายศุภฤกษ์ ทองแถว | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายอินคำ คำสองสี | โรงเรียนศรีจันทร์วิทยาคม รัชมังคลาภิเษก | กรรมการ | 4. ว่าที่ร้อยตรีหญิงพัฒนา ขุนอินทร์ | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | กรรมการ | 5. นายกัมปนาท พาดี | โรงเรียนร่มเกล้าเขาค้อเพชรบูรณ์ | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันการสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ
ม.4-ม.6
1. นายธาตรี จันทร์เรือง | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายศุภฤกษ์ ทองแถว | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายอินคำ คำสองสี | โรงเรียนศรีจันทร์วิทยาคม รัชมังคลาภิเษก | กรรมการ | 4. นายสมนึก พรรณขาม | โรงเรียนผาแดงวิทยาคม | กรรมการ | 5. นายกัมปนาท พาดี | โรงเรียนร่มเกล้าเขาค้อเพชรบูรณ์ | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน
ม.1-ม.6
1. นางนาทกัญญา นงภา | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | ประธานกรรมการ | 2. นายธภัทร เลิศอมรรัตน์ | โรงเรียนร่มเกล้าเขาค้อเพชรบูรณ์ | กรรมการ | 3. ว่าที่ร้อยตรีพัฒนา ขุนอินทร์ | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | กรรมการ | 4. จ.ส.อ.ณัฐ หม่องอิน | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นายปิยะพงษ์ หอมสิงทอง | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC)
ม.1-ม.3
1. นายคณิต ฤทธิรอด | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายธภัทร เลิศอมรรัตน | โรงเรียนร่มเกล้าเขาค้อเพชรบูรณ์ | กรรมการ | 3. นางสาวธรา เศรษฐี | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสมถวิล แสงนาก | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสาวอนันญา คุณอุย | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC)
ม.4-ม.6
1. นายคณิต ฤทธิรอด | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายธภัทร เลิศอมรรัตน | โรงเรียนร่มเกล้าเขาค้อเพชรบูรณ์ | กรรมการ | 3. นางสาวธรา เศรษฐี | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางนาทกัญญา นงภา | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | กรรมการ | 5. นางสาวอนันญา คุณอุย | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก
ม.1-ม.3
1. นางพชรมน ทักคุ้ม | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางรัตนา เอี่ยมอ่อน | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการ | 3. นางสาวกวินทรา แก้วเอี่ยม | โรงเรียนสิรินคริสเตียน | กรรมการ | 4. นางสาวอัมรา โยธา | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสาววชิราภรณ์ รชูมาก | โรงเรียนร่มเกล้าเขาค้อเพชรบูรณ์ | กรรมการและเลขานุการ |
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก
ม.4-ม.6
1. นางพชรมน ทักคุ้ม | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางรัตนา เอี่ยมอ่อน | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการ | 3. นางสาวกวินทรา แก้วเอี่ยม | โรงเรียนสิรินคริสเตียน | กรรมการ | 4. นางสาวอัมรา โยธา | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสาววชิราภรณ์ ชูมาก | โรงเรียนร่มเกล้าเขาค้อเพชรบูรณ์ | กรรมการและเลขานุการ |
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน
ม.1-ม.3
1. นางรุ่งทิพย์ ทองเงา | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางวงษ์วัตน์ เพชรบูรณ์ | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | กรรมการ | 3. นางพชรมน ทักคุ้ม | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสาวกวินทรา แก้วเอี่ยม | โรงเรียนสิรินคริสเตียน | กรรมการ | 5. นางสาวณัชรัตน์ บุญชู | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน
ม.4-ม.6
1. นางรุ่งทิพย์ ทองเงา | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางวงษ์วัตน์ เพชรบูรณ์ | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | กรรมการ | 3. นางพชรมน ทักคุ้ม | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสาวกวินทรา แก้วเอี่ยม | โรงเรียนสิรินคริสเตียน | กรรมการ | 5. นางสาวณัชรัตน์ บุญชู | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้าง Web Applications
ม.4-ม.6
1. นายลิขิตดง นันตา | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางขนิษฐา บุญทองเถิง | โรงเรียนบ้านดงน้ำเดื่อ | รองประธานกรรมการ | 3. นายยิ่งคุณ รอดทิม | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์
ม.4-ม.6
