ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
โรงเรียน |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านพุเกตุ |
1. เด็กหญิงวรารัตน์ คนซื่อ |
1. นางสาวนูรา สะแอ |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 |
94.1 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านจอมบึง(วาปีพร้อมประชาศึกษา) |
1. เด็กหญิงอนุสรา อุ่นภักดิ์ |
1. นางมาริษา เล็กพ่อ |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเขาวัง(แสง ช่วงสุวนิช) |
1. เด็กหญิงปวีรภา องอาจ |
1. นางสาวปุณณภา เพิ่มพูล |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 |
74 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเจติยาราม(บัณฑิตประชาน้อยพานิช) |
1. เด็กชายวิชยุตม์ กลมชิด |
1. นางสาวจิรัชญา ปิ่นทอง |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 |
80.5 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดบางกระ |
1. เด็กหญิงบี - |
1. นางสาวพจมาน กองอ่อน |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนอนุบาลจอมบึง |
1. เด็กหญิงกิตติมา สุดสวงค์ |
1. นางสาววชิราภรณ์ ศรีพันธบุตร |
7 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนไทยรัฐวิทยา ๑๐๔ (บ้านทุ่งกระถิน) |
1. เด็กหญิงโยษิตา บุญยืน |
1. นางสาวศิริญญา มหัทธนไพศาล |
8 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
77 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 64 (บ้านหนองเกตุ) |
1. เด็กหญิงพรไพลิน โตใต้ |
1. นางสาวชลลญา เสียงอ่อน |
9 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนอนุบาลราชบุรี |
1. เด็กหญิงณัฐิดา สีแพน |
1. นางสมใจ ยามช่วง |
10 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 |
92.32 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านพุแค |
1. เด็กชายเกรียงศักดิ์ มากคำ |
1. นางสาวอรัชพร ขำเมือง |
11 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 |
76 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเขาปิ่นทอง |
1. เด็กหญิงศศิกานต์ แก้ววิเชียร |
1. นางสาวสิริประภา อินทคง |
12 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านจอมบึง(วาปีพร้อมประชาศึกษา) |
1. เด็กหญิงภัคจีรา ทองขลิบ 2. เด็กหญิงมนัสนันท์ บุรีรมยานนท์ |
1. นางลัดดา พุฒเอก 2. นางสาวอาภัสรา มีเอก |
13 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเขาวัง(แสง ช่วงสุวนิช) |
1. เด็กชายกันตพงศ์ สีสอาด 2. เด็กหญิงศุภลักษณ์ จันทร์รัตนา |
1. นางสาวกาญจนาพร ทัดธาณี |
14 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 |
80.14 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านห้วยผาก |
1. เด็กชายจักรพัตร วงษ์ทอง 2. เด็กหญิงปภาวรินทร์ รุ่งโรจน์กิตติคุณ |
1. นางสาวนิสากร เมืองตรีงาม 2. นางสาวจีรนันท์ เจี้ยมดี |
15 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 |
86.01 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดบางกระ |
1. เด็กชายทนง นิยมคุณ 2. เด็กชายปลวัชร ปานจู |
1. นางสาวพจมาน กองอ่อน 2. นางสาวภัทร์ฐิรญา รุจิรัชศิริสกุล |
16 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนโรตารี่ 1 บ้านพุน้ำร้อน |
1. เด็กชายเทพทัต โด่งดัง |
1. นางสาวนิตยา ลออปักษี |
17 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 |
75 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนดรุณาราชบุรีวิเทศศึกษา |
1. เด็กชายจุมพลภัทร์ สายโกสุม |
1. นางสาวปวันรัตน์ ขาวดารา |
18 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 |
67 |
ทองแดง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดบางลี่(วุฒิพันธุ์วิทยา) |
1. เด็กหญิงพิมพิกา ศรีวิลัย |
1. นางสาวศศิวิมล ริมธีระกุล |
19 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 |
86.99 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านจอมบึง(วาปีพร้อมประชาศึกษา) |
1. เด็กชายกฤตพจน์ อัศวเกษมสุข 2. เด็กหญิงชญาดา มิ่งอารีวาณิชกุล 3. เด็กหญิงปุณยวีร์ สิทประยุท |
1. นางสาววิภารัตน์ ฐากูลวงค์ 2. นางอริษา พุกอินทร์ |
20 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 |
80.83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านโป่งกระทิงบน |
1. เด็กหญิงขวัญใจ กุ้งโพธิ์ 2. เด็กหญิงพัณณิตา ตะกัง 3. เด็กหญิงวิภวา ปั้งมี |
1. นางสาวสุนิสา ดีพร้อม 2. นายศรายุธ อินทร์เจริญ |
21 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 |
91.33 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านท่ายาง |
1. เด็กหญิงกัลย์สุดา จันทร์แจ่มหล้า 2. เด็กชายนัฐพงศ์ ทองเกตุ 3. เด็กหญิงปิยธิดา ทองสุก |
1. นางสาวปัทมาศย์ พูนประเสริฐศรี 2. นางสาวขวัญจิตร สมรวย |
22 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนดรุณาราชบุรี |
1. เด็กชายคณาธิป ไตรธรรม 2. เด็กหญิงณัฏฐณิชา เย็นนะสา |
1. นางสาวสุขดี กรินทรากุล 2. นางสาวพรอุษา สังข์ทุ่งขวาง |
23 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 |
81 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเขาวัง(แสง ช่วงสุวนิช) |
1. เด็กชายจิรเมธ พวงหอม 2. เด็กชายณัฐภูมิ พริ้งเพราะ |
1. นางรัตติยา เกตุกร 2. นายจิรายุ สงวนแก้ว |
24 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 |
76 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านหนองขาม |
1. เด็กชายนาวี พงษ์ภักดีสกุล |
1. นางสาวมุทิตา ใจมุ่ง |
25 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านจอมบึง(วาปีพร้อมประชาศึกษา) |
1. เด็กชายศิวกร สายสุวรรณ |
1. นางสาววันดี ขำสำราญ |
26 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 |
62 |
ทองแดง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเขาวัง(แสง ช่วงสุวนิช) |
1. เด็กชายธนาดล สุขวิเศษ |
1. นางสุวรรณนา ตันติสาโร |
27 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนอนุบาลปากท่อ |
1. เด็กหญิงณัฐมล หมัดลีหมีน 2. เด็กหญิงณิชนิภาดา มาประชุม |
1. นายพิสิทธิ์ แสนกล้า 2. นางสาวสุทธิณี สาลาสิน |
28 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนรุจิรพัฒน์ |
1. เด็กหญิงณัฐรินทร์ สาโย้ง 2. เด็กชายธรรมบดี สุขนิรันดร์ |
1. นายทัศน์พล เทียนดำ 2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงจิตรา วรภากุล |
29 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 |
99.5 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนนารีวิทยา |
1. เด็กชายธนวรรธน์ ย่งกรับ |
1. นางสาวบัว จารุหังสินธุ์ |
30 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านโป่งกระทิงบน |
1. เด็กหญิงมาริษา ซอแระ |
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงจันทิมา เพชรสวน |
31 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 |
68.5 |
ทองแดง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนชุมชนบ้านบ่อ |
1. เด็กหญิงประไพพรรณ แดงประดิษฐ์ |
1. นางสาวพิชญาภรณ์ เจริญศรี |
32 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดพิกุลทอง (แปลกประชาคาร) |
1. เด็กชายกฤษณะ โพขาว |
1. นางสาวมุทิตา ชมชื่น |
33 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 |
71 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเขาวัง(แสง ช่วงสุวนิช) |
1. เด็กหญิงคณิศร พระพิไชย |
1. นางรัตติยา เกตุกร |
34 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 |
77 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนชุมชนบ้านบ่อ |
1. เด็กหญิงจันจิรา ชัยโชติ 2. เด็กหญิงธนกชพร ธนาทรัพย์เจริญ 3. เด็กชายวชิรวิทย์ ไสสะกุล |
1. นางสุพรรษา วงศ์กิจเกษม 2. นางพิมพ์พิศา ฐาปนสมบูรณ์ |
35 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
63 |
ทองแดง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนมหาราช7 |
1. เด็กหญิงวิไลพร แซ่ลิ้ม 2. เด็กชายอัครพล สมสะอาด 3. เด็กชายเกรียงศักดิ์ ศรียางวุฒิ |
1. นางสาวกมลทิพย์ บุรีสุวรรณ 2. นางจรรยวรรธน์ ผิวเกลี้ยง |
36 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 |
99 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนสินแร่สยาม |
1. เด็กชายณัฐภาคย์ พาชู 2. เด็กชายภีษมะ ชัยนิยม |
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงอริสา แป้นโก๋ 2. นางสาวพรนภา อู๋ทอง |
37 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนอนุบาลราชบุรี |
1. เด็กชายชนาธิป ปิ่นทอง 2. เด็กชายปฐมพงษ์ นักคุ่ย |
1. นางสาวกัลยาณี ปานประเสริฐ 2. นายเอกชัย หมอแพทย์ |
38 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานปล่อยด้วยมือ ป.4-ป.6 |
73 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดปากช่อง(จันทรานุมาศวิทยาคาร) |
1. เด็กชายตุนออง - 2. เด็กชายรัชชานนท์ ทองสุวรรณ์ |
1. นายสุวิทย์ สุจริตรังษี |
39 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 |
68 |
ทองแดง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดหนองพันจันทร์ |
1. เด็กชายชญานนท์ ดอกชะเอม 2. เด็กชายเอกสิทธิ์ มีมาก |
1. นางสาวนภาพร เพชรเกอร์ 2. นางสาวจารุกร โพธิ์แก้ว |
40 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 |
81.4 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนอนุบาลราชบุรี |
1. เด็กหญิงภัทราภรณ์ เติมอารมณ์ 2. เด็กชายภูมิภัช เรือนเจริญสิน 3. เด็กหญิงสุพิชญา ฟองน้ำ |
1. นางวาสนา ชยาภิวัฒน์ 2. นางสุรดา ปัญจพรชัย |
41 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 |
76.2 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านโป่งกระทิงบน |
1. เด็กหญิงกันยา ใจพระ 2. เด็กหญิงศรัญญา บุญยง 3. เด็กหญิงอรปรียา พุ่มโพธิ์ทอง |
1. นางสาวนวียา สืบทอง 2. นายธฤษวรรธน์ เสาร์ม่วงมีสุข |
42 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนดรุณาราชบุรี |
1. เด็กหญิงขวัญจิรา กันขำ 2. เด็กหญิงณัฐชยา เกิดจิตต์ 3. เด็กหญิงวรกมล เรืองอร่าม |
1. นางสาวนราภรณ์ จุลลาย |
43 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 |
78 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านโป่งกระทิงบน |
1. เด็กหญิงณัฐกมล พิมลธรรมสาร 2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก ร่มโพธิ์รีย์ 3. เด็กหญิงมุนิสรา ขุมทอง |
1. นางสาวแสงระวี กันเกียว 2. นายธีระวัฒน์ สิบหมู่ |
44 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 |
91.4 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนชุมชนบ้านบ่อ |
1. เด็กหญิงศิรัญญษ วันเย 2. เด็กหญิงศิวรีย์ ทวีสุข 3. เด็กหญิงสุนันทา ขวัญกิจสมบูรณ์ |