1. นายกิตติภัค สายวัน | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายอนุสิษฐ์ จิตจำนงค์ | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | รองประธานกรรมการ | 3. นายธีรภัทร์ ฉัตร์วิโรจน์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์
ม.1-ม.3
1. นายชัยวัฒน์ หนูด้วง | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวเรณุมาศ ภักดีโต | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | รองประธานกรรมการ | 3. นางปิยะธิดา สิริโรจนมัย | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์
ม.4-ม.6
1. นางสาวจิตราภรณ์ ชัยเฉลิมศักดิ์ | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายชัยวัฒน์ หนูด้วง | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางณัฐฐา วงศ์อ่อนตา | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการ | 4. นายสราวุธ สิงห์โตทอง | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางปิยะธิดา สิริโรจนมัย | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์
ม.4-ม.6
1. นายสราวุธ สิงห์โตทอง | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวสุภาพร ก้อนเทียน | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางกนกพิชญ์ พันธุ์เขตกิจ | โรงเรียนผาเมืองวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสาวศิริวรรณ คงเวิน | โรงเรียนร่มเกล้าเขาค้อ | กรรมการ | 5. นางสุกัญญา ชูอินทร์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip)
ม.1-ม.3
1. นางศุภลักษณ์ ขวัญแสน | โรงเรียนติ้ววิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวสมใจ สีดาจันทร์ | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางสุกัญญา ชูอินทร์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางพูลวดี ภาพสิงห์ | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | กรรมการ | 5. นายกฤษณะพงษ์ ชูอินทร์ | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation)
ม.1-ม.3
1. นายสราวุธ สิงห์โตทอง | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวธีราภรณ์ เหล่ากาวี | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | รองประธานกรรมการ | 3. นางจุมรี จันทร์บุญมี | โรงเรียนฤทัยทิพย์ | กรรมการ | 4. นางสาวเมษา ศากยวงศ์ | โรงเรียนบ้านห้วยระหงส์ | กรรมการ | 5. นางบังอร สีเลื่อม | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์
ม.1-ม.3
1. นางศุภลักษณ์ ขวัญแสน | โรงเรียนติ้ววิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวปิ่นเงิน ทาสุวรรณ | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางณัฐฐา วงศ์อ่อนตา | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการ | 4. นางกนกพิชญ์ พันธุ์เขตกิจ | โรงเรียนผาเมืองวิทยาคม | กรรมการ | 5. นายพิเชษฐ์ ชาวสะพุง | โรงเรียนปริยัติสามัญวัดไพรสณฑ์ศักดาราม | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางบังอร สีเลื่อม | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์
ม.4-ม.6
1. นางสาวเรณุมาศ ภักดีโต | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | ประธานกรรมการ | 2. นางจุมรี จันทร์บุญมี | โรงเรียนฤทัยทิพย์ | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวปริญา พลน้อย | โรงเรียนร่มเกล้าเขาค้อ เพชรบูรณ์ | กรรมการ | 4. นายพิเชษฐ์ ชาวสะพุง | โรงเรียนปริยัติสามัญวัดไพรสณฑ์ศักดาราม | กรรมการ | 5. นางลียาวัลย์ อินทรปัญญา | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์
ม.1-ม.3
1. นางสาววีรนุช หล้าน้อย | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายชวดล ต้นแก้ว | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางสุวีร์ดา ปะนิทานะโต | โรงเรียนบ้านบุ่งคล้า | กรรมการ | 4. นายชลธี มุยคํา | โรงเรียนผดุงวิทย์ | กรรมการ | 5. นางนิตยา แดงโคเศษ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์
ม.4-ม.6
1. นางนิตยา แดงโคเศษ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายวุฒิชัย มาทา | โรงเรียนเมตตาวิทยา | รองประธานกรรมการ | 3. นายสุวิทย์ คงช่วย | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการ | 4. นางสาววีรนุช หล้าน้อย | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางพูลวดี ภาพสิงห์ | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันการสร้าง Motion Infographic
ม.4-ม.6
1. นายกฤษณะพงษ์ ชูอินทร์ | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางศุภลักษณ์ ขวัญแสน | โรงเรียนติ้ววิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางวชิราภรณ์ วจีอรุโณทัย | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสาวเมษา ศากยวงศ์ | โรงเรียนบ้านห้วยระหงส์ | กรรมการ | 5. นางสาววิไลลักษณ์ บุญสวน | โรงเรียนบ้านโคกมน | กรรมการและเลขานุการ | 6. นางนิตยา แดงโคเศษ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor
ม.1-ม.3
1. นางขนิษฐา บุญทองเถิง | โรงเรียนบ้านดงน้ำเดื่อ | ประธานกรรมการ | 2. นายวุฒิชัย มาทา | โรงเรียนเมตตาวิทยา | รองประธานกรรมการ | 3. นายยิ่งคุณ รอดทิม | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor
ม.1-ม.3
1. นายภาคภูมิ ลอดทอน | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวปริญา พลน้อย | โรงเรียนร่มเกล้าเขาค้อ เพชรบูรณ์ | รองประธานกรรมการ | 3. นายธีรภัทร์ ฉัตร์วิโรจน์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน
ม.1-ม.3
1. นายอนุรักษ์ เพชรไทย | โรงเรียนหนองไผ่ | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวสมใจ สีดาจันทร์ | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นายทวีศักดิ์ สินทรัพย์ | โรงเรียนนิยมศิลป์อนุสรณ์ | กรรมการ | 4. นายพงศ์ธร ฟักฟูม | โรงเรียนดงขุยวิทยาคม | กรรมการ | 5. นายธีรภัทร์ ฉัตรวิโรจน์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 6. นางสุพรณ์ นวลเชย | โรงเรียนวิทยานุกูลนารี | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน
ม.4-ม.6
1. นายอนุรักษ์ เพชรไทย | โรงเรียนหนองไผ่ | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวสมใจ สีดาจันทร์ | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นายทวีศักดิ์ สินทรัพย์ | โรงเรียนนิยมศิลป์อนุสรณ์ | กรรมการ | 4. นายพงศ์ธร ฟักฟูม | โรงเรียนดงขุยวิทยาคม | กรรมการ | 5. นายธีรภัทร์ ฉัตรวิโรจน์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 6. นางสุพรณ์ นวลเชย | โรงเรียนวิทยานุกูลนารี | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง
ม.1-ม.3
1. นายเทอดพงษ์ โสภาพ | โรงเรียนศรีเทพประชาสรรค์ | ประธานกรรมการ | 2. นายนพดล พลกลาง | โรงเรียนหนองไผ่ | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวเบญญาสิริ เหล่านภาพร | โรงเรียนดงขุยวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายชยเจษฎา ศตสังวัตสร์ | โรงเรียนซับสมบูรณ์วิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสุกัญญา ชูอินทร์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 6. นายพงษกร พงษ์เดช | โรงเรียนเพชรพิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง
ม.4-ม.6
1. นายเทอดพงษ์ โสภาพ | โรงเรียนศรีเทพประชาสรรค์ | ประธานกรรมการ | 2. นายนพดล พลกลาง | โรงเรียนหนองไผ่ | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวเบญญาสิริ เหล่านภาพร | โรงเรียนดงขุยวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายชยเจษฎา ศตสังวัตสร์ | โรงเรียนซับสมบูรณ์วิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสุกัญญา ชูอินทร์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 6. นายพงษกร พงษ์เดช | โรงเรียนเพชรพิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง
ม.1-ม.3
1. นายลิขิตดง นันตา | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายนนท์ปวิธ เที่ยงดีฤทธิ์ | โรงเรียนหนองไผ่ | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวเบญจมาศ ทองนุ่ม | โรงเรียนบึงสามพันวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายกฤษฏา อินทับทิม | โรงเรียนชนแดนวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสาวกวินธิดา รู้เกณฑ์ | โรงเรียนดงขุยวิทยาคม | กรรมการ | 6. นางสาวเจตปรียา บุญเสริม | โรงเรียนโคกปรงวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง
ม.4-ม.6
1. นายลิขิตดง นันตา | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายนนท์ปวิธ เที่ยงดีฤทธิ์ | โรงเรียนหนองไผ่ | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวเบญจมาศ ทองนุ่ม | โรงเรียนบึงสามพันวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายกฤษฏา อินทับทิม | โรงเรียนชนแดนวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสาวกวินธิดา รู้เกณฑ์ | โรงเรียนดงขุยวิทยาคม | กรรมการ | 6. นางสาวเจตปรียา บุญเสริม | โรงเรียนโคกปรงวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม
ม.1-ม.3