1. นางสุพรรษา วงศ์กิจเกษม 2. นางพิมพ์พิศา ฐาปนสมบูรณ์ |
45 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนอนุบาลราชบุรี |
1. เด็กชายปาณชัย พะณะงาม 2. เด็กหญิงสิรภัทร วุฒิจันทร์ |
1. นางสาวยอดช้อย วงค์ฤทธิ์ 2. นางสาวอรวรรณ เนียมรักษา |
46 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนชุมชนบ้านบ่อ |
1. เด็กหญิงนิตยา เซาเซอร์ 2. เด็กหญิงปภาดา มุ่นพลาย 3. เด็กหญิงพิชญาภรณ์ มั่นคงเสมอ 4. เด็กหญิงศิรภัสสร สิทธิวงศ์ษา 5. เด็กหญิงหญิงนา อ้องไร้ |
1. นางอรวรรณ อิ้มทับ 2. นางสาวรัชนีกร สอนนอก |
47 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 |
95.33 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนรุจิรพัฒน์ |
1. เด็กหญิงณัฐสรณ์ คำกอน 2. เด็กหญิงดอกแก้ว เย 3. เด็กหญิงศิริวรรณ ยอดธง 4. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา ยาแซ้ 5. เด็กหญิงเสาวลักษณ์ สายหยุด |
1. นายไกรศร พาลี 2. นางสาวอัมรินทร์ เล้งคำ |
48 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเขาวัง(แสง ช่วงสุวนิช) |
1. เด็กหญิงณัฐชา ยิ่งนอก 2. เด็กหญิงธิราพร ชมคำ 3. เด็กหญิงนลินทิพย์ ศรีคำ 4. เด็กหญิงปานตะวัน หอมรสระรื่น 5. เด็กหญิงเพชรชมพู รัศมีฉาย |
1. นางสาวกัลยา ภู่ทอง 2. นางสาวสุภาพร จิตรจวง |
49 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนอนุบาลราชบุรี |
1. เด็กหญิงชญานิศ ใหม่นุ่น 2. เด็กชายณัฐปภัสร์ เพียงนั้น 3. เด็กหญิงณัฐภัสสรา ตันสมศักดิ์ 4. เด็กชายปริญญากร ดอนอินทร์ทรัพย์ 5. เด็กหญิงเลิศลักษณ์ เผยเผ่าเย็น |
1. นางสาวรุจิเรศ ขลิบศรี 2. นายธราเทพ พลับพลา |
50 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านเขาช้าง |
1. เด็กหญิงฐิติรัตน์ ประเสริฐศักดิ์ 2. เด็กหญิงณัฏฐณิดา ซื่อสัตย์ 3. เด็กหญิงณิชนันท์ มณีโชติ 4. เด็กหญิงดารินทร์ หีบทอง 5. เด็กหญิงสุชารัตน์ สังข์ทอง |
1. นางสาวเสมอใจ ชูรอด 2. นางสาวกาญจนา เศวตกาญจน์ |
51 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 |
81 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเขาวัง(แสง ช่วงสุวนิช) |
1. เด็กชายกฤษกร หงษ์เจริญ 2. เด็กชายณัฐดนัย ศิลาเรียม 3. เด็กชายพศธร ยังกองแก้ว 4. เด็กชายอันธิวราห์ พุ่มโพธิ์ 5. เด็กชายอิทธิกร ชื่นอบชม |
1. นางสาวกัลยา ภู่ทอง 2. นางสาวสุภาพร จิตรจวง |
52 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 |
90.67 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านตะโกล่าง |
1. เด็กหญิงฐิตาภา เดสันเทียะ 2. เด็กหญิงต้นข้าว บุญเลี้ยง 3. เด็กหญิงสิริโสภา รำไธสง 4. เด็กหญิงสุชาดา ย่าอ้อม 5. เด็กหญิงอรวรรณ แสนวงศ์ษา |
1. นางสาวนภาลัย ฤทธิ์เลิศ 2. นางสาวชุติมา ชื่นเสียง |
53 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 |
82.67 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเจติยาราม(บัณฑิตประชาน้อยพานิช) |
1. เด็กชายกนกพล ปานน้อย 2. เด็กชายธนวัฒน์ ปานพุมเรียง 3. เด็กหญิงปภานัน แก้วนพรัตน์ 4. เด็กชายพชรพงษ์ สารีวงศ์ 5. เด็กชายอชิรญาณ์ สุวรรณ |
1. นางสาวสุวรรณา เล้าหะชัย 2. นางสาวพนิดา ลามคำ |
54 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 |
91.32 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านหนองลังกา |
1. เด็กหญิงธนิดา ญาติดุษดี |
1. นางสาวพิมพ์ชนก คุ้มสมบัติ |
55 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านหนองลังกา |
1. เด็กหญิงกัลยกร พินทอง |
1. นายพิชิต โภชน์หมื่น |
56 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดบางกระ |
1. เด็กชายอลงกรณ์ อินสระ |
1. นางสาวพัณณ์ชิตา สิทธิประทานพร |
57 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนอนุบาลจอมบึง |
1. เด็กชายชยางกูล ปานดั่น 2. เด็กหญิงณฤดี อุ่นเรือน |
1. นางสาววิภา นวลนาง 2. นางสาวมนัสยา ประจวบวัน |
58 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเจติยาราม(บัณฑิตประชาน้อยพานิช) |
1. เด็กชายปภาวิน เพ็งรัศมี 2. เด็กหญิงหงษ์ษา ทองคำ |
1. นางนริสสา พันธุ์ศักดิ์ 2. นางจันทินี วงษ์สุวรรณ |
59 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
89 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านหนองนกกะเรียน |
1. เด็กชายธันวา จันทรคาม 2. เด็กหญิงพัทธนันท์ ใจอดทน |
1. นางสาวสุภาพร ชนะมาร 2. นางสาวชาลินี คำโสภา |
60 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 |
88.97 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเขาวัง(แสง ช่วงสุวนิช) |
1. เด็กหญิงกรกมล ลาดบัวขาว 2. เด็กหญิงชุตินิษฐ์ ศรเดช 3. เด็กหญิงฐิติพร ธิบดี 4. เด็กหญิงณัฐธยาน์ โสวภาค 5. เด็กหญิงพัสวี ถาวรนาน 6. เด็กหญิงภิญญดา สุขผล 7. เด็กหญิงวนิดา สกุลไพศาลวารี 8. เด็กหญิงวันใหม่ วงษ์สำริตย์ 9. เด็กหญิงสคณพัฒน์ โมกผา 10. เด็กหญิงเบญญาพร ขุนณรงค์ |
1. นางสาวกัญป์ยนัฐ สวัสดี 2. นางสาวศิราพร บุญฤทธิ์ |
61 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเขาวัง(แสง ช่วงสุวนิช) |
1. เด็กหญิงกานดา สำเภาทอง 2. เด็กหญิงณัฐธิดา อร่ามหนุน 3. เด็กหญิงธนพร ซอคลองตัน 4. เด็กหญิงธนภรณ์ สว่างโยธิน 5. เด็กหญิงธนัชชา ชาญธนาอภิกุล 6. เด็กหญิงปุณณ์พัฒน์ กลักดวงจิตร์ 7. เด็กหญิงพิมพ์สุภัค กลักดวงจิตร์ 8. เด็กหญิงวราภรณ์ พรหมวิบุตร 9. เด็กหญิงสุกฤตา พาหาวงค์ 10. เด็กหญิงอชิรญา แก้วศิริ |