1. นายอรรถวิทย์ พินิจนัย | โรงเรียนวิทยานุกูลนารี | ประธานกรรมการ | 2. นายณัฐวุฒิ ชัยนอก | โรงเรียนหนองไผ่ | รองประธานกรรมการ | 3. นายนิรันดร์ ต้นสกุล | โรงเรียนศรีเทพประชาสรรค์ | กรรมการ | 4. นายยิ่งคุณ รอดทิม | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางเกศินี แย้มนิล | โรงเรียนดงขุยวิทยาคม | กรรมการ | 6. นางสาวธันพิชชา สุขสันต์ | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม
ม.4-ม.6
1. นายอรรถวิทย์ พินิจนัย | โรงเรียนวิทยานุกูลนารี | ประธานกรรมการ | 2. นายณัฐวุฒิ ชัยนอก | โรงเรียนหนองไผ่ | รองประธานกรรมการ | 3. นายนิรันดร์ ต้นสกุล | โรงเรียนศรีเทพประชาสรรค์ | กรรมการ | 4. นายยิ่งคุณ รอดทิม | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นายเกศินี แย้มนิล | โรงเรียนดงขุยวิทยาคม | กรรมการ | 6. นางสาวธันพิชชา สุขสันต์ | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การงานอาชีพ
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น
ม.1-ม.3
1. นายสมเกียรติ กระจ่างกิจใจชุ่ม | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายเศกสิทธิ์ บุญเสริม | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายประเสริฐ ครูหารัตนากร | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | กรรมการ | 4. นายเจริญ แก้วเบี่ยง | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นายนพชัย สารีคำ | โรงเรียนติ้ววิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น
ม.4-ม.6
1. นายสมเกียรติ กระจ่างกิจใจชุ่ม | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายเศกสิทธิ์ บุญเสริม | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายประเสริฐ คูหารัตนากร | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | กรรมการ | 4. นายเจริญ แก้วเบี่ยง | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นายนพชัย สารีคำ | โรงเรียนติ้ววิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่
ม.1-ม.3
1. นายณัฐวุฒิ น้อยใย | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายสายัณห์ อ่อนตา | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายสุริยงค์ ขันใจ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางพรชนัท ลาลู่ | โรงเรียนบ้านสงเปลือย | กรรมการ | 5. นางสาวรัชยา โกสาวัง | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่
ม.4-ม.6
1. นายณัฐวุฒิ น้อยใย | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายสายัณห์ อ่อนตา | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายสุริยงค์ ขันใจ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางพรชนัท ลาลู่ | โรงเรียนบ้านสงเปลือย | กรรมการ | 5. นางสาวรัชยา โกสาวัง | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ
ม.1-ม.3
1. นางสาวชิดชนก ถิระสาโรช | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | ประธานกรรมการ | 2. นางสมลักษณ์ ศรีมังกร | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | กรรมการ | 3. นางเกศรา แก้วจิตร | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 4. นายประดิษฐ์ คำชา | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ
ม.4-ม.6
1. นางสมลักษณ์ ศรีมังกร | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายประดิษฐ์ คำชา | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 3. นางเกศรา แก้วจิตร | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสาวชิดชนก ถิระสาโรช | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการและเลขานุการ |
การประกวดโครงงานอาชีพ
ม.1-ม.3
1. นางรุจิรา ทาสุวรรณ | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางกัญนิกา สีเสน | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 3. นางสุวรรณี น้อยวัน | โรงเรียนบ้านบุ่งคล้า | กรรมการ | 4. นางสาวลภัสรดา รอดวงศ์ | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสาวลภัส เปรมปรีดิ์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การประกวดโครงงานอาชีพ
ม.4-ม.6
1. นางรุจิรา ทาสุวรรณ | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายชลธี มุยคำ | โรงเรียนผดุงวิทย์ | กรรมการ | 3. นางสุวรรณี น้อยวัน | โรงเรียนบ้านบุ่งคล้า | กรรมการ | 4. นางสาวลภัสรดา รอดวงศ์ | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสาวกัญนิกา สีเสน | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 6. นางสาวลภัส เปรมปรีดิ์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น
ม.1-ม.3