1. นายสุรศักดิ์ สาระคง 2. นางพัชราภา ชัยมงคล 3. นางสาวปาริสา ประภานาวิน |
62 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเจติยาราม(บัณฑิตประชาน้อยพานิช) |
1. เด็กชายก้องภพ รัตนากร 2. เด็กชายจิราพงศ์ องอาจ 3. เด็กชายณัฐวุฒิ สุธิสิทธิ์ 4. เด็กชายธรรมนูญ แขกสุวรรณ์ 5. เด็กชายพิธาน จิตรณรงค์ 6. เด็กหญิงวิภาพร คุ้มชาติ 7. เด็กชายอภิชาติ นาคเกษม 8. เด็กชายอภิรักษ์ เลี้ยงฤทัย 9. เด็กชายอัฑฒ์แท้ สุ่นหอม 10. เด็กหญิงแสงดาว จันทร์พันธ์ |
1. นางสาวพนิดา ลามคำ 2. นางสาวสุวรรณา เล้าหะชัย 3. นางสาวนภัสนันท์ พุทธชาติ |
63 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดทุ่งหญ้าคมบาง |
1. เด็กหญิงกฤตวรรณ จอมคีรี 2. เด็กหญิงณัฐชา ไก่สระแก้ว 3. เด็กชายธนวัฒน์ ขาวอร่าม 4. เด็กหญิงนารีรัตน์ จันตรีกุล 5. เด็กชายพงศกร นิลศรีสนิท 6. เด็กชายศรายุทธ สำเรือง 7. เด็กชายอนุวัฒน์ พลศักดิ์ 8. เด็กชายเรืองเดช สมบุญ |
1. นายตะวัน สวยครบุรี 2. นายประพนธ์ ปาทาน 3. นางสาวเสาวนีย์ แววอาราม |
64 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา (มวยสากลสมัครเล่น) ป.1-ป.6 |
77 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านทุ่งแฝก |
1. เด็กชายตุลา พูลสุวรรณ์ 2. เด็กชายธนพัฒน์ ขวัญเพ็ชร 3. เด็กชายปรเมศร์ แซ่ใช้ 4. เด็กชายปิยะวัฒน์ ปานเหลือง 5. เด็กชายพิภัช พึ่งสามัคคี 6. เด็กชายรณกร ไผ่ล้อม 7. เด็กชายวิสิทธิ์ เลนคำมี 8. เด็กชายวีภัทร ศรีบุญเรือง 9. เด็กชายอานาวิน อินศวร 10. เด็กชายเจษฎา ว่องดี |
1. นางสาวพัชรี ซิ้มเล่มกิม 2. นางสาวกันทิมา เอี่ยมสะอาด 3. นางสาวณัฐกฤตา อร่ามพยอม |
65 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 |
81 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านสวนผึ้ง |
1. เด็กชายกิตติโชค สายสด 2. เด็กชายจิรภัทร ยาอ่อง |
1. นายอานันท์ ปรีเปรม 2. นางสาวขวัญนรินทร์ ยิ่งโกมล |
66 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
78 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านโป่งกระทิงบน |
1. เด็กหญิงพรกมล ภาคหลวง 2. เด็กหญิงยุพา แซ่ตัน |
1. นางสาวแสงระวี กันเกียว 2. นายธีระวัฒน์ สิบหมู่ |
67 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนอนุบาลเมืองราชบุรี |
1. เด็กหญิงนันท์นภัส ปฐมสิริรัตน์ |
1. นางสาวจินตนา เอื้อประชา |
68 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนนารีวิทยา |
1. เด็กหญิงจิดาภา เตชะสถิตพงศ์ |
1. นางสาวอาสม๊ะ ดาหะตอ |
69 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านโป่งกระทิงบน |
1. เด็กหญิงทัศวรรณ เกตุมณี |
1. นายสราวุธ อังกุรวิโรจน์ |
70 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 |
93.5 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนอนุบาลราชบุรี |
1. เด็กหญิงญศิกาญจน์ เอี่ยมสุวรรณ |
1. นางสาวจิดาภา ศรีสวัสดิ์ |
71 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านหนองแร้ง |
1. เด็กหญิงศิริวรรณ บัวขาว |
1. นางสาวสิริกัลยา รัตนกุล |
72 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนเทศบาล 1 (วัดสัตตนารถปริวัตร) |
1. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์ ศรีวิเศษ |
1. นายกฤติน แนมพลกรัง |
73 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 |
72 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนรุจิรพัฒน์ |
1. เด็กชายสุรวินทร์ คล้ายอินทร์ |
1. นางสาวอาทิมา อุ่นจิต |
74 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดน้ำพุ(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์ 54) |
1. เด็กหญิงกัญญวดี เกี่ยวคุ้มภัย 2. เด็กหญิงสุรีรัตน์ กานต์พีรยศ |
1. นางสาวขวัญใจ วงษ์ถาวร 2. นางสาวเรวดี กองแดง |
75 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านหนองบัวหิ่ง |
1. เด็กหญิงปวริศา ปานปูน 2. เด็กหญิงสุธิมา จวนศิริ |
1. นางสาวสร้อยมณี หัสมี 2. นางสาวสุธีรา มุกดาเกษม |
76 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดบางกระ |
1. เด็กหญิงจำปา สักทอง 2. เด็กหญิงณัฐนันท์ เต่าแย้ม |
1. นางสาวกชกร นาคเอี่ยม 2. นางสาวอนงค์นุช นครไชย |
77 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเขาวัง(แสง ช่วงสุวนิช) |
1. เด็กชายนคินทร หีบทอง |
1. นายราเชนทร์ จันทร์เจิม |
78 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนไทยรัฐวิทยา ๑๐๔ (บ้านทุ่งกระถิน) |
1. เด็กหญิงกัลยรัตน์ ปุยะพันธ์ 2. เด็กหญิงฐิติกานต์ บุญรัตน์ 3. เด็กหญิงปรียาภรณ์ ทองงาม |
1. นางศศิธร กฤษณคุปต์ |
79 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านหนองโก |
1. เด็กชายธีร์ธวัช ภักดี 2. เด็กหญิงนริศรา เนตรดี 3. เด็กชายพงศพัศ คำแพร |
1. นางสาวภัทรภร สรวงสรรเพชญ 2. นางสาวปิยพร โคตรแปร |
80 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเจติยาราม(บัณฑิตประชาน้อยพานิช) |
1. เด็กชายพีระ บุญกล่ำ 2. เด็กชายศักรินทร์ ลาภประเสริฐ 3. เด็กชายอัตฎาฮา บิลหมัด |
1. ว่าที่ร้อยตรีพลภณกฤช ช่วยเสน 2. นางสาวสุวรรณา เล้าหะชัย |
81 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 |
83.31 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดพเนินพลู |
1. เด็กหญิงกัญญาวีร์ สัจจวงค์ 2. เด็กชายขวัญชัย สุขบุญชูเทพ 3. เด็กหญิงณัฐธิดา จันทร์ใช้ 4. เด็กหญิงพลอยสวย แซ่อึ้ง 5. เด็กหญิงวนิดา ทัศนาแท้ 6. เด็กหญิงอรวรรณ เอกพานิช |
1. นายคิรินทร์ ภัทรวิมล 2. นางสาวกนกวรรณ ซื่อจริง |
82 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 |
86.64 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านท่ามะขาม |
1. เด็กชายอชิระ สุขเจริญ |
1. นายนาคครรธร รัตนสีลา |
83 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
72.31 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเขาวัง(แสง ช่วงสุวนิช) |
1. เด็กชายวัฒนชัย ชัยโชค |
1. นายพงษ์ศักดิ์ สรรสม |
84 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
89.65 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนนารีวิทยา |
1. เด็กหญิงอภิรุจี โยธาธิติกุล |
1. นายกิตติพันธ์ อรรคเจริญวงศ์ |
85 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
84.65 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนรุจิรพัฒน์ |
1. เด็กหญิงพรทิวา จันทร์นาค |
1. นางพัทธนันท์ เกียรติ์ภูมิพัฒน์ |
86 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 |
83.65 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนชุมชนบ้านบ่อ |
1. เด็กชายแสนสวัสดิ์ ถึงโพก |
1. นายสิทธิกร ลัทธกาญจนัง |
87 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
91.98 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านจอมบึง(วาปีพร้อมประชาศึกษา) |
1. เด็กหญิงปวริศา อ่องนาวา |
1. นางสาวช่อฟ้า ทองอนันต์ |
88 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
82.98 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนไทยรัฐวิทยา ๑๐๔ (บ้านทุ่งกระถิน) |
1. เด็กหญิงณัฐสุดา คะณา |
1. นางสาวณฐวรรณ ทิฆัมพรบรรเจิด |
89 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 |
81.99 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนกลุ่มนักข่าวหญิง 2 (บ้านบ่อหวี) |
1. เด็กชายวีระพงษ์ ตาเออะ |
1. นางสาวญาณิฐา สินธุศิริ |
90 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
80.66 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดพิกุลทอง (แปลกประชาคาร) |
1. เด็กชายธณพน นิ่มนวล |
1. นางสาวชุติมา แสงทอง |
91 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
87.34 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนชุมชนบ้านบ่อ |
1. เด็กหญิงประภาพร แดงประดิษฐ์ |
1. นายสิทธิกร ลัทธกาญจนัง |
92 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
81.01 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเขาวัง(แสง ช่วงสุวนิช) |
1. เด็กหญิงนลินา ทาโยธี |
1. นางพนิดา ทำเสร็จ |
93 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 |
82.99 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านจอมบึง(วาปีพร้อมประชาศึกษา) |
1. เด็กชายศิริชัย จิตสถาน |
1. นางสาวช่อฟ้า ทองอนันต์ |
94 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
88.66 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเขาวัง(แสง ช่วงสุวนิช) |
1. เด็กหญิงวริศรา อนันตคูหา |
1. นายประยุทธ ณ วังขนาย |
95 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดปากช่อง(จันทรานุมาศวิทยาคาร) |
1. เด็กหญิงพลอยยุพา ณรงค์อินทร์ |
1. นางพรพิมล แจ่มจันทร์ |
96 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6 |
82.32 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนอนุบาลราชบุรี |
1. เด็กหญิงนฤธร ประดิษฐ์ผล |
1. นายวิเชียร ประทุมศิลป์ |
97 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 |
85.66 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนอนุบาลราชบุรี |
1. เด็กหญิงศุภสุดา ปานสรวย |
1. นายวิเชียร ประทุมศิลป์ |
98 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 |
87.33 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดบางกระ |
1. เด็กหญิงนิศามณี ปานแปลก |
1. นางสาวกชกร นาคเอี่ยม |
99 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 |
87.32 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเกาะลอย(ชุณหะวัตราษฎร์รังสรรค์) |
1. เด็กหญิงนภิศ กาฬสัย |
1. นายพีระวัฒน์ โพธิ์จำเริญ |
100 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6 |
81.64 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเขาวัง(แสง ช่วงสุวนิช) |
1. เด็กหญิงภัสสรินท์ โปร่งอากาศ |
1. นางเฉลิมขวัญ ใยเพชร |
101 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 |
84.99 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดพิกุลทอง (แปลกประชาคาร) |
1. เด็กหญิงอภิญญา สุทธิเวช |
1. นายวงศกร บริบูรณ์ |
102 |
ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 |
78 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเขาวัง(แสง ช่วงสุวนิช) |
1. เด็กชายณภัทร ใจดี 2. เด็กหญิงณัฐธิดา มากมูล 3. เด็กชายธนัท หลวงงาม 4. เด็กชายธีรชัย ทองเถื่อน 5. เด็กหญิงนุชนาท กูบกระโทก 6. เด็กชายพงศ์รพี ทองชมพูนุช 7. เด็กหญิงวิลาสิณี แผนงาม 8. เด็กหญิงเปรมปรียา ประทุ่มทอง |
1. นางกฤษณา อิ่มเจริญ 2. นางเฉลิมขวัญ ใยเพชร |
103 |
ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 |
78 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านจอมบึง(วาปีพร้อมประชาศึกษา) |
1. เด็กหญิงนฤมล ราชวงษ์ 2. เด็กหญิงนันทิศาต์ พันธ์ทอง 3. เด็กหญิงพัชราพร เอี่ยมทิพย์ 4. เด็กหญิงภูริชญา นรินทร์ |
1. นางสาวนงลักษณ์ ซุ่นเส้ง 2. นางสาวกุลธิดา ศิริเอก |
104 |
ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 |
82.99 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านหนองบัวหิ่ง |
1. เด็กชายกิตติชัย อาจแก้ว 2. เด็กชายชลทิตย์ ลุงส่วย 3. เด็กชายณัฐพล คะเชนทร 4. เด็กชายธราเทพ ทองเทศ 5. เด็กชายศดิศ นะสีห์โต |
1. นางสาวธนาภรณ์ พลอยงาม 2. นางสาวชนิตา คล้ายศิริ |
105 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 |
85.66 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนดรุณาราชบุรีวิเทศศึกษา |
1. เด็กหญิงนันทณัฐ สุขเจริญ |
1. นางสาววรัญญา ชัมภารีย์ |
106 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนพิบูลสงครามอุปถัมภ์ |
1. เด็กหญิงนัจภัค กิมหวัง |
1. MissMaria Sheiselle M.Cleofe |
107 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 |
97 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านตะโกล่าง |
1. เด็กหญิงกชวรรณ คุ้งลึงค์ |
1. นางสาวเบญจภรณ์ สุภัทรกิจวิบูลย์ |
108 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
89 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเขาวัง(แสง ช่วงสุวนิช) |
1. เด็กหญิงพรรวษา อยู่กำเหนิด |
1. นางสุภักดิ์ ภิรมย์แก้ว |
109 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดสันติการาม |
1. เด็กหญิงณัฐริกา พุ่มพวง 2. เด็กชายเพชรายุทธ พลขันธ์ |
1. นางสาวกัลยา แซ่เตี่ยว 2. นายพุทธินทร์ พรหมมุสิก |
110 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนรุจิรพัฒน์ |
1. เด็กชายกิริติ วังโส 2. เด็กชายสาธิต วงศ์ทอง |
1. นายสกล เที่ยวพราย 2. นายวิเชียร นาคเขียว |
111 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 |
91.34 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนอนุบาลราชบุรี |
1. เด็กหญิงขวัญทิชา ฉายสุวรรณ 2. เด็กชายศุภเวช บุญส่ง |
1. นางรัตนชนก เครือมูล |
112 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 |
77.6 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดห้วยหมู |
1. เด็กหญิงกัรมี เจะและ 2. เด็กชายคีรินทร์ เข็มผะกา 3. เด็กชายชิษณุชา ยิ้มแย้ม 4. เด็กชายต้นตระการ ศรีสุวรรณ 5. เด็กชายปกรณ์ ชำนาญสิงห์ 6. เด็กหญิงพนิตพิชา รัตนากร |
1. นายก้องกังวาลย์ แก้วอุย 2. นางสาวสุภาพร สังสุข 3. นางสาวกาญจนา ปลดเปลื้อง |
113 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนอนุบาลจอมบึง |
1. เด็กหญิงกมลชนก มุ่งหมาย 2. เด็กหญิงกาญจนา แสงจันทร์ 3. เด็กชายจิรกร ทองกุล 4. เด็กชายณัทศิต กิตติอุดมพานิช 5. เด็กหญิงธัญญารัตน์ อร่ามจันทร์ 6. เด็กชายพชร เกิดทรัพย์ |
1. นายพิสิฐ บัณฑิตเดช 2. นายสมชาย ศรีโสม 3. นางสาวเอราวัณ โพธิสารสกุล |
114 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 |
82.6 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนอนุบาลราชบุรี |
1. เด็กชายกันตวิทย์ เฉื่อยฉ่ำ 2. เด็กหญิงณฐชนน นิลเมือง 3. เด็กหญิงพรกมล เที่ยงตรง |
1. นางพิสชา แซมเขียว 2. นางสาวเสาวลักษณ์ นานคงแนบ |
115 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 |
76 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเขาปิ่นทอง |
1. เด็กชายรชต ปะจิระภักดิ์ 2. เด็กหญิงวรัญญา อินทร์เกตุ 3. เด็กหญิงวรางคณา ขุนพิทักษ์ |
1. นางสาวสิริประภา อินทคง |
116 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนอนุบาลวัดเพลง (หรีดศรัทธาประชานุกูล) |
1. เด็กหญิงณัฐนรี สีอินนุย 2. เด็กหญิงณัฐวิภา บุญมา 3. เด็กหญิงสุธาทิพย์ สุวรรณเกตุ |
1. นางขวัญจิรา กำไลศักดิ์ 2. นางเบญจวรรณ์ รวมแสง |
117 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 |
87.66 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ |
1. เด็กหญิงญาณธร ศรเฉลิม 2. เด็กหญิงพิชญธิดา บุญรอด |
1. นายเฉลิมรัฐ อุทัยรัตนกิจ 2. นางสาวกุสุมา สุขอร่าม |
118 |
คอมพิวเตอร์ |
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดพเนินพลู |
1. เด็กชายชิษณุพงศ์ กรเที่ยงธรรม 2. เด็กชายธนวัฒน์ พฤกษากร 3. เด็กชายศุภกร สุดประเสริฐ |
1. นายพิพัฒน์ พันเทียน |
119 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนนารีวิทยา |
1. เด็กชายนรพยัคฆ์ สุธรรมวุฒิไกร 2. เด็กหญิงเมทินันท์ ทินกลิ่นสิริกุล |
1. นางวัฒนา โซเซ็ง |
120 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดบางลี่(วุฒิพันธุ์วิทยา) |
1. เด็กชายประภัสสร กองสาร์ 2. เด็กชายสิทธิโชค น้อยจีน |
1. นางสาวนุจรี ประพรง 2. นายเจษฎา กล้าผจญ |
121 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนไทยรัฐวิทยา ๑๐๔ (บ้านทุ่งกระถิน) |
1. เด็กชายภานุพงศ์ คะณา 2. เด็กชายสถิตย์ สิทธิกุล |
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงธีรวรรณ จันทร์อิน 2. นางสาวสุนิษา เจนการะกูล |
122 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนธรรมศาสตร์-จุฬา 2 |
1. เด็กชายธันวา เชียงกา 2. เด็กชายเอกลักษณ์ พระวิเศษ |
1. นางสาวรสา สำเภาเงิน 2. นางสาวผกาวดี ชุมพร |