1. นายศักรินทร์ จันทร์นุ่ม | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางสาวสุทธภา อุดแก้ว | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 3. นายศุนิชัย สนเทียนวัด | ร่มเกล้าเขาค้อเพชรบูรณ์ | กรรมการ | 4. นายประพันธ์ ทองสงค์ | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | กรรมการ | 5. นางพจนี คำแท่ง | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันการจัดสวนแก้ว
ม.4-ม.6
1. นางสาวสุทธภา อุดแก้ว | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายศักรินทร์ จันทร์นุ่ม | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายศุนิชัย สนเทียนวัด | โรงเรียนร่มเกล้าเขาค้อ | กรรมการ | 4. นายประพันธ์ ทองสงค์ | โรงเรียนน้ำหนาววิทยาคม | กรรมการ | 5. นายเจริญ แก้วเบี่ยง | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การประกวดแปรรูปอาหาร
ม.1-ม.3
1. นางรจนา ทัดช่อม่วง | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางวันเพ็ญ จุดาศรี | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | กรรมการ | 3. นางวศินี อุ่นเรือน | โรงเรียนหน้าศูนย์เครื่องมือกล | กรรมการ | 4. นางจันทนา โคตรหานาม | โรงเรียนติ้ววิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การประกวดแปรรูปอาหาร
ม.4-ม.6
1. นางรจนา ทัดช่อม่วง | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางวันเพ็ญ จุดาศรี | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | กรรมการ | 3. นางวศินี อุ่นเรือน | โรงเรียนหน้าศูนย์เครื่องมือกล | กรรมการ | 4. นางจันทนา โคตรหานาม | โรงเรียนติ้ววิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง
ม.1-ม.3
1. นางนิตยา รัตนา | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางจตุพร ทองคำสุก | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 3. นางนันทิยา คำสิงห์ | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | กรรมการ | 4. นางสาววงรัตน์ กันผง | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง
ม.4-ม.6
1. นางสาววงรัตน์ กันผง | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางจตุพร ทองคำสุก | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 3. นางนันทิยา คำสิงห์ | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | กรรมการ | 4. นางนิตยา รัตนา | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ
ม.1-ม.3
1. นางกฤตติกา วันชัย | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางวาสนา ไชยเรศ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายสมพงษ์ เสนะจำนงค์ | โรงเรียนร่มเกล้าเขาค้อเพชรบูรณ์ | กรรมการ | 4. นางสาวรัชฎาภรณ์ บุญประเสริฐ | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | กรรมการ | 5. นายนิตินันท์ อุปรี | โรงเรียนผาเมืองวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ
ม.4-ม.6
1. นางกฤตติกา วันชัย | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางวาสนา ไชยเรศ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายสมพงษ์ เสนะจำนง | โรงเรียนร่มเกล้าเขาค้อเพชรบูรณ์ | กรรมการ | 4. นางสาวรัชฎาภรณ์ บุญประเสริฐ | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | กรรมการ | 5. นายนิตินันท์ อุปรี | โรงเรียนผาเมืองวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้
ม.1-ม.3
1. นางสาวปาริชาติ ประเสริฐศรี | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 2. นายอานนท์ ชูจี | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการ | 3. นางสาวตรึงใจ เกียรติกิตติกุล | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้
ม.4-ม.6
1. นางพจนี คำแท่ง | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงรวิวรรณ คชรอด | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | กรรมการ | 3. นางสาวปาริชาติ ประเสริฐศรี | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 4. นางสาวตรึงใจ เกียรติกิตติกุล | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | กรรมการ | 5. นายอานนท์ ชูจีน | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการและเลขานุการ |
เรียนรวม - ภาษาไทย
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น
ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา
ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ
ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้
ม.1-ม.3
1. นางคำสอน โสมทิพย์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางเสาวภาคย์ เวียงวิเศษ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางสุกัญญา วงค์อินทร์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก
ม.1-ม.3
1. นางสุกัญญา วงค์อินทร์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางเสาวภาคย์ เวียงวิเศษ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นางคำสอน โสมทิพย์ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้
ม.1-ม.3
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้
ม.4-ม.6
1. นางชรมน ทักคุ้ม | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นางรัตนา เอี่ยมอ่อน | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | รองประธานกรรมการ | 3. นางสาวกวินทรา แก้วเอี่ยม | โรงเรียนสิรินคริสเตียน | กรรมการ | 4. นางสาวอัมรา โยธา | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางสาววชิราภรณ์ ชูมาก | โรงเรียนร่มเกล้าเขาค้อเพชรบูรณ์ | กรรมการและเลขานุการ | 6. นายธาตรี จันทร์เรือง | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ที่ปรึกษา |
เรียนรวม - ศิลปะ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน
ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา
ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ
ม.1-ม.3
1. นายธานินทร์ จันทสิงห์ | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายประดับ พรมมาก | โรงเรียนผาเมืองวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นายโกศล อินทิวาพร | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายสุวัฒน์ แสงมณี | โรงเรียนผดุงวิทย์ | กรรมการและเลขานุการ | 5. นายประเทือง ทองมี | โรงเรียนหล่มเก่าพิทยาคม | ที่ปรึกษา |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้
ม.1-ม.3
1. นายโกศล อินทิวาพร | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายประดับ พรมมาก | โรงเรียนผาเมืองวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นายธานินทร์ จันทสิงห์ | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายสุวัฒน์ แสงมณี | โรงเรียนผดุงวิทย์ | กรรมการและเลขานุการ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก
ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น
ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา
ม.1-ม.3
1. นายสุพจน์ สมพงษ์ | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายสุวพิชย์ พรหมบุญตา | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นายจตุรงค์ จันทร์ประทีป | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 4. นายนิเวศ อนุวงษ์ | โรงเรียนผาแดงวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ
ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้
ม.1-ม.3
1. นายจตุรงค์ จันทร์ประทีป | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายสุวพิชย์ พรหมบุญตา | โรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม | รองประธานกรรมการ | 3. นายนิเวศน์ อนุวงษ์ | โรงเรียนผาแดงวิทยาคม | กรรมการและเลขานุการ |
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องออทิสติก
ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น
ม.4-ม.6
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา
ม.4-ม.6
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ
ม.4-ม.6
1. นายอัสนี พิสมัย | โรงเรียนผดุงวิทย์ | ประธานกรรมการ | 2. นายศราวุธ มีสัตย์ | โรงเรียนเมืองกลางวิทยาคม | กรรมการ | 3. นายสุรณโชค ทองบุ | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการ | 4. นายอรรฆวุฒิ เมืองสุวรรณ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | กรรมการ | 5. นายปณิวัฒน์ ตูมหอม | โรงเรียนเมตตาวิทยา | กรรมการและเลขานุการ |
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้
ม.4-ม.6
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องออทิสติก
ม.4-ม.6
เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา
ไม่กำหนดช่วงชั้น
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ
ไม่กำหนดช่วงชั้น
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้
ไม่กำหนดช่วงชั้น
1. นางนิตยา แดงโคเศษ | โรงเรียนหล่มสักวิทยาคม | ประธานกรรมการ | 2. นายวุฒิชัย มาทา | โรงเรียนเมตตาวิทยา | รองประธานกรรมการ | 3. นายสุวิทย์ คงช่วย | โรงเรียนบ้านเข็กน้อย | กรรมการ | 4. นางสาววีรนุช หล้าน้อย | โรงเรียนเมืองราดวิทยาคม | กรรมการ | 5. นางพูลวดี ภาพสิงห์ | โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ | กรรมการและเลขานุการ |
| |
|