123 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนอนุบาลราชบุรี |
1. เด็กชายธนกิต พงศ์เพชรดิถ 2. เด็กชายเตชพัฒน์ แก้วกองเงิน |
1. นายคงเดช ศรีอุทารวงศ์ 2. นายบุรินทร์ รัตนศักดิ์ชัยชาญ |
124 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านห้วยยางโทน |
1. เด็กหญิงสุนัดดา อู่ตะเภา 2. เด็กหญิงอินทร์ธุอร รุนเจริญ |
1. นางสาววิไลวรรณ ธุระธรรม 2. นางวรรณวนัช พรามเล็ก |
125 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนดรุณาราชบุรี |
1. เด็กชายธนาพล จากผา 2. เด็กหญิงพัชรพร หงษ์ทอง |
1. นางสาววารุณี สงบวาจา |
126 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเขาวัง(แสง ช่วงสุวนิช) |
1. เด็กชายกรวิชญ์ วารีนิล 2. เด็กชายศุภกานต์ ไชยาคำ |
1. นางสาวทัศน์วรรณ ทิมทวีป 2. นายประสิทธิ์ รำพรรณ์ |
127 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 |
81 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนธรรมศาสตร์-จุฬา 2 |
1. เด็กชายทศวรรษ คำวงค์ศรี 2. เด็กชายธนกร ชลอชล |
1. นางสาวรสา สำเภาเงิน 2. นางสาวเกศินี สายบัว |
128 |
หุ่นยนต์ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดคุ้งกระถิน (ราษฎร์สามัคคีอุทิศ) |
1. เด็กชายวัชพล เล็บครุฑ 2. เด็กชายสุวัฒน์ เอี่ยมหนู 3. เด็กชายอัฏฐพล เหล่าทอง |
1. นางสาวอมรรัตน์ ธรรมประเสริฐ |
129 |
หุ่นยนต์ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6 |
70 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านสวนผึ้ง |
1. เด็กชายพีรพล สายทอง 2. เด็กหญิงสิริขวัญ มินอบิ 3. เด็กชายเฮคึมู - |
1. นายสมโชค ปัญญาวรพงศ์ |
130 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านตะโกล่าง |
1. เด็กชายนทีธร แสงจันทร์ 2. เด็กชายพุด เจตุ 3. เด็กชายวิวัฒน์ เรือนศรี |
1. นายนิเฮง ยายอ 2. นายกรวลี พันธ์ภักดิ์ |
131 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 |
75 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนเทศบาล 1 (วัดสัตตนารถปริวัตร) |
1. เด็กหญิงนวพร เย็นจุรีย์ 2. เด็กชายเป็นต่อ อึ้งตระกูล 3. เด็กชายแบงค์ - |
1. นางน้องนุช นุชอนงค์ 2. นายเชาวน์ไวทย์ สุดงาม |
132 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 |
83.62 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านหนองปรือ |
1. เด็กชายชวนนท์ แอ่นดอย 2. เด็กชายสรธร ไร้ไพรี 3. เด็กชายสรวิชญ์ เสถียรธีราภพ |
1. นางสาววรรณวิมล มังคะละ 2. นางสาวบัณฑิตา เทพพิทักษ์ |
133 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 |
17.32 |
เข้าร่วม |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนไทยรัฐวิทยา ๑๐๔ (บ้านทุ่งกระถิน) |
1. เด็กหญิงกิตติญา เจริญไชย 2. เด็กชายณัฐวุฒิ ดาสาลี 3. เด็กชายธีรพัฒน์ ใจมุ่ง |
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงธีรวรรณ จันทร์อิน 2. นางสาวสุนิษา เจนการะกูล |
134 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดห้วยหมู |
1. เด็กหญิงกนกรดา บุญปัญญา 2. เด็กหญิงชฎาภร ชุมหิรัญ 3. เด็กหญิงนันทิกาญจน์ ปรีเปรม 4. เด็กหญิงบุศราพร ลายคล้ายดอก 5. เด็กหญิงวรรณิษา แสนสุข 6. เด็กหญิงแวว - |
1. นางสาวอารียา สุยะทา 2. นางสาวกรรณิการ์ กระดังงา 3. นางสุภาพ ร้ายไพรี |
135 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนรุจิรพัฒน์ |
1. เด็กหญิงดวงใจ ฮอลล่า 2. เด็กหญิงนภัส นิยมแย้ม 3. เด็กหญิงน้ำฝน นาขอ 4. เด็กหญิงบุณยวีย์ ยาแซ้ 5. เด็กหญิงฟ้า จาโบ 6. เด็กหญิงสุชานาด พรือโป๊ะ |
1. นางพัทธนันท์ เกียรติ์ภูมิพัฒน์ 2. นางสาวชนานันท์ เอี่ยมโยธา 3. นายกฤชฐา ปรีชาส่องแสงลาภ |
136 |
การงานอาชีพ |
การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 |
89.64 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านพุเกตุ |
1. เด็กชายพรรณษา ป้านจันทร์ 2. เด็กชายศุภกร แซ่เฮี๊ยบ 3. เด็กชายอภิสิทธิ์ ประสมทรัพย์ |
1. นายณัฐพล ทับทิมไสย์ 2. นางสาวนูรา สะแอ |
137 |
การงานอาชีพ |
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 |
86.97 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดน้ำพุ(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์ 54) |
1. เด็กหญิงวารุณี โปรยสุรินทร์ 2. เด็กหญิงสุพิชชา โสวัตน์ 3. เด็กหญิงเปรมปวีณ์ ดีทอง |
1. นางเสาวลักษณ์ แสงสอาด 2. นางจุฑามาศ วิเศษสินธุ์ |
138 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 64 (บ้านหนองเกตุ) |
1. เด็กหญิงจาน - 2. เด็กหญิงธัญชนก แซ่จั่ง 3. เด็กหญิงสุวภัทร บัวเชื่อม |
1. นางปิ่นมณี จันทร์แฉล้ม 2. นางนภัสวรรณ สุขเกษม |
139 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดหนองพันจันทร์ |
1. เด็กหญิงรสริน แสงขำ 2. เด็กชายศุภกิตติ์ นุชพันธ์ 3. เด็กชายเตมินทร์ ผมหอม |
1. นางลั่นทม ขวัญชัยรัตนภูมิ 2. นางสาวเดือนเพ็ญ ครือเครือ |
140 |
การงานอาชีพ |
การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านลำพระ |
1. เด็กหญิงญาดา ศรีพุ่ม 2. เด็กหญิงอณิรดา อ่ำกิ่ม 3. เด็กหญิงใหม่นภา ลาดพุ่ม |
1. นางจำเรียง พบมิตร 2. นางสาวศิริพร จันทรจรูญ |
141 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านไทรงาม |
1. เด็กหญิงชมพูนุท เรือนวิลัย 2. เด็กหญิงบุญญรัตน์ ทองจอง 3. เด็กหญิงศุภัสสร เห็นบริสุทธิ์ |
1. นางสาวคณิสรา ยอดเสาดี 2. นางสาวมาลัยพร อุ่นเมือง |
142 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 |
83.11 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านตะโกล่าง |
1. เด็กหญิงฟ้า โกเบ 2. เด็กหญิงลลิตา - 3. เด็กหญิงสุนันทา - |
1. นางสาวอมลภา ปิ่นทอง 2. นางสาวทรรศิกา มูลม่อม |
143 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนอนุบาลเมืองราชบุรี |
1. เด็กหญิงญาณาทิพ พวงกิ๊จ 2. เด็กหญิงสายน้ำ สิทธิ 3. เด็กชายอนุรักษ์ ใจบุญ |
1. นางสาวจิราวดี บุญธรรม 2. นางสาวอาภรณ์ คูฮุด |
144 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเขาปิ่นทอง |
1. เด็กหญิงจิดาภา อุ่นเรือน 2. เด็กหญิงปลายฟ้า เนียมเตียง 3. เด็กหญิงวรรณวลัยรัตน์ นุชแทน |
1. นางกรวรรณ เสียงเสนาะ 2. นางวรรทณา พิมพ์สวัสดิ์ |
145 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 |
74.01 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนรุจิรพัฒน์ |
1. นางสาวดอกไม้ มวยบุ 2. นายรังสิต โคควาง 3. นางสาวอรวรรณ จอฉะ |
1. นายสกล เที่ยวพราย 2. นางสาวภัทรานิษฐ์ มะเอียง |
146 |
ปฐมวัย |
การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านลำพระ |
1. เด็กหญิงชรัมพร ศรีวิชา 2. เด็กหญิงทยิดา พบมิตร 3. เด็กชายปริยกร บุญมา |
1. นางสาวนิตยา อุ่นทา 2. นางจำเรียง พบมิตร |
147 |
ปฐมวัย |
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนรุจิรพัฒน์ |
1. เด็กหญิงกัลยา โพชิ 2. เด็กหญิงฟ้า จอเปอร์ 3. เด็กหญิงวีวิ บูมา |
1. นางชนรดา ชัยมงคล 2. นางสาววิมล น้อยไทย |
148 |
เรียนรวม - ภาษาไทย |
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านโป่งกระทิงบน |
1. เด็กชายตรีเพ็ชร ใจงาม |
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงจันทิมา เพชรสวน |
149 |
เรียนรวม - ภาษาไทย |
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดวังมะนาว |
1. เด็กหญิงจิราวรรณ ฤทธิ์เลิศ |
1. นางสาวปริณาห์ จิตรดำรงค์ |
150 |
เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
91.01 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนอนุบาลจอมบึง |
1. เด็กหญิงญาณิกา กล่อมเกลี้ยง 2. เด็กชายพงศธร สร้อยทอง |
1. นางจองทอง โชติช่วง 2. นางสาวสุภาดา ช้อยเครือ |
151 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 |
77 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดบางลี่(วุฒิพันธุ์วิทยา) |
1. เด็กชายพีรพัฒน์ สุดใจ |
1. นางวาสนา โรจน์จินตกานต์ |
152 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเจติยาราม(บัณฑิตประชาน้อยพานิช) |
1. เด็กชายสหรัถ ตันวิยะ |
1. นางอมรรัตน์ ฟักเขียว |
153 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนอนุบาลปากท่อ |
1. เด็กหญิงอรอนงค์ ภู่ห้อย |
1. นางสาวปรียานุช พิรุณพิพัฒน์ |
154 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 |
62 |
ทองแดง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดเจติยาราม(บัณฑิตประชาน้อยพานิช) |
1. เด็กชายชวิน พิมพ์เสน |
1. นางสาววรรณวิศา พรมจรรย์ |
155 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดบางลี่(วุฒิพันธุ์วิทยา) |
1. เด็กชายเตชิต เทศปลื้ม |
1. นายเจษฎา กล้าผจญ |
156 |
เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี |
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนอนุบาลจอมบึง |
1. เด็กชายชินวัฒน์ เจริญพาณิชย์ 2. เด็กชายพุทธิพงษ์ ในถิ่น |
1. นางสาววิภา นวลนาง 2. นางสาวสุภาดา ช้อยเครือ |
157 |
เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี |
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 |
75.65 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านลำพระ |
1. เด็กชายณัฐนัย บุญมี 2. เด็กชายทินกร แก้วงาม |
1. นางสาวศิริพร จันทรจรูญ 2. นายสิทธิกร พงไพร |
158 |
เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี |
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนวัดหนองพันจันทร์ |
1. เด็กหญิงธณัชพร ชินวงศ์จุ้ย 2. เด็กชายพีรยุทธ เทโซ 3. เด็กชายยุติ สามพ่วงบุญ |
1. นางสาวกมลชนก เพ่งผล 2. นางสาวนภาพร เพชรเกอร์ |
159 |
เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี |
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านลำพระ |
1. เด็กหญิงจิตตราภรณ์ กลิ่นจันทร์ 2. เด็กหญิงมินลดา แสงจันทร์ฉาย 3. เด็กหญิงสุวนิชา พรมภา |
1. นางสาวสุพัตรา พรมสอน 2. นางสาวนิตยา อุ่นทา |
160 |
เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี |
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
81.5 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนอนุบาลวัดเพลง (หรีดศรัทธาประชานุกูล) |
1. เด็กชายกฤตกร เที่ยงแท้ 2. เด็กหญิงนันท์นภัส ใบชา 3. เด็กชายศุภมิตร มังกรทอง |
1. นางสาวมนัสนันท์ อิฐเพียง 2. นางสาวรสสุคนธ์ บุญรอด |
161 |
เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี |
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
82.34 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านโป่งกระทิงบน |
1. เด็กชายณัฐภัทร สินสายไฟ 2. เด็กชายทยากร ศรีคต 3. เด็กชายวิรัตน์ พูลเกษม |
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงจันทิมา เพชรสวน 2. นางสาวสุนิสา ดีพร้อม